Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Bánh nhỏ

Xe tải
Hiện tượng bình mới thay bị phồng cực là do máy phát nạp khỏe quá cụ ạ! bơm quá liều làm bình chửa và chập nên AQ sụt áp qua đêm,e đoán vậy. Lưu ý các cụ khi đo điện áp ra của máy phát nên dùng đồng hồ cơ,ko dùng đồng hồ kĩ thuật số,đo khi ko tải và toàn tải(gồm đèn,điều hòa,...)nếu thấy kim dao động ở mức 12v-12.5v là ok,trên hoặc dưới mức đó phải xem lại máy phát
Vâng cụ! Vậy tý để em nói cụ Tân ở Gara xem cụ ấy bảo sao ạ! Em cảm ơn cụ ạ!

vip tien sinh

Xe ngựa
Em chưa cụ ạ! Nhờ cụ Tân KT côn luôn, cụ nói 1 bên mòn rồi ạ! Em đang tính thay luôn cho nó nhẹ nhàng. Nhưng cụ ấy đi cứu hộ, để hai chú học việc tháo ra nên em đang lăn tăn ko biết nên ko ạ!
Vậy cụ ra làm con gà luộc đi thui.

Bánh nhỏ

Xe tải
Em đang tính chế tấm pin năng lượng mặt trời để trên nóc xe, tiện lắp thêm cái động cơ điện. Vậy là thành Hibrid, lo gì đến máy phát với máy nổ ạ.
Chuẩn cụ! Thế mà cụ ko nói em ngay từ ban đầu, cứ loay hoay mãi. Bỏ hết dây rợ loằng ngoằng dưới capo đi nhể. Làm bộ mới cho chắc khỏi lo move môvo gì, xong đấu thêm bộ nhấp nháy ở tấm pin trên nóc cho nó khỏi phí điện năng nữa cụ nhể? Nhất Luôn...!

nguyen nghiep

Xe container
Chuẩn cụ! Thế mà cụ ko nói em ngay từ ban đầu, cứ loay hoay mãi. Bỏ hết dây rợ loằng ngoằng dưới capo đi nhể. Làm bộ mới cho chắc khỏi lo move môvo gì, xong đấu thêm bộ nhấp nháy ở tấm pin trên nóc cho nó khỏi phí điện năng nữa cụ nhể? Nhất Luôn...!
Lắp xong thì mang về... Đa Hội nấu cao là... vừa! :D

nambinh113

Xe tải
Sao lại tự do? Đầu đó có bạc đồng, ôm khít lấy cổ trục mờ cụ.
THANKS CỤ, CHÁU CŨNG TIN LÀ NÓ PHẢI CÓ, CỦA CHÁU NÓ BAY ĐÂU MẤT RỒI, VẪN ĐỀ BÌNH THƯỜNG NHƯNG TỐN ĐIỆN HƠN, CÁI NÀY CÓ THỂ MUA HAY LÀM Ở ĐÂU ĐƯỢC CỤ NHỈ

vip tien sinh

Xe ngựa
THANKS CỤ, CHÁU CŨNG TIN LÀ NÓ PHẢI CÓ, CỦA CHÁU NÓ BAY ĐÂU MẤT RỒI, VẪN ĐỀ BÌNH THƯỜNG NHƯNG TỐN ĐIỆN HƠN, CÁI NÀY CÓ THỂ MUA HAY LÀM Ở ĐÂU ĐƯỢC CỤ NHỈ
Cụ mang ra tiện mới.

Bánh nhỏ

Xe tải
Đấy đấy đấy.... Có lẽ là La của em mới đúng là Fi ác cụ ạ! Còn lại xe khác là Fiat thứ thiệt.
Thế thì không được giá bằng phá ra bán linh kiện cụ ạ! :D
Có đi thụ phấn không?
Các cụ nói thế, vậy em lại mang tiếng là đi gieo Ác à! Khổ cái thân em.