Hỏi kinh nghiệm đi Sơn la.

debin

Xe buýt
Em đến Hát lót lúc 15h30, trên đường đi gặp các cụ bên Korando ọp Tây bắc phi ầm ầm

hatcuom

Xe hơi
Em tuần sau cũng đi SL. Hôm trc đi Chúc Sơn thấy đường sửa đẹp phết. Ko biết đoạn từ XM lên SL thế nào? Cảm ơn CỤ chủ thớt và các Cụ đã chia sẻ.

civic2010

Xe buýt
Đường hn-sơn la bây giờ quá đẹp, rộng rãi, chạy vô tư. Để chạy quá tốc độ thì trừ khi tài chuyên chạy cung này và không có ai ngồi sau thôi. Đường ngoằn nghèo chạy 70km/h là ngồi sau say lắm.
Còn chạy đêm thì mình mình 1đường, lâu lắm mới gặp 1 xe chở hàng. Xxx nó cũng chẳng canh đêm vì làm gì có xe, vít thoải mái. Nhưng đêm nhiều đoạn sương mù lắm, với lại cua nhiều chả đi nhanh được

anhgia

Xe buýt
Đường hn-sơn la bây giờ quá đẹp, rộng rãi, chạy vô tư. Để chạy quá tốc độ thì trừ khi tài chuyên chạy cung này và không có ai ngồi sau thôi. Đường ngoằn nghèo chạy 70km/h là ngồi sau say lắm.
Còn chạy đêm thì mình mình 1đường, lâu lắm mới gặp 1 xe chở hàng. Xxx nó cũng chẳng canh đêm vì làm gì có xe, vít thoải mái. Nhưng đêm nhiều đoạn sương mù lắm, với lại cua nhiều chả đi nhanh được
Cụ có nhầm không hả cụ. Đường HN - SL bi giờ xe khách Sơn La, Điện Biên chạy đêm cả 2 chiều lên xuống (toàn Space) ầm ầm như tập trận chưa kể xe tải chở hàng. Nhộn nhịp lắm chứ không có chuyện 1 mình 1 đường như cụ nói đâu nha. Cũng không có chuyện xxx nghỉ đêm đâu nha, tụi này ăn đòn ở Hát Lót rồi đó, nói chung đường này mà xxx sử dụng súng buổi đêm tại các khu vực speed limit thì anh em mình chỉ có.... hự hự thôi.

danghung83hn

Tháo bánh
Cụ đi đường qua Mc thì cẩn thận lở đất đoạn từ mai châu lên mộc châu nhoé

civic2010

Xe buýt
Cụ có nhầm không hả cụ. Đường HN - SL bi giờ xe khách Sơn La, Điện Biên chạy đêm cả 2 chiều lên xuống (toàn Space) ầm ầm như tập trận chưa kể xe tải chở hàng. Nhộn nhịp lắm chứ không có chuyện 1 mình 1 đường như cụ nói đâu nha. Cũng không có chuyện xxx nghỉ đêm đâu nha, tụi này ăn đòn ở Hát Lót rồi đó, nói chung đường này mà xxx sử dụng súng buổi đêm tại các khu vực speed limit thì anh em mình chỉ có.... hự hự thôi.
thế à cụ. he he
em số may thật, không bị nó bắn chứ không thì tèo.
đợt tháng 5 vừa rồi có việc đi sơn la, 12h mới từ HN đi đến SL khoảng 7h tối xong lại quay về HN luôn lúc 9h tối, về đến HN khoảng 3h sáng.
là lần đầu đi sơn la nên lúc đi còn rón rén vì chưa quen đường, mới lại đường quanh co quá mấy người ngồi sau kêu say xe nên không chạy nhanh được. lúc về chạy đêm em thấy 1 mình 1 đường thật mà, chả có xe nào cả, xxx em cũng không thấy có trạm nào.

Nguoi_quen

Xe tải
thế à cụ. he he
em số may thật, không bị nó bắn chứ không thì tèo.
đợt tháng 5 vừa rồi có việc đi sơn la, 12h mới từ HN đi đến SL khoảng 7h tối xong lại quay về HN luôn lúc 9h tối, về đến HN khoảng 3h sáng.
là lần đầu đi sơn la nên lúc đi còn rón rén vì chưa quen đường, mới lại đường quanh co quá mấy người ngồi sau kêu say xe nên không chạy nhanh được. lúc về chạy đêm em thấy 1 mình 1 đường thật mà, chả có xe nào cả, xxx em cũng không thấy có trạm nào.
Thế thì số cụ đỏ lắm đấy :)
xxx ở Sơn La có 2-3 chỗ bắn đêm cơ ạ :(
Cụ 1 mình 1 đường chắc là đi tốc độ cũng cao lắm nhỉ :)

tientheq

Xe đạp
Trên GG maps chỉ chạy theo đường 32 không biết có ổn không các cụ nhẩy ?

chuot_bach

Xe tăng
Nếu google map chỉ theo đường 32 thì đoạn rời khỏi đường 32 là chỗ nào ?

gl1600

Xe điện
Đoạn rời khỏi đường 32 là ngã ba Thu CÚc, một đường đi Nghĩa Lộ là đường 32, 1 đường quặt trái đi Phù Yên - Bác Yên - chạy dọc sông Đà qua cầu Tạ Khoa qua đèo Chẹn rồi xuống đến Hát Lót.. Đoạn này chỉ đẹp đến Phù Yên thôi ạ. còn từ Phù Yên đi đường xấu ( ko phải là quá xấu) nhưng hẹp và cua nhiều.

Nguoi_quen

Xe tải
Trên GG maps chỉ chạy theo đường 32 không biết có ổn không các cụ nhẩy ?
Nếu google map chỉ theo đường 32 thì đoạn rời khỏi đường 32 là chỗ nào ?
Đoạn rời khỏi đường 32 là ngã ba Thu CÚc, một đường đi Nghĩa Lộ là đường 32, 1 đường quặt trái đi Phù Yên - Bác Yên - chạy dọc sông Đà qua cầu Tạ Khoa qua đèo Chẹn rồi xuống đến Hát Lót.. Đoạn này chỉ đẹp đến Phù Yên thôi ạ. còn từ Phù Yên đi đường xấu ( ko phải là quá xấu) nhưng hẹp và cua nhiều.
Nếu các cụ ở HN và định đi Sơn La thì đừng đi theo đường 32 ạ.
Các cụ theo Đại lộ Thăng Long lên Hòa Lạc, ra Xuân Mai, rẽ phải theo quốc lộ 6 lên Sơn La thì đường đẹp hơn ạ.

nguoitinhmuadon

Xe đạp
Nếu các cụ ở HN và định đi Sơn La thì đừng đi theo đường 32 ạ.
Các cụ theo Đại lộ Thăng Long lên Hòa Lạc, ra Xuân Mai, rẽ phải theo quốc lộ 6 lên Sơn La thì đường đẹp hơn ạ.
Đi đường này xa hơn nhiều ko ạ?

Nguoi_quen

Xe tải
Đi đường này xa hơn nhiều ko ạ?
Xa hơn khoảng 20-30km cụ ạ.
Nhưng nhanh hơn ít nhất 1h, lái xe cho Sếp cháu chạy Land Cruiser 4.5 thì đi mất khoảng 4,5 đến 5 tiếng.
Cái chính là đỡ mệt người, đỡ hại xe hơn cụ ạ :D

anhgia

Xe buýt
Thực ra thì thế này: Từ ngã 3 Thu Cúc đi Ba Khe là QL 32A các cụ ạ. Từ ngã 3 Thu Cúc đi Phù Yên các cụ sẽ gặp ngã 3 Mường Cơi và chính xác thì đường từ ngã 3 Thu Cúc đến ngã 3 Mường Cơi là QL 32B. Từ Thu Cúc đến ngã 3 Mường Cơi mà rẽ phải (QL 279) sẽ chập vào QL 32A (Thu Cúc - Ba Khe) đường này có đèo Lũng Lô nổi tiếng trong chiến dịch Điện Biên Phủ đấy các cụ...
Nếu không cần ghé Phù Yên, Bắc Yên thì các cụ cứ QL 6 mà đi, đường đẹp, rộng rãi tuy có xa hơn chút xíu.

donlilama

Xe buýt
em hay đi Sơn la vì quê ngoại em trên đó, cụ đi nhớ một số lưu ý:
- Đi đúng phần đường của mình, tuyệt đối không lấn đường dù đường đi rất vắng, vì đường đèo dốc quanh co nhiều rất nguy hiểm khi lấn sang phần đường người ngược chiều
- Đoạn km 64 Mộc Châu xxx hay bắt đè vạch, tốc độ
- Dốc Cun: cụ không được đè vạch (nhất là khi về HN: đổ đèo), em đã bị xxxx bắt lỗi đè vạch tại giữa dốc (xxx nằm trên chỗ vách núi nhô ra để chụp ảnh xuống)
Chúc cụ lái xe an toàn.
Thấy hay cụ vodka em nhé!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Sương mù là có đấy cụ ạ. Cụ đi tầm tháng 3-4 là gặp, đèn xe space chỉ nhìn được khoảng 10m thôi. [-O<

Cụ đi đường qua Mc thì cẩn thận lở đất đoạn từ mai châu lên mộc châu nhoé
Mùa mưa thì sợ, mùa khô thì các cụ cứ yên tâm. Mạn Lào Cai sạt lở đất mới khiếp... ^#(^