Hỏi kinh nghiệm về honda city

inuchisai

Xe tải
Có thể chỉ là chiêu của sale, em phỏng...bỏ qua nếu em nói bậy!
Cũng không hẳn là chiêu trò gì đâu, theo em được biết thì Honda không như các hãng khác, họ Fix luôn số lượng và khoán cho các nhà phân phối bán theo quý hoặc năm. Nên bán nhiều hơn hay ít hơn thì cũng không được giảm hoặc tăng.

inuchisai

Xe tải
Đúng rồi cụ, thông thường nó sẽ có cái giắc cắm sau khi cụ thay đầu. Hồi em mới cưới, Honda chưa có dây nên thay xong còn phải chờ mấy hôm. Có khi tiếng kêu chính là do thợ quên cắm cái giắc này hoặc cắm lỏng quá rơi ra
Có chắc là quên cắm jack ko nhỉ?
Xe em cũng không nhận USb để phát nhạc nhưng vẫn sạc điện thoại bình thường :(

inuchisai

Xe tải
Các cụ cho e hỏi e City 2016cvt có chế độ chốt cửa tự động kg ah?
Cụ cứ đi 1 là quen thôi, ấn 1 cái là ok cụ ạ,
như em đây, lúc đầu định độ đẽo chốt tự động nhưng đến giờ thì quen rồi, chốt bằng cơm (ấn 1 phát là chốt)

kysingheo

Xe buýt
Tôi thì nghĩ TOY tăng giá nên khách hàng bỏ toy chạy hết sang HONDA!
Em đây, Toy tăng nên em đi thẳng, đờ mờ có cái xe mà làm như của báu, đi cả đời hay sao mà cần phải bền đến như con 82, mà như cub 82 thà em đi Airblde để lắm tiện ích, sướng đời chứ việc gì phải khổ

nghiarom

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi e City 2016cvt có chế độ chốt cửa tự động kg ah?
Cụ mua cục auto lock 350k thôi, ghim vào cổng OBD có sẵn của xe, 20km/h thì tự động lock, về P xe unlock, không độ chế cắt dây gì hết cụ ạ

mimi123mimi

Xe tải
Các cụ cho e hỏi về cảm biến lùi City 2016 với. Theo sách hướng dẫn kèm theo xe thì cảm biến lùi tự bật khi vào R nhưng tại sao xe e lại không được như vậy nhỉ. Muốn có cảm biến lùi phải ấn chữ P ở phía dưới vô lăng mới được cơ. Có phải do lỗi không nhỉ?

mimi123mimi

Xe tải
Có chắc là quên cắm jack ko nhỉ?
Xe em cũng không nhận USb để phát nhạc nhưng vẫn sạc điện thoại bình thường :(
Xe em USB chỉ đọc được tiếng thôi, chẳng có hình gì cả (e được hãng km thêm cái đầu dvd) thế nên chẳng biết cái đầu dvd để làm gì?????????Lại tốn xèng mua đĩa và lại bị xước... thật là buồn.

minhvtv1

Xe máy
Có cụ SÊU hay kỹ thuật Sờ ti nào vào xác nhận giùm vụ này với nhẩy. Iem tháng 12 mới nhận xe. Ipod thì có sẵn rùi. Chỉ cắm sạc mà không kết nối nghe nhạc được thì nhân dân tệ quá. Dòng KIA mấy vụ này tích hợp luôn vô cùng ĐẠI TIỆN. Chẳng có nhẽ ...

inuchisai

Xe tải
Có cụ SÊU hay kỹ thuật Sờ ti nào vào xác nhận giùm vụ này với nhẩy. Iem tháng 12 mới nhận xe. Ipod thì có sẵn rùi. Chỉ cắm sạc mà không kết nối nghe nhạc được thì nhân dân tệ quá. Dòng KIA mấy vụ này tích hợp luôn vô cùng ĐẠI TIỆN. Chẳng có nhẽ ...
à, em mới tìm ra rồi các cụ nhé.
Vẫn là ÚSB đo em format về định dạng FAT32, chép nhạc vào nghe ầm ầm rồi,
các cụ cứ mạnh dạn làm theo em nhé,

inuchisai

Xe tải

Các cụ nên mua những loại nhỏ gọn như này (hàng chính hàng) để lắp cho tiện dụng :))

ltrphuc

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi về cảm biến lùi City 2016 với. Theo sách hướng dẫn kèm theo xe thì cảm biến lùi tự bật khi vào R nhưng tại sao xe e lại không được như vậy nhỉ. Muốn có cảm biến lùi phải ấn chữ P ở phía dưới vô lăng mới được cơ. Có phải do lỗi không nhỉ?
thì cái đó nó là công tắc để cụ có thể tắt cảm biến lùi đi (cho đỡ điếc tai) mà :)) phải vừa để R vừa bật cái đó on thì mới hoạt động. xe nào cũng vậy ạ

mimi123mimi

Xe tải
thì cái đó nó là công tắc để cụ có thể tắt cảm biến lùi đi (cho đỡ điếc tai) mà :)) phải vừa để R vừa bật cái đó on thì mới hoạt động. xe nào cũng vậy ạ
Cụ ơi, theo sách hướng dẫn thì nó tự bật khi mình vào R giống như cái camera lùi ý cụ. Mà theo e thiết kế như vậy mới chuẩn, chứ chuẩn bị lùi lại phải thò tay bật cái nút ấy lên ah. Với lại như vậy thì hãng Honda lừa người tiêu dùng ah?Nói một đằng thực tế 1 nẻo

autogp1912

Xe buýt
Cụ ơi, theo sách hướng dẫn thì nó tự bật khi mình vào R giống như cái camera lùi ý cụ. Mà theo e thiết kế như vậy mới chuẩn, chứ chuẩn bị lùi lại phải thò tay bật cái nút ấy lên ah. Với lại như vậy thì hãng Honda lừa người tiêu dùng ah?Nói một đằng thực tế 1 nẻo
Em nghĩ chỗ này có thể cụ chưa hiểu rõ ạ. Nếu cụ đã bật P lên đèn màu xanh rồi, cụ cứ đi về R & bật tắt máy khởi động xe thì lúc nào cũng sẽ auto kêu cho cụ ạ. Còn nếu cụ tắt đi thì sẽ ko kêu nữa cho cụ ko nhức đầu à. Chứ ko phải là khi cụ vào R là cụ phải ấn P mới kích hoạt đâu ạ.

ltrphuc

Xe tăng
cái P cụ tắt đi nó mới tắt chứ. mặc định lúc nào chả để On cụ tắt nó đi làm gì để lại không nghe lại đổ tại nó :)

mimi123mimi

Xe tải
cái P cụ tắt đi nó mới tắt chứ. mặc định lúc nào chả để On cụ tắt nó đi làm gì để lại không nghe lại đổ tại nó :)
Em nghĩ chỗ này có thể cụ chưa hiểu rõ ạ. Nếu cụ đã bật P lên đèn màu xanh rồi, cụ cứ đi về R & bật tắt máy khởi động xe thì lúc nào cũng sẽ auto kêu cho cụ ạ. Còn nếu cụ tắt đi thì sẽ ko kêu nữa cho cụ ko nhức đầu à. Chứ ko phải là khi cụ vào R là cụ phải ấn P mới kích hoạt đâu ạ.
E cũng thấy là khi bật P thì về R nó sẽ hoạt động ngay. Nhưng quyển sách hướng dẫn lại bảo là sẽ tự bật cảm ứng khi về R nên e hiểu là mặc dù mình chưa bật P sáng nhưng khi về R thì nó phải tự động bật lên giống như cái camera lùi ý ah. Bình thường thì cái camera lùi không hoạt động, nhưng khi về R thì tự động hoạt động luôn. Chắc vậy nên e hiểu lầm rồi. Cám ơn các cụ. Nó kêu 1 tý nhưng mà mình an tâm hơn khi lùi các cụ nhỉ

mimi123mimi

Xe tải
Các cụ cho e hỏi ngu thêm phát nữa: Mặc dù cái nút P trên xe sáng nhưng nó sẽ không có tác dụng cảnh báo nếu chưa vào R ah?

ltrphuc

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi ngu thêm phát nữa: Mặc dù cái nút P trên xe sáng nhưng nó sẽ không có tác dụng cảnh báo nếu chưa vào R ah?
đúng rồi ạ. Nút P sáng mà ko vào R thì cụ cứ thử đứng gần đuôi xe thì xe cũng sẽ không báo gì cả

minhvtv1

Xe máy
Lắp USB nghe nhạc Ok. Vậy nếu lắp Iphone hay điện thoại Smartphone sao các cụ nhỉ? Muốn dán thêm Decal do mình Design các cụ qua đâu ạ? Loại Decal mà đi mưa không bị ướt í ạ. Tks các cụ.

pimbim

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi 2 vấn đề: em để cần số về N thì ko khóa được cửa ; bấm điều khiển từ xa mở cốp cốp ko mở.