[Funland] Hơi lạnh đám ma

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ, máy cái siêu thị điện máy toàn nhập quạt sưởi dầu hoặc điều hòa 2 chiều, có lần e ghé ăn bát cháo vịt mà lúc về bủn rủn chân tay hoa mắt

Vulcan V70

Xe trâu
E cứ về là thấy gai gai khó chịu, lạnh lạnh, kiểu gì cũng lăn ra ốm.
Cụ tìm.mua ít quảy này do các dì sơ làm bán sẵn, bên trong có một số bột thảo dược. Nếu đi viếng đám hiếu mang theo vài cái trong người, xong ra ngoài ngồi gần đốt và hơ tay qua lại , mùi hơi khó chịu tí.

Yello

Xe tải
Chuyện này khó nói lắm. Không phải ai cũng bị, không phải lúc nào cũng bị. Có người cảm nhận được, có người không. Cảm giác lúc có, lúc không

hai.tranhr

Xe container
Khi cơ thể động vật chết, thân nhiệt giảm, các kháng thể cũng chết theo, khi đó vi sinh vật, vi khuẩn, vi trùng, vi vỉ vì vi sẽ sinh sôi nảy nở và phát triển nhanh chóng (chúng sinh sản theo hình thức nhân đôi), và phát tán ra ngoài.
Đối với người yếu: trẻ em, người già, phụ nữ mới sinh, người mới ốm dậy/ mới phẫu thuật rất dễ bị vi khuẩn thâm nhập vào người và phát bệnh. Tuỳ vào môi trường và lý do chết mức độ nguy hiểm sẽ khác nhau.
Giờ iem mới biết. Cảm ơn Cụ

hoagvc3

Xe tăng
Các cụ các mợ cho em hỏi người ta kiêng hơi lạnh của đám ma có phải là mê tín dị đoan không?
Cháu bé 1 tuổi cho vào đám ma rồi thì về làm gì để không bị nhiễm lạnh.
Em cảm ơn.
Tùy vía cụ ạ, người vía nặng thì mệt hơn. Thường người ta đi viếng đám ma xong trước khi vào nhà họ đốt lửa xông(bồ kết, muối hạt) rồi mới vào nhà.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Khi cơ thể động vật chết, thân nhiệt giảm, các kháng thể cũng chết theo, khi đó vi sinh vật, vi khuẩn, vi trùng, vi vỉ vì vi sẽ sinh sôi nảy nở và phát triển nhanh chóng (chúng sinh sản theo hình thức nhân đôi), và phát tán ra ngoài.
Đối với người yếu: trẻ em, người già, phụ nữ mới sinh, người mới ốm dậy/ mới phẫu thuật rất dễ bị vi khuẩn thâm nhập vào người và phát bệnh. Tuỳ vào môi trường và lý do chết mức độ nguy hiểm sẽ khác nhau.
Chuẩn luôn

9630

Xe tăng
Đồn thế thôi. Em bị cả 2, vẫn đi đám hiếu, Chả sao.
ko phải đồn ạ, bản thân em bị mà, nếu cụ đi đám hiếu của người mất do tai nạn hoặc lý do khác mà mất đột ngột nếu bị dạ dày thì thấy đầy bụng ngay

binhsu7273

Xe cút kít
thấy anh em công nhân viên đài hóa thân Hoàn vũ với văn điển chả thấy đứa nào kêu nhể?
Cừn méo dì!
Cứ ? nú khám nghiệm tự thi vứi nú nhà xác ý!
Người vứi trâu bò lợn ngựa, trọng lượng khác méo dì nhau mà còn hơn ấy chứ. Chạ thấy Thèng Gút, vứi xương khớp lào kêu cạ. ;))

kfc1981

Xe điện
Lắm chuyện tào lao ghê. Thần hồn át thần kinh.

samoclan

Xe điện
Tào lao không kiêm chứng khoa học, đồn đại vớ vấn, trong đám ma đông ngươi hoặc bất kể chỗ đông người đêu tiềm ẩn bệnh lây nhiễm lên nhà có trẻ nhỏ người lớn đi đám về hay thay quần áo trước khi bế bé, hơn nữa, người chết hay sinh vật nào chết cũng giải phóng ra mầm bệnh ít nhều hoặc vi khoẩn, vi russ... người đồn bệnh gút, dạ dày, ung thư... là tào lao. À bệnh gút có thể các cụ đi về thấy bị nặng là do có các cụ đã đánh chén cỗ đám nhiều đạm vào thế là gút phát triển rồi đổ vạ đám ma. Ông chú em gút 20 năm, làng trên xã kế ko đám nào vắng mặt chả sao cả.. giờ các cụ kê thêm bệnh dạ dày, ung thu vào nữa lạ thật, ung thư có thể sáng khoẻ, chiều đi, mà doạ đi đám về là đứt thì ai dám đến, mà người K ko nên đế chỗ ý bởi sức đề kháng đã yếu mà tới chô đồng dễ lây bệnh xong lại đổ cho đám ma.

Tueminh2626

Xe điện
Vào nơi đám ma nhà tang lễ thứ nhất âm khí nặng thứ hai là có thể có nhiều hương linh quanh quẩn, nếu phước đức yếu thì cũng bị ảnh hưởng sức khoẻ. Trẻ nhỏ quá thì ko nên tới thật.

Igor Linsky

Xe buýt
Cụ tìm.mua ít quảy này do các dì sơ làm bán sẵn, bên trong có một số bột thảo dược. Nếu đi viếng đám hiếu mang theo vài cái trong người, xong ra ngoài ngồi gần đốt và hơ tay qua lại , mùi hơi khó chịu tí.

cái này mua ở đâu vậy cụ

Em chỉ biết cụ nào bị ung thư mà vào đám ma là về đi hẳn, phải không ạ?
Cái này có thật không cụ, quê em cũng đồn thế, vậy nên có mấy trường hợp anh em ruột mất người kia bị ung thư nên cũng không dám vào. Nghĩ cũng buồn, âu cũng chỉ là mong được sống :-<:-<

Bị chó dại cắn đi đám ma về phát bệnh luôn. Trước ở gần nhà em có ông bị vậy
Cụ xác nhận lại xem từ ngày bị chó cắn tới ngày đi đám tang là bao nhiêu ngày. Nhỡ đâu ngày đi đám tang là đến ngày phát bệnh thì oan cho linh hồn kia lắm cụ ạ :T:T