[Funland] hội những người mua nhà ở geleximco C&D

Vinvision

Xe điện
Đây toàn dân lướt sóng Thanh Hà về gele mua ở. Đùa bác tý!
Chả hiểu sao mấy cụ thanh hà cứ gen tị với gele nhỉ. toàn sang gele rìm hàng thôi. hết chê đường bê tông rồi không có cây xanh hồ ao, lại đến chủ đt bỏ rơi.

MRHungPham

Xe tải
Khu C mặt đường bé chưa thấy bác nào hoàn thiện nhỉ cụ Vinvision
Đợt vừa rồi thấy có ông anh nào trên forum này mua căn 3,2-3,3 tỷ gì đấy mà cụ. Khu C
Chắc tiền đất thôi bác. Còn căn nhr nhất 75m cộng 1,2tỉ tiền nhà nó cũng tầm 3,5tỉ rồi
bên D giờ hoàn thiện về ở nhiều rồi đó cụ
Thế hả bác. Thế mà có sale chào e căn 100m2 giá ~3,5 tỷ. Chắc là nó đùa e.
Cụ nào nhận nhà rồi thì về ở đi cho đông vui ạ. Có cụ đang làm lễ tân gia đây này.
Cảm ơn cụ Vinvision hôm qua đã bớt chút thời gian thông não cho em ạ.

Nhà cụ này D25 hôm trước em qua nhìn trộm vào trong thấy hoàn thiện đẹp lắm. Dãy này xe cộ thi công vẫn qua lại nhiều, ở sớm chịu bụi cũng phải chấp nhận các cụ nhỉ?
Em thấy làm cái mái kính vậy cũng hợp lý, nhưng nếu mỗi nhà 1 kiểu, cao thấp khác nhau thì sau này trông cũng hơi lộ cộ.
Cụ Vin có thống kê sơ bộ số hộ bên D về ở chưa? Cách đây khoảng 2 tháng em ngồi chòi canh hỏi bảo vệ thì biết có 5 nhà đang ở.
E có căn d25 hoàn thiện mặt ngoài , giá đẹp cụ nào quan tâm pm e nhé ^^
Chính xác thì đây là chuồng cọp có mái bằng kính cụ ợ. Làm mái kính đẹp nhưng lam nó thoáng thôi, làm thế này hơi mất mỹ quan
Khong nên làm mái kính, nếu muốn che nắng thì làm cái bạt thông mịnh, luc nào thích thì bấm nút nó che, lúc ào muốn thoág thì bấm nút nó mở.
Cả ở lẫn đang hoà thiện khoảng 20 nhà
Cụ Vin ơi, cái bạt cụ nói khoảng bao tiền nhỉ? Nhà em sân khoảng 25m thì tầm bao tiền? và cái này khoảng mấy năm phai thay 1 lần.
Em can cụ. Cụ Vin cứ trêu anh em mình. Làm bạt em thấy cứ sai sai thế nào. Em hay lon ton đi xem ông bạn làm mái kính cho Villa ở EcoPark và mấy khu của đ/c Vượng thấy đẹp lắm, rất chắc chắn mà vẫn tao nhã, bên dưới mái làm tiểu cảnh, thảm cỏ kê bàn trà, cá tung tăng dưới chân. Hôm nào em đi tiếp biếu các cụ mấy hình tham khảo áp dụng.
100m2 bên khu C giờ căn rẻ cũng khoảng 27 triệu/m2 đất + 1,3 tỷ tiền xây cụ ạ
Thế hả cụ. thế thì e không đủ xèng rồi. cảm ơn cụ.
Geleximco-ốc đảo mùa mưa. Bác sang Thanh Hà thử xem được tự xây đấy.
Đây toàn dân lướt sóng Thanh Hà về gele mua ở. Đùa bác tý!
Chả hiểu sao mấy cụ thanh hà cứ gen tị với gele nhỉ. toàn sang gele rìm hàng thôi. hết chê đường bê tông rồi không có cây xanh hồ ao, lại đến chủ đt bỏ rơi.

các cụ cho em hỏi xây móng biệt thự mà chỉ có 30 phân thế này liệu có ổn không nhỉ ???
e băn khoăn quá căn bản mấy hôm nay họ làm móng nên ra ngóng để xem chất lượng xây dựng thế nào

Lamnt333

[Tịch thu bằng lái]
Gele cũng vật vã bao nhiêu năm trời. Nó thật thế thì e nói thế dìm hàng gì đâu, cụ là sales thì cụ chả khen nó đẹp, chứ người bình thường chả ai rảnh hơi để tâm đến điều hiển nhiên e nói làm gì.

ducvietbuild

Xe đạp
các cụ cho em hỏi xây móng biệt thự mà chỉ có 30 phân thế này liệu có ổn không nhỉ ???
e băn khoăn quá căn bản mấy hôm nay họ làm móng nên ra ngóng để xem chất lượng xây dựng thế nào

Cái này chuẩn bị đổ bê tông lót cho nó sạch đáy thôi cụ, chưa phải móng đâu cụ

CivicSH

Xe đạp

Em ko phải dân xây dung nhưng thỉnh thoảng có ngó đội xây nhà thì thấy phần 30cm này chỉ là phần nổi của cọc nhồi thôi, sau đó họ sẽ đập phần bê tong để lộ phần sắt và phần sắt này sẽ kết nối với phần khung bê tong bên trên. Nên cụ ko phải ngại về cái móng đâu!

MRHungPham

Xe tải
Em ko phải dân xây dung nhưng thỉnh thoảng có ngó đội xây nhà thì thấy phần 30cm này chỉ là phần nổi của cọc nhồi thôi, sau đó họ sẽ đập phần bê tong để lộ phần sắt và phần sắt này sẽ kết nối với phần khung bê tong bên trên. Nên cụ ko phải ngại về cái móng đâu!

thế bể phôts vs chứa nc ăn thi sao ????

Chỉnh sửa cuối:

Vinvision

Xe điện
Gele cũng vật vã bao nhiêu năm trời. Nó thật thế thì e nói thế dìm hàng gì đâu, cụ là sales thì cụ chả khen nó đẹp, chứ người bình thường chả ai rảnh hơi để tâm đến điều hiển nhiên e nói làm gì.
Hoho. Sao cụ biết em là sale hả cụ. Mả bố mấy thằng sale già mồm cụ nhỉ, hehe

haitac2001

Xe tải
ên vệ tinh thấy có vị trí mấy ngôi mộ tổ đây cụ. Không biết còn thông tin gì thêm nữa không. Cụ nào biết thêm ttì thông tin thêm để anh em muốn mua được biết.

[/QUOTE]
Cụ tạm biệt Gele, đã chốt Thanh Hà rồi còn quay về nói xấu Gele nhiều quá để làm gì vậy ? Ko sợ mọi người nghĩ xấu về cụ sao ?

maibach

Xe tải
Cụ tạm biệt Gele, đã chốt Thanh Hà rồi còn quay về nói xấu Gele nhiều quá để làm gì vậy ? Ko sợ mọi người nghĩ xấu về cụ sao ?

Cụ là người đi mua hay cụ là người bán hàng? Người mua thì luôn muốn thông tin càng nhiều càng tốt để có thể ra quyết định mua hàng chính xác.
Nếu thực sự đây là topic để những người đang muốn mua nhà lập ra để tìm hiểu thông tin, tại sao lại không cho nhau bít những thông tin cụ thể về dự án. Cụ định nghĩa thế nào là nói xấu?
Cụ nào bảo mua nhà ở đây thì giỏi chỉ điểm ra cụ mua căn nào số nào cho bà con coi nào?

[/QUOTE]
Đây là kênh chia xẻ thông tin. Cứ thông tin chính xác để mọi nguoi cùng phản biện. Thông tin bây h rất dễ tiếp cận để mọi nguoi tham khảo!!!

ditimcongly

Xe tải

Cụ là người đi mua hay cụ là người bán hàng? Người mua thì luôn muốn thông tin càng nhiều càng tốt để có thể ra quyết định mua hàng chính xác.
Nếu thực sự đây là topic để những người đang muốn mua nhà lập ra để tìm hiểu thông tin, tại sao lại không cho nhau bít những thông tin cụ thể về dự án. Cụ định nghĩa thế nào là nói xấu?
Cụ nào bảo mua nhà ở đây thì giỏi chỉ điểm ra cụ mua căn nào số nào cho bà con coi nào?
Làm éo gì phải chỉ điểm hả cụ.
[/QUOTE]
Đây là diễn đàn mong các cụ nói và chém cho chính xác nhé.
Em chả bênh thằng chó nào cả, em ghét nhất mấy thằng đầu tư nửa mùa, lúc mua thì tung hô này khác, lúc có hàng ở geleximco thi tung hô đẹp, lúc thoát đuơc hàng có lãi mua thanh hà thì tung hô thanh hà đẹp và giao bán, quay sang chọc ngoáy geleximco để cho nhưng ông có nhu cầu thật sợ hãi không giám mạnh tay xuống tiền mua, mẹ nó rim hàng ôm hết, xong rồi khi ôm đuơc một mớ rồi lại thay lick tung hô,
Em khuyên thật các cụ nào có nhu cầu mua ở thât thì nên xuông tận nơi mà tìm hiểu cho chuẩn xác, còn trên diễn đàn bây giờ hay có loại cá mập bụng cứt không tin đuợc đâu.hehe.
Em cứ chém bừa các cụ đừng tự ái nhé, diễn đàn mà

Chỉnh sửa cuối:

Xecong

Xe buýt
HN giờ chỗ nào chả mồ mả, sợ thì cứ Cc thôi

haitac2001

Xe tải
Đây là diễn đàn mong các cụ nói và chém cho chính xác nhé.
Em chả bênh thằng chó nào cả, em ghét nhất mấy thằng đầu tư nửa mùa, lúc mua thì tung hô này khác, lúc có hàng ở geleximco thi tung hô đẹp, lúc thoát đuơc hàng có lãi mua thanh hà thì tung hô thanh hà đẹp và giao bán, quay sang chọc ngoáy geleximco để cho nhưng ông có nhu cầu thật sợ hãi không giám mạnh tay xuống tiền mua, mẹ nó rim hàng ôm hết, xong rồi khi ôm đuơc một mớ rồi lại thay lick tung hô,
Em khuyên thật các cụ nào có nhu cầu mua ở thât thì nên xuông tận nơi mà tìm hiểu cho chuẩn xác, còn trên diễn đàn bây giờ hay có loại cá mập bụng cứt không tin đuợc đâu.hehe.
Em cứ chém bừa các cụ đừng tự ái nhé, diễn đàn mà[/QUOTE]
Ý cụ giống ý tôi quá ....

haitac2001

Xe tải

[/QUOTE]
Việc gì phải show nhà mình ra bàn dân thiên hạ hả cụ ? Vừa lòng ko sao , mất lòng là mai rộ lên tin đồn một cái mả tổ ngày xưa ngự giữa nhà abc , lòng người khó đoán , cụ cứ yên vị ở đất Thanh hà đi , đất đó cũng lành lắm , chỉ ko gặp thời nên cũng nhiều nhà đầu tư bỏ xác nơi đó rồi , hy vọng bác Thản làm thật ăn thật

ditimcongly

Xe tải
Việc gì phải show nhà mình ra bàn dân thiên hạ hả cụ ? Vừa lòng ko sao , mất lòng là mai rộ lên tin đồn một cái mả tổ ngày xưa ngự giữa nhà abc , lòng người khó đoán , cụ cứ yên vị ở đất Thanh hà đi , đất đó cũng lành lắm , chỉ ko gặp thời nên cũng nhiều nhà đầu tư bỏ xác nơi đó rồi , hy vọng bác Thản làm thật ăn thật[/QUOTE]
Mịa. Thanh hà giờ đang bỏ của chạy lấy nguời. Giá một ngày tụt một bâc. Nhưng dù sao mấy thằng luớt sóng cò đất nó tung hô lên nó ăn đủ rồi. Giờ chỉ tội người mua thôi. Chả hiểu sao đất thanh hà thậm trí còn đắt hợ cả văn phú mới hay chú

nvecom

Xe đạp
nói chung bỏ ra 4-5 tỉ để đầu tư thì người ta cũng phải nghe bằng 2 tai, nhìn 2 mắt, hít 2 lỗ mũi chứ cũng ít ông nghe chém mà giải ngân hoặc nghe doạ mà sợ đâu, thuận mua vừa bán, giá hợp lý thì mua, cao thì bán vừa vừa thì hold. Còn nói về mồ về mả thì khu đô thị ko nhiều thì ít chỗ nào chả có, tránh được thì tôt giá cao, ko tránh đc thì ko tốt lắm giá thấp hơn, đến những chỗ mà nhiều người chết thảm ở đó mà nếu mặt phố vị trí đẹp thì vẫn tranh nhau mua nếu giá hấp dẫn đó thôi. Các cụ vào topic này ko phải tất cả thì cũng phần lớn quan tâm đến khu này cả thôi, ông muốn bán thì tất nhiên phải khen, ông muốn mua thì sẽ phải chê, nhưng cái tốt ở topic này là vẫn có những người chia sẻ thật, khách quan. Còn ai mua thì nên đến tận nơi mà tìm hiểu đừng vô trách nhiệm với đồng tiền của mình khi quyết định đầu tư, nhưng cũng đừng lãng phí cơ hội để nâng số tiền đó lên nhiều hơn.

nvecom

Xe đạp
Geleximco ngoài khu A phía mặt đường to thì bị gập chứ phía bên trong cũng ko bị. Khu C, D thì cao hơn rất nhiều nên chưa bao giờ gập. Đường đến khu C,D nếu đi từ đại lộ Tl vào thì khu A gập sẽ ảnh hưởng nhưng hiện nay hoàn toàn có thể đi theo đường tố hữu rẽ lê trọng tấn hđ thì ko bị gập, tương lai có thêm đường lê quang đạo kéo dài ko rõ gập hay k.
còn khu Thanh Hà cũng đang được san nền, khu trũng ngập cuối cùng để giải cứu, nghĩa là kênh thoát nước của khu vực này đã bị biến mất. Tức là khả năng cấp thoát nước của nó trừ âm độ so với phần cao của mép nước từ 1 đến 2m đã bị bê tông hóa. Như vậy, toàn bộ đường giao thông đã trở thành dòng sông lộ thiên.
nói chung HN mưa to thì đường gập là bt, đường gập nhà ko gập là chấp nhận đc rồi

Xecong

Xe buýt
nói chung bỏ ra 4-5 tỉ để đầu tư thì người ta cũng phải nghe bằng 2 tai, nhìn 2 mắt, hít 2 lỗ mũi chứ cũng ít ông nghe chém mà giải ngân hoặc nghe doạ mà sợ đâu, thuận mua vừa bán, giá hợp lý thì mua, cao thì bán vừa vừa thì hold. Còn nói về mồ về mả thì khu đô thị ko nhiều thì ít chỗ nào chả có, tránh được thì tôt giá cao, ko tránh đc thì ko tốt lắm giá thấp hơn, đến những chỗ mà nhiều người chết thảm ở đó mà nếu mặt phố vị trí đẹp thì vẫn tranh nhau mua nếu giá hấp dẫn đó thôi. Các cụ vào topic này ko phải tất cả thì cũng phần lớn quan tâm đến khu này cả thôi, ông muốn bán thì tất nhiên phải khen, ông muốn mua thì sẽ phải chê, nhưng cái tốt ở topic này là vẫn có những người chia sẻ thật, khách quan. Còn ai mua thì nên đến tận nơi mà tìm hiểu đừng vô trách nhiệm với đồng tiền của mình khi quyết định đầu tư, nhưng cũng đừng lãng phí cơ hội để nâng số tiền đó lên nhiều hơn.
Chuẩn cụ

MRHungPham

Xe tải
Bt các khu đô thị trc khi xây phải dọn sạch mộ chứ đằng này người ở cùng mộ trên 1 khu đô thị luôn,đc cái ngày lê tết người âm chắc hương bay nghi ngút trc cửa, đêm đi dạo là gặp mộ