[Funland] Hỏi ngu về Telegram.

MuathuHN252

Xe cút kít
Tele chỉ cần cụ đăng nhập đc thì sẽ có đủ tin nhắn. Ko cần sao lưu cái j cả. Ko mất ảnh.

Lừa thì đâu cũng vậy thôi, nghe nó chat làm theo lời nó rồi bị lừa thì chịu, chứ lỗi ko phải tại tele. Chẳng qua bọn lừa đảo đổ sang tele vì chính quyền khó can thiệp hơn zalo.
Vâng. Ngoài việc đầu óc luôn tỉnh táo thì việc tiếp xúc ít với mấy thằng lừa đảo nó cũng có vẻ giảm nguy cơ bị lừa đi 1 chút mà. Nên ai chưa từng dùng tele, công việc ko yêu cầu, khách hàng ko yêu cầu thì em nghĩ cũng ko cần thiết phải dùng tele. Nhất là mấy ng mà cứ thật thà, dễ tin ng ạ. Còn lại thì đúng là có ưu điểm thật, thường nếu KH nào của e khó tính yêu cầu e nt Tele em mới mở tele, còn đa số 99% e vẫn liên lạc với khách qua ZL

Glucose Father

Đi bộ
Telegram bảo mật quá tốt nhưng bọn lừa đảo hay sử dụng vì xong xuôi là xóa dấu vết, không có bằng chứng gì luôn.Gọi chung là tốt hay xấu đều do mình thôi, chúc cụ là người dùng thông thái :D

kuzuza1

Đi bộ
Đăng ký đc chưa cụ? Mấy cái sđt của mình hay bị thằng nào nó đăng ký trc rồi hủy sim, giờ mình sài sim đó ko đăng ký đc nữa, ai biết cách chỉ với.

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Nói chứ chém gió qua tele an tâm hơn hẳn. Chém qua zalo lỡ có chuyện dì cb đến tận nhà bế khỏi chạy :)

xedieu

Xe cút kít
Cụ tả mồm thêm tý được không? Em tò mò mà không dám vào vì sợ n ô n 😱
Em thấy toàn cảnh chết chóc chiến tranh. Cũng không ghê lắm. Xem mới thấy được sống một cuộc sống “bình thường” đã là quá may mắn và hạnh phúc!

tienaka

Xe điện
em dùng thì thấy nó lắm rác, tin nhắn loạn xạ. lướt video thì nó tự lưu lại
đủ thứ hằm bà lằng trên đời, thôi xóa cho nhẹ máy

xedaprach

Xe điện

250cc

Xe tăng
Ối giời đúng cái em thích, ngày xưa mxh chưa phổ biến em hay vào website xacchet.com để xem. Giờ không biết còn không.

Em xem 1 phần cũng để biết quý trọng cuộc sống, tránh để rơi vào những tình trạng tương tự.
Em cũng cứng với mấy kiểu clip này nhưng xem đầu óc căng thẳng, nhịp tim lên nhanh, mệt nên e lướt 1 lần rồi ra luôn. Group myanmar nhưng em đoán là có lẫn nhiều nơi khác. Các thể loại chặt tứ chi, chặt đầu, rạch, moi, ăn sống đều được thực hiện với nạn nhân đang vẫn còn sống, thậm chí vẫn đang có ý thức.

Slimz

Xe buýt
Tele thì bác dùng trên máy tính hay android mới xem được nhiều thứ chứ dùng iphone thỉ chỉ là ứng dụng nhắn tin bt thôi, có cái hay là xoá đc 2 đầu hay đặt lịch tự xoá

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tele hay là dùng máy tính nó cho mở được nhiều của sổ chát như yahoo nên em ưng =D>
Còn thấy add đầu tư, ăn cức trim, gái gọi là em rì pọt luôn =))

Bigtits

Xe tăng
Dùng tè lé mà ko tỉnh đòn là húp cháo đấy cụ thớt nhé. E dùng cái này cho mỗi việc tìm bạn cùng phòng mỗi khi đi công tác xa mấy ngày =))

Joker2k

Xe buýt
Telegram bảo mật tốt. Xóa 1 phát là không thể phục hồi từ cả 2 phía luôn.
Nhưng khuyên cụ đừng vào mấy trang myanmar. Em tò mò vào xem thử mà tí n ô n bữa trưa. Không thể tưởng tượng được.
Nó dã man lắm hả cụ, chiến tranh sắc tộc tôn giáo mà, kinh din lắm. E cũng tò mò mà chưa dám vô coi.

xedieu

Xe cút kít
Có cụ trên mới tả, kinh hơn các cụ ah, chặt đầu, lột da .... nghe ghê lắm.
Tốt nhất không nên xem.
May có cụ cảnh báo nên em vuốt kịp bỏ qua đúng cái video đó, chưa phải xem đoạn chặt đầu. Nghĩ đã ám ảnh!

hm.tuan

Xe điện
Liên quan đến làm ăn, bàn luận thì nó là an toàn top đầu, nhất là khi đang ở Vn

cuchuoihamvui

Xe tải
Em dùng từ 2016 đến giờ rồi, có sao đâu mà nhiều cụ sợ thế :D phục vụ nhu cầu của bản thân cái gì mình cần quan tâm thì mình theo dõi, ngoài ra các cụ tắt chế độ thêm vào những nhóm lạ đi là ok mà.

xuandai

Xe buýt
Bên em chat công việc đã chuyển lên hết Telegram, ưu điểm của nó là có thể tích hợp với được hệ thống của Google.

Ví dụ em xây dựng hệ thống tự động, mỗi ngày làm việc sẽ có 1 con bot nó tự vào chào và chúc mọi người 1 ngày làm việc vui vẻ trong nhóm công ty (nội dung các ngày không giống nhau). Hoặc đến sinh nhật ai thì con bot nó sẽ gửi lời chúc mừng vào nhóm (Cùng với 1 mail tự động được gửi), lời chúc cũng sẽ ít trùng nhau vì em xây dựng 1 kho lời chúc để lấy ngẫu nhiên...

Bạn em cũng nhờ em dựng 1 hệ thống như thế cho công ty (trình độ công nghệ thấp, chỉ quen dùng Zalo), nhưng bên họ chưa dùng Telegram bao giờ cả, họ bảo cài rồi có rất nhiều nhóm lung tung :D nên em cũng sợ rủi ro.

Em cũng muốn hỏi các cụ là nếu người không am hiểu về công nghệ thì cài Telegram có an toàn không, có dễ bị dính vào lừa đảo không (đặt trường hợp 1 số người nhấn linh tinh)?

----
Đây là lời chúc của con bot công ty em:
View attachment 8688087
Em nhận đc rất nhiều tín nhắn kèm link ko an toàn, dưới 2 dạng:
- hack 1 tài khoản telegram nào đó rồi gửi cho mình
- Gửi tín nhắn giả là tin nhắn hệ thống của Telegram