[Funland] Hỏi kinh nghiệm điều trị bệnh tim cho người già tại Hà Nội

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Chào các bác.

Cụ bà nhà em, 75 tuổi, đang dự định điều trị tim tại bệnh viện Hà Nội cơ sở 2, do gần nhà em. Hiện tại dự kiến sẽ mổ ít xâm lấn, để nối dây chằng đỡ van lá sau của van ba lá

Bảo hiểm của cụ là tại Bệnh Viện Hữu Nghị Việt Xô, bên Bệnh Viện Hữu nghĩ cũng có khoa tim và cũng điều trị bệnh này.

Em xin hỏi kinh nghiệm các bác có trường hợp tương tự ạ.

Cám ơn các bác đã đọc tin và trả lời.

New car 2023

Xe container
Chào các bác.

Cụ bà nhà em, 75 tuổi, đang dự định điều trị tim tại bệnh viện Hà Nội cơ sở 2, do gần nhà em. Hiện tại dự kiến sẽ mổ ít xâm lấn, để nối dây chằng đỡ van lá sau của van ba lá

Bảo hiểm của cụ là tại Bệnh Viện Hữu Nghị Việt Xô, bên Bệnh Viện Hữu nghĩ cũng có khoa tim và cũng điều trị bệnh này.

Chúc cụ bà nhà bác mau khoẻ!!!!

Cái kinh nghiệm này là 1 kinh nghiệm không ai muốn có cả.

QMintech

Xe tăng
HN có phòng khám Thăng Long chỗ Lê Thanh nghị- Nhiều GS/TS khá nổi tiếng. Trước em đưa Cụ nhà em ra đó khám, nếu cần họ có thể đưa vào Bạch Mai. Cụ thử cân nhắc nhé

haivina

Xe điện
Chào các bác.

Theo em mổ tim bác nên đặt khám bs Lân Hiếu đại học Y rồi theo bác ý hướng dẫn.

ngocanh77

Xe buýt
HN có phòng khám Thăng Long chỗ Lê Thanh nghị- Nhiều GS/TS khá nổi tiếng. Trước em đưa Cụ nhà em ra đó khám, nếu cần họ có thể đưa vào Bạch Mai. Cụ thử cân nhắc nhé
Cám ơn bác nhiều!

dung613

Xe máy
Cách đây 2 năm u nhà em phải lắp máy tạo nhịp tim, hỏi bạn bè thì bảo Việt Xô riêng khoa tim khá OK (các khoa khác thì tùy nhé, nhìn chung chất lượng Việt Xô kém) nên u em làm luôn ở đó vì có đúng tuyến bảo hiểm. Trộm vía đến giờ vẫn OK

smallstar_2404

Xe hơi
em nghe nói khoa tim mạch bệnh viện E ở Trần Cung khá tốt mà không bị quá đông, bác tham khảo xem sao ạ

poiuy

Xe ba gác
Ông cụ nhà em cũng có BHYT VX và cũng mắc bệnh tim nhưng chưa phải phẫu thuật (thật ra là do già quá người ta bảo không nên). Ông nhà em phải dùng thuốc thường xuyên và thuốc tại viện tim kê tốt hơn VX nên giờ đã chuyển BHYT về viện tim (Võ Chí Công).

ngocanh77

Xe buýt
Cách đây 2 năm u nhà em phải lắp máy tạo nhịp tim, hỏi bạn bè thì bảo Việt Xô riêng khoa tim khá OK (các khoa khác thì tùy nhé, nhìn chung chất lượng Việt Xô kém) nên u em làm luôn ở đó vì có đúng tuyến bảo hiểm. Trộm vía đến giờ vẫn OK
Em cám ơn bác nhiều!

ngocanh77

Xe buýt
Ông cụ nhà em cũng có BHYT VX và cũng mắc bệnh tim nhưng chưa phải phẫu thuật (thật ra là do già quá người ta bảo không nên). Ông nhà em phải dùng thuốc thường xuyên và thuốc tại viện tim kê tốt hơn VX nên giờ đã chuyển BHYT về viện tim (Võ Chí Công).
Em cám ơn bác!

Diep1979

Xe container
Năm ngoái mẹ cháu khó thở, đưa vào Xanh pôn, rồi Đống Đa cấp cứu. Bác sỹ bảo 90% về với gia tiên.

Cháu xin chuyển viện tim, Trần Hưng Đạo. Bác sỹ chụp chiếu các kiểu rồi bảo cho bà về, uống thuốc sống được ngày nào thì sống.

Á đù, cháu chỉ buông mỗi câu "em muốn bà khỏe, việc còn lại của các anh"

Xong cháu ra quán nước bên dưới ngồi, lát sau quay lại thì có chú bác sỹ trẻ lại gần bảo "mẹ anh tim nặng rồi, toi mấy đường máu lên tym và hở chân van số 2, bắt buộc phải mổ phanh tạo đường máu mới và xử lý van tim hở"

Cháu hỏi xác suất thành công bao nhiêu %?
Bác sỹ trẻ đó bảo nếu là tôi mổ thì 80% thành công

Chốt, chỉ định luôn cu em bác sỹ đó

Mẹ cháu giờ như ảnh cháu đính kèm ^^

••••

Cháu không nói về tiền nhé
Cháu chỉ nói bệnh tim thì cứ ra đúng chuyên khoa của nó. Mỗi vậy thôi

cairong_2011

Xe container
Không nói trước được vì thể trạng mỗi người 1 khác. Cách đây hơn 10 năm, cụ bà tôi đặt stern ko được do nhiều chỗ tắc quá nên BS khuyên mổ phanh bắc cầu. Hỏi BS Lân Việt, tim BM bảo OK. Tuy nhiên sợ tuổi cao, HA cao ... nên về uống thuốc sống chung với lũ. Đợt rồi định vào 108 đặt stern, qua soi thì BS bảo ko cần đặt gì cả. Tuổi cao cứ dùng thuốc vẫn OK

Diep1979

Xe container
Cũng tùy cụ nhể?

Mẹ cháu 35 năm tiểu đường, huyết áp cao và tai biến năm 2022.

Vào viện tim trần hưng đạo, phải chữa tiều đường về mức an toàn và huyết áp ổn định xong mới mổ.

Hồi tháng 3/2023 mổ và hôm nay gấu vừa đưa bà đi khám định kì về.

Ơn giời, mẹ cháu vẫn ổn

Mổ tim xong huyết áp lại ngon, chỉ uống thuốc tiểu đường và ăn theo chỉ định thôi ^^

Không nói trước được vì thể trạng mỗi người 1 khác. Cách đây hơn 10 năm, cụ bà tôi đặt stern ko được do nhiều chỗ tắc quá nên BS khuyên mổ phanh bắc cầu. Hỏi BS Lân Việt, tim BM bảo OK. Tuy nhiên sợ tuổi cao, HA cao ... nên về uống thuốc sống chung với lũ. Đợt rồi định vào 108 đặt stern, qua soi thì BS bảo ko cần đặt gì cả. Tuổi cao cứ dùng thuốc vẫn OK

isak

Xe tăng
Chào các bác.

Mẹ cụ đang nằm ở Tim Hà Nội rồi thì cứ đúng chuyên khoa mà chữa, không ai lại quay về bệnh viện đa khoa cả. Cụ mổ xong ổn định nếu bên Tim đông quá không nằm lâu theo dõi được thì mới phải về Việt Xô.
Tim Hà Nội về chuyên môn em thấy ổn.

Vinhdq164

Xe buýt
E thấy TT tim mạch viện E ổn. Ng nhà e điều trị ở đấy thấy rất tốt.

wild nature

Xe điện
Theo em cụ tham khảo Viện Tim mạch VN thuộc BM Bạch Mai. Tim Hà Nội chưa chuẩn đâu cụ ạ, nhất là mổ xẻ phẫu thuật

ngocanh77

Xe buýt
Mẹ cụ đang nằm ở Tim Hà Nội rồi thì cứ đúng chuyên khoa mà chữa, không ai lại quay về bệnh viện đa khoa cả. Cụ mổ xong ổn định nếu bên Tim đông quá không nằm lâu theo dõi được thì mới phải về Việt Xô.
Tim Hà Nội về chuyên môn em thấy ổn.
Em cám ơn bác.