hội những người mua nhà ở Sun grand city - 69 Thuỵ Khuê

thtung51

Xe tải
Sun Thụy Khuê xây quá gần nhà dân nên bị dân phản ảnh vì móng cọc làm ảnh hưởng nứt lún nhà dân nhiều, ko biết có phải vì thế mà bị delay tiến độ không nhỉ các cụ sales

Transformers286

Xe buýt
Sun Thụy Khuê xây quá gần nhà dân nên bị dân phản ảnh vì móng cọc làm ảnh hưởng nứt lún nhà dân nhiều, ko biết có phải vì thế mà bị delay tiến độ không nhỉ các cụ sales
Không phải đâu cụ, do có thay đổi thiết kế ở tầng 5 cụ nhé, đang triển khai cho kịp tiến độ rồi ạ

thtung51

Xe tải
Cụ transformer cho em hỏi, hợp đồng mua bán có ghi trong mọi trường hợp tiến độ thực tế ko chậm hơn 3 tháng so với tiến độ dự kiến. Giờ là chậm hơn 3 tháng nhiều lắm rồi, vậy chủ đầu tư có đền bù gì cho việc chậm này hay chậm thì ... chờ ạ?

Transformers286

Xe buýt
Cụ transformer cho em hỏi, hợp đồng mua bán có ghi trong mọi trường hợp tiến độ thực tế ko chậm hơn 3 tháng so với tiến độ dự kiến. Giờ là chậm hơn 3 tháng nhiều lắm rồi, vậy chủ đầu tư có đền bù gì cho việc chậm này hay chậm thì ... chờ ạ?
CHính sách bây giờ của Sun Grand Thụy Khuê là thanh toán theo tiến độ mà cụ ơi.
_ Thanh toán 20% GTCH lúc ký HĐ mua bán.
_ 75% khi bàn giao nhà

thtung51

Xe tải
Cụ lầm í em ạ. Em ko care nó thanh toán theo kiểu gì, kể cả các cụ mua từ đời Tống đóng 95%. Em hỏi là hỏi cái cam kết tiến độ thi công thực tế ko chậm hơn tiến độ dự kiến 3 tháng. Giờ nếu chậm rồi thì được đền bù gì ko? Hay là chậm thì chờ? Câu hỏi em rõ ràng vại thôi ạ.

dauboduc

Đi bộ
Cảm ơn các thông tin của cụ Transformers286 về thay đổi thiết kế tại tầng 5.

-Nếu CĐT bổ sung thêm các 4 phòng chiếu tại tầng 5 (mất ít nhất khoảng 600m2) thì các tiện ích trước đây dự định ở tầng 5 hẳn nhỏ đi nhiều. Em thì thích không gian bể bơi như quảng cáo ấy, chứ rạp phim một năm xuống xem chẳng được 4-5 lần. CĐT nhét quá nhiều tiện ích vào cái công trình bé tẹo này sẽ bất lợi cho cư dân vì giao thông, bảo vệ, khách vãng lai,…

-Em có bản quy hoạch đường Hoàng Thám mở rộng. Khi mở xong, quảng trường trước mặt chỉ còn là vỉa hè đường với một vệt cỏ thôi. Các cụ đã vào ở rồi thì mếu; các cụ đẩy được hàng xong thì cười toe toét với bận đi làm công trình khác. Em cứ cảnh báo trước để các cụ không vội dệt mộng vàng trên nền đất yếu.

-Ngoài vị trí điểm A++; nếu không tỉnh táo Sun Grand Thụy Khuê sẽ lôm nhôm chẳng khác chung cư HCMCC góc Thụy Khuê giao Văn Cao (do vị trí nên thành chung cư hạng trung cấp). Ở Sun Grand Thụy Khuê không có độ tĩnh lặng, sang trọng bên trong quần thể như cụm Golden Westlake. Cũng không có đủ diện tích, quy mô về tiện ích thương mại, dịch vụ, cảnh quan như Vincom Liễu Giai.

-Cái thiếu cơ bản của Sun Grand Thụy Khuê là không gian xanh: tầng 1 sẽ không còn, tầng 5 thì không có. Tại tầng 5 có một khoảng sân quan sát bé ( 150m2), góc nhìn Hồ Tây xấu và thấp (xem ảnh tiến độ minh họa của CĐT đăng trên website), rồi cũng thuộc về quán café bên cạnh, không thích hợp là nơi dạo, nghỉ cho cư dân. Công trình chưa thể đạt tầm “ đẳng cấp xa hoa” , tái tạo “ nguồn cảm xúc và năng lượng tràn đầy bất tận” như quảng cáo.

Giải pháp khả dĩ là tạo sân vườn trên mái ( nhỏ thôi chỉ cần độ 4-500m2) để cư dân có thể lên dạo, ngắm cảnh Hồ Tây, khoe bạn bè về vị trí “ lý tưởng”. Ở Royal City có sân vườn trên mái là mô hình CDT có thể tham khảo. Các cụ đừng bảo em ‘ thế sao không mua căn view hồ”, vì có tới 65% số căn hộ của Sun Thụy Khuê không có tầm view Hồ Tây, hoặc view lọt khe xấu.

Lần trước em đã có hỏi và CĐT trả lời “chưa có ý định tạo sân vườn trên mái”. Có khả năng là CĐT định chia nốt diện tích mái cho dân duplex bên dưới, nếu vậy thì tham vãi ra ( em là dân trong ngành xây dựng nên hay suy bụng ta ra bụng người, các cụ thông cảm).

-Sun Group là người đi sau trong xây dựng chung cư trong thành phố, đủ lực để tham khảo và vượt tầm các mẫu hình đã có. Em cứ nhớ mãi cú “vồ hụt” may mắn căn hộ thuộc chung cư Vincom Nguyễn Chí Thanh; quảng cáo rùm beng lúc đầu, rồi đến lúc thành hình thì vô vàn nhược điểm về thẩm mỹ, tầm nhìn cảnh quan, tắc nghẽn giao thông).

Mong Sun Group tránh được, bọn em sẵn lòng xuống tiền cao, cho sản phẩm xứng đáng. Và để nội thành có thêm một công trình đáng nhớ.

Transformers286

Xe buýt

-Nếu CĐT bổ sung thêm các 4 phòng chiếu tại tầng 5 (mất ít nhất khoảng 600m2) thì các tiện ích trước đây dự định ở tầng 5 hẳn nhỏ đi nhiều. Em thì thích không gian bể bơi như quảng cáo ấy, chứ rạp phim một năm xuống xem chẳng được 4-5 lần. CĐT nhét quá nhiều tiện ích vào cái công trình bé tẹo này sẽ bất lợi cho cư dân vì giao thông, bảo vệ, khách vãng lai,…

-Em có bản quy hoạch đường Hoàng Thám mở rộng. Khi mở xong, quảng trường trước mặt chỉ còn là vỉa hè đường với một vệt cỏ thôi. Các cụ đã vào ở rồi thì mếu; các cụ đẩy được hàng xong thì cười toe toét với bận đi làm công trình khác. Em cứ cảnh báo trước để các cụ không vội dệt mộng vàng trên nền đất yếu.

-Ngoài vị trí điểm A++; nếu không tỉnh táo Sun Grand Thụy Khuê sẽ lôm nhôm chẳng khác chung cư HCMCC góc Thụy Khuê giao Văn Cao (do vị trí nên thành chung cư hạng trung cấp). Ở Sun Grand Thụy Khuê không có độ tĩnh lặng, sang trọng bên trong quần thể như cụm Golden Westlake. Cũng không có đủ diện tích, quy mô về tiện ích thương mại, dịch vụ, cảnh quan như Vincom Liễu Giai.

-Cái thiếu cơ bản của Sun Grand Thụy Khuê là không gian xanh: tầng 1 sẽ không còn, tầng 5 thì không có. Tại tầng 5 có một khoảng sân quan sát bé ( 150m2), góc nhìn Hồ Tây xấu và thấp (xem ảnh tiến độ minh họa của CĐT đăng trên website), rồi cũng thuộc về quán café bên cạnh, không thích hợp là nơi dạo, nghỉ cho cư dân. Công trình chưa thể đạt tầm “ đẳng cấp xa hoa” , tái tạo “ nguồn cảm xúc và năng lượng tràn đầy bất tận” như quảng cáo.

Giải pháp khả dĩ là tạo sân vườn trên mái ( nhỏ thôi chỉ cần độ 4-500m2) để cư dân có thể lên dạo, ngắm cảnh Hồ Tây, khoe bạn bè về vị trí “ lý tưởng”. Ở Royal City có sân vườn trên mái là mô hình CDT có thể tham khảo. Các cụ đừng bảo em ‘ thế sao không mua căn view hồ”, vì có tới 65% số căn hộ của Sun Thụy Khuê không có tầm view Hồ Tây, hoặc view lọt khe xấu.

Lần trước em đã có hỏi và CĐT trả lời “chưa có ý định tạo sân vườn trên mái”. Có khả năng là CĐT định chia nốt diện tích mái cho dân duplex bên dưới, nếu vậy thì tham vãi ra ( em là dân trong ngành xây dựng nên hay suy bụng ta ra bụng người, các cụ thông cảm).

-Sun Group là người đi sau trong xây dựng chung cư trong thành phố, đủ lực để tham khảo và vượt tầm các mẫu hình đã có. Em cứ nhớ mãi cú “vồ hụt” may mắn căn hộ thuộc chung cư Vincom Nguyễn Chí Thanh; quảng cáo rùm beng lúc đầu, rồi đến lúc thành hình thì vô vàn nhược điểm về thẩm mỹ, tầm nhìn cảnh quan, tắc nghẽn giao thông).

Mong Sun Group tránh được, bọn em sẵn lòng xuống tiền cao, cho sản phẩm xứng đáng. Và để nội thành có thêm một công trình đáng nhớ.
Cụ là dân xây dựng mà em thấy cụ viết cứ như nhà báo ấy, cụ viết hay quá. Cho em hỏi cụ làm ở BỘ nào mà cụ có bản quy hoạch đường Hoàng Hoa Thám hay vây cụ ơi cụ ủn lên cho bọn em mở mang tầm mắt với ạ.

IZZ

Xe tăng

Cụ rất tỉnh táo. Ít người có khả năng nhìn xa trông rộng được như cụ. Thực tâm em nghĩ vậy đó.

dauboduc

Đi bộ
Cụ là dân xây dựng mà em thấy cụ viết cứ như nhà báo ấy, cụ viết hay quá. Cho em hỏi cụ làm ở BỘ nào mà cụ có bản quy hoạch đường Hoàng Hoa Thám hay vây cụ ơi cụ ủn lên cho bọn em mở mang tầm mắt với ạ.
Cảm ơn cụ quá khen. Ở nhà vợ em không cho dạy con vì xét bố thuộc loại ăn tục , nói phét, dễ làm hư trẻ em. Câu hỏi liên quan cá nhân, em sẽ không trả lời.

Một số tài liệu liên quan, nếu các cụ quan tâm, thì tham khảo và tự tìm nhé:

1.Quy hoạch chi tiết Khu trung tâm chính trị Ba Đình, 2013-2017.

2.Quyết định 1259/QĐ-TTg của Thủ tướng chính phủ, ký ngày 26/072011 về Phê duyệt quy hoạch chung xây dựng thủ đô Hà Nội đến năm 2030 và tầm nhìn đến năm 2050. Có bản CAD trôi nổi trên một số thread thì phải cụ ạ.

3.Quy hoạch chi tiết quận Ba Đình, Bản đồ Quy hoạch sử dụng đất, kèm theo QĐ số 68/2000 QĐ-UB ngày 14/07/2000 của UBND thành phố Hà Nội.

thtung51

Xe tải
Cu dauboduc trả lời hay ạ, e kính cụ ly rượu giải ngố cho e về cái vụ kiến nghị sân vườn trên mái. Lúc trước em nhòm ngó D le point dor cũng thích nhất cái sân vườn trên cao, giờ ko biết nó đi đâu về đâu cái khoảng sân đó, hay lại bị biến thành mấy căn hộ nữa.

Citronella

Xe buýt
Em xin lỗi làm phiền các cụ ạ. Cụ dauboduc có thể bớt chút thời gian phân tích bên Sun Lương Yên giúp em. Em mua ở đấy, tuần trước cũng được úy lạo là tháng 6 năm sau bàn giao thô, quý 4 năm sau bàn giao hoàn thiện. Cũng thấy chủ đầu tư vẽ ra các phòng chiếu phim này nọ. Em cảm ơn cụ trước.

Transformers286

Xe buýt
Cụ lầm í em ạ. Em ko care nó thanh toán theo kiểu gì, kể cả các cụ mua từ đời Tống đóng 95%. Em hỏi là hỏi cái cam kết tiến độ thi công thực tế ko chậm hơn tiến độ dự kiến 3
tháng. Giờ nếu chậm rồi thì được đền bù gì ko? Hay là chậm thì chờ? Câu hỏi em rõ ràng vại thôi ạ.
Dạ cụ ơi có chứ cụ, ghi rõ ràng trong hợp đồng mua bán luôn cụ ạ

tranhoangminh

Xe container
Cảm ơn cụ quá khen. Ở nhà vợ em không cho dạy con vì xét bố thuộc loại ăn tục , nói phét, dễ làm hư trẻ em. Câu hỏi liên quan cá nhân, em sẽ không trả lời.

Một số tài liệu liên quan, nếu các cụ quan tâm, thì tham khảo và tự tìm nhé:

1.Quy hoạch chi tiết Khu trung tâm chính trị Ba Đình, 2013-2017.

2.Quyết định 1259/QĐ-TTg của Thủ tướng chính phủ, ký ngày 26/072011 về Phê duyệt quy hoạch chung xây dựng thủ đô Hà Nội đến năm 2030 và tầm nhìn đến năm 2050. Có bản CAD trôi nổi trên một số thread thì phải cụ ạ.

3.Quy hoạch chi tiết quận Ba Đình, Bản đồ Quy hoạch sử dụng đất, kèm theo QĐ số 68/2000 QĐ-UB ngày 14/07/2000 của UBND thành phố Hà Nội.
e đang mở thớt hỏi sao đất mặt phố HHT nó rẻ thế, e xem giá đã nghi QH rồi, đọc qua mạng thì đúng là có, làm e tưởng bở sao rẻ định mua cái cho thuê

leothoi

Xe đạp
Các cụ làm e xốn xang quá. E mua nhà vì vị trí của nó cũng thuận tiện nhưng như cụ dauboduc phân tích thì quả là có nhiều điểm mình chưa nghĩ tới.
Các cụ cho em hỏi phần sân thượng thì phải là của cả cộng đồng dân cư chứ các cụ nhỉ?
Không thể lập lờ như Sun là chưa có kế hoạch gì được. Càng ngày càng thấy mơ hồ, ko biết mình xuống tiền có đúng chỗ ko.
Em quan tâm cái bể bơi có bị nhỏ đi ko khi thay đổi kết cấu tầng dịch vụ. Theo thoả thuận là tầng chỉ phục vụ dân cư thì làm đell được quyền xây rạp phim rồi các hót boy với hót girl tụ tập đông người. Nếu nhập nhằng, thay đổi không đúng cam kết với cư dân,theo í em là mọi người phải có í kiến cộng đồng vào.
Các cụ chưa xuống tiền thì đừng mua vội, chờ xây xong xem thế nào đã, vẫn còn quá nhiều lựa chon cho các cụ.
Đây là công trình chung cư đầu tiên của Sun ở Hà Nội, xin các cụ Sale phản hồi chủ đầu tư dùm là "đừng làm xấu mặt mình ngay từ đầu, không đell bán được đâu"
Một chút lo âu

Citronella

Xe buýt
Em y như cụ leothoi đang cực kỳ âu lo vì đã xuống tiền được 40% chỉ khác là Sun Lương Yên và cũng thấy chủ nhật tuần trước chủ đầu tư giới thiệu có rạp chiếu phim, như thế là kiểu như Vin thu hút người ngoài vào trung tâm thương mại chứ không còn chỉ phục vụ cộng đồng dân cư như bể bơi riêng nữa rồi :(