[Funland] [Hỏi] Kinh nghiệm mua máy mát xa

SBTIE

Xe tải
hàng nhật bãi cụ nhé, cách đây 2 năm em mua cho ông bà nhà em con máy bãi có 17 củ mà chạy ngon lành cành đào, cái điều khiển nối dây trực tiếp với máy, có nhiều chức năng lắm, đấm mạnh/nhẹ, mát xa mông các kiểu, bật chức năng nào là màn hình hiển thị toàn tiếng nhật bổn kèm với giọng thuyết minh cũng tiếng nhật, nghe chả hiểu mô tê gì.
Cụ mua chỗ nào cho em xin cái địa chỉ với

baotm

Xe tải
Kính các cụ/mợ.
Hai cụ nhà em năm nay đã gần 7 xịch, xương cốt rệu rã nhất là cụ bà bị thoái hóa. Em định mua tặng con ghế matxa chạy bằng điện để thay con chạy bằng cơm. Thị trường thì có nhiều loại, tây tàu thập cẩm đủ cả nên cũng hơi lăn tăn. Cụ nào đã kinh qua món này cho truyền cho em chút kinh nghiệm: máy matxa có tốt, cần thiết cho các cụ hay không và nên lấy loại nào thì ổn định (về chất và giá - ngân sách của em tầm 50 quay đầu).
Cảm ơn các cụ/mợ ạ
em mua 3 cái rồi,2 cái tặng ông bà bô 2 bên, 1 cái em sài
nếu ngon nhất là inada nhật, giá rất cao nhưng tiền nào của đó, ko thể nào chê nổi, em đang dùng loại này, 2xx triệu,
2 cái của kingsport, tốt, ổn trong tầm tiền, 7x 1 cái, còn rẻ hơn em ko dùng, rất tệ.
em đã dùng qua và tuyệt đối ko hối hận với inada.

baotm

Xe tải
em mua 3 cái rồi,2 cái tặng ông bà bô 2 bên, 1 cái em sài
nếu ngon nhất là inada nhật, giá rất cao nhưng tiền nào của đó, ko thể nào chê nổi, em đang dùng loại này, 2xx triệu,
2 cái của kingsport, tốt, ổn trong tầm tiền, 7x 1 cái, còn rẻ hơn em ko dùng, rất tệ.
em đã dùng qua và tuyệt đối ko hối hận với inada.
em ko đọc kĩ, nếu 5x triệu thì chọn kingsport, giá ổn hậu mãi cũng khá, chất lượng ok.

apachi

Xe tải
em ko đọc kĩ, nếu 5x triệu thì chọn kingsport, giá ổn hậu mãi cũng khá, chất lượng ok.
dạ cảm ơn cụ, tâm lý của em thì cũng chốt là mua rồi nhưng hôm qua cụ bà về bảo có mấy người bạn dùng rồi thì hay chóng mặt với matxa xong thì đau nhức nên hơi lăn tăn. Cụ dùng rồi có bị trường hợp này xảy ra ko ạ

baotm

Xe tải
dạ cảm ơn cụ, tâm lý của em thì cũng chốt là mua rồi nhưng hôm qua cụ bà về bảo có mấy người bạn dùng rồi thì hay chóng mặt với matxa xong thì đau nhức nên hơi lăn tăn. Cụ dùng rồi có bị trường hợp này xảy ra ko ạ
là do chất lượng ghế, ko cần mua cụ cứ đi review hàng inada thì cụ sẽ thấy khác bọt.
em đã mua 3 cái, rút ra kết luận, ghế massage khác bọt nhất ở con lăn, nếu con lăn tốt thì ko có cảm giác gì cả, đơn cử như cái em ở nhà, con lăn tốt, massage chỉ có cảm giác là tay người đang đấm bóp chứ ko có cảm giác là máy lăn,còn 2 con tặng ông bà bô thì cảm giác là máy lăn rõ ràng. nói chung tiền nào của đó, thà em ko mua chứ mua đồ ko dùng đc phí tiền hơn là mua đồ tốt. còn chất lượng thì dùng đã 2 năm ko con nào hắt xì sổ mũi, hàng nhật chất lượng tốt hơn vì nhập nguyên con nhưng ngoại hình chán ko tả đc, chức năng cũng tập trung vào massage, chỉ có remote 1 hàng 1 chục chế độ. 2 con hàng kingsport thì ngoại hình đẹp nhưng chất lượng ko bằng, nhiều chế độ, có loa bluetooth, da xịn xò nhưng chả ngon bằng con nhà em

baotm

Xe tải
còn khỏi mất công nói em tiếc tiền cho ông bà bô 2 bên, vc em thời điểm mua 2 cái kia là mua cùng lúc, lúc đó tụi em cũng mới ra làm riêng chứ ko dư như giờ, nếu như thời điểm bây giờ em chắc chắn lấy 3 con inada. cho 2 bên. tuy số tiền lớn nhưng gắn chút vẫn ok

gnoudman

Xe tăng
là do chất lượng ghế, ko cần mua cụ cứ đi review hàng inada thì cụ sẽ thấy khác bọt.
em đã mua 3 cái, rút ra kết luận, ghế massage khác bọt nhất ở con lăn, nếu con lăn tốt thì ko có cảm giác gì cả, đơn cử như cái em ở nhà, con lăn tốt, massage chỉ có cảm giác là tay người đang đấm bóp chứ ko có cảm giác là máy lăn,còn 2 con tặng ông bà bô thì cảm giác là máy lăn rõ ràng. nói chung tiền nào của đó, thà em ko mua chứ mua đồ ko dùng đc phí tiền hơn là mua đồ tốt. còn chất lượng thì dùng đã 2 năm ko con nào hắt xì sổ mũi, hàng nhật chất lượng tốt hơn vì nhập nguyên con nhưng ngoại hình chán ko tả đc, chức năng cũng tập trung vào massage, chỉ có remote 1 hàng 1 chục chế độ. 2 con hàng kingsport thì ngoại hình đẹp nhưng chất lượng ko bằng, nhiều chế độ, có loa bluetooth, da xịn xò nhưng chả ngon bằng con nhà em
Em thấy thằng Dr Care quảng cáo con ghế phi thuyền vũ trụ 919X gì đó của nó mà tuyên bố con nào cao cấp hơn nó thưởng 1 tỷ là chém gió cụ nhỉ ...

baotm

Xe tải
Em thấy thằng Dr Care quảng cáo con ghế phi thuyền vũ trụ 919X gì đó của nó mà tuyên bố con nào cao cấp hơn nó thưởng 1 tỷ là chém gió cụ nhỉ ...
loại này ngang loại 1xx củ bên kingsport, e đã ngồi qua rồi.

diboduoimua

Xe tăng
Chắc em phải phấn đấu làm cái inada thôi...

duytrong

Xe lăn
Cụ mua cho bố mẹ thì tốt quá còn gì ai ngội vào chả thích, em mua cho bố mẹ một cái cách nay cỡ chục năm rồi ai cũng thích,
Giờ cái ghế này bị tróc da rồi , em đang tính bọc lại.

duytrong

Xe lăn
Cái máy em mua cho phụ huynh đây, cũ lắm rồi mà vẫn chạy tốt.

lekimcuong

Xe tăng
Cái này cho người già dùng thì càng đau người thêm, chỉ hại

baotm

Xe tải
Cái này cho người già dùng thì càng đau người thêm, chỉ hại
em ko đồng ý, mẹ vợ em bị mất ngủ kinh niên, chân bị nhức đi ko đc, từ ngày ngồi ghế massage đã đỡ hẵn đau lưng, ngủ ngon
cá nhân em đau chân, dùng ghế ko còn nữa,
quan trọng là chất lượng ghế thôi, nên e đã nói 1 là ko mua, 2 là ko mua đồ dỏm/

gnoudman

Xe tăng
em ko đồng ý, mẹ vợ em bị mất ngủ kinh niên, chân bị nhức đi ko đc, từ ngày ngồi ghế massage đã đỡ hẵn đau lưng, ngủ ngon
cá nhân em đau chân, dùng ghế ko còn nữa,
quan trọng là chất lượng ghế thôi, nên e đã nói 1 là ko mua, 2 là ko mua đồ dỏm/
Cụ cho hỏi cái Inada S878D này có ổn không, hay phải mua loại có kéo giãn như mã Dream Wawe.
Về giá Inada S878D same same cái Kingsport G28, theo cụ thì con nào ổn hơn ạ.

baotm

Xe tải
Cụ cho hỏi cái Inada S878D này có ổn không, hay phải mua loại có kéo giãn như mã Dream Wawe.
Về giá Inada S878D same same cái Kingsport G28, theo cụ thì con nào ổn hơn ạ.
nhà em mã là Dreamware gì gì ấy ko nhớ, tí tối em về coi rồi cmt rõ cho cụ.
em ko rõ các dòng g28 hay s878d như nào, cứ tốt nhất ra review tại chổ ưng con nào xuống tiền con đó. nghe nói ko trực quan đâu cụ. cũng là ghế nhưng dòng bán trong siêu thị ảo lòi, đắt mà chất lượng ko có.e có cảm tình với kingsport vì mua bên đó khá nhiều và có showrom tỉnh. chứ cũng ko biết các hãng khác ra sao. em đánh giá thương hiệu inada tốt nhất còn mấy ông trung quốc thì sàn sàn.

gnoudman

Xe tăng
nhà em mã là Dreamware gì gì ấy ko nhớ, tí tối em về coi rồi cmt rõ cho cụ.
em ko rõ các dòng g28 hay s878d như nào, cứ tốt nhất ra review tại chổ ưng con nào xuống tiền con đó. nghe nói ko trực quan đâu cụ. cũng là ghế nhưng dòng bán trong siêu thị ảo lòi, đắt mà chất lượng ko có.e có cảm tình với kingsport vì mua bên đó khá nhiều và có showrom tỉnh. chứ cũng ko biết các hãng khác ra sao. em đánh giá thương hiệu inada tốt nhất còn mấy ông trung quốc thì sàn sàn.
Vâng thế tối cụ ngó cho em cái mã Inada, ở đây hàng Inada thấy chủ yếu có 3 mã thôi, có duy nhất mã Dream Wave 1101D
Bên bán hàng maxcare thì cứ gạ mua Ghế maxcare, bảo cũng là hàng Nhật nhưng giá tốt hơn Inada

baotm

Xe tải
Vâng thế tối cụ ngó cho em cái mã Inada, ở đây hàng Inada thấy chủ yếu có 3 mã thôi, có duy nhất mã Dream Wave 1101D
Bên bán hàng maxcare thì cứ gạ mua Ghế maxcare, bảo cũng là hàng Nhật nhưng giá tốt hơn Inada
ok cụ, tí tối em hộp.