[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanvh39

Xe buýt
Như các khu ST3 và ST4 đợt mở bán đầu cũng chưa có chính sách trả chậm, các đợt sau mới có ạ :D
Với mức giá hiện nay, ai chờ mua ST5 rất thất vọng, rất khó chấp nhận xuống tiền trong ngắn hạn. Còn về trung hạn, khi Đường Tam Trinh và các con đường kết nối hoàn thiện, sẽ lên ít nhất 100tr/m2.

tasx

Xe tăng
Với mức giá hiện nay, ai chờ mua ST5 rất thất vọng, rất khó chấp nhận xuống tiền trong ngắn hạn. Còn về trung hạn, khi Đường Tam Trinh và các con đường kết nối hoàn thiện, sẽ lên ít nhất 100tr/m2.
Theo ý Cụ là nên coi nó như một khoản đầu tư trung hạn ạ?

1. Cái trung hạn ấy là bao lâu có Cụ nào dám khẳng định không ạ ? Các Cụ cứ tính gốc + lãi suất của khoản tiền 90-95tr sau từng đấy năm "trung hạn" để rồi bán 100tr xem nó có đáng là khoản đầu tư để dành không.

2. MẶT BẰNG CHUNG giá của Ga hầu như không lên, nếu tính cả chi phí vốn. Có Cụ lướt sóng đúng thời điểm thì miễn bàn. Còn các căn St3, St4 thực tế nhờ nhiều sales giao với giá hợp lý vẫn không trôi được.

3. Chính sách và giá hiện tại thể hiện cách làm ăn xổi, chụp giật. Bán xong là xong, và người mua trước có khả năng sẽ thiệt hơn người bình tĩnh mua sau. Người mua thể hiện sự quan tâm đến St5 trên cơ sở chính sách và giá của St3 và St4. Thực tế, nó được một bàn tay khác đạo diễn theo một cách hoàn toàn khác. Nếu là em thì giờ em làm theo cách này: gác tình iu với PKD của Ga lại, tìm người đang nắm giữ nó và mặc cả, nhấn nhả rồi lại nhấn nhả cho đến khi các Cụ đạt được theo kỳ vọng của các Cụ. Phải thật bình tĩnh vì dù con đường Tam Trinh có xây xong thì các Cụ vẫn tắc khi đi đến điểm giao với Minh Khai.

Hoặc chờ cho đến khi tình iu quay về .. em fun tí.

chuyengiaxe

Xe máy
Có khách trả em ST3 căn TC 9 tỷ rồi, theo đà của ST5 thì phải 10,5 tỷ (115x 9x). Thôi em chờ lên 10 tỷ rồi tính

Novrain11

Xe đạp
heo ý Cụ là nên coi nó như một khoản đầu tư trung hạn ạ?

1. Cái trung hạn ấy là bao lâu có Cụ nào dám khẳng định không ạ ? Các Cụ cứ tính gốc + lãi suất của khoản tiền 90-95tr sau từng đấy năm "trung hạn" để rồi bán 100tr xem nó có đáng là khoản đầu tư để dành không.

2. MẶT BẰNG CHUNG giá của Ga hầu như không lên, nếu tính cả chi phí vốn. Có Cụ lướt sóng đúng thời điểm thì miễn bàn. Còn các căn St3, St4 thực tế nhờ nhiều sales giao với giá hợp lý vẫn không trôi được.

3. Chính sách và giá hiện tại thể hiện cách làm ăn xổi, chụp giật. Bán xong là xong, và người mua trước có khả năng sẽ thiệt hơn người bình tĩnh mua sau. Người mua thể hiện sự quan tâm đến St5 trên cơ sở chính sách và giá của St3 và St4. Thực tế, nó được một bàn tay khác đạo diễn theo một cách hoàn toàn khác. Nếu là em thì giờ em làm theo cách này: gác tình iu với PKD của Ga lại, tìm người đang nắm giữ nó và mặc cả, nhấn nhả rồi lại nhấn nhả cho đến khi các Cụ đạt được theo kỳ vọng của các Cụ. Phải thật bình tĩnh vì dù con đường Tam Trinh có xây xong thì các Cụ vẫn tắc khi đi đến điểm giao với Minh Khai.

Hoặc chờ cho đến khi tình iu quay về .. em fun tí.
Chuẩn cụ, kính cụ 1 ly. Cũng vì cái tương lai xa mà em còn lưu luyến, nhắm mắt bỏ qua nhiều khuyết điểm hiện hữu. Mặt bằng giá khó có thể áp đặt được bởi với mức giá này, thật cụ còn nhiều thứ để ngâm cứu hơn nhiều. Em thì em cứ đợi xuống thì em tính, còn cụ naò mong mặt bằng giá lên thì cũng đợi thôi. về bản chất sống khu này thì ổn chứ đầu tư e cảm thấy hơi phiêu lưu.

Tuanvh39

Xe buýt
Có khách trả em ST3 căn TC 9 tỷ rồi, theo đà của ST5 thì phải 10,5 tỷ (115x 9x). Thôi em chờ lên 10 tỷ rồi tính
ST4 khách cũngđã trả 8,5 tỷ, căn đẹp là 9 tỷ rồi Cụ à. Hành trình trở về giá trị thực thôi.

banbuongiayvnxk

Xe tải
ST4 khách cũngđã trả 8,5 tỷ, căn đẹp là 9 tỷ rồi Cụ à. Hành trình trở về giá trị thực thôi.
ST4 mặt tiền tuy chỉ đc 5m nhưng bù lại mật độ xây dựng thoáng nhất Ga, đường và hè thênh thang, sân chơi & vườn hoa sẽ đc đầu tư làm cẩn thận nhất từ trước đến giờ. Giá 90 - 100tr/m2 cũng xứng đáng

Tuanvh39

Xe buýt
ST4 mặt tiền tuy chỉ đc 5m nhưng bù lại mật độ xây dựng thoáng nhất Ga, đường và hè thênh thang, sân chơi & vườn hoa sẽ đc đầu tư làm cẩn thận nhất từ trước đến giờ. Giá 90 - 100tr/m2 cũng xứng đá

Sớm muộn gì cũng có giá 100tr/m2 thôi. Mình ở Đền Lừ chẳng có cái gì để khoe mà giá cũng 150tr/m2 rồi.

bmw17

Xe hơi
Hi hi. Chắc bán St5 không nổi phải thuê lều báo làm ngay bài PR để thổi đặt ngay trang nhất. Các cụ nào muốn bán St3, St4 tranh thủ bán đợt này chắc đươc giá, chứ vài bữa nữa St5 bán không nổi xuống giá thì lại khó trôi vì tiền để chuyển nhượng ngày càng nhiều lên, khó thanh khoản.

bimbim1976

Xe điện
Hi hi. Chắc bán St5 không nổi phải thuê lều báo làm ngay bài PR để thổi đặt ngay trang nhất. Các cụ nào muốn bán St3, St4 tranh thủ bán đợt này chắc đươc giá, chứ vài bữa nữa St5 bán không nổi xuống giá thì lại khó trôi vì tiền để chuyển nhượng ngày càng nhiều lên, khó thanh khoản.
Bạn em cũng bán trầy trật lỗ mất mấy chăm khu này, ko rõ ST mấy

Novrain11

Xe đạp
ST4 mặt tiền tuy chỉ đc 5m nhưng bù lại mật độ xây dựng thoáng nhất Ga, đường và hè thênh thang, sân chơi & vườn hoa sẽ đc đầu tư làm cẩn thận nhất từ trước đến giờ. Giá 90 - 100tr/m2 cũng xứng đáng
Dạ cụ, cụ muốn minh hoạ thì cho chúng em xem cái ảnh thật, chứ ảnh dự án chả nói lên đc nhiều. Cụ thông cảm em là cứ phải mắt thấy tai nghe.

banbuongiayvnxk

Xe tải
Dạ cụ, cụ muốn minh hoạ thì cho chúng em xem cái ảnh thật, chứ ảnh dự án chả nói lên đc nhiều. Cụ thông cảm em là cứ phải mắt thấy tai nghe.
Dạ e chẳng phải sale gì cả mà mua để ở thôi nên e chẳng phải minh họa gì với ai cả. Cư dân tương lai bọn e thì tuần nào cũng lượn lờ ở đây, có vấn đề j ko ổn là kiến nghị với CĐT luôn cho nóng. Nói chung khu Ga này rất rất nhiều vấn đề bức xúc nên các cụ cứ suy nghĩ kỹ có nên mua hay ko kẻo ko như kỳ vọng :D

nvhai1999

Xe hơi
Nhiều vấn đề phức tạp lắm cụ ạ. Bọn em tuần nào cũng phải họp để kiến nghị Chủ đầu tư

Ms.Huyen

Xe tải
Khu liền kề ST4 đã bắt đầu trồng cây rồi ạ, cây được trồng là cây bàng Đài Loan thưa các cụ. Gửi các cụ ảnh dự án em vừa chụp sáng nay

Lym 18.9

Đi bộ
Cẩn thận nhé cụ :)))
Mua bán nhà gamuda giờ cứ như chơi bitcoin ý các cụ nhở!

Tuanvh39

Xe buýt
Đo ở gốc thì được anh ạ. Nhưng nhiều cây nhìn còi cọc quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng