[Funland] Hội những người đầu tư ở Thường Tín

QuangPhuc

Xe buýt
cụ lại làm em khó nghĩ rồi :D
có lẽ là em vẫn sẽ bán thôi, vì em cần 1 khoản tài chính, nhưng tầm giá 12 triệu em mới bán, và em bán cả 2

đất của cụ, khu bên Tự nhiên phân lô đẹp cụ nhỉ, vài năm nữa có khi lại thành cái đô thị nho nhỏ không chừng, đến lúc ấy có khi giá 18 cụ không bán mà phải giá 28 cụ mới bán :D
Đúng rồi cụ, Tự Nhiên quy hoạch bàn cờ rộng đẹp mà sông quấn quanh mát mẻ. Thừa tiền làm mảnh 300m+ để ở dưỡng già thì hết bài.
Tự Nhiên đất to đẹp như của e khó kiếm hơn đất nhỏ nhiều

cunbind

Xe tải
Vâng, em cũng đang cần đẩy 1 căn sát vách nhà Cụ, nhưng chưa lượn đi xem giá cả thị trường.
Cụ quan tâm thì cụ hỏi cụ Quang phúc đó ạ.Hình như cụ ấy nắm được khu đoa ạ

Nguyenvu159

Xe đạp
cụ lại làm em khó nghĩ rồi :D
có lẽ là em vẫn sẽ bán thôi, vì em cần 1 khoản tài chính, nhưng tầm giá 12 triệu em mới bán, và em bán cả 2

đất của cụ, khu bên Tự nhiên phân lô đẹp cụ nhỉ, vài năm nữa có khi lại thành cái đô thị nho nhỏ không chừng, đến lúc ấy có khi giá 18 cụ không bán mà phải giá 28 cụ mới bán :D
cụ chốt xong qua e bán cho lô xóm 2 chương dương 120m đường oto tải cạnh ngay chợ ( e lấy 11t /1m thôi )

Xikar

Xe tăng
Nay em đi 1 vòng e thấy đất Văn Bình đẹp, tiện hướng đi lại của em, chắc e tìm mua chỗ này

Xikar

Xe tăng

biahoihanoi

Xe lăn
mảnh của cụ đẹp thật đó, nhưng nằm ngoài đê, vậy mà 18 triệu cụ mới bán

mảnh của em ở Chương Dương nằm phía bên trong

đã có khách trả 11tr/m2 nhưng chỉ mua 1 mảnh vì tài chính khách hiện có là 1 tỷ, nhưng em còn đang phân vân, vì giá em muốn thu về là 12tr/m2 và một phần nữa em muốn bán cả 2 mảnh liền kề cho được việc (vợ chồng em cần tài chính mua căn hộ chung cư)

theo cụ em có nên bán với giá 11tr, giá này phù hợp hay em bán giá này bị hớ? bán giá này có rẻ hay hợp lý hả cụ? Em chỉ là tay ngang, không chuyên nghiệp được như cụ
Cụ bán đất mua chung cư sau hối hận đấy.
Trường hợp của em nhé (có thể nhiều người cũng thế):
Năm 2016 mua chung cư giá 3,5 tỉ (Liền kề Ecopark cũng 3,5 tỉ). Sau 3 năm cho tây thuê thì bán được 3,4 tỉ (Liền kề Ecopark giá đã tăng lên 7 tỉ). Bán xong thêm tiền mua ngay mấy trăm m2 đất ngoại thành sắp lên quận. Ơn giời giá tăng gấp 2 luôn.
Khuyên cụ thà giữ đất đi thuê nhà khổ vài năm nhưng sướng sau này.

Halinh07

Xe tăng
Đời sống là mấy mà phải khổ,em nghĩ cứ phải có cuộc sống ổn đã rồi mới tính đầu tư. Em chả bao giờ nhịn đi thuê nhà để mua miếng đất ở xa. Đời chỉ sống có 1 lần nên chả việc gì phải chịu khổ nếu mình cơ cấu được cuộc sống tốt cho gia đình

Xikar

Xe tăng
em không có sự lựa chọn cụ ơi, dù biết chỉ bán chung cư mua đất, chứ chẳng ai bán đất mua chung cư, nhưng có mấy lý do sau
- tiền bán đất được 2,1-2,2 tỷ, chỉ đủ mua một căn chung cư 3 phòng ngủ, diện tích hơn 90m2, loại bình dân, tầm tiền đó, chỉ có thể mua chung cư thôi cụ, nhà cửa tầm ấy thì hoặc quá cũ hoặc chỉ mua được nhà trong ngõ rất bé (nhà tầm tiền ấy đa số là ngõ cụt), điều kiện sống chật chội, ẩm thấp, rất mất vệ sinh
- nhà em có con nhỏ, cháu mới sinh được mấy tháng nên giải pháp thuê cũng đã được tính đến nhưng tính đi tính lại em thấy không ổn, gia đình có con nhỏ rất nhiều đồ đạc và cần nơi ở ổn định trong 5-10 năm, thuê nhà nếu nay mai chủ nhà đòi nhà hoặc tăng giá thuê, lại phải chuyển chỗ khác, rất mệt
- em mua chung cư một phần gia đình vợ chồng em ra ở riêng, một phần mua chỗ gần vợ em đi làm cho tiện
suy cho cùng là do cuộc sống bí bách, em cũng hết cách rồi cụ ạ
Cụ muốn mua chung cư ở khu vực nào

Xikar

Xe tăng

Xikar

Xe tăng
đường tố hữu thì xa chỗ vợ em làm quá cụ ơi, nếu cụ có chung cư mạn cầu giấy, phạm văn đồng, hoàng quốc việt thì bảo em
Em cũng ko có nhiều chung cư thế đâu ạ 😅

prosystem87

Xe đạp
em không có sự lựa chọn cụ ơi, dù biết chỉ bán chung cư mua đất, chứ chẳng ai bán đất mua chung cư, nhưng có mấy lý do sau
- tiền bán đất được 2,1-2,2 tỷ, chỉ đủ mua một căn chung cư 3 phòng ngủ, diện tích hơn 90m2, loại bình dân, tầm tiền đó, chỉ có thể mua chung cư thôi cụ, nhà cửa tầm ấy thì hoặc quá cũ hoặc chỉ mua được nhà trong ngõ rất bé (nhà tầm tiền ấy đa số là ngõ cụt), điều kiện sống chật chội, ẩm thấp, rất mất vệ sinh
- nhà em có con nhỏ, cháu mới sinh được mấy tháng nên giải pháp thuê cũng đã được tính đến nhưng tính đi tính lại em thấy không ổn, gia đình có con nhỏ rất nhiều đồ đạc và cần nơi ở ổn định trong 5-10 năm, thuê nhà nếu nay mai chủ nhà đòi nhà hoặc tăng giá thuê, lại phải chuyển chỗ khác, rất mệt
- em mua chung cư một phần gia đình vợ chồng em ra ở riêng, một phần mua chỗ gần vợ em đi làm cho tiện
suy cho cùng là do cuộc sống bí bách, em cũng hết cách rồi cụ ạ
Đời sống là mấy mà phải khổ,em nghĩ cứ phải có cuộc sống ổn đã rồi mới tính đầu tư. Em chả bao giờ nhịn đi thuê nhà để mua miếng đất ở xa. Đời chỉ sống có 1 lần nên chả việc gì phải chịu khổ nếu mình cơ cấu được cuộc sống tốt cho gia đình
Cụ muốn mua chung cư ở khu vực nào
cầu giấy or mỹ đình cụ ơi
Em có thể đổi đất lấy chung cư HPC105 đường Tố Hữu, cụ tìm hiểu chỗ đấy, nếu ưng thì ới e nhé
đường tố hữu thì xa chỗ vợ em làm quá cụ ơi, nếu cụ có chung cư mạn cầu giấy, phạm văn đồng, hoàng quốc việt thì bảo em
Em cũng ko có nhiều chung cư thế đâu ạ 😅
vợ e còn đang cho con bú, nên muốn tìm chung cư gần chỗ làm, ko quá xa được cụ ạ
tầm hơn 2 tỷ chỉ được cái bình dân thôi, nếu cụ chung cư gần, em xem mà ưng thì sẵn sàng đổi
em cần mua đất thường tín đấu giá dưới 1,5 tỉ ạ, ai có biết chỗ nào hợp lý ko báo em với

thaomio

Xe tải
ngáo ngơ so với huyện nào , thanh oai mành đẹp toàn trên 30tr, thanh trì mảnh đẹp trên 40tr, đông anh mảnh đẹp cũng tầm 30-40 triệu, đan phượng, gia lâm...giá cao hơn nhiều...
so với các huyện có bán kính gần trung tâm, thì giá đất Thường Tín mềm nhất trong các loại mềm rồi, đố cụ tìm được huyện nào quanh bán kính 15-20km tính từ trung tâm mà có giá mềm hơn Thường Tín
Thường tín so làm sao đc với mấy huyện cụ nói? Thường tín có cái đường sắt với đường cao tốc làm chia cắt hết cả nên làm gì có công trình nào lớn đâu, giá thì cũng sêm sêm với những huyện cụ nói, vậy nếu để đầu tư thì nên đầu tư ở đâu vậy cụ?

Halinh07

Xe tăng
cụ này nói hợp ý em
đời chỉ sống 1 lần và chất lượng cuộc sống phải tươm tươm tí, mua chung cư là lựa chọn khả dĩ, điều kiện sống tốt hơn, còn hơn là chui vào 1 khu ổ chuột giá rẻ nào đó
Em từ ngày cưới là 2003 chỉ ở chung cư quanh Cầu Giấy. Cái đầu tiên là Làng QTTL sau này quanh công viên Cầu Giấy. Không bao giờ em mua nhà trong ngõ và trong các làng. Do văn hóa sống khác nhau,em mua đất chỉ mua ở các kdt cho nó văn minh.

gà toy

Xe buýt
đất thường tín h tăng quá các cụ nhỉ