Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

kiavuong

Xe điện
Các bác nào rành trả nhời giúp e cái đèn nhỏ màu vàng em chụp kèm theo đây nó là cái gì đấy ạ? Gần đây e mới thấy, và chỉ thi thoảng nó xuất hiện thôi, thần bí lắm?!

Cảm ơn các bác!
Cụ đạp phanh gấp nó mới nổi chứ cụ!

nghiaiia

Xe tải
Cac cụ cho cháu hỏi tí. Cái đồng hồ báo thời gian ơ em si. 1.3 của cháu ngày càng mờ dần. Các cụ cho ý kiến để nhà cháu khắc phục ạ.

nghiaiia

Xe tải
Các kụ lại cho cháu hỏi phát nữa là cháu muốn cái đầu CD trên em si. 1.3 nhà cháu phát nhạc từ con smart phone thì có được không ạ. Chỗ nào làm được ạ?

haanhbinan

Xe điện
Cac cụ cho cháu hỏi tí. Cái đồng hồ báo thời gian ơ em si. 1.3 của cháu ngày càng mờ dần. Các cụ cho ý kiến để nhà cháu khắc phục ạ.
Đèn báo sắp tèo
Các kụ lại cho cháu hỏi phát nữa là cháu muốn cái đầu CD trên em si. 1.3 nhà cháu phát nhạc từ con smart phone thì có được không ạ. Chỗ nào làm được ạ?
Cụ chế thêm đường aux cho đầu có sẵn trên Si để nghe nhạc qua smart phone là ok rồi, ra thợ chừng 200k tiền công, cụ rành về điện thì tháo ra hàn, hàn nối nối là được..

nghiaiia

Xe tải
Đèn báo sắp tèo
Cụ chế thêm đường aux cho đầu có sẵn trên Si để nghe nhạc qua smart phone là ok rồi, ra thợ chừng 200k tiền công, cụ rành về điện thì tháo ra hàn, hàn nối nối là được..
Ok, thank kụ nhiều.

haanhbinan

Xe điện
Đèn này thay đc ko cụ.thay ở đâu và hết bao nhiêu ngân lượng ạ.

Xe cháu mất cái lục giá ốc thay dầu. Cụ cho hỏi mua thì nó là lục giác số mấy
Đèn 10k một mớ luôn. Nó bằng đâu đũa, dài phân rưỡi.

Lục giác thay nhớt hình như là 12

JetMatiz

Xe buýt
Các bác nào rành trả nhời giúp e cái đèn nhỏ màu vàng em chụp kèm theo đây nó là cái gì đấy ạ? Gần đây e mới thấy, và chỉ thi thoảng nó xuất hiện thôi, thần bí lắm?!

Cảm ơn các bác!
Đèn này sáng khi có một thiết bị trong hệ thống đèn (phanh, xi nhan, pha ...) hỏng. Ví dụ trước đây xe tôi bị chập chờn chân mát cụm đèn sau cũng bị báo đèn này. Sau đó chỉ cần đánh sạch chân giắc cắm là ok.

Vanleey

Xe máy
Đèn này sáng khi có một thiết bị trong hệ thống đèn (phanh, xi nhan, pha ...) hỏng. Ví dụ trước đây xe tôi bị chập chờn chân mát cụm đèn sau cũng bị báo đèn này. Sau đó chỉ cần đánh sạch chân giắc cắm là ok.
Kụ nói e mới nhớ có lần em đi vá đèn, tháo đèn để llại lúc đi đg cũg báo ntn trên taplo

SAHABECO

Xe buýt
Chúc các cụ mợ OF tuần mới có nhiều niềm vui mới.

Xe cháu tắc đường hay đỗ nổ máy tại chỗ là nó nóng tới 10h. Cháu lo quá các cụ ạ. Xe cháu thay quạt rồi, do quạt cũ bị cháy, ứ sửa được: phần roto và stato nó dính chặt vào nhau nên ko tháo ra được., chẩy cả phần dây đồng thì phải... đây cũng là do 1 lần bị tắc đường các cụ ạ.. Đường 32 bây giờ nó làm rào cản để xây đường sắt trên cao.. hẹp và đông lắm.. nhích.. nhích và nhích
Các cụ giúp cháu với :((

Cụ nhìn xem nó có giống như này không?

Xe em kim nhiệt toàn đến thế này quạt mới chạy tốc độ 2. Nhưng mà căn bệnh này hàng năm nay rồi, bây giờ vẫn thế chả thấy làm sao cả :)
Nó thế này nè cụ
Khi nhiệt độ cao máy nó gầm gừ chứ không êm và ngọt như lúc mới chạy.

mocchauoto

Xe tăng
Chúc các cụ mợ OF tuần mới có nhiều niềm vui mới.

Xe cháu tắc đường hay đỗ nổ máy tại chỗ là nó nóng tới 10h. Cháu lo quá các cụ ạ. Xe cháu thay quạt rồi, do quạt cũ bị cháy, ứ sửa được: phần roto và stato nó dính chặt vào nhau nên ko tháo ra được., chẩy cả phần dây đồng thì phải... đây cũng là do 1 lần bị tắc đường các cụ ạ.. Đường 32 bây giờ nó làm rào cản để xây đường sắt trên cao.. hẹp và đông lắm.. nhích.. nhích và nhích
Các cụ giúp cháu với :((

Nó thế này nè cụ
Khi nhiệt độ cao máy nó gầm gừ chứ không êm và ngọt như lúc mới chạy.

Nguy hiểm quá, cụ cần khắc phục ngay và luôn, giải pháp tạm thời chế một công tắc qua một rơle cấp nguồn trực tiếp cho quạt, khi tắc đường thì cụ bật cho quạt chạy liên tục..