[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

tung1311 .

Xe container
Dạo này yên tĩnh nhỉ?

gocmit

Xe tải
Các cụ thấy ở KĐT cao cấp khác như nào ah. Chứ ở Ga clb thể thao đang quá tải. Nhưng cđt vẫn bán cho ngoài cư dân dẫn đến tình trạng lộn xộn. Cư dân không có chỗ chơi

Future2135

Xe tải
Các cụ thấy ở KĐT cao cấp khác như nào ah. Chứ ở Ga clb thể thao đang quá tải. Nhưng cđt vẫn bán cho ngoài cư dân dẫn đến tình trạng lộn xộn. Cư dân không có chỗ chơi

Công nhận quy hoạch về club house là hơi ít. Vì cả khu có mỗi 1 cái. Cũng ko dc to. Chug cư thì cái ko có cái có thì có mỗi cái bể vầy...:((( Kiểu này mùa hè ko có chỗ mà bơi cụ ạ

tung1311 .

Xe container
Công nhận quy hoạch về club house là hơi ít. Vì cả khu có mỗi 1 cái. Cũng ko dc to. Chug cư thì cái ko có cái có thì có mỗi cái bể vầy...:((( Kiểu này mùa hè ko có chỗ mà bơi cụ ạ
tưởng khu này là cao cấp mà? Tiêu chuẩn cao cấp của Maylaysia hay nhỉ, kiểu "gì cũng không" :D

laixeviet

Xe tải
Em thấy các cụ khen Ga, hôm nọ em cũng tò mò vào xem em thấy đường đi thì ngoằn nghèo, hạ tầng hơi xấu, cc như khu nhà ở xã hội. Em chỉ thấy ecopark là đẹp chỉ tội hơi xa

gocmit

Xe tải
Nhưng lại còn bán thẻ cho dân ngoài vào. Lộn xộn lắm cụ ah.

Future2135

Xe tải
Em thấy các cụ khen Ga, hôm nọ em cũng tò mò vào xem em thấy đường đi thì ngoằn nghèo, hạ tầng hơi xấu, cc như khu nhà ở xã hội. Em chỉ thấy ecopark là đẹp chỉ tội hơi xa
Đường xá ngoằn nghèo là cụ ko biết đi thôi cụ ạ. Hạ tầng xấu thì e ko biết cụ đi xem bds bao h chưa. Cc đẹp thế mà cụ bảo nhà ở xh:3. E nói thật là vs tầm giá đó mà nhà thầu xây dựng toàn ricons vs quản lý của savills. Ko có chỗ khác đâu cụ ạ. Nói là để phân tích. Ko tốt ta nói. Chứ ko phải đánh đồng cho vui thế cụ ạ. Cụ phải xem từ tổng thế tới giá cả. Xem ntn. Hạ tầng nội khu đẹp thế mà cụ còn chê. Ko phải nội khu ở đâu cũng dc thế đâu. Kể cả vin cụ ạ. Thí dụ vin gardenia hạ tầng sao đẹp bằng ga. Các vin khác cũng đẹp ngang hoặc nhỉnh hơn thôi. Quan trọng là mật độ xây dựng và hệ số sử dụng đất cụ ạ. Ít khu dc như ga lắm

tung1311 .

Xe container
Gamuda mà bảo như nhà ở xã hội thì e thấy hơi choáng. Chắc bác ý thích ồn ào náo nhiệt và phải đông như time hoặc linh đàm. Khuôn viên xây đồng bộ nhìn nuớc ngoài thế mà còn chê nhỉ? Em là em vẫn hài lòng khi mua ở gamuda. Lần trc bán one đi xong định di chuyển lên trung tâm chút nhưng cuối cùng chẳng đâu đáp ứng đc nên lại quyết ủng hộ zen. Đô thị của gamuda là đang đi lên, rõ ràng với tầm giá đó khác hẳn. So với giá mua gelexia thì the one nhỉnh hơn tí nhưng một trời một vực về không gian sống. Em sang gele rồi ko chấp nhận nổi :) thế mà bảo gamuda như nhà ở xã hội :))
cụ ở đấy thử post cái ảnh các view xung quanh và trước tòa nhà xem thực hư thế nào cho mọi người chiêm ngưỡng :D

Hatinhnghean

Xe máy
Gamuda mà bảo như nhà ở xã hội thì e thấy hơi choáng. Chắc bác ý thích ồn ào náo nhiệt và phải đông như time hoặc linh đàm. Khuôn viên xây đồng bộ nhìn nuớc ngoài thế mà còn chê nhỉ? Em là em vẫn hài lòng khi mua ở gamuda. Lần trc bán one đi xong định di chuyển lên trung tâm chút nhưng cuối cùng chẳng đâu đáp ứng đc nên lại quyết ủng hộ zen. Đô thị của gamuda là đang đi lên, rõ ràng với tầm giá đó khác hẳn. So với giá mua gelexia thì the one nhỉnh hơn tí nhưng một trời một vực về không gian sống. Em sang gele rồi ko chấp nhận nổi :) thế mà bảo gamuda như nhà ở xã hội :))
Bác mua Zen có hóng đc trong thiết kế có chỗ cho rạp phim ko ạ ?? Ko có thiết kế sẵn từ đầu thì ô CGV vào cũng ko đc ạ :#

Bác mua Zen có hóng đc trong thiết kế có chỗ cho rạp phim ko ạ ?? Ko có thiết kế sẵn từ đầu thì ô CGV vào cũng ko đc ạ :#
Zen thì em chắc chắn với bác là không có rồi. vì nó không thiết kế từ đầu. giờ không xén diện tích chung để làm được, Trung tâm thương mại Ba son ngay cổng vào cũng không có. Cửa sáng nhất là Gamuda đang đàm phán xây Aoen Mall bên công viên yên sở. Chỗ đối diện khu phố thương mại Leparc bác nhé.

hadu

Xe tăng
Zen thì em chắc chắn với bác là không có rồi. vì nó không thiết kế từ đầu. giờ không xén diện tích chung để làm được, Trung tâm thương mại Ba son ngay cổng vào cũng không có. Cửa sáng nhất là Gamuda đang đàm phán xây Aoen Mall bên công viên yên sở. Chỗ đối diện khu phố thương mại Leparc bác nhé.
Vụ Aeon bỏ rồi bác. Hiện đang là Lotte. CGV không có ở khu Garden hoặc Gelexia thì hơi phí vì dân cả khu khá đông. Không có cũng là thiếu tiện ích cho cư dân. Đây là điểm rất dở trong cách làm của CĐT.
Về lâu dài chắc chắn loanh quanh khu này sẽ đủ hết tiện ích vì còn nhiều dự án chưa triển khai như Aurora, Tân Hoàng Mai, Eurowindow... nhưng trong 1 vài năm thì cư dân vẫn phải chấp nhận chưa đủ tiện ích.

DangHoangDe

Xe điện
Khu này phải ko các cụ. Giờ ở đây LK rẻ nhất bn ạh?

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Gamuda về tổng thể các điểm chung thì quá ổn so với Vin Long Biên, dự 1-2 năm nữa hoàn thành hạ tầng đường Tam Trinh - Minh Khai thì nhất Tp Hà Nội luôn

tung1311 .

Xe container
Tầm nhìn của mỗi ng khác nhau. Cụ bảo đẹp nhưng e lại thấy xấu. Thế nên chụp làm gì?
e có chê xấu đẹp đâu mà post lên để cùng xem thôi mà. Gu thì mỗi người 1 khác nhưng số đông áp đảo thì nó gọi là chuẩn mực.

Trạng thái
Thớt đang đóng