Hỏi kinh nghiệm về honda city

Đèn pha City 2014 có bác nào cần alo or pm em báo giá ạ: 0968.967.288

dohuutu

Xe máy
Các cụ ở HN cho xin địa chỉ làm chìa khoá gập cho city 2015 ở đậu? Rổ rá thế nào? Thanhk các cụ! Nhà cháu ở tỉnh lẻ nên chưa rành cái vụ này; chìa khoá theo xe cồng kềnh quá rất bất tiện! Sánh với mấy ẻm xe Hàn xẻng mà thấy tủi vãi...

Cunmoc

Xe hơi
Cụ hỏi câu chung chung thế thì mỗi người 1 ý, như kiểu đẽo cày giữa đường ấy. Nếu cụ là người thiết thực, tính chuyện mua đi bán lại sau này thì rõ ràng là City ăn đứt rồi.

Chia sẻ của người City như sau nhé: Cụ làm 1 em City CVT, option thì chả có gì, nhưng có thể độ được:
- Gương không tự gập, muốn tự gập = 2M (em làm mất có 1.7M)
- Ghế không phải da, muốn da = 5M (hoặc 4.5M tùy hàng)
- 20Km tự lock chửa = 500K (đặt mua trên Taobao có 15$)
- DVD, cam lùi = 10M (có nơi làm 8M tùy loại với mặt dưỡng chuẩn của City 2015)
- Cam hành trình = 2.5M (cái này chung cho cả City và Accent)

Tóm lại thêm khoảng 20 củ nữa là cụ có tạm đủ đồ chơi gần như xe Hàn (thiếu mỗi start/stop và smartkey). Cụ cố xin các đại lý bớt cho 20 củ để mà độ thêm đồ, nhưng khi bán lại cụ chắc chắn hơn xe Hàn 20 củ.

Thưa các cụ!
Em là lính mới, có rất nhiều chuyện chưa biết nên muốn xin ý kiến chỉ giáo của các cụ.
Chuyện là sau một thời gian ky cóp, em đã quyết định đầu tháng tới sẽ lấy city.
Qua trao đổi với các em ở show thì đc biết sẽ đc khuyến mại khoảng 20 triệu tiền phụ kiện.
Em xem list thấy một lô xích xông những phụ kiện cần lắp đặt (chưa kể các đồ nghề mà các cụ đưa lên trên OF)
Do chưa có vợ 2 bao giờ mà lúa thì còn ít nên em ko biết cái nào là thực sự cần thiết và cần ưu tiên cũng như cái gì có thể lắp dần? cũng như nên lắp cái gì đúng hãng và cái gì mua ngoài thì giá tốt hơn? Và chỉ với 20 triệu đó thì nên chọn lắp cái gì, cái gì để ra ngoài làm?
Các cụ rộng lượng chỉ giáo cho em với ạ.
Mong rằng sang tháng sẽ đc đăng ký tham gia cùng Hội City với các cụ!
Em kính các cụ!

autogp1912

Xe buýt
Thưa các cụ!
Em là lính mới, có rất nhiều chuyện chưa biết nên muốn xin ý kiến chỉ giáo của các cụ.
Qua trao đổi với các em ở show thì đc biết sẽ đc khuyến mại khoảng 20 triệu tiền phụ kiện.
Em xem list thấy một lô xích xông những phụ kiện cần lắp đặt (chưa kể các đồ nghề mà các cụ đưa lên trên OF)
Do chưa có vợ 2 bao giờ mà lúa thì còn ít nên em ko biết cái nào là thực sự cần thiết và cần ưu tiên cũng như cái gì có thể lắp dần? cũng như nên lắp cái gì đúng hãng và cái gì mua ngoài thì giá tốt hơn? Và chỉ với 20 triệu đó thì nên chọn lắp cái gì, cái gì để ra ngoài làm?
Em kính các cụ!
Cụ cho em hỏi chút là cụ đã đặt xe chưa ạ ? Nếu chưa thì cụ cứ alo qua bên em nhé. Hiện giờ bên em đang có chính sách tốt hơn cụ đang có chút đó ạ :D

hanhpn

Xe tải
Thưa các cụ!
Em kính các cụ!
Cụ lấy xe bản nào ạ, nếu cụ lấy bản 2016 CVT và lần đầu thì cụ chỉ cần:
1. Dán kính xe: 4-5M tuỳ loại
2. Mua thảm lót sàn (thảm cao su) - 600K-800K
3. Cam hành trình: 2M
Hết.
Nếu máu thêm thì cụ thay cái DVD và lắp cam lùi, tuy nhiên nó thiên về thẩm mỹ nhìn trên xe hơn là chất lượng âm thanh nhé. Ghế nỉ đi vài năm hãy thay.

Chúc cụ vui và sớm gia nhập hội.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Thưa các cụ!
Em kính các cụ!
Bọc ghế da
Trải sàn da
Khay để đồ
Dán kính
Phun chống ồn
:)
Xong cụ đầu tư quả DVD nữa là chấm hết, hoặc nâng cấp dần như sơn mạ vôlang, ốp tay cửa ,...

Cunmoc

Xe hơi
Cụ lấy xe bản nào ạ, nếu cụ lấy bản 2016 CVT và lần đầu thì cụ chỉ cần:
1. Dán kính xe: 4-5M tuỳ loại
2. Mua thảm lót sàn (thảm cao su) - 600K-800K
3. Cam hành trình: 2M
Hết.
Nếu máu thêm thì cụ thay cái DVD và lắp cam lùi, tuy nhiên nó thiên về thẩm mỹ nhìn trên xe hơn là chất lượng âm thanh nhé. Ghế nỉ đi vài năm hãy thay.

Chúc cụ vui và sớm gia nhập hội.
Cảm ơn cụ nhiều ạ!
Em thấy trong danh sách khuyến mãi của show chỉ có dán kính 3M thôi cụ ạ.
Cụ dạy em là 4-5M thì nó khác nhau ntn ah?
Em check trên diễn đàn thấy các cụ thường dùng Vcool.
Vậy em nên theo phương án nào ạ?
Rất biết ơn cụ!

Cunmoc

Xe hơi
Bọc ghế da
Trải sàn da
Khay để đồ
Dán kính
Phun chống ồn
Xong cụ đầu tư quả DVD nữa là chấm hết, hoặc nâng cấp dần như sơn mạ vôlang, ốp tay cửa ,...

Vâng, em sẽ theo ý các cụ check để xem đồ nào cần dùng đồ chính hãng (theo khuyến mãi), đồ nào mua ngoài ạ.
Nhưng em chưa biết khay để đồ lắp vào đâu và dùng để đựng gì ah?
Thêm vào đó, em xin các cụ chỉ giáo cho là city ko có hộp để đồ có khóa (để cất những đồ ko nên trưng ra, đảm bảo sự riêng tư). Vậy mình có độ lên đc ko ah?
Em có hỏi ngu xin các cụ nhẹ tay ah!
Cảm ơn cụ nhiều!

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Vâng, em sẽ theo ý các cụ check để xem đồ nào cần dùng đồ chính hãng (theo khuyến mãi), đồ nào mua ngoài ạ.
Nhưng em chưa biết khay để đồ lắp vào đâu và dùng để đựng gì ah?
Thêm vào đó, em xin các cụ chỉ giáo cho là city ko có hộp để đồ có khóa (để cất những đồ ko nên trưng ra, đảm bảo sự riêng tư). Vậy mình có độ lên đc ko ah?
Em có hỏi ngu xin các cụ nhẹ tay ah!
Cảm ơn cụ nhiều!
Em vừa lắp bộ khoá cốp cho CRV chiều hôm qua
Em nghĩ City cũng làm đc :)

TuanHung1

Xe tăng
Bọc ghế da
Trải sàn da
Khay để đồ
Dán kính
Phun chống ồn

Cái giả gổ đó cụ sơn hay mua miếng ốp vào đó ạ. Giá thế nào cụ

dohuutu

Xe máy
Thế vợ hai cụ sinh năm nào mà lại có chỉnh gương và gập gương ở tỳ tay thế

TuanHung1

Xe tăng
Sơn mạ cụ ơi
Cụ múc city xong gửi ra HN em nhờ làm cho :)
Mấy cụ bên CRVC làm hết cả rồi
Đầu tư mấy củ thôi
Cảm ơn cụ. Hum nào nghỉ dài, em làm chuyến ra thủ đô nâng mý cắt mắt độn ngực em ý lun ạ.
Thế vợ hai cụ sinh năm nào mà lại có chỉnh gương và gập gương ở tỳ tay thế
Cuối 2015 đới cụ. Lắp thêm bộ cảm biến 1tr nữa là khoá cửa cụp gương lun ( em lắp trong hảng 1tr150 cái bộ khoá cữa thì cụp gương, còn moto cụp thì có sẳn.) chả bít đắt ko nhưng thấy nó ko đơn giản nên lăpf hảng cho được bh theo xe

dohuutu

Xe máy
Vâng. Tôi có vào hãng hỏi để lắp thêm nhưng họ bảo gập gương 3 củ( mình mang xe đến họ thay gương có sẵn là gương độ) nên Tôi k ưng! Cụ thay ở đâu đới, cụ chỉ chỗ cho tôi nhé! Vodka cụ. Tôi cũng mua hôm 24/7/2015. Bây giờ Em nó ra phiên bản mới, muốn đổi mà chả ai mua!

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Vâng. Tôi có vào hãng hỏi để lắp thêm nhưng họ bảo gập gương 3 củ( mình mang xe đến họ thay gương có sẵn là gương độ) nên Tôi k ưng! Cụ thay ở đâu đới, cụ chỉ chỗ cho tôi nhé! Vodka cụ. Tôi cũng mua hôm 24/7/2015. Bây giờ Em nó ra phiên bản mới, muốn đổi mà chả ai mua!
Ồ, nếu máu thế thì cụ làm gói bảo hiểm, xong vặt luôn 2 cái gương vứt đi
Bảo hiểm đền bù thì cụ làm luôn đôi gương có mô tơ của bản mới :)