[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

couto_hung

Xe tăng
Em ko phải sale, nhưng bật mí thông tin cho các cụ. Liên quan đến gamuda có 2 dự án đang thương thảo hợp đồng làm đường theo hình thức BT nhé, khoảng 1 tháng nữa xong.

vậy là yên tâm rồi

10 năm nữa sẽ làm xong con đường này

hadu

Xe tăng
Hôm nay qua Ga thấy khách đi xem nhà nhộn nhịp, khác hẳn mấy tháng trước. Các cụ ST3 cũng bắt đầu hoàn thiện về ở. ST3 nhìn rất đẹp.
Khoảng đầu năm sau sẽ hoàn thiện con đường quy hoạch 30m nối thẳng từ Ga ra Tam Trinh chứ ko phải chờ đến 10 năm như cụ ở trên dự đâu, bởi con đường này Ga là chủ đầu tư, chủ động làm chứ ko phải chờ ông nào cả.
Đường Minh Khai - Yên Duyên giao Công ty Vĩnh Hưng làm theo hình thức BT. Dân khu vực quy hoạch cũng bức xúc lắm vì quy hoạch cứ treo đó chưa làm nên TP cũng đang hối thúc. Tuy vậy Công ty này không phải tên tuổi lớn nên cũng chưa hy vọng nhiều.
Đường Tam Trinh: Quận vẫn đang rất tích cực trong công tác GPMB và hiện đã có 1 đợt các hộ nhận đền bù đất NN. Tiến độ hiện đã xác định chậm hơn dự kiến khoảng 6 tháng. Như vậy nếu đúng theo kế hoạch mới thì phải cuối 2019 đầu 2020 mới xong được con đường này.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Hôm nay qua Ga thấy khách đi xem nhà nhộn nhịp, khác hẳn mấy tháng trước. Các cụ ST3 cũng bắt đầu hoàn thiện về ở. ST3 nhìn rất đẹp.
Khoảng đầu năm sau sẽ hoàn thiện con đường quy hoạch 30m nối thẳng từ Ga ra Tam Trinh chứ ko phải chờ đến 10 năm như cụ ở trên dự đâu, bởi con đường này Ga là chủ đầu tư, chủ động làm chứ ko phải chờ ông nào cả.
Đường Minh Khai - Yên Duyên giao Công ty Vĩnh Hưng làm theo hình thức BT. Dân khu vực quy hoạch cũng bức xúc lắm vì quy hoạch cứ treo đó chưa làm nên TP cũng đang hối thúc. Tuy vậy Công ty này không phải tên tuổi lớn nên cũng chưa hy vọng nhiều.
Đường Tam Trinh: Quận vẫn đang rất tích cực trong công tác GPMB và hiện đã có 1 đợt các hộ nhận đền bù đất NN. Tiến độ hiện đã xác định chậm hơn dự kiến khoảng 6 tháng. Như vậy nếu đúng theo kế hoạch mới thì phải cuối 2019 đầu 2020 mới xong được con đường này.
Cụ nói đúng nhưng vẫn còn thiếu, còn 1 con đường nối thẳng từ khu C2 lên đê sông Hồng, cắt ngang Lĩnh Nam nhé, đang thương thảo hợp đồng, nhà đầu tư là Tân Hoàng Minh, dự là 2019 thông xe

hadu

Xe tăng
Cụ nói đúng nhưng vẫn còn thiếu, còn 1 con đường nối thẳng từ khu C2 lên đê sông Hồng, cắt ngang Lĩnh Nam nhé, đang thương thảo hợp đồng, nhà đầu tư là Tân Hoàng Minh, dự là 2019 thông xe
Đúng rồi cụ. THM làm BT đường này đổi lấy 20ha đất giáp Gamuda. Hiện đang nộp QH 1/500, thiết kế theo phong cách Lagom gì đó :D. Nhưng ông THM cũng ko có gì nổi bật nên ko trông chờ gì nhiều. Chủ yếu là con đường GMD tự làm hy vọng sẽ xong trong đầu năm sau.

686

Đi bộ
Công viên Yên Sở rất gần Gamuda! cuối tuần các gia đình hẹn nhau ra đó rất tiện các cụ ạ! Nhiều hoạt động mà kể cả ko có hđ, chỉ cần mắc võng, trải chiếu nằm rồi mang đồ ăn ra thưởng thức, mùa đông thì làm món BBQ thịt nướng chả khác j picnic tại các công viên hoặc rừng ở Châu âu đâu cccm ạ!:)

tasx

Xe tăng
Công viên Yên Sở rất gần Gamuda! cuối tuần các gia đình hẹn nhau ra đó rất tiện các cụ ạ! Nhiều hoạt động mà kể cả ko có hđ, chỉ cần mắc võng, trải chiếu nằm rồi mang đồ ăn ra thưởng thức, mùa đông thì làm món BBQ thịt nướng chả khác j picnic tại các công viên hoặc rừng ở Châu âu đâu cccm ạ!:)
Haha, em chả hiểu, hôm trước đi thử một hôm, bọ đốt chạy mất dép.

tasx

Xe tăng
Kính cụ một ly. Em tưởng đi ra hướng nào cơ. Cụ nào buôn nhà đất mạn đấy cũng khoe đấu nối vào Tam Trinh. Nhưng Tam Trinh mở rộng mới có kế hoạch đến Minh Khai. Lúc đấy Kim Ngưu là cái nút cổ chai kích cỡ vẫn thế cho một dòng người đông hơn, chẳng hiểu tại sao lúc mở rộng đường Trần Khát Chân không tiện vạt nốt cái đầu đường để thông thẳng cả 02 bờ đi. Cái nút cổ trai này em biết, trước quá khốn khổ với nó.
Đoạn Minh Khai - Yên Duyên chưa có gì cụ thể cả, gọi là có kế hoạch thế thôi.

danaminhtuan

Xe tải
Kính cụ một ly. Em tưởng đi ra hướng nào cơ. Cụ nào buôn nhà đất mạn đấy cũng khoe đấu nối vào Tam Trinh. Nhưng Tam Trinh mở rộng mới có kế hoạch đến Minh Khai. Lúc đấy Kim Ngưu là cái nút cổ chai kích cỡ vẫn thế cho một dòng người đông hơn, chẳng hiểu tại sao lúc mở rộng đường Trần Khát Chân không tiện vạt nốt cái đầu đường để thông thẳng cả 02 bờ đi. Cái nút cổ trai này em biết, trước quá khốn khổ với nó.
Đoạn Minh Khai - Yên Duyên chưa có gì cụ thể cả, gọi là có kế hoạch thế thôi.
Nhà mình ở Tam Trinh gần 20 năm rồi từ khi Hà Nội làm đường Trần Khát Chân đến giờ đã có qui hoạch mở rộng 40m mà bây giờ mới làm được một tý đầu đường vành đai. Nhưng mà cơ bản nếu mở xong tuyến Tam Trinh thì giao thông về Gamuda là ngon rồi, lối ra Kim Ngưu lên phố cổ cũng ít tắc đường mà lối đi về Giải Phóng Kim Đồng cũng rất Ok

banbuongiayvnxk

Xe tải
Các cụ cho e xin vài nhận xét so sánh ST3 và ST4 cái nào hợp lý hơn

the zen

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn.
Đang định tuần này chốt mua căn 10 toà B the zen mà phân vân việc chọn tầng quá. Tầng thấp thì sợ ồn vì gần đường quá. Tầng cao thì k biết tầng nào là vừa.
Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn hộ ạ.

686

Đi bộ
Haha, em chả hiểu, hôm trước đi thử một hôm, bọ đốt chạy mất dép.
Cụ nói zư lào chứ trg con toàn cho trẻ con ra đấy hoạt động ngoại khoá! Cơ quan e tổ chức party đến 10h đêm có thấy sao đâu!

NVK2011

Xe buýt
Chắc người cụ ấy có sẵn bọ, ra cv mát mẻ chúng nó hứng chí xơi tái cụ ý thay BBQ

tasx

Xe tăng
Cụ nói zư lào chứ trg con toàn cho trẻ con ra đấy hoạt động ngoại khoá! Cơ quan e tổ chức party đến 10h đêm có thấy sao đâu!
Em nói sự thật, không zư lào cả, thời gian tầm 1 tháng rưỡi trước. Nói để cải thiện chứ không ném đá. Người của Ga ở đây chắc nhiều, có thể vào ném lại thoải mái. Em đi Công viên Thống Nhất, Gamuda Garden quanh năm không bị. À, Gamuda Garden có, nhưng rất ít thôi, chắc tại em hay loanh quanh ở vườn Thu trông bọn trẻ.
Hi hi, em bổ xung vụ thử nghiệm trên là ở bên Le Parc nhé, chắc các cụ hay BBQ phía bên kia. Em có tìm đường sang bên kia nhưng không thấy, có cái cầu nhưng bị rào lại rồi, hình như phải đi vòng ra ngoài.

Ai muốn tìm hiểu hỏi mấy Cụ bảo vệ ở đấy chắc ra liền.

Ronaldo18

Xe hơi
.Mình là người mua ST4 rồi nhưng bây giờ nhìn thực tế thì thấy ST3 đẹp hơn nhiều vì mặt tiền 5,5m
ST4 thoáng hơn, nhiều sân vườn hơn. Còn e nghĩ mt 5m là đủ dùng phòng ốc, kê đồ... ok. Chỉ ko hoành tráng băng ST3 5.5m thôi nhưng liền kề nó liên tục 1 khối thế cũng chẳng vde gì ạ vẫn đẹp mà.

Tuanvh39

Xe buýt
.Mình là người mua ST4 rồi nhưng bây giờ nhìn thực tế thì thấy ST3 đẹp hơn nhiều vì mặt tiền 5,5m
Cụ thích mặt tiền rộng thì đợi ST5 nhé, còn rộng hơn ST3 đấy. Theo em thì mỗi khu có ưu, nhược điểm riêng mà. ST4 ra sau nên khắc phục được một số khuyết điểm của ST3, chỉ tiếc là mặt tiền nhỏ hơn 0.5m. Thực tế thì mặt tiền 5m cũng là ok lắm rồi.

Cụ thích mặt tiền rộng thì đợi ST5 nhé, còn rộng hơn ST3 đấy. Theo em thì mỗi khu có ưu, nhược điểm riêng mà. ST4 ra sau nên khắc phục được một số khuyết điểm của ST3, chỉ tiếc là mặt tiền nhỏ hơn 0.5m. Thực tế thì mặt tiền 5m cũng là ok lắm rồi.
Mình thấy bảo ST5 sắp bán có mặt tiền tận 6m phải không các cụ? Nếu mà tầm tiền như nhau bên Ga cho đổi thì mình sẽ đổi chờ ST5

Trạng thái
Thớt đang đóng