[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

132

Đi bộ
Em quan tâm đến Gamuda lâu rồi, cách đây tầm 3-4 năm, hồi đó CDT mới có chương trình trả chậm 4 năm không lãi nên em cũng ham lắm, gần như chốt mua rồi ý. Căn em nhắm nhớ không lầm 162 song lập thì phải, 198m2 giá khoảng 12 tỷ. Hồi đó em mê Gamuda kinh vì khu đó thiết kế quy hoạch khá ngăn nắp, chất lượng xây dựng tốt và là 1 trong ít khu ở HN là khu đô thị văn minh có đầy đủ tiện ích, an ninh bảo vệ đàng hoàng. Tuy nhiên hồi đó câu đầu tiên của tất cả người thân bạn bè nói với em khi em kể em định mua Gamuda là "tại sao lại mua ở đó" :( vì là khu đất trũng, phong thuỷ kém, dân trí xung quanh thấp, đường đi lại không thuận tiện.....Thế là nhà em và bạn em từ chỗ đã đặt cọc 50tr để ký hợp đồng đều quyết định rút không mua (may CDT cũng tử tế, cho rút lại tiền cọc). Và đến bây giờ thành thực mà nói đó là quyết định sáng suốt nhất của em và bạn em. Sau vụ Gamuda không thành bọn em sang Ecopark đúng đợt private sale của Parkriver giá rẻ như bèo có 3 tỷ đến 4 tỷ tiền đất cho biệt thự tầm 200-250m và tầm 5.5-8 tỷ cho 300-450 ven hồ lại còn được tặng Ipad air. Đến bây giờ giá biệt thự PRV đã tăng gấp đôi mà cũng không có để mua trong khi nghe ngóng tình hình Gamuda thì giá nếu có chênh cũng không đáng kể so với lãi ngân hàng. Nói không phải chứ ngay cả bác Hadu mặc dù đã lãi khá nhiều ở Aqua bay Ecopark nhưng nếu bác không rút sớm để chuyển sang Gamuda thì số lãi tăng thêm 1 căn ở Aquabay trong mấy tháng vừa rồi có khi phải bằng mấy căn Gamuda chênh giá cao của bác cộng lại (người thực việc thực: em mua căn nhà phố Thuỷ nguyên tầm tháng 4 là 4.3 bây giờ đang được sale chào 5.5 thu về) . Thế nên em nghĩ Gamuda vẫn thích hợp để ở hơn là đầu tư. Và nếu xác định đầu tư thì cũng phải rất dài hạn chờ đến khi có thay đổi hạ tầng xung quanh và em cũng không thực sự chắc tiền lãi có hơn nhiều so với lãi suất ngân hàng không. Tất nhiên nếu Gamuda tạo được một thị trường thứ cấp sôi động thì mọi chuyện cũng có thể khác. Hy vọng các bác đã mua cũng sẽ được hưởng quả ngọt với Gamuda.

tasx

Xe tăng
Mời Cụ. Em cũng có suy nghĩ giống Cụ.

Tuanvh39

Xe buýt
Em quan tâm đến Gamuda lâu rồi, cách đây tầm 3-4 năm, hồi đó CDT mới có chương trình trả chậm 4 năm không lãi nên em cũng ham lắm, gần như chốt mua rồi ý. Căn em nhắm nhớ không lầm 162 song lập thì phải, 198m2 giá khoảng 12 tỷ. Hồi đó em mê Gamuda kinh vì khu đó thiết kế quy hoạch khá ngăn nắp, chất lượng xây dựng tốt và là 1 trong ít khu ở HN là khu đô thị văn minh có đầy đủ tiện ích, an ninh bảo vệ đàng hoàng. Tuy nhiên hồi đó câu đầu tiên của tất cả người thân bạn bè nói với em khi em kể em định mua Gamuda là "tại sao lại mua ở đó" :( vì là khu đất trũng, phong thuỷ kém, dân trí xung quanh thấp, đường đi lại không thuận tiện.....Thế là nhà em và bạn em từ chỗ đã đặt cọc 50tr để ký hợp đồng đều quyết định rút không mua (may CDT cũng tử tế, cho rút lại tiền cọc). Và đến bây giờ thành thực mà nói đó là quyết định sáng suốt nhất của em và bạn em. Sau vụ Gamuda không thành bọn em sang Ecopark đúng đợt private sale của Parkriver giá rẻ như bèo có 3 tỷ đến 4 tỷ tiền đất cho biệt thự tầm 200-250m và tầm 5.5-8 tỷ cho 300-450 ven hồ lại còn được tặng Ipad air. Đến bây giờ giá biệt thự PRV đã tăng gấp đôi mà cũng không có để mua trong khi nghe ngóng tình hình Gamuda thì giá nếu có chênh cũng không đáng kể so với lãi ngân hàng. Nói không phải chứ ngay cả bác Hadu mặc dù đã lãi khá nhiều ở Aqua bay Ecopark nhưng nếu bác không rút sớm để chuyển sang Gamuda thì số lãi tăng thêm 1 căn ở Aquabay trong mấy tháng vừa rồi có khi phải bằng mấy căn Gamuda chênh giá cao của bác cộng lại (người thực việc thực: em mua căn nhà phố Thuỷ nguyên tầm tháng 4 là 4.3 bây giờ đang được sale chào 5.5 thu về) . Thế nên em nghĩ Gamuda vẫn thích hợp để ở hơn là đầu tư. Và nếu xác định đầu tư thì cũng phải rất dài hạn chờ đến khi có thay đổi hạ tầng xung quanh và em cũng không thực sự chắc tiền lãi có hơn nhiều so với lãi suất ngân hàng không. Tất nhiên nếu Gamuda tạo được một thị trường thứ cấp sôi động thì mọi chuyện cũng có thể khác. Hy vọng các bác đã mua cũng sẽ được hưởng quả ngọt với Gamuda.
Trước hết, chúc mừng Cụ đã thắng lớn ở Ecopark. Em cũng đã chốt hết đất dịch vụ ở bên đó, giá cũng lãi gấp đôi- trong trung hạn em nghĩ giá bên Ecopark đã đạt "đỉnh" rồi - phần thân cá đã hết, giờ chỉ còn lại phần đuôi cá thôi - thịt ít, xương nhiều, không có gì cứ lên mãi được. Cụ cũng nên sớm xem xét chốt lãi. Việc mua đúng đáy, bán đúng đỉnh là rất khó nên em đã chốt rồi. Em hỏi thật Cụ: Nếu xuống tiền thời điểm này Cụ có chọn Ecopark nữa không?
Những người mua ở Gamuda kỳ vọng giá sẽ lên do:
- Giá Gamuda là thấp khi so sánh với những dự án cùng phân khúc và so với những dự án xung quanh như Đền Lừ, Linh Đàm,...
- Giá chưa lên nhiều như bác đã phân tích. Đây là cơ sở quan trọng để giá thị trường thứ cấp sẽ có sự thay đổi.
- Hạ tầng, tiện ích, cảnh quan,... đang được CĐT quan tâm, cải thiện rõ nét trong thời gian qua và sắp tới.
- Kết nối giao thông trong trung hạn của Gamuda sẽ có sự thay đổi lớn so với hiện nay
- Vị trí của dự án là "quá tốt" cho những người làm việc ở các quận nội thành
-.....
3 năm trước đầu tư vào Ecopark là chính xác. Còn thời điểm này, đầu tư vào Gamuda là an toàn hơn so với Ecopark rất nhiều và sắp tới các Cụ sẽ thấy thị trường thứ cấp ở đây hoạt động hiệu quả ra sao nhé. Thực tế, có nhiều cụ đã chốt lãi Ecopark và đã mua đón đầu ở Gamuda.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanvh39

Xe buýt
Sáng nay, vừa bán thêm 01 căn nữa ở ST4. Chỉ còn lại duy nhất 01 căn ở gần dãy nhà em. Có cụ nào về làm hàng xóm với em thì mua ngay đi nhé.:D

Tuanvh39

Xe buýt
Căn này do Team Thiện bán. Em Huyền bán được căn này thì phải.

Ms.Huyen

Xe tải

Ms.Huyen

Xe tải
Căn TC 70 cũng bay nốt rồi ạ, chúc mừng các cụ khu ST4 đã đầy đủ hàng xóm :bz:bz:bz

Tuanvh39

Xe buýt
Giờ đến lượt các căn to của ST3, ST4. Với giá này mua song lập SD5 thì tốt hơn. Do vậy, chính sách phải đủ tốt mới trôi được.

hadu

Xe tăng
Anh T cứ như sale của GMD ấy nhỉ:))

Cũng chưa thể mừng được các cụ nhé, nếu mua để ở như cụ T thì ok vì đông vui rồi còn nếu mua để đầu tư thì vẫn chưa mừng được. Gamuda chơi kiểu làm từng khu nhỏ nên ra hàng liên tục nên chưa thể có chênh lệch ngay được, chỉ có mấy căn Shophouse là hiếm hàng nên lãi nhanh thôi

uland

Xe máy
Website
uland.com.vn
Các cụ cho em xin đánh giá về người sale bên Gamuda Land mà các cụ làm việc với :))

Sale bên Gamuda làm gì có mà trực tiếp phòng kinh doanh của họ bán đấy chứ, các sàn STDA, CEN thì chỉ bán thời gian trước thôi bây giờ không thấy nữa. Mình thấy bên Gamuda các bạn ấy lịch sự lắm không đeo bám như sale ở các nơi khác

Utopia79

Xe buýt
Úi, hàng bán hết cái thớt này im hẳn. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng