Hỏi lăp bóng Xenon cho xe.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có con xe cỏ Ford Laser 2001.
Các bác cho em hỏi xe em có thay được 2 cái bóng đèn pha đang dùng bằng bóng Xenon cho sáng được k. Liệu có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe k? Em chỉ sơ nguồn thiết kế theo xe không đủ công suất nên có thể dẫn đến chập chấy thì chít... Và nếu lắp được thì giá rổ loại bóng này như thế nào
Các Bác tư vấn giúp em. Thanks!!!!!

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Các bác cho em hỏi xe em có thay được 2 cái bóng đèn pha đang dùng bằng bóng Xenon cho sáng được k. Liệu có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe k? Em chỉ sơ nguồn thiết kế theo xe không đủ công suất nên có thể dẫn đến chập chấy thì chít... Và nếu lắp được thì giá rổ loại bóng này như thế nào
Về vấn đề điện đóm thì ok không ngại cu ạ,chỉ cần cụ đến các cơ sở uy tín có tay nghề cao là yên tâm.đèn nguyên bản theo e cụ 55w xenon chỉ có 35w nhưng yêu cầu nên có hệ thống giơ le ngoài để đảm bảo hơn cụ nhé.nếu chưa có điều kiện thì cụ có thể lắp thẳng bóng xenon như cụ đang định vì chi phí phù hợp hơn,tuy nhiên về phần cải thiện ánh sáng thì khả quan hơn như đôi chút sẽ gây ảnh hưởng đến lái xe đi ngược chiều,nếu có điều kiện cụ nên tìm hiểu và tham khảo để nâng cấp lên bi xenon như vậy việc nâng cấp ánh sáng cải thiện rất nhiều mà cũng đúng tiêu chuẩn không ảnh hưởng đến những người cầm lái như cụ.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cam on cac Bac nhieu.

mightyman198x

Xe tải
Nếu nhu cầu của cụ cần sáng hơn thì cụ lắp HID Xenon conversion kit - chân H4 là ok.

Thành phần:

2 x HID Xenon bulb (bóng đèn)
2 x Ballast (chấn lưu)
1 x 12V/ 35W Wiring Harness Controller (bộ relay điều khiển đèn).
Sau khi đã có đủ bộ - thường nó tên là: HID Xenon Conversion kit - thì cụ chỉ việc

1. Tháo đèn cũ, lắp đèn mới
  2. Tìm chỗ bắt Ballast và Relay trên xe, dùng dây thít cột chặt Ballast và Relay lại.
  3. Cắm jac H4 của đèn cũ vào đầu cắm của Relay.
  4. Cắm jac đèn Xenon và Ballast.
  5. Cắm jac Relay vào Ballast là thoải mái xài
(cơ mà nó hơi bị sáng -> đi người chiều với cụ hơi khó chịu. - nếu lên Bi mà ổn thì lại tốn kém - khoảng 9-10tr)

Em thì vừa lên Bi-Xenon cho V2 cỏ - Pre, đi lại thấy đàng hoàng lắm lắm. hihi.

trongc

Xe tăng
Nếu nhu cầu của cụ cần sáng hơn thì cụ lắp HID Xenon conversion kit - chân H4.
2 x HID Xenon bulb (bóng đèn)
2 x Ballast (chấn lưu)
1 x 12V/ 35W Wiring Harness Controller (bộ relay điều khiển đèn).
chi phí cho bộ hoàn chỉnh này khoảng bao nhiêu ạ, cụ cho xin địa chỉ mua (ở hà nội) chỗ nào luôn với ạ. xe e đèn cũng tối muốn thay như bác kaid

Noithatotoviet

Xe đạp
Mời bác ghé qua cửa hàng bên E để em được phục vụ bác !

lovepink8682

Xe hơi
Kụ cho em hỏi, nếu lắp xeon thì có nhanh bị mờ choá không cụ, em thấy nhiều xe sau 1 thời gian dùng cái phẩn meka nó cứ mờ mờ thế nào đây.
Lắp được hết cụ ạ, Laser 2001 dùng bóng H4, xenon H4 có cả một bộ kit đi theo lấy điện trực tiếp từ Accu cụ ạ!

Theo em có hai cách cụ có thể tăng sáng cho vợ hai của mình:
1. Lắp Xeon: nên lắp loại có thấu kính, hiệu quả cao hơn nhiều là thay bóng có chân vừa với chân H4... hiệu quả cao, giá cũng kha khá
2. Xúc chóa đèn, thay bóng đèn tăng sáng của Osram, Philips, Bosch .. hiệu quả được, giá tầm tầm ...

chiến cơ

Xe đạp
Bóng xenon chất lượng cao ở dòng xe cao cấp được thiết kế đạt tiêu chuẩn về độ sáng cho người lái và giảm loá cho xe ngược chiều. Còn các bóng xenon hiện nay trên thị trường chất lượng kém không đủ sáng cho người lái, khi lái xe trên đường trường nhìn lâu rất nhức mắt và gây loá cho xe ngược chiều, tuy nhiên có ưu điểm là khi độ cho dòng xe tầm trung thì nhìn đẹp như dòng xe cao cấp. Theo em thì nếu bác chỉ loanh quanh đi cafe thì độ bóng xenon cho đẹp nhưng cẩn thận với xe ngược chiều...

quancan

Xe tăng
Rồi có lúc xxx sẽ phạt tội thay đổi thiết kế xe đấy các cụ ạ

tuyền dọa ma ! Nhà cháu lắp 5 năm nay rùi có thấy ai phạt phiếc gì đâu ? Mỗi tội ballat tầu hay bị ngỏm thôi !
Đệ nhất mút xôi nhà cháo lại đi mệ ló cả bóng mới đau sờ cau chứ .. ^:)^

thichtriton299

Xe buýt
Em bán cả bộ bixenon đầy đủ cả tháo từ xe ra bác mua k?