Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Banhnho

Xe hơi
Kiểm tra máy phát đê cụ.
Cảm ơn cụ vip ạ! Ko biết có phải bị hao do hở ở đâu ko? Vì, khi em kiểm tra lại cái nút trên taplo đo về cây số ấy. Nó báo về số 0.0 luôn. Vậy có phải chết ắc quy hay là dò điện ở đâu ko Cụ?

vip tien sinh

Xe ngựa
Cảm ơn cụ vip ạ! Ko biết có phải bị hao do hở ở đâu ko? Vì, khi em kiểm tra lại cái nút trên taplo đo về cây số ấy. Nó báo về số 0.0 luôn. Vậy có phải chết ắc quy hay là dò điện ở đâu ko Cụ?
Em không hiểu ý cụ. Nhưng vấn đề cụ đang gặp phải rất đơn giản.
Hao bình có 3 nguyên nhân.
1, máy phát ốm. Cụ ra gara bẩu họ đo là bít, ốm hay không. Máy phát ốm, phát ra không đủ v lên chạy một xíu là cạn bình.
2, bình kém.
3, xe bị tiêu điện do chập mát...
Cụ theo phương pháp loại trừ từ 1=>3. Chúc cụ thành công!

Banhnho

Xe hơi
Em không hiểu ý cụ. Nhưng vấn đề cụ đang gặp phải rất đơn giản.
Hao bình có 3 nguyên nhân.
1, máy phát ốm. Cụ ra gara bẩu họ đo là bít, ốm hay không. Máy phát ốm, phát ra không đủ v lên chạy một xíu là cạn bình.
2, bình kém.
3, xe bị tiêu điện do chập mát...
Cụ theo phương pháp loại trừ từ 1=>3. Chúc cụ thành công!
Em cảm ơn cụ nhiều ạ!

danca

Xe điện
Cái oddo hành trình km (ko phải oddo tổng) nếu AQ hết điện hoặc tháo cọc tự khắc nó nhảy về 0 ngay ,tựa như tháo pin dt mất tin nhắn

Banhnho

Xe hơi
Cái oddo hành trình km (ko phải oddo tổng) nếu AQ hết điện hoặc tháo cọc tự khắc nó nhảy về 0 ngay ,tựa như tháo pin dt mất tin nhắn
Như cụ nói thì khi chạy xe về nhé. Em tắt máy, khoá cửa, sáng hôm sau xuống mở khoá điện. Bật khoá, đèn táp lo sáng. Ấn vào nút oddo đấy. Nó về 0.0 luôn cụ ạ. Mà khi chay về, ấn nút đó nó lên kn hành trình như cụ nói.

danca

Xe điện
Oddo tổng thì ko bao giờ mất,oddo hành trình mất(về 0) khi ta xóa hoặc bị mất nguồn !

danca

Xe điện
Vậy là cụ bắt được bệnh nó rồi, giờ chỉ kê thuốc là xong cụ danca nhỉ?
E có bắt được bệnh gì đâu ạ? để bắt được bệnh thì cụ làm theo hướng dẫn của VIP TIÊN SINH ạ !CỤ đã gọi mua AQ mới nếu ko ổn thì khả năng cao là do máy phát !

Banhnho

Xe hơi
Mới đập hộp thì quá ổn.
Mong rằng nó ổn cụ ạ! Em đang đi làm, chiều về họ mang qua thay luôn xem sao ạ! Nhưng họ đưa ảnh bình đó cho em là bình màu trắng hàng của Hàn Quốc, em xem trên mạng có hàng của Thái. Ko biết loại nào ổn hơn.

nguyen nghiep

Xe container
E có bắt được bệnh gì đâu ạ? để bắt được bệnh thì cụ làm theo hướng dẫn của VIP TIÊN SINH ạ !CỤ đã gọi mua AQ mới nếu ko ổn thì khả năng cao là do máy phát !
Nhưng nếu bị chập mát thì cũng dễ bị... mất cái bình mới cụ nhể!