Hỏi nhanh - đáp gọn về kỹ thuật dành cho Nissan

gara ngocthach

Xe tải

haomeo

Xe tăng
Nhà em vừa lấy con Nissan Xtrail, chủ trc vừa mới thay Block hết 7tr, tuy nhiên khi em dùng thì thấy thỉnh thoảng điều hòa ko mát được mỗi lần ko mát là nghe rất rõ tiếng rẹt rẹt kéo dài theo chu kỳ cứ 10s/ 1 lần, nhưng nếu tắt đi 1 lúc rồi để lại thì lại mát lạnh luôn và tiếng kêu đó cũng ko còn nữa. Đi bảo kiểm tra thì thợ phán là bị tắc chỗ nào đó cần phải dò lại. Ko biết các cụ có cao kiến gì ko.
P/s: xe nhà em điều hòa auto nhé.

gara ngocthach

Xe tải
Nhà em vừa lấy con Nissan Xtrail, chủ trc vừa mới thay Block hết 7tr, tuy nhiên khi em dùng thì thấy thỉnh thoảng điều hòa ko mát được mỗi lần ko mát là nghe rất rõ tiếng rẹt rẹt kéo dài theo chu kỳ cứ 10s/ 1 lần, nhưng nếu tắt đi 1 lúc rồi để lại thì lại mát lạnh luôn và tiếng kêu đó cũng ko còn nữa. Đi bảo kiểm tra thì thợ phán là bị tắc chỗ nào đó cần phải dò lại. Ko biết các cụ có cao kiến gì ko.
P/s: xe nhà em điều hòa auto nhé.
Em sợ xe cụ có thợ lắp van ngắt lạnh cơ , kiểm tra hoặc điều chỉnh lại van ngắt lạnh nếu đã thay

tuanminhkk

Xe hơi
Chào các cụ, em có xe nissan murano xs 2007, chìa khóa thay pin vẫn không nhận, dùng chìa cơ vẫn mở cửa và nổ máy nhưng không mở được nắp bình xăng và cốp sau, các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi làm thế nào để mở nắp bình xăng để đổ xăng và cốp, cám ơn các cụ.

gara ngocthach

Xe tải
Chào các cụ, em có xe nissan murano xs 2007, chìa khóa thay pin vẫn không nhận, dùng chìa cơ vẫn mở cửa và nổ máy nhưng không mở được nắp bình xăng và cốp sau, các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi làm thế nào để mở nắp bình xăng để đổ xăng và cốp, cám ơn các cụ.
Khả năng cao là chìa của cụ bị nước vào hoặc phần cao su trên phím bấm bị hở nên hấp hơi nước nếu cụ tự tháo ra được vệ sinh bằng cồn rồi xì khô lắp lại xem sao

tuanminhkk

Xe hơi
Khả năng cao là chìa của cụ bị nước vào hoặc phần cao su trên phím bấm bị hở nên hấp hơi nước nếu cụ tự tháo ra được vệ sinh bằng cồn rồi xì khô lắp lại xem sao
Cám ơn cụ, để em làm theo cụ. Cụ cho hỏi nếu khiển ko nhận có cách nào mở bình xăng và cốp không, mọi khi nếu nhận chìa chỉ nhấn nắp bình xăng là mở, em ko thấy có nút cơ mở bình xăng như xe khác

Huthasa

Xe container
Bên em mới sắp khai trương đại lý 3s của Nissan ạ:D Nhiều ưu đãi và khuyến mại hấp dẫn lắm:x.... Em sẵn sàng phục vụ các cụ ạ
Đã có xe gì rồi mợ/ Hôm nọ qua thấy mỗi con Np3000, còn lại 2 con Highlander bán giá đắt lòi ra.

Tuna Phạm

Xe máy

tuanminhkk

Xe hơi

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cho em hỏi chút. Em đọc HDSD của con Sunny XL, thấy hướng dẫn sử dụng điều hòa thì chủ yếu toàn thấy hướng dẫn lấy gió ngoài để dùng, ko biết cách sử dụng của em từ trước tới nay là lấy gió trong có hợp lý ko ah?

nissanlongbien

Xe hơi
Cho em hỏi chút. Em đọc HDSD của con Sunny XL, thấy hướng dẫn sử dụng điều hòa thì chủ yếu toàn thấy hướng dẫn lấy gió ngoài để dùng, ko biết cách sử dụng của em từ trước tới nay là lấy gió trong có hợp lý ko ah?
Cụ lấy gió trong hay gió ngoài đều được cả. Lấy gió trong thì điều hòa mát nhanh hơn (giống như kiểu cụ đóng kín cửa bật điều hòa ở nhà chứ không bật quạt thông gió).
Cụ có thể lấy gió ngoài khi: kính trước đọng hơi nước bị mờ thì lấy gió ngoài thổi lên kính, đi xe thỉnh thoảng muốn hít khí trời (cung cấp thêm oxy vào buồng lái). Em đi xe đường dài thỉnh thoảng vẫn lấy gió ngoài để có chút khí trời vào xe.
Nếu cụ hay lấy gió ngoài thì lọc gió điều hòa cũng nhanh bẩn hơn.
Nếu cụ đỗ xe ban đêm hoặc khu nào có chuột thì nên đóng cửa gió ngoài vì nếu mở cửa gió ngoài sẽ dễ bị chuột vào bậy cả vào lọc gió điều hòa cụ ợ.

atqlcl

Xe đạp
Đã có cụ nào nghiên cứu lắp cruise control cho xe nissan sunny xl chưa ạ, e thấy xe bản mỹ và ấn độ nó có đấy

Lai-Lua

Xe tăng
Nhờ các cụ thạo kỹ thuật tra giúp mã số bugi Bosch/Denso/NGK cho xe Nissan Teana J32 2.0 NK Taiwan, tks!

java350

Xe tải
Em đang có nhu cầu mua xe 2 cầu, máy dầu. Em cũng được người quen giới thiệu xe Ns Patrol đời 2001. Do có ít hiểu biết về dòng xe này nên còn phân vân quá.Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giùm. Em xin cảm ơn,

HUMMER H2 SUV

Xe container
Các Cụ cho em hỏi Nissan Sunny MT thì dùng xăng nào là phù hợp nhất ah? 92 - 95 hay E5?
E5 được cái rẻ hơn tí nhưng khó mua. Mà ko rõ có phù hợp ko.

edorado

Xe tăng
C
Em lập thớt này nhằm mục đích vực dậy phong trào giúp đỡ lẫn nhau cho anh em Nissan. Em hy vọng các cụ mợ nào gặp khó khăn hoặc có kinh nghiệm dày dặn về dòng xe mình đi xin vào đây để cùng hỗ trợ và tư vấn giúp cho mọi người. Toàn bộ các câu hỏi và trả lời em sẽ dần tổng kết ngay tại trang 1 và nếu mọi người chưa tìm thấy vấn đề của mình cần hỏi thì cứ tiếp tục đặt câu hỏi để được hỗ trợ.
Hy vọng ít nhiều giúp đỡ được các thành viên Nissan của OF.

A. Quasquai:

Hỏi:

Trả lời:

B. Teana:

Hỏi:

Trả lời:
Cụ cho em hỏi teana mất một chìa khoá làm lại ở đâu, có phức tạp ko, giá rổ ntn ạ, thanks cụ

bangnt257

Xe tải
Có cụ nào biết cách cài đặt số km thông báo đến thời điểm bảo trì trên xe Sunny không ạ?