[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

NVK2011

Xe buýt
Hết hàng tiêu chuẩn rồi, em bung lụa nhé :D.
Vừa chuyển sang Biệt thự nên Em bán căn góc liền kề Botanic LK02-141. Diện tích 233m2, xây dựng 194m2. Căn này phù hợp gia đình 2 thế hệ, vườn rộng mênh mông tha hồ thiết kế vườn, hồ cá hay bể bơi riêng. Mặt chính hướng tây nam, hông nhà hướng đông nam, 3 mặt thoáng và đều nhìn ra vườn cây. Giá Hợp đồng 13ty, em đã lắp sẵn điện, nước, đóng phí QL 1 năm, được miễn 2 năm tiếp theo. Tặng thêm bộ hồ sơ thiết kế giá trị 40t. Em bán giá 12tỷ, thanh toán ngay 4ty3 còn khỏang 7ty7 trả chậm cho CĐT trong 3 năm bắt đầu từ tháng 11. Nhà em ko khóa cổng, các cụ có thể đến xem đất thoải mái tại nhà số 11, đường 3.1. Em cám ơn các cụ đã đọc tin này.
\

[/URL][/IMG]
Em moi lên cho cụ nào cần nhé :D em vẫn đang bán lk02-141 như trên ạ

Chuyển địa điểm đồng thời tăng học phí Vinschool đã làm mất không ít khách hàng nên Harmony lại càng ế hơn. Thực chất người mua nhà ở Gamuda không phải vì rẻ hơn Harmony mà vì vị trí và tiềm năng phát triển của nó như Hadu đã phân tích. Do đó, mọi người cũng không nên lấy giá Harmony làm "giá trần" để định giá nhà ở Gamuda. Trong thời gian sắp tới, các Cụ sẽ thấy giá bên GAMUDA sẽ đắt bên Harmony.
Harmony đương nhiên hơn hẳn bên Gamuda rồi, mình cũng mua Gamuda nhưng không thể nói Gamuda có cửa so với Harmony được. Còn việc VIN tăng học phí và chuyển howcj sinh sang trường mới cụ lại bảo Harmony ế hơn là nói ngược, có trường học tốt sẽ làm tăng giá và Harmony đắt hàng hơn nhiều. Tóm lại là nếu giá nhà của Gamuda mà tiệm cận với giá nhà của Harmony thì sẽ nhiều người chuyển qua mua Harmony cụ nhé. Nhưng thị trường còn có nhiều yếu tố khác ảnh hưởng đến giá, trong đó có yếu tố nguồn hàng cực kỳ quan trọng mà Gamuda của các cụ đang có lợi thế do các căn tiêu chuẩn đã bán hết. Cụ nào cần chốt lãi thì nên cố gắng tận dụng cơ hội nhé

Tuanvh39

Xe buýt
Harmony đương nhiên hơn hẳn bên Gamuda rồi, mình cũng mua Gamuda nhưng không thể nói Gamuda có cửa so với Harmony được. Còn việc VIN tăng học phí và chuyển howcj sinh sang trường mới cụ lại bảo Harmony ế hơn là nói ngược, có trường học tốt sẽ làm tăng giá và Harmony đắt hàng hơn nhiều. Tóm lại là nếu giá nhà của Gamuda mà tiệm cận với giá nhà của Harmony thì sẽ nhiều người chuyển qua mua Harmony cụ nhé. Nhưng thị trường còn có nhiều yếu tố khác ảnh hưởng đến giá, trong đó có yếu tố nguồn hàng cực kỳ quan trọng mà Gamuda của các cụ đang có lợi thế do các căn tiêu chuẩn đã bán hết. Cụ nào cần chốt lãi thì nên cố gắng tận dụng cơ hội nhé
Cụ là người đầu tiên nên tận dụng cơ hội này. Còn đối với em về "Vị trí" Harmony không có cửa gì so với Gamuda cụ ạ. Mà trong kinh doanh BĐS, điều quan trọng nhất là "Vị trí, vị trí và vị trí". Không phải ai cũng có quan điểm giống Cụ cũng như giống em. Nên sẽ có người chuyển nhà từ Harmony sang Gamuda và ngược lại.

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Như cụ phân tích thì em nghĩ cụ nên tranh thủ đợt này bán Ga đi mua Harmony vì Ga đang có lợi thế bán được giá trong khi Harmony sắp tăng giá vì có trường học. Ai mua Gamuda cũng đều hiểu rõ tình trạng hạ tầng và dịch vụ ở đây còn kém, nên mua là xác định phải chờ. Nếu mà đường xá ngon rồi, dịch vụ đầy đủ như bên kia sông thì Harmony tuổi gì mà so sánh hả cụ.

Tuanvh39

Xe buýt
Như cụ phân tích thì em nghĩ cụ nên tranh thủ đợt này bán Ga đi mua Harmony vì Ga đang có lợi thế bán được giá trong khi Harmony sắp tăng giá vì có trường học. Ai mua Gamuda cũng đều hiểu rõ tình trạng hạ tầng và dịch vụ ở đây còn kém, nên mua là xác định phải chờ. Nếu mà đường xá ngon rồi, dịch vụ đầy đủ như bên kia sông thì Harmony tuổi gì mà so sánh hả cụ.
Cụ là một trong những tác nhân quan trọng làm giá nhà của Gamuda nhảy múa đấy nhé. Một số Cụ chưa kịp mua nhà đợt vừa rồi đang muốn tìm Cụ để "nói chuyện" đấy. :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
Cụ là người đầu tiên nên tận dụng cơ hội này. Còn đối với em về "Vị trí" Harmony không có cửa gì so với Gamuda cụ ạ. Mà trong kinh doanh BĐS, điều quan trọng nhất là "Vị trí, vị trí và vị trí". Không phải ai cũng có quan điểm giống Cụ cũng như giống em. Nên sẽ có người chuyển nhà từ Harmony sang Gamuda và ngược lại.
Mình nói thật nếu giá Gamuda mà tiệm cận Harmony tầm 10 tỷ thì trong cái thớt này sẽ bay sạch chả còn cụ nào giữ để về ở đâu. Phần lớn trong thớt này là các cụ mua trả chậm nên mang tâm lý đầu tư là chính, xuống tiền tầm 2 đến 3 tỷ mà lãi được cũng tầm đấy thì đố ông nào còn giữ lại. Chẳng qua là đang tự sướng với nhau thôi, mà sướng thì cũng đúng vì không ngờ Gamuda nó bán được hàng nhanh thế chứ còn như hồi mua Botanic mong cắt lỗ cũng chả xong

Tuanvh39

Xe buýt
Mình nói thật nếu giá Gamuda mà tiệm cận Harmony tầm 10 tỷ thì trong cái thớt này sẽ bay sạch chả còn cụ nào giữ để về ở đâu. Phần lớn trong thớt này là các cụ mua trả chậm nên mang tâm lý đầu tư là chính, xuống tiền tầm 2 đến 3 tỷ mà lãi được cũng tầm đấy thì đố ông nào còn giữ lại. Chẳng qua là đang tự sướng với nhau thôi, mà sướng thì cũng đúng vì không ngờ Gamuda nó bán được hàng nhanh thế chứ còn như hồi mua Botanic mong cắt lỗ cũng chả xong
Có thể em sẽ bán để chuyển sang song lập, nhưng cũng ở Gamuda thôi. Nếu em là Cụ, em bán luôn để chuyển sang Harmony rồi vì thấy Cụ kết bên đó quá.

Có thể em sẽ bán để chuyển sang song lập, nhưng cũng ở Gamuda thôi. Nếu em là Cụ, em bán luôn để chuyển sang Harmony rồi vì thấy Cụ kết bên đó quá.
Đắt tiền lắm không chuyển được cụ ơi, mình mua năm ngoái sau khi trừ khuyến mại thì còn tầm 7,2 tỷ nên vẫn chưa đủ tuổi để sang Harmony. Bây giờ mà bán được 9 tỷ thì mình sẽ sang bên đó mua của dân Harmony cắt lỗ. Mặc dù kết Harmony nhưng không đủ lực nên vẫn happy với Gamuda lắm cụ hàng xóm tương lai ạ

Ronaldo18

Xe hơi
E nghĩ đã bỏ ra hơn 8 tỏi mua rồi có lên 10 tỏi cũng là chuyện bình thường thôi ạ. Ga lại đang trong quá trình hoàn thiện hà tầng, tiện ích cả trong và ngoài dự án nên chuyện lên giá là đương nhiên. Chỉ sớm hay muộn thôi. Rất nhiều người nhìn thấy điều này lên đã mua hết LK TC của Ga là minh chứng rõ nhất. Ko phải chỉ riêng mấy cụ trong này.

http://cafef.vn/do-tien-mua-biet-thu-cao-cap-ky-xong-hop-dong-lo-1-ngay-ty-20170929070647369.chn

Đọc cái này vẫn thấy rằng lựa chọn mua Gamuda của tất cả các cụ ở đây đều rất đúng, rất tiềm năng. Ít nhất là nó không quá xa trung tâm, không bị ngâp lụt, hạ tầng tuy còn hơi khó nhưng cũng vẫn chấp nhận được, chủ đầu tư cơ bản thực hiên đúng các cam kết và là FDI nên chắc có tiềm lực và uy tín hơn mấy ông Đông Lào.

nvhai1999

Xe hơi
Có cụ nào biết phong thủy khu Vinhome Riverside Long Biên gặp vấn đề gì không nhỉ?!

hadu

Xe tăng
Giai đoạn 1 thì Ok. Giai đoạn hai toàn mồ mả đó, cả hai bên luôn. Cụ nào lởm khởm ko tìm hiểu cũ thì căng
Vụ này em chưa tìm hiểu kỹ. Nếu xây nhà trên đất mồ mả thì chắc chắn là ko ổn. Nhưng nếu chỉ là nghĩa trang ở gần đó thì chẳng sao vì VN mình ở đâu cũng có, rất nhiều dự án cạnh nghĩa trang.

nvhai1999

Xe hơi
Vụ này em chưa tìm hiểu kỹ. Nếu xây nhà trên đất mồ mả thì chắc chắn là ko ổn. Nhưng nếu chỉ là nghĩa trang ở gần đó thì chẳng sao vì VN mình ở đâu cũng có, rất nhiều dự án cạnh nghĩa trang.
Phong thủy không ổn, cách đây 5 năm, 1 "bác" lúc đó mới là Phó của 1 CQ của Hà Nội định mua nhà ở khu này, do tính cẩn thận nên đã mời thầy phong thủy từ Đài Loan sang dùng trực thăng để quan sát, thầy phán không nên mua và chỉ sang Mefrimex Đông anh. Kết quả giờ bác ấy là Chánh ở trung ương

Tuanvh39

Xe buýt
Phong thủy không ổn, cách đây 5 năm, 1 "bác" lúc đó mới là Phó của 1 CQ của Hà Nội định mua nhà ở khu này, do tính cẩn thận nên đã mời thầy phong thủy từ Đài Loan sang dùng trực thăng để quan sát, thầy phán không nên mua và chỉ sang Mefrimex Đông anh. Kết quả giờ bác ấy là Chánh ở trung ương
Thế mà Thầy k chỉ sang Gamuda nhỉ.

686

Đi bộ
Biết thế này ngày xưa e lấy 2 căn TC thì giờ đẩy 1 căn, ở 1 căn có phải ngon. Bà xã cứ thích căn góc cho thoáng bảo ở thế mới thích! view rộng...
Ah mà các bác có thấy giao dịch thứ cấp nào thành công chưa hay là cứ toàn tự sướng cả với nhau thôi? :)

Trạng thái
Thớt đang đóng