[Funland] Hỏi kinh nghiệm ôn thi chuyên ngữ cho F1 nhà em

trungduong2211

Xe điện
Chào các bác đang trên xe.
Con nhà em đang học lớp 8, định hướng CNN và vài trường khác. Sau khi hỏi thăm xung quanh và đọc thớt của mấy bác khác em thấy Chuyên ngữ gì mà đặt nặng các môn tự nhiên gần bằng Chuyên KHTN thế? F1 nhà em học tốt văn, anh mà toán chỉ ở mức cơ bản, khó lên tí là mù tịt.

1. Con nhà em toán như vậy có cơ hội vào không?
2. Bác nào cho cháu học trung tâm bồi dưỡng kiến thức của CNN chưa? Có ổn không ạ?
3. CNN cho thi thử bắt đầu từ lớp mấy ạ?

Cảm ơn các bác đã đọc thớt.
Tập trung cho tiếng Anh thật tốt. Tiếng Anh nhân đôi sẽ kéo cho toán, văn. Tiếng Anh được 8, 9 thì toán, văn đc 5, 6 là oki rồi. Giờ mới lớp 8 k cần phải hốt toán, văn lắm. Nhưng cũng nên tìm lớp, tìm thầy giúp con nắm chắc cơ bản để sang lớp 9 ôn luyện nâng cao theo kịp. F1 nhà e trước chỉ bắt đầu tiếng Anh từ lớp 6, đi dần từ cô trên trường tới các lớp cơ bản, lớp 9 mới đỗ vào tt luyện thi tiếng Anh CN của cô Đỗ Dung. Còn văn thì học chính cô giáo ở trường cấp 2, toán thì lớp 9 mới theo học một thầy luyện cơ bản với mục tiêu số 1 thi đỗ công lập. Trước kỳ thi 3 tháng vào học lớp cấp tốc toán, văn trong trường CNN để làm quen dạng đề. Năm cháu thi là năm đầu tiên triển khai tổ hợp khtn và khxh, lý hóa và sử địa k sờ đến được tí nào. Vẫn đỗ tuy là cận chuyên. Nhưng vào trường học chung cùng các bạn chuyên, bạn ấy k hề kém cỏi mà ngược lại rất nổi trội trong học tập và hđ ngoại khóa.
f1.2 nhà em rút kinh nghiệm từ cô chị, cho học tiếng Anh sớm hơn. Văn vẫn học chính cô trong trường, chính là cô đã dạy chị cháu. Toán thì vẫn tập trung nắm chắc cơ bản, vừa rồi vào lớp 9 mới theo lớp ôn luyện của Thầy Thành CNN. Nhà em k có gel giỏi tự nhiên, nên cũng k đòi hỏi cao ở môn này, cũng k gây sức ép, chỉ động viên con nắm chắc kiến thức và ứng dụng cơ bản thôi. Giờ theo lớp thầy Thành cứ cố gắng đứng ở giữa là ok.

Matxech

Xe container
Lớp 8 có thể đk cho thi thử môn NN xem mức độ con ntn
Toán chỉ cần khoảng 6 đ còn văn và NN kéo lên. Nhất là môn NN vì NN x2.
Cứ xác định từ 26-27d mới có cơ hội đỗ
Nhưng nếu toán mà kém thì khi học sẽ rất áp lực vì các cô ở trường dạy ít và dạy rất nhang

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Nhà em ở Tam Trinh. Cu con học Tiếng Anh cũng ổn. Toán cũng được. Muốn ôn thi vào Việt Đức, Kim Liên, Chu Văn An, Tran Phu thì ôn ở đâu cho gần nhà hả các cụ?

sinichit52

Xe container
Các cụ cho em hóng với ạ

hungboy

Xe buýt
Tập trung cho tiếng Anh thật tốt. Tiếng Anh nhân đôi sẽ kéo cho toán, văn. Tiếng Anh được 8, 9 thì toán, văn đc 5, 6 là oki rồi. Giờ mới lớp 8 k cần phải hốt toán, văn lắm. Nhưng cũng nên tìm lớp, tìm thầy giúp con nắm chắc cơ bản để sang lớp 9 ôn luyện nâng cao theo kịp. F1 nhà e trước chỉ bắt đầu tiếng Anh từ lớp 6, đi dần từ cô trên trường tới các lớp cơ bản, lớp 9 mới đỗ vào tt luyện thi tiếng Anh CN của cô Đỗ Dung. Còn văn thì học chính cô giáo ở trường cấp 2, toán thì lớp 9 mới theo học một thầy luyện cơ bản với mục tiêu số 1 thi đỗ công lập. Trước kỳ thi 3 tháng vào học lớp cấp tốc toán, văn trong trường CNN để làm quen dạng đề. Năm cháu thi là năm đầu tiên triển khai tổ hợp khtn và khxh, lý hóa và sử địa k sờ đến được tí nào. Vẫn đỗ tuy là cận chuyên. Nhưng vào trường học chung cùng các bạn chuyên, bạn ấy k hề kém cỏi mà ngược lại rất nổi trội trong học tập và hđ ngoại khóa.
f1.2 nhà em rút kinh nghiệm từ cô chị, cho học tiếng Anh sớm hơn. Văn vẫn học chính cô trong trường, chính là cô đã dạy chị cháu. Toán thì vẫn tập trung nắm chắc cơ bản, vừa rồi vào lớp 9 mới theo lớp ôn luyện của Thầy Thành CNN. Nhà em k có gel giỏi tự nhiên, nên cũng k đòi hỏi cao ở môn này, cũng k gây sức ép, chỉ động viên con nắm chắc kiến thức và ứng dụng cơ bản thôi. Giờ theo lớp thầy Thành cứ cố gắng đứng ở giữa là ok.
Bác nào có thông tin lớp thầy Thành CNN cho e xin với ag. Xin cảm ơn

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cun nhà em đỗ chuyên Anh CNN năm nay lên lớp 11. Tưởng nó thi cho vui không ngờ nó đỗ, cả nhà bổ chửng với nó, Lên lớp 10 nó học như chơi, Chơi vơi nửa lớp, thấy suốt ngày đi theo dự án lớp, em kệ, đến đó là thôi, còn nó th ích học gì h ọc làm gì thì làm, Kinh nghiệm thi vào CNN là dồn toàn lực môn văn nhé, Toán với Anh toàn cao thủ rồi, thi toàn 9.10 hết, toán ông nào làm cao thủ được 8,9 điêm. Còn lại hơn nhau văn thôi.

Tankpl

Xe tăng
Công nhận có con lứa 2008 năm nay thấy áp lực thật. Ku nhà e học lìu tìu mà lại đòi thi toán tin KHTN. Thôi thì cứ chiều theo nguyện vọng của con cho nó thoải mái. Làm e dạo này cứ phải grab đưa đón cả tuần

aladin2022

Xe đạp
Em cũng hóng kinh nghiệm, f1 em năm nay cũng lên lớp 8 trường ngoại ngữ, năm cháu nó thi cũng tầm 1 chọi 20, cấp 3 chắc tỉ lệ chọi khiếp nữa.

3077

Xe container
Công nhận có con lứa 2008 năm nay thấy áp lực thật. Ku nhà e học lìu tìu mà lại đòi thi toán tin KHTN. Thôi thì cứ chiều theo nguyện vọng của con cho nó thoải mái. Làm e dạo này cứ phải grab đưa đón cả tuần
Bọn này đông thật, mấy năm trước thì vật vã ôn vào NTT, năm nay lại tới c3

vandinh

Xe container
Lứa 2007 lơn vàng mới đông chứ cụ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Năm nào ko áp lực khi vào 10 hả cụ, trừ khi bố mẹ ko muốn cho con vào chuyên, bỏ qua các lớp ôn luyện
Chào các bác đang trên xe.
Con nhà em đang học lớp 8, định hướng CNN và vài trường khác. Sau khi hỏi thăm xung quanh và đọc thớt của mấy bác khác em thấy Chuyên ngữ gì mà đặt nặng các môn tự nhiên gần bằng Chuyên KHTN thế? F1 nhà em học tốt văn, anh mà toán chỉ ở mức cơ bản, khó lên tí là mù tịt.

1. Con nhà em toán như vậy có cơ hội vào không?
2. Bác nào cho cháu học trung tâm bồi dưỡng kiến thức của CNN chưa? Có ổn không ạ?
3. CNN cho thi thử bắt đầu từ lớp mấy ạ?

Cảm ơn các bác đã đọc thớt.
CNN vẫn cho lớp 8 thi thử, nói chung quá khó cho các con

Main_GSM

Xe tăng
Toán cũng nặng mà ngoại ngữ thì nặng ko kém, cơ mà tiếng nhà anh Noi ơ giờ lại nhiều cháu đăng ký thi thế, vẫn biết là nó khó ( cả phát âm, lẫn viết) vậy mà nhiều các con vẫn ứng thi và CNN, chỉ biết về sau này các F1 nó đi trời Âu thì còn ai ở nhà để PT nước nhà :).

Richumer

Xe máy
Có bác nào có thông tin về lớp ôn chuyên Anh của cô Ngọc Ngà, học viện Ngân hàng không ạ?