[Funland] hội những người mua nhà ở geleximco C&D

Vinvision

Xe điện
Vâng đúng là bị cái hướng Tây ạ. Nhg tính em nóng vội, sợ khu C lâu quá sốt ruột lắm. Khu D thì gần ổn rồi. Với cả e mua cũng ko ở thường xuyên lắm
Khu D tương đối đẹp đó. Và cụ mua D4 thi rất là ngon vì mẫu nhà xây kiểu mới tuơng đối đệp. Mua đi về làm hang xóm với em

h.t.c

Xe đạp
Căn 120m thuộc loại nhà vuờn. Dt xây đạt 75m2 đã xây thô hoàn thiện bên ngoài.
Theo em tính tại thời điểm này hoàn thiện theo cách cơ bản khoảng 500 là ok. Còn hoàn thiện cao cấp thì cũng vô cùng
Các cụ mách giúp từ lúc có lệnh đóng tiền xây đến lúc bàn giao chìa khóa khoảng bao lâu ah?

Vinvision

Xe điện
Các cụ mách giúp từ lúc có lệnh đóng tiền xây đến lúc bàn giao chìa khóa khoảng bao lâu ah?
Xây thì nhanh thôi nhưng ban giao thi cũng phải 1 năm lẻ vì phải xong cả dãy mới bàn giao

Vinvision

Xe điện
Nghe nói cụ đã mua ở đây. E có hơn 2 tỷ có mua được lô đất nào ở đây không cụ? Tiền mỏng nên cũng đắn đo lắm cụ.
Em nghĩ tầm 2,5ti trở lên cụ ạ. Sau nay tiền nhà khoản hơn tỉ nữa.

tom_jerry

Xe tải
Mồ mả có trước hay khu đô thị có trước hả cụ?
Họ hỏi ngược lại là mồ mả đã có ở đấy rồi, sao ông không ra chỗ khác mà quy hoạch khu đô thị lại cứ phải chui vào đó?
Đấy không phải mộ nhà cụ nên cụ nói thế, chứ giờ nó vào họ nhà cụ, chắc giãy nảy lên ấy chứ.
Chỉ giả sử làm đường dính vào nhà, đền bù giá thấp dân đã kêu rồi huống chi nó là cái tâm linh nhà người ta.
Bác hỏi thế thì biết trả lời thế nào nhỉ? Người ta sinh ra cái ngành quy hoạch để làm gì hả Bác? Là để quy hoạch mọi thứ cho nó hợp lý hơn, thuận tiện hơn, đẹp hơn, phục vụ người đang sống tốt hơn. Em đang nói chuyện về cái mả tổ thì Bác lại so sánh với chuyện làm đường dính vào nhà dân, 2 cái này khác nhau hoàn toàn. Quy hoạch làm đường nó liên qua đến tiền đền bù nhiều và ít nên gây kiện tụng, còn quy hoạch mồ mả là để quy tập về đúng chỗ, nếu không người ta sinh ra cái nghĩa trang để làm gì? Còn chuyện tâm linh em nói xin lỗi các Bác chứ nhiều trường hợp bình thường có khi cả đời chắc ko biết mả tổ nằm ở đâu nhưng khi động đến thì nào là tâm linh, rồi long mạch...

Chỉnh sửa cuối:

Vinvision

Xe điện
Bác hỏi thế thì biết trả lời thế nào nhỉ? Người ta sinh ra cái ngành quy hoạch để làm gì hả Bác? Là để quy hoạch mọi thứ cho nó hợp lý hơn, thuận tiện hơn, đẹp hơn, phục vụ người đang sống tốt hơn. Em đang nói chuyện về cái mả tổ thì Bác lại so sánh với chuyện làm đường dính vào nhà dân, 2 cái này khác nhau hoàn toàn. Quy hoạch làm đường nó liên qua đến tiền đền bù nhiều và ít nên gây kiện tụng, còn quy hoạch mồ mả là để quy tập về đúng chỗ, nếu không người ta sinh ra cái nghĩa trang để làm gì? Còn chuyện tâm linh em nói xin lỗi các Bác chứ nhiều trường hợp bình thường có khi cả đời chắc ko biết mả tổ nằm ở đâu nhưng khi động đến thì nào là tâm linh, rồi long mạch...
Bác nói chuẩn. Cái gì cung phải có quy hoạch, chăng qua ong geleximco này hiền chứ gặp anh vin thi mang đi lâu rôi. Mà như a vin thì bảo vệ 24/24 ai cho vao mà xây mới thắp huơng.
Ở D25 có cái mả, thấy có cụ chuyên bảo vệ ctr ở đó bảo cả nam chả thắp lấy nén nhang. Đến luc đền bù ra cung bái xây to đùng. Cái cây đa đùng cái cả làng ra nhận là cây đa của làng ko cho chặt rất vô lý.
Bên họ nhà vợ em có cái mộ tổ ở paragon cầu giấy. Nó hỗ trợ đền bù chuyển mộ, họ không chuyển, quận và cdt thuyết phục ko đuợc cuối cùng họ đánh công văn nếu không chuyển họ se tự chuyển. Cuối cùng cũng phải chuyển đi.

doctormanhvn

Xe tải
Các cụ xem ở phần Cam kết của các bên, ở ảnh thứ 3: Hợp đồng này có hiệu lực kể từ ngày...... Như thế có khó hiểu không ạ?

Vinvision

Xe điện
Các cụ xem ở phần Cam kết của các bên, ở ảnh thứ 3: Hợp đồng này có hiệu lực kể từ ngày...... Như thế có khó hiểu không ạ?

Đuơng nhiên là hợp đồng chỉ có hiệu lực khi đã nhân đuợc tiền đợt đầu và đang có hiệu lục trong giai đoạn thực hiện hợp đồng và kết thúc khi hai bên thực hiện xong các thoả thuân hđ,( bên giao ngà sổ đỏ, bên giao nhận đủ tiền)
Bác mua xuất ngoại giao à

doctormanhvn

Xe tải
Đuơng nhiên là hợp đồng chỉ có hiệu lực khi đã nhân đuợc tiền đợt đầu và đang có hiệu lục trong giai đoạn thực hiện hợp đồng và kết thúc khi hai bên thực hiện xong các thoả thuân hđ,( bên giao ngà sổ đỏ, bên giao nhận đủ tiền)
Em mua suất ngoại giao. Ý em là :Có hiệu lực kể từ khi bên A nhận được toàn bộ số tiền theo quy định tại khoản 2.2.1. Mà 2.2.1 quy định nộp tiền toàn bộ số tiền thành 7 đợt.

Vinvision

Xe điện
Em mua suất ngoại giao. Ý em là :Có hiệu lực kể từ khi bên A nhận được toàn bộ số tiền theo quy định tại khoản 2.2.1. Mà 2.2.1 quy định nộp tiền toàn bộ số tiền thành 7 đợt.
Nôp toàn bột sô tiền đợt 1 của điều 2.2.1 bác ạ

Vinvision

Xe điện

fine_thanks

Xe điện
Cụ thần thánh thế, nhìn đâu biết xuất ngoại giao?

doctormanhvn

Xe tải
Nôp toàn bột sô tiền đợt 1 của điều 2.2.1 bác ạ
Cô nhân viên cũng giải thích thế, nhưng em đọc câu đó thì không phải ý như thế! Vì như thế thì sao không viết như cụ và cô ấy nói, và em cũng đề nghị viết như cô ấy nói. Nhưng cô ấy lại phải chờ trên!

Vinvision

Xe điện

Vinvision

Xe điện
Cô nhân viên cũng giải thích thế, nhưng em đọc câu đó thì không phải ý như thế! Vì như thế thì sao không viết như cụ và cô ấy nói, và em cũng đề nghị viết như cô ấy nói. Nhưng cô ấy lại phải chờ trên!
Thực tế cái hợp đòng này nó theo mẫu đã đã đuợc bọn luât sư nó tv cận kẽ rồi đó bác. Ngôn từ trong luât pháp nó hơi cứng nhắc hơn khẩu từ

doctormanhvn

Xe tải
Thực tế cái hợp đòng này nó theo mẫu đã đã đuợc bọn luât sư nó tv cận kẽ rồi đó bác. Ngôn từ trong luât pháp nó hơi cứng nhắc hơn khẩu từ
Đấy mới là điều phải bàn: Câu này về bản chất là hợp đồng chỉ có hiệu lực khi bên A đã nhận được toàn bộ số tiền bán nhà và đất. Vì cái mệnh đề sau chữ và, là Đợt 1 nó đã được bao hàm bởi mệnh đề trước: "Toàn bộ số tiền" rồi. Đây là câu soạn thảo rất kỹ, vì cả cái hợp đồng dài đấy không có hiệu lực khi bên A chưa nhận đủ toàn bộ số tiền. Hầu như người mua đều không đọc kỹ, hoặc không hiểu rõ nên cứ ký mà không hiểu rằng chữ ký của mình lúc đó chả có tác dụng gì, chỉ đến khi nộp hết toàn bộ số tiền thì cái hợp đồng đó nó mới có hiệu lực. Như vậy, nếu có vấn đề gì xảy ra trong khoảng "đang nộp tiền theo tiến độ" thì đương nhiên cái hợp đồng đã ký đó chưa có hiệu lực!