[Funland] hội những người mua nhà ở geleximco C&D

Quang LaMasia

Xe tăng
Chắc các cụ đều biết khả năng thoát nước mưa của Hà nội cực kém ngoài do hệ thống cống bé ra thì còn do toàn bộ hệ thống thoát nước cuối cùng đổ ra các con sông như sông Tô Lịch, Nhuệ, kim ngưu..Khi nước mưa dồn từ các nơi về thì nước sông lên rất nhanh,thoát nước tự nhiên không đảm bảo mà phải dựa rất nhiều vào thoát nước cưỡng bức bằng các trạm bơm tiêu.Hiện hà nội chỉ có 1 trạm bơm Yên Sở thực sự gọi là trạm bơm thoát lũ,các trạm bơm khác chỉ là trạm bơm tiêu thoát nước nông nghiệp.khi trạm bơm yên sở chưa đi vào hoạt động thì các cụ nhớ trận lụt lịch sử năm 2008 như thế nào chứ ah? khi trạm bơm yên sở đi vào hoạt động giải cứu toàn bộ lưu vực nội thành dẫn nước vào sông Tô Lịch và Kim ngưu

Mấy năm trước e thấy khu Hà đông, đường Tố Hữu ngập lâu chủ yếu là do sông Nhuệ không thoát nước kịp tràn cả bờ, Hà nội phải mở cửa chặn nối giữa sông Tô Lịch và sông Nhuệ tại đập thanh liệt chỗ cầu Tó để thoát nước nhờ sang sông Tô Lịch rồi đến trạm bơm Yên sở thoát nước ra sông Hồng

Lý do e nhận xét thế vì trạm bơm tiêu Yên nghĩa sẽ đi vào hoạt đông trong năm nay, cách đây hơn tháng e đi thăm quan thấy đã hoàn thành toàn bộ trạm bơm và đường nhánh dẫn và thoát nước vào trạm bơm (cái này mang ý nghĩa chống úng rất quan trọng) đang tích cực thi công mương tự dẫn

Trạm bơm này là công trình trọng điểm quốc gia gôm 10 tổ máy có tổng công suất 120 m3/s, lớn hơn rất nhiều trạm bơm Yên Sở có công suât 90m3/s
giúp tiêu nước từ sông Nhuệ sang sông Đáy qua trạm bơm yên Nghĩa này

Do đó trạm bơm yên nghĩa đi vào hoạt động sẽ giải cứu toàn bộ cho lưu vực sông Nhuệ gồm quận cầu giấy,Nam từ liêm,bắc từ Liêm,Hoài Đức, Hà Đông thông qua kênh La khê về trạm bơm yên nghĩa, trong đó đặc biệt là Hà đông và đường Tố Hữu nằm trên lưu vực sông Nhuệ và Kênh La khê do rất gần trạm bơm nên sẽ được hưởng lợi đầu tiên khi trạm bơm hoạt động. Tất nhiên còn phụ thuộc vào khả năng tiêu thoát nước từng khu vực được đấu nối ra sông Nhuệ
Dự án này thực ra hiện giờ mới xong gần xong giai đoạn 1 là xây xong trạm bơm Yên nghĩa, giai đoạn 2 của nó là sẽ cải tạo, nạo vét, kè, làm đường dẫn 2 bờ kênh La khê từ cầu Am về trạm bơm Yên Nghĩa, Nhưng giai đoạn 1 là quan trọng nhất có ý nghĩa rất nhiều về việc tiêu thoát lũ toàn bộ vùng phía tây và tây nam hà nội lưu vực sông Nhuệ
Trạm bơm nó nằm ở vị trí nào đấy cụ cho em biết được không ạ? Thông tin này rất quan trọng cho toàn bộ các khu đô thị quanh đường Lê Trọng Tấn và Đại Lộ Thăng Long.

tung1311 .

Xe container
Làm 1 post chào mừng box BĐS quay lại :D

ntsonla

Xe đạp
Cụ nào có sơ đồ chi tiết khu C cho e xin với ạ.

Quang LaMasia

Xe tăng
Cụ cho em xin khu C và D luôn, cả 2 định dạng. Email: maixuanhuong1979@gmail.com
Em gửi cả hai rồi đấy ạ.
2020 khu C xong hết toàn khu k cụ Quang nhỉ? Tất nhiên không tính 4 tòa chung cư chưa xây dựng.
Em thấy xây gần hết rồi nhưng chắc chưa xong được toàn khu. Các tiện ích giờ mới thấy xây nhà trẻ sau c60 còn lại thì chưa làm gì. Chắc cũng phải 2021 mới xong hết.

maixuanhuong

Xe tăng
Em gửi cả hai rồi đấy ạ.

Em thấy xây gần hết rồi nhưng chắc chưa xong được toàn khu. Các tiện ích giờ mới thấy xây nhà trẻ sau c60 còn lại thì chưa làm gì. Chắc cũng phải 2021 mới xong hết.
Em nhận được rồi, nhiều thế. Thanks cụ

anh kao

Xe tăng
Trạm bơm nó nằm ở vị trí nào đấy cụ cho em biết được không ạ? Thông tin này rất quan trọng cho toàn bộ các khu đô thị quanh đường Lê Trọng Tấn và Đại Lộ Thăng Long.
ở chỗ này cụ nhé; khả năng bây giờ sắp xong khu vực trạm bơm rồi rồi vì đang có kế hoạch làm cải tạo và làm đường giao thông 2 bên bờ kênh 2 bên kênh la khê rồi từ trạm bơm đến chỗ tố hữu
http://baodauthau.vn/dau-thau/diem-tin-ke-hoach-lua-chon-nha-thau-mot-so-goi-thau-lon-ngay-1106-100749.html

Quang LaMasia

Xe tăng
ở chỗ này cụ nhé; khả năng bây giờ sắp xong khu vực trạm bơm rồi rồi vì đang có kế hoạch làm cải tạo và làm đường giao thông 2 bên bờ kênh 2 bên kênh la khê rồi từ trạm bơm đến chỗ tố hữu
Em gửi các cụ hình ảnh chiều hôm qua em vừa chụp trạm bơm Yên Nghĩa đây ạ. Đã làm xong hết rồi đấy giờ chắc chỉ chờ mưa để chống ngập thôi các cụ nhỉ???

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
khu này xây dựng khủng thật, toàn các dự án khủng về đây