[Funland] [Hồi ký nữ tù] Đánh mất thanh xuân.

hitle888

Xe điện
Có VC đứa em họ cùng làm quản giáo. Công việc thì phải làm nhưng thấy chúng nó quá vất vả. Chúng nó muốn nghỉ đi đâu đó thì cực kỳ khó. Thời gian thì không bao giờ có chuyện ngày làm 8 tiếng. Trực đêm hôm như nhau.
Chồng làm bên tù nam thì mệt kiểu tù nam. Vợ làm tù nữ thì lắm chuyện kiểu nữ. Nó kể tù nữ còn trêu chọc quản giáo nữ đến nỗi phải nhờ cả quản giáo nam đi cùng.
Em vẫn bảo tù thì có ngày ra chứ chúng mày án chung thân.
đoạn trêu em nói thật là bố bảo, có thể thân quen thì nhờn tí thôi. vào trại cán bộ bảo đứng là đứng, quỳ là quỳ.
PS; em nhớ mãi hồi 2000, Việt trì có 1 phân trại làm kinh tế ngay gần CMC, thằng bạn em ôn thi đại học ông già cho vào trại ôn thi, cắt cử cho 2 chú cơm bưng nước rót đúng nghĩa tận mồm, mà chú nào ăn chân bưng bê đấy phải có đạo đức và phấn đấu mãi mới được ;)) Ông già nó phó giám thị trại to ạ.

Các Cụ đừng cố tìm hiểu về đời tư của Mợ chủ thớt làm gì cho mất công.
Em chỉ nói thế này: OF nó như một cái ao bèo, lâu lâu lại cần có vài viên đá ném xuống. Nếu ko toàn loanh quanh mấy chủ đề thời sự lôi ra phệt nhau và nghe mấy Cụ bên trời Tây rảnh rỗi vì lockdown bốc phét cũng chán.
Đây cũng là một cao thủ ở ẩn đấy. Bụng một kho chuyện hay mà ko chịu rút ruột nhả tơ
Hay ta bem cảnh cáo chã nhỉ =))
Ra điều kiện là cứ 3 hôm ko ra truyện thì lại chọc lốp vài ngày :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Trong đây có ai nghe audio không ạ, em thêm bản audio bên cạnh cho ai lười đọc, nhưng giọng đọc google thôi ạ.
Đây là chap 1 bản audio https://mp3.fastupload.co/files/1617337197
Mợ cẩn thận quá.
Mợ chỉ cần ra đều tay, đừng quan tâm nhiều đến chính tả làm gì, là được.
Mí lại, thỉnh thoảng cho tý xuân dược vào. Bọn em đến tuổi gần hỏng rồi, cần cái ý :(

xukthal

Xe lăn
Cụ uống chén nào chưa mà đã hoa mắt thế!?
Và đây là diễn đàn Fun, nổi tiếng chém gió nên thiết nghĩ không nên soi hay bắt bẻ mợ chủ thớt về chính tả làm gì cụ và các cụ, mợ khác nhỉ. Cứ để mợ ý tuôn trào cảm xúc tự nhiên, với ngôn từ thời điểm mợ ý trong trại, sẽ hay hơn bài văn trau chuốt từng câu từ :)
Ai bắt bẻ đâu, chỉ là vì mợ uyennhi91 nhờ chỉ hộ để sửa các lỗi sai theo thói quen nên ae mới chỉ thôi, chắc mợ í muốn trở thành văn sĩ chuyên nghiệp :D

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

X.Beng

Xe hơi
Hiện tại Nhi online rồi mà k thấy chap 6 :">

Cống Ngầm

Xe buýt
Hiện tại Nhi online rồi mà k thấy chap 6 :">
Cụ phải từ từ cho e nó viết chứ,vừa nhớ lại vừa nghĩ vừa viết đâu có nhanh đc cụ.mà nhanh quá đọc vèo cái là hết thì lại chán

nightpinky

Xe buýt
Các cụ OF có vẻ thích chuyện tù nhỉ. Các cụ muốn thì em sẽ hầu các cụ chuyện từ ăn cắp vặt thời trẻ trâu đến nhảy tàu/xe trộm/cướp rồi ma cô dắt gái-bảo kê-vượt biên-thanh toán nhau trong các trại tị nạn Hong Kong-Nhật Bản... của cùng một người. Không hư cấu-người thật việc thật 100% luôn.
Quan tâm, đó là lẽ thường tình theo tuổi tác và trải nghiệm cuộc đời mà thôi!

hbu082

Xe container
Hay ta bem cảnh cáo chã nhỉ =))
Ra điều kiện là cứ 3 hôm ko ra truyện thì lại chọc lốp vài ngày :D
theo cháu cụ cứ xì lốp 3 ngày mở cho 1 ngày up chap mới :D , không xì lốp thì nguyên đi quơ te các cụ với trả lời inbox hết ngày, thời gian đâu mà type :D

tungna414

Xe tăng
Trong đây có ai nghe audio không ạ, em thêm bản audio bên cạnh cho ai lười đọc, nhưng giọng đọc google thôi ạ.
Đây là chap 1 bản audio https://mp3.fastupload.co/files/1617337197
File audio em đã nghe, khó nghe lắm mợ ạ.
Do "chị Google" đọc như gió mùa đông bắc, không ngắt nghỉ dấu chấm, dấu phẩy nên bị loạn nội dung, gây khó hiểu, nghe dễ ức chế.

Mợ cứ gõ ra rồi post dần như đang làm là hay nhất rồi.

Fantomu82

Xe buýt
Cám ơn mợ thớt đã cho mình biết đc những điều bí mật sau song sắt. Truyện kể chân thực. Em hóng tiếp chap 6.

Vienxu

Xe tăng
Nhi kể xong câu chuyện của Nhi thì e sẽ kể tiếp câu chuyện của e
Cống ơi! Nếu có thể Cống hãy kể về những tăng tù bóp d.ái nhé, chứ em đọc nhiều ký sự tù tội toàn thấy chả bị luật lá gì, được cán bộ quý, được tướng tá trại nâng đỡ nên chả mấy đã “chân khuỳnh tay dạng”, chớp mắt cái đã thành sỹ quan. Chán lắm!