Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Ra chỗ nào có máy nén khí đó cụ, móc cái ống dưới gầm dàn lạnh bên ghế phụ thổi cho hết tắc ok ngay.
Của em cũng bị chảy nước điều hòa ạ. Bên lái thỉnh thoảng nhỏ 1 giọt, bên phụ bị nhiều hơn chút, cũng đang tìm cách xử lý, cụ giúp cho xin vài tấm hình vị trí cái ống cần thông được không cụ.

fiater bn

Xe tăng
Cụ thông
Của em cũng bị chảy nước điều hòa ạ. Bên lái thỉnh thoảng nhỏ 1 giọt, bên phụ bị nhiều hơn chút, cũng đang tìm cách xử lý, cụ giúp cho xin vài tấm hình vị trí cái ống cần thông được không cụ.
cụ thông đc thì cho em thông với nhá

vip tien sinh

Xe ngựa
Thông là hết.

haituan2589

Xe đạp
Em sợ cái này bị tịch thu bởi nhà sản xuất

lehuycasilas

Xe tải
Chào cụ.
Mấy hôm nay em theo dõi sau khi xử lý thì thấy em nó có vẻ ổn. Không giống lên như trước nữa.
Đề thì em nó lên tầm 1500, sau đấy xuống khoảng 800~1000 (có để điều hòa).

Em xử lý là tháo cực âm của ắc quy để khoảng 2 phút sau đấy lắp lại để em nó reset ECU. Không biết có phải đúng thế không và có bị lại không thì em chưa biết vì nó chưa giống lại. Tạm thời em cứ để vậy và theo dõi.
Xe em cũng mới bị y như xe cụ. Có lúc đi mấy ngày không òa, có lúc đi một đoạn lại bị. Xuống Hậu chỉnh siết lại một số ống giăng thì đỡ nhưng vẫn chưa hết hẳn. Em cũng đang nghi do tín hiệu nào đó làm cho ECU điều khiển không chuẩn (Cổ hút em trước bị thay oan và mới đc hơn 1 năm, A Hậu ko giải quyết bảo hành). E về cũng thử như các cụ hướng dẫn xem sao.

haanhbinan

Xe điện
Xe em cũng mới bị y như xe cụ. Có lúc đi mấy ngày không òa, có lúc đi một đoạn lại bị. Xuống Hậu chỉnh siết lại một số ống giăng thì đỡ nhưng vẫn chưa hết hẳn. Em cũng đang nghi do tín hiệu nào đó làm cho ECU điều khiển không chuẩn (Cổ hút em trước bị thay oan và mới đc hơn 1 năm, A Hậu ko giải quyết bảo hành). E về cũng thử như các cụ hướng dẫn xem sao.
Tín hiệu vào ecu từ các CB sai, lâu ngày ecu bị chai. Nên khi thay các CB hoặc sửa chữa vài ngày lại bị lại.

Babet Ta

Xe tăng

Khi thay, vệ sinh hoặc sửa cảm biến xong, tốt nhất là đi check và xoá lỗi đã bị trước đó.
Trước đây, cả Siena và Albeal - cháu nhờ cụ Mèo sạch thỉufishbed4 đọc và xoá lỗi là hết (nhiều lỗi mà chủ trước đã sửa OK rồi mà chưa xoá). Vận hành mượt mà hơn nhiều đấy các cụ.

Ảnh trên là cụ fishbed4 check - xoá lỗi phần mềm cho Albea nhà cháu :))

iPin

Xe buýt

Khi thay, vệ sinh hoặc sửa cảm biến xong, tốt nhất là đi check và xoá lỗi đã bị trước đó.
Trước đây, cả Siena và Albeal - cháu nhờ cụ Mèo sạch thỉufishbed4 đọc và xoá lỗi là hết (nhiều lỗi mà chủ trước đã sửa OK rồi mà chưa xoá). Vận hành mượt mà hơn nhiều đấy các cụ.

Hôm nào phải nhờ cụ fishbed4 xóa hộ nhà cháu với nhỉ :D

nguyenanhquan

Xe tăng

Ko biết Mekong thanh trì có làm T7 ko cụ nhể.Hôm nào cháu chạy xuống test và xóa lỗi phát.Xe cháu tháo bugi ra kt thấy trắng phau mặc dù khá ăn xăng.Cụ Tân bảo phải đi xóa lỗi.