[Funland] Hỏi ngu

Culay

[Tịch thu bằng lái]
em ví dụ thế này nhé, cụ góp tiền vào công ty cấp nước ở xã cụ (nói xã cho nó dễ hiểu), cụ là chủ sở hữu một phần của cái công ty ấy nhưng mà ban quản trị công ty đấy nó ăn chơi phè phỡn, điều hành kém nên nó bán cho CHÍNH CỤ giá nước trên trời, cụ cũng phải nhắm mắt mua thôi. Cụ có mắng nó tại đại hội cổ đông nhưng cụ là cổ đông nhỏ nên nó cười trừ, bảo nó bán đắt là thu lợi cho cụ đấy :)):)):)):)) (vì cụ có cổ phần mà), cụ có muốn nó bán rẻ để cụ mất vốn không???
Tại vì cứ ôm khư khư cái nắm cổ phiếu nên nó mí khổ thế phải không cụ

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
em ví dụ thế này nhé, cụ góp tiền vào công ty cấp nước ở xã cụ (nói xã cho nó dễ hiểu), cụ là chủ sở hữu một phần của cái công ty ấy nhưng mà ban quản trị công ty đấy nó ăn chơi phè phỡn, điều hành kém nên nó bán cho CHÍNH CỤ giá nước trên trời, cụ cũng phải nhắm mắt mua thôi. Cụ có mắng nó tại đại hội cổ đông nhưng cụ là cổ đông nhỏ nên nó cười trừ, bảo nó bán đắt là thu lợi cho cụ đấy :)):)):)):)) (vì cụ có cổ phần mà), cụ có muốn nó bán rẻ để cụ mất vốn không???
Nhưng vấn đề là nó thu đắt nhưng vẫn than lỗ và cổ đông là cụ vẫn móm:))

Cụ chủ giả nhời em câu hỏi ngu hơn này em sẽ giả nhời câu hỏi ngu của cụ:
Tại sao chỉ có đào than lên bán mà còn kêu lỗ. Thế thì đào làm méo giề vừa đỡ bị lỗ vừa để con cháu sau này có tí tài sản ?

Travel Xanh

Xe hơi
E lại chỉ thấy bọn nghành Đ nó ngu thôi

matizvan2009

Xe ba gác
Tại vì cứ ôm khư khư cái nắm cổ phiếu nên nó mí khổ thế phải không cụ
đúng rồi. xét khía cạnh kinh tế thì 1 đất nước là một đại công ty mà chính quyền là ban tổng giám đốc, điều hành vốn là nsnn, cổ đông là mỗi người dân.
dân/cổ đông may mắn được bọn ban giám đốc nó điều hành đàng hoàng thì có lãi, không phải nộp thêm tiền (thuế phí thấp), chia lợi nhuận nhiều (phúc lợi cao); gặp bọn ăn chơi, điều hành kém thì mất vốn, phúc lợi kém, phải đóng thêm tiền (thuế, phí) để giữ công ty không bị phá sản. Dân thấp cổ bé họng cũng như cổ đông nhỏ lẻ chả chửi hay cách chức được bọn ban giám đốc ....khi nào các cổ đông nhỏ lẻ hợp lại với nhau thành 1 cổ đông lớn có đủ quyền cách chức ban giám đốc thì lúc đấy gọi là cách mạng:)):)):))

matizvan2009

Xe ba gác
Nhưng vấn đề là nó thu đắt nhưng vẫn than lỗ và cổ đông là cụ vẫn móm:))
thì đúng vậy, nhưng nó dọa là mất vốn, lại ngoa ngôn là em tăng thì anh cũng có lợi tí ti
chả có thằng quan trôn trẻ bảo là tăng giá điện thì người dân được lợi là gì:)):))

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao chỉ có đào than lên bán mà còn kêu lỗ. Thế thì đào làm méo giề vừa đỡ bị lỗ vừa để con cháu sau này có tí tài sản ?
Đào mí khoan hiển nhiên là có lỗ rồi cụ ơi !

matizvan2009

Xe ba gác
nó bảo như nhà cụ phải bán đất đi nuôi con ăn học ý, biết rằng nếu không bán thì đất sau này rất có giá, giá trị lớn nhưng mà con đói thì phải nhắm mắt mà bán thôi ...

Culay

[Tịch thu bằng lái]
nó bảo như nhà cụ phải bán đất đi nuôi con ăn học ý, biết rằng nếu không bán thì đất sau này rất có giá, giá trị lớn nhưng mà con đói thì phải nhắm mắt mà bán thôi ...
Nếu thế thì đã tốt, đây nó vỗ ngực là Kinh doanh này nọ đấy thây.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì đã tốt, đây nó vỗ ngực là Kinh doanh này nọ đấy thây.
Em nhớ nhất là thằng Đào văn Hưng Riêng thằng này nó ném bỏ mấy chục nghìn tỷ đầu tư ngoài ngành mà chả sao Thế mí tài chứ lị

Chỉnh sửa cuối:
Em nhớ nhất là thằng Đào văn Hưng Riêng thằng này nó ném bỏ mấy chục tỷ đầu tư ngoài ngành mà chả sao Thế mí tài chứ lị
Đúng rồi, hồi năm 2006-07 tự nhiên bọn điện lực nó cho nhà em 2 cái điện thoại không dây, nghe gọi chập chà chập chờn em cho bọn nhỏ làm đồ chơi. Nghe đâu cái điện thoại ấy của Hàn Quốc đắt phết hình như gần $100 thì phải.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, hồi năm 2006-07 tự nhiên bọn điện lực nó cho nhà em 2 cái điện thoại không dây, nghe gọi chập chà chập chờn em cho bọn nhỏ làm đồ chơi. Nghe đâu cái điện thoại ấy của Hàn Quốc đắt phết hình như gần $100 thì phải.
Còn cả đầu tư BĐS mí ngân hàng nữa thì phải

vietpq75hanes

Xe container
Vấn đề này Quốc Hội còn chưa có câu trả lời thoả đáng trước dư luận thì dân đen chờ đấy.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em câm điếc về kỹ thuật, chỉ thắc mắc cứ bảo điện gió điện mặt trời làm quá tải nên phải hạn chế. Sao không cắt béng vài thủy điện nhiệt điện để vừa bảo vệ môi trường vừa đảm bảo điện. Lại được tiếng thơm ?

Ngu dở

Xe hơi
Mấy năm nay em thường nghe ngành điện than lỗ CCCM thông thái cho em hỏi vài câu

1- Thủy điện chiếm tỷ suất bao nhiêu phần trăm sản lượng ?

2- Những công trình thủy điện lớn như Hòa bình , Sơn la , Lai châu, Huổi quảng, Yaly, Trị an , Dami, Na hang , Ba hạ , Thác bà , Thác mơ , Trung sơn được đầu tư bằng nguồn vốn nào :

Liệu có phải nguồn vốn do ngân sách ? Nếu nguồn vốn do ngân sách thì có phải lấy từ thuế của nhân dân không ?

3 - Điện do thủy điện đáp ứng được bao nhiêu phần trăm dùng cho sinh hoạt của nhân dân , điện mua của nước ngoài đáp ứng có đủ cho sản xuất ?

Từ những câu hỏi trên theo các cụ người ta giải thích kiểu đem giá điện nước ta so với các nước kinh tế thị trường ( not định hướng ) có bất hợp lý không ?

Vì em thấy như nước họ muốn thu tiền điện mỗi doanh nghiệp phải tự bỏ tiền mà đầu tư chứ đâu như nước mình lấy tiền ngân sách xây dựng nhà máy sau đó đòi thu bằng các nước kia
Có lẽ cụ hỏi ngu thật
Mấy cụ trên này lấy éo gì để trả lời cụ
Mấy thằng trả lời được thì còn bận đưa lờ đờ đi nhuộm tóc và điều trị thoái hóa cổ, thời gian đâu mà trả lời cụ.

Culay

[Tịch thu bằng lái]