[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ cứ về ở sẽ thấy nhiều cái tốt và cái chưa tốt. Những cái tốt các cụ khác đã nói rồi. Những cái chưa tốt cư dân cần nói ra để bql làm cho tốt. Chứ nhiều cụ cứ thổi phồng Gà lên, họ lại không cần thay đổi nghĩ là đang làm tốt rồi. Mà đa số các cụ tự sướng trong này là các cụ đầu tư hoặc chưa về ở
Vụ nước ở khu st3 mất đến 10 ngày nay rồi cụ nhé. Đáy thùng nước vẫn có cặn. Điện thì bật dc một góc. Trong khi đó thu tiền của cả khu
Chả có lẽ cụ là 1 trong 2 cư dân đầu tiên của ST3

Chỉnh sửa cuối:

Tuanvh39

Xe buýt
Cụ cứ về ở sẽ thấy nhiều cái tốt và cái chưa tốt. Những cái tốt các cụ khác đã nói rồi. Những cái chưa tốt cư dân cần nói ra để bql làm cho tốt. Chứ nhiều cụ cứ thổi phồng Gà lên, họ lại không cần thay đổi nghĩ là đang làm tốt rồi. Mà đa số các cụ tự sướng trong này là các cụ đầu tư hoặc chưa về ở
Vụ nước ở khu st3 mất đến 10 ngày nay rồi cụ nhé. Đáy thùng nước vẫn có cặn. Điện thì bật dc một góc. Trong khi đó thu tiền của cả khu
Nhiều Cụ ở ST3 đang hoàn thiện nhà, các Cụ nên họp lại rồi cùng nhau lên làm việc với BQL.

gocmit

Xe tải
Nhiều Cụ ở ST3 đang hoàn thiện nhà, các Cụ nên họp lại rồi cùng nhau lên làm việc với BQL.
Cụ Tuấn này khôn quá :D. Cụ st4 về sau chỉ việc về hưởng. Hnao e lên bql e rủ cụ đi cùng nhé :)

danaminhtuan

Xe tải
Nhà cụ Đạt phải ko? Hôm trước bọn em có vào tham quan nhà cụ. Mà cụ cho em hỏi, cái số nhà 59 em nhìn thấy trên cổng là cụ tự đặt theo số lô lúc mua hay là bên Ga nó đánh số vậy?
Vào đây thì rộng rãi đẹp thôi rồi, không gian thoáng đãng,
- E mới lắp khóa vân tay ở đường 3.6

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nhà cụ Đạt phải ko? Hôm trước bọn em có vào tham quan nhà cụ. Mà cụ cho em hỏi, cái số nhà 59 em nhìn thấy
trên cổng là cụ tự đặt theo số lô lúc mua hay là bên Ga nó đánh số vậy?
Em chỉ lắp khóa vân tay cho nhà cụ ấy thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

tasx

Xe tăng
Kính cụ một ly. Thú thực là hồi đầu em cũng muốn tham gia. Sau toàn thấy các cụ tự sướng lead nhiệt tình trong này, rồi toàn giá cả này nọ, đội lái cứ như cả làng Ga sắp trúng số đến nơi rồi. Cũng toàn đại gia, nhà cửa khắp nơi phán ... mình biết thân, chán lại đi ra, đi vào. Thú thực là em chưa quyết về ở nên vẫn hóng kênh thông tin ở đây. Chứ anh chị em đang ở trong ST1, ST2 từ hồi ST3, ST4 còn là đám cỏ dại quan tâm quái gì đến cái thớt này.

gocmit

Xe tải
Kính cụ một ly. Thú thực là hồi đầu em cũng muốn tham gia. Sau toàn thấy các cụ tự sướng lead nhiệt tình trong này, rồi toàn giá cả này nọ, đội lái cứ như cả làng Ga sắp trúng số đến nơi rồi. Cũng toàn đại gia, nhà cửa khắp nơi phán ... mình biết thân, chán lại đi ra, đi vào. Thú thực là em chưa quyết về ở nên vẫn hóng kênh thông tin ở đây. Chứ anh chị em đang ở trong ST1, ST2 từ hồi ST3, ST4 còn là đám cỏ dại quan tâm quái gì đến cái thớt này.
Em vẫn đánh giá Ga là một đứa trẻ có tiềm năng và đáng sống. E mê tít Ga khi lần đầu đến đây. Nhưng khi về đây thì thấy Ga như đứa trẻ. Sống theo bản năng và Cần nhiều thời gian để hoàn thiện.
Cách vận hành của chủ đầu tư Ga thực sự có vấn đề. Các cụ trên này đều biết nhưng không tiện nói ra trên diễn đàn. Nhưng theo em các cụ nên góp ý để xây dưng ngày càng tốt thêm.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanvh39

Xe buýt
Cụ Tuấn này khôn quá :D. Cụ st4 về sau chỉ việc về hưởng. Hnao e lên bql e rủ cụ đi cùng nhé :)
Em sẵn sàng Cụ nhé. Hội anh em bên ST4, SD44, SD5 sẵn sàng đi cùng Cụ để làm việc với BQL.

hadu

Xe tăng
Đấu tranh các vấn đề cụ thể để bảo vệ lợi ích cư dân thì phải vào các nhóm kín cụ ạ. Trên này chỉ nói những cái mang tính tổng thể để đánh giá dự án có ổn để mua ở hoặc đầu tư hay không.
Cụ vào các group kín của cư dân hữu ích hơn nhiều trên này. Các cụ cư dân đấu tranh nhiều rồi nên mới có nhiều thứ cải thiện như bây giờ. Tất nhiên còn nhiều việc phải làm để được như ý muốn vì năng lực quản lý của CĐT kém.

danaminhtuan

Xe tải
Nhà em thì mua thì cũng đã mua xong rồi, hóng thấy hay thì sướng, thấy giá không lên cũng buồn nên phải tự sướng để mà vui thôi. Còn cụ bảo anh em trong này là đại gia, đầu tư này nọ thì ko đúng vì tất cả anh em trong này đều chưa ai bán cả. Nhiều lúc bí tiền cũng muốn bán nhưng rồi toàn gặp dân gìm giá nên thôi

Cụ cố chờ đi ạ. Một thời gian nữa thôi Ga sẽ thay đổi dần dần ạ :D
Em vẫn đánh giá Ga là một đứa trẻ có tiềm năng và đáng sống. E mê tít Ga khi lần đầu đến đây. Nhưng khi về đây thì thấy Ga như đứa trẻ. Sống theo bản năng và Cần nhiều thời gian để hoàn thiện.
Cách vận hành của chủ đầu tư Ga thực sự có vấn đề. Các cụ trên này đều biết nhưng không tiện nói ra trên diễn đàn. Nhưng theo em các cụ nên góp ý để xây dưng ngày càng tốt thêm.
Cái này cụ nói đúng một phần ạ. Trong vòng 1 năm trở lại đây Ga đã dần thay đổi. Nhưng cái cách thay đổi của Ga không giống như bất kỳ dự án nào khác cụ ạ. CĐT của Ga là anh Ma và cái cách làm của anh ấy không giống anh VI. Anh Ma làm từ từ và chắc từng bước một từ khi anh FAN ra Bắc cụ ạ. Cụ cố chờ đi ạ :D Em là em nhìn thấy một tý rồi ạ.

quasin3000

Xe tăng
Hôm nay đi qua khu này, nhìn xa cũng có ấn tượng. Nhưng đấy là đi xe hơi, còn đi xe máy thì em sẽ em nghiên cứu lại. Dù sao cũng phải nghĩ đến F1. Giao thông thì nhố nhố nhăng nhăng, chẳng biết đến bao giờ thì xong. Lo lắm.

danaminhtuan

Xe tải
Hôm nay đi qua khu này, nhìn xa cũng có ấn tượng. Nhưng đấy là đi xe hơi, còn đi xe máy thì em sẽ em nghiên cứu lại. Dù sao cũng phải nghĩ đến F1. Giao thông thì nhố nhố nhăng nhăng, chẳng biết đến bao giờ thì xong. Lo lắm.
Với tầm nhìn của Gamuda thì họ làm cho 50 năm chứ không phải 10 hay 20 như của mình nên đến đời F1 vẫn chưa được hưởng mà là đời F2.

tasx

Xe tăng
Với tầm nhìn của Gamuda thì họ làm cho 50 năm chứ không phải 10 hay 20 như của mình nên đến đời F1 vẫn chưa được hưởng mà là đời F2.
Hình như Cụ có nhầm nhầm tí chỗ này đấy Cụ ạ. Ga có quyền quản lý vận hành 50 năm thôi, và cũng đã kha khá thời gian trôi qua rồi.

Em quan tâm nhất vụ F1, không thấy thỏa mãn với phương án của các cụ ở Ga cho con học ở VC .. ộng cộng cộng (từ trước khi vụ vừa rồi). Nếu em là Mr. FAN, em sẽ xin điều chỉnh quy hoạch cho trường về Central, có công viên, mặt nước cho các cháu ...dễ thuyết phục. Cái lô đất còn lại xây nhà bán nốt. Trường ở Central sau sẽ phục vụ cả cho 03 khu Garden, Central và Lakes. Đẹp quá, dễ bán Central và Lakes sau này .... nếu thế thì đây là điểm yếu của Garden khi thuyết phục anh em xuống tiền mua nốt, còn cả mớ ST5 mấy trăm căn sắp ra hàng ... thế nên vụ cái trường chưa có thông tin gì cụ thể ... há há. Đây là suy nghĩ cảm tính của cá nhân em thôi nhé.

Vậy nên mặc dù mua Garden rồi, có thể mua nữa, nhưng em vẫn chưa quyết định về ở ... em chờ.

Chỉnh sửa cuối:

NVK2011

Xe buýt
Mấy ae nhiệt tình trong thớt này đa phần mua hơn 1 căn vừa để ở vừa đầu tư chứ ko phải toàn thứ cấp vào thổi cụ ạ. Mà dù mua chỉ để ở thì chẳng ai muốn nhìn giá nhà mình đi xuống cả vì nó là tài sản cả đời của mình tích góp, cg muốn nó tăng giá trị để nếu cần thanh khoản thì cg tốt hơn. Cụ cứ nhiệt tình vào góp vui cho thớt thêm sôi động. Đây cg là một kênh thông tin tham khảo cho các cụ có ý định mua nhà Ga và cg là kênh phản hồi đến cdt đấy

tasx

Xe tăng
Đi xe máy thì tiện hơn ô tô nhiều Cụ ạ. Giao thông thì .. đang làm thôi, đến khi nó hết nhố nhăng thì em e không còn để mà mua nữa :)

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Đi xe máy thì tiện hơn ô tô nhiều Cụ ạ. Giao thông thì .. đang làm thôi, đến khi nó hết nhố nhăng thì em e không còn để mà mua nữa :)
Chuẩn cụ, nhưng chắc không đến nỗi không còn nhà để mua mà chuẩn hơn là sự lựa chọn đã bị hạn chế rất nhiều, hạn chế về vị trí, hạn chế về tài chính. Một sản phẩm chỉ có giá trị đầu tư khi mọi thứ chưa hoàn thiện

Hien Ngo

Xe máy
Mỗi ngày vào lại thấy đẹp hơn các cụ ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng