[Funland] Hỏi : Luật nào cho phép nhà nước bắt buộc ngừng kinh doanh tạm thời ?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Pháp lệnh về tình trạng khẩn cấp và Nghị định Số: 71/2002/NĐ-CP, rôi Luật Phòng, chống bệnh truyền nhiễm năm 2007. Vậy nên khi bắt đầu có bệnh nhân dương tính Chú Phỉnh phải chuẩn bị kỹ mới ban bố tình trạng khẩn cấp. Bọn nâng giá khẩu trang bị phạt cũng là dựa vào nền tảng pháp lý này.

Chỉnh sửa cuối:

Hello VN

Xe buýt
Đợt này em thấy chính quyền bắt các quán Karaoke , internet , trường học tư - công ... đóng cửa để chống dịch . Vậy cơ sở nào để nhà nước thực hiện việc đó , có chế độ bồi thường hay hỗ trợ gì cho họ không ? Mong các cụ thông não giùm !
p/s : Nghị định số 71/2002/NĐ-CP của Chính phủ : Nghị định quy định chi tiết thi hành một số điều của Pháp lệnh tình trạng khẩn cấp trong trường hợp có thảm hoạ lớn, dịch bệnh nguy hiểm .

Cảm ơn các cụ dưới đã nhiệt tình thông não ! Xin đa tạ !
Tại sao gọi là Chính Quyền ? .Bởi họ có quyền làm những việc chính đáng có lợi cho đa số người dân .

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đây có quyền, thích thì cấm nhá. Ko chịu đc next. Ko có thời gian đi trả lời mấy cái câu hỏi dạng họ nhà tôm. Chỉ nặng đũng quần.

lọ_mọ

Xe máy
Tại sao gọi là Chính Quyền ? .Bởi họ có quyền làm những việc chính đáng có lợi cho đa số người dân .
Chính quyền dân chủ chứ không phải là Vua mà thích làm gì thì làm . Muốn làm gì cũng phải dựa trên luật . Em đã tìm hiểu xong vấn đề . Xin phép mod close topic .

thuysinh.tl

Xe container
Nhà nước đều phải căn cứ trên luật mới thực hiện được. Chắc sắp tới sẽ phải có một số chính sách ưu đãi để giảm gánh nặng cho doanh nghiệp. Nhưng thực ra cũng ít người tham gia do lo ngại dich. Không đóng cũng coi như đóng. Chưa kể tốn kém hơn do nuôi quân

lọ_mọ

Xe máy
Đây có quyền, thích thì cấm nhá. Ko chịu đc next. Ko có thời gian đi trả lời mấy cái câu hỏi dạng họ nhà tôm. Chỉ nặng đũng quần.
Với tất cả sự hiểu biết và khiêm tốn của mình . Em xin nhận xét cụ là thằng Vô Học !

Hello VN

Xe buýt
Chính quyền dân chủ chứ không phải là Vua mà thích làm gì thì làm . Muốn làm gì cũng phải dựa trên luật . Em đã tìm hiểu xong vấn đề . Xin phép mod close topic .
Ô hay ...cái ông Bảo Đại ông ấy thoái vị từ 1945 rồi cơ mà .Ta giờ làm gì có Vua ? .Hay cụ đang nói đến chính quyền Thái ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì thằng say rượu hay bảo thằng tỉnh là say, thằng Vô Học hay bảo người khác là Vô Học vì nó có hiểu thế nào là có học đâu.
Với tất cả sự hiểu biết và khiêm tốn của mình . Em xin nhận xét cụ là thằng Vô Học !

lọ_mọ

Xe máy

hoantoanmayman

Xe tăng
Có chửi cũng phải dựa trên căn cứ pháp luật , lý lẽ chứ không chửi càn , sủa bậy như cụ ;))
Hehe, em chửi thằng ngáo đấy ạ, sủa bậy là phần của cụ, trước khi muốn chửi CP như cụ thì nên tìm hiểu tài liệu luật, không biết thì google từ khóa, chứ vác lên đây hỏi rồi nói mục đích là để chửi thì em thấy vừa ngu vừa ngáo chả có gì sai.

slaz8

Xe ba gác
Đợt này em thấy chính quyền bắt các quán Karaoke , internet , trường học tư - công ... đóng cửa để chống dịch . Vậy cơ sở nào để nhà nước thực hiện việc đó , có chế độ bồi thường hay hỗ trợ gì cho họ không ? Mong các cụ thông não giùm !

p/s : Nghị định số 71/2002/NĐ-CP của Chính phủ : Nghị định quy định chi tiết thi hành một số điều của Pháp lệnh tình trạng khẩn cấp trong trường hợp có thảm hoạ lớn, dịch bệnh nguy hiểm .

Cảm ơn các cụ dưới đã nhiệt tình thông não ! Xin đa tạ !
Khi đất nước đặt trong tình trạng khẩn cấp thì đừng có mong luật nhé, thời bình còn không có kia kìa. Nếu cụ muosn chơi đến cùng thì đá lên cho cụ tìm luật sư

Thiên tai - Chiến tranh - dịch bệnh đều là trường hợp bất khả kháng, chính phủ có quyền ra quyết định kể cả chưa có luật. Ku Hàn dân chủ cho lắm vào, nếu quân phiệt thì đã không bị lan tràn như hiện nay.