Hỏi kinh nghiệm Hà Nội đi Đồng Hới

timeout

Xe điện
29/4 này em cũng chạy vào Đồng Hới nghỉ 3 ngày. Biết đâu gặp các cụ trong đó, cứ thấy biển 30 là nháy đèn chào nhau cái cho vui ạ. Tình hình em đang tính 7h30-8h sáng chạy từ Đồng Hới vào động Thiên Đường chơi, liệu 15h có quay về Đồng Hới kịp không ạ. Chỉ đang ngại nhất là ngày nghỉ lễ đông người chơi, tắc đường... thôi ạ.

BINH MINH 07

Xe điện
29/4 này em cũng chạy vào Đồng Hới nghỉ 3 ngày. Biết đâu gặp các cụ trong đó, cứ thấy biển 30 là nháy đèn chào nhau cái cho vui ạ. Tình hình em đang tính 7h30-8h sáng chạy từ Đồng Hới vào động Thiên Đường chơi, liệu 15h có quay về Đồng Hới kịp không ạ. Chỉ đang ngại nhất là ngày nghỉ lễ đông người chơi, tắc đường... thôi ạ.
7h30 xuất phát từ ĐH thì muộn nhất 9h cụ sẽ có mặt ở động, cụ sẽ có 6h vừa ăn vừa chơi ở đó, em nghĩ là đủ. Từ động về thì nhanh thôi, trong đó thì sẽ đông nhưng chưa đử để tắc đường, chỉ tắc những chỗ ăn, nghỉ thôi.
Nhà cháu có thể sẽ gặp cụ, nhưng xe em 29A, không phải 30 chụ có nháy ko ?

dasaev

Xe buýt
Từ Đồng Hới, cụ theo đường HCM đi ngược ra phía bắc khoảng 60km, đến ngã 3 Khe Gát thì rẽ trái, đó chính là nhánh tây đường HCM, đi thêm 7km nữa là đến Suối Moọc, Hang Tối, động Thiên Đường. Cụ nên đi sớm để chơi ở đó hết 1 ngày là ok, có trò zipline cho bọn trẻ nó chơi khoái lắm nhưng 30/4 chắc rất đông. Ăn trưa thì ở luôn cái tròi trên đó (suối moọc) có gà nướng, cá suối, xôi, bia, nước ngọt, ăn xong lăn ra ngủ giữa núi rừng nghe chim kêu, suối róc rách cũng hay đấy.. rất ngon
Có thể em sẽ gặp cụ để giao lưu nhé !
Cám ơn cụ nhiều

quangkhang8714

Xe buýt
Các cụ đi Quảng Bình về có kinh nghiệm ăn uống ngon, bò, rẻ trong thành phố thì note lại cho e nhé. e tháng 6 cũng đưa các cụ và mấy đứa trẻ con vào đây chơi nhưng chỉ ở trong thành phố. thanks các cụ nhiều

Nguyendq1409

Xe đạp
e định đợt giỗ Tổ ( 25/4 ) này sẽ làm quả vào Đà Nẵng chơi. e định ngày đầu đi 1 mạch từ HN vào Đồng Hới ( nhà 3 người: 2vc và 1 nhóc 5t trong đó chỉ có mình e biết lái ) e đang lăn tăn quả từ HN đến Vinh thì nên đi đường HCM hay 1A. vì hôm đó e sợ 1A sẽ đông, mà HCM thì e sợ vắng nếu có sự cố thì buồn lắm ah.
Các cụ cho hỏi đường HCM từ HN vào Vinh có OK ko? cần chú ý j ko ah

formen

Xe lăn
cụ chú ý xe máy, đạp, bộ, bò, trâu lúc trời nhập nhoạng sáng- tối

đg mòn giờ đông dân sống ven đg rồi đi k còn phiêu nữa, hay phải cẩn thận. xe suv đi ngon, cuv hơi ồn và mệt, sedan nên đi 1a sớm.

e đi ngược ngày cc. e đi và về rồi. 2 tài đi chạy cuv. 3 ngày hn- quảng trị 2 đêm 1 ngủ cửa tùng, 1 ngủ đá nhẩy.

e ưa chỗ vắng nên đi sớm chả có ai, rất hài lòng.

e lên lịch sít sao, mỗi cung đg khoảng 150-250 km là đến điểm nghỉ- chơi- chụp- check- thoải mái rồi lại lên đg.

cc mở guc map chọn bản đồ offline mà tải về đt rồi chạy theo. k sai 1 ly. time đúng từng phút luôn. k phải hỏi đg.

tổng quãng đg khoảng 1300km 1 tài hơi mệt.

3_banh

Xe điện
e định đợt giỗ Tổ ( 25/4 ) này sẽ làm quả vào Đà Nẵng chơi. e định ngày đầu đi 1 mạch từ HN vào Đồng Hới ( nhà 3 người: 2vc và 1 nhóc 5t trong đó chỉ có mình e biết lái ) e đang lăn tăn quả từ HN đến Vinh thì nên đi đường HCM hay 1A. vì hôm đó e sợ 1A sẽ đông, mà HCM thì e sợ vắng nếu có sự cố thì buồn lắm ah.
Em cũng đi ngày giỗ Tổ đây, em đi Lăng Cô, nghỉ đêm Đồng hới cùng cung đường và t.g với cụ rồi. Em đi 1A. Hôm đấy 1A em đoán cũng chưa đông lắm đâu. Cụ đi đường mòn thì cũng không lo vắng vẻ đâu, giờ đông đúc lắm.

timeout

Xe điện
Em cũng cho cả nhà vào Quảng Bình 3 ngày dịp 30/4 này. Các cụ tư vấn giúp em xem ăn trưa ở thành phố Đồng Hới có quán ăn bình dân nào hợp lý không ạ. Lịch em tính 29/4 xuất phát 4h ở Hà Nội, ăn sáng ở Vinh, ăn trưa muộn khoảng 14h ở Đồng Hới, trưa 1/5 chạy ra Hà Nội.

Mr.Chem

Xe điện
Cụ đừng lo, hôm đấy có khi đường mòn còn đông hơn đường 1 ấy chứ....em đùa thôi chứ đường mòn HN-Vinh nhiều xe mà cụ, không lo gì đâu, chỉ có đoạn Vinh - Đồng Hới thì vắng vẻ 1 chút, nhưng vẫn phải phanh nhiều vì....rất lắm chó chạy ngoài đường.
Nguyên tắc em hay đi du lịch đường xa là cứ sáng kiếm cây xăng trong thành phố đổ đầy bình, lên xe việc đầu tiên là kiểm tra áp xuất lốp, cứ thế thì chấp tất đi đường nào cũng chơi. Nói vậy nhưng cũng phải ngắm chia km chạy xe, chỗ ăn chỗ ngủ.