[Funland] Hội những người đầu tư Đất Dịch Vụ Hoài Đức

Ở hay không thì tùy nhưng trên giấy tờ là không được lưu trú, sẽ không lập sổ hộ khẩu ở đây được kể cả đăng ký tạm trú
Ai nói cụ thế. Mấy đất dịch vụ ở Hà Đông ng ta xây nhà ở, xin hộ khẩu rồi cho con đi học ầm ầm. Hay Hoài Đức 1 mình 1 luật. Em search cũng k thấy nói không cho ở, không cho làm hộ khẩu cả

Cukhoai9

Xe buýt
Ai nói cụ thế. Mấy đất dịch vụ ở Hà Đông ng ta xây nhà ở, xin hộ khẩu rồi cho con đi học ầm ầm. Hay Hoài Đức 1 mình 1 luật. Em search cũng k thấy nói không cho ở, không cho làm hộ khẩu cả
"Theo quy định của pháp luật, đất sản xuất kinh doanh phi nông nghiệp không được sử dụng vào mục đích xây dựng nhà ở. Nếu muốn xây dựng nhà ở thì người sử dụng đất phải thực hiện thủ tục thay đổi mục đích sử dụng đất. Việc chuyển đổi đất phi nông nghiệp sang đất ở cần phải có sự cho phép của cơ quan Nhà nước có thẩm quyền. Đối với từng loại đất cụ thể thì thông tin về mục đích sử dụng đất được ghi rõ trong giấy chứng nhận, bản đồ địa chính hoặc mảng trích do địa chính đối với nơi chưa có bản đồ địa chính."

Tomtep1

Xe tải
Cụ xem kỹ sổ đỏ dịch vụ H Đông có khác H Đức ko ? Sổ H Đức mục đ cụ đọc thật kỹ

Covid2021

Xe buýt
Cụ xem kỹ sổ đỏ dịch vụ H Đông có khác H Đức ko ? Sổ H Đức mục đ cụ đọc thật kỹ
thích thì chuyển đổi sang đất ở thoải mái, đất dvu thuộc đối tượng ưu tiên chuyển đổi mục đích sd cụ ạ

Cukhoai9

Xe buýt
thích thì chuyển đổi sang đất ở thoải mái, đất dvu thuộc đối tượng ưu tiên chuyển đổi mục đích sd cụ ạ
Đâu dễ thế cụ, giấy tờ, thời gian, tiền cả đấy...lại từ quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất được các cấp duyệt...rồi mới đến sổ cụ thể
Sổ trên trong khu vực này, mọi người đang xây 1 tầng cột sắt hộp, tường gạch, thêm tầng trên làm sàn ván khung sắt hộp, tường quây và mái bằng tôn

CuliCoder

Xe hơi
Đâu dễ thế cụ, giấy tờ, thời gian, tiền cả đấy...lại từ quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất được các cấp duyệt...rồi mới đến sổ cụ thể
Sổ trên trong khu vực này, mọi người đang xây 1 tầng cột sắt hộp, tường gạch, thêm tầng trên làm sàn ván khung sắt hộp, tường quây và mái bằng tôn
thế tóm lại đất dịch vụ có xây chồng tầng để ở được k?

nguyenx

Xe điện
Đất dv khu kcdt dân dc xây 5 tầng rồi đấy thây.

athosss

Đi bộ
em có thấy nhiều nhà xây 5 tầng ở khu đất DV cạnh Hinode, k rõ thủ tục xin phép/chuyển đổi có phức tạp, tốn kém k các bác?

nguyenx

Xe điện
em có thấy nhiều nhà xây 5 tầng ở khu đất DV cạnh Hinode, k rõ thủ tục xin phép/chuyển đổi có phức tạp, tốn kém k các bác?
Cháu có mảnh ở đây,đang tìm nguồn tiền để xây. Giờ đang là huyện nên thủ tục đơn giản lắm.

blue1109

Xe đạp
Là như nào cụ? Khu 25 ít hộ xây tôn tầng 1 lắm. Toàn xây đẹp 4-5 tầng chứ nhỉ, cụ đã xuống khu 25 bao giờ chưa ạ ??