[Funland] Hỏi kinh nghiệm đào vàng dưới suối

chuot08

Xe lăn
Xin lỗi cụ. Em tìm cả chiều nay mà không nhớ nhét nó vào chỗ nào để cho lên đèn chụp cho cụ thẩm...
Vì nó nhỏ như đầu ngón tay... Tối phải hỏi nóc nhà xem có cất ở đâu không vậy.
Chắc là bán quý như cụ nói thôi vì em mua nó cũng không đắt. 2015 chỉ khoảng 150$/viên
Cũng tuỳ độ tinh khiết và màu của viên đá; nên tuy gọi là bán quý nhưng độ cứng của Garnet chỉ thua Ruby, saphia 1.5 điểm và có lịch sử lâu đời. Viên đẹp vẫn rất được ưa chuộng và độ đẹp hay được sánh với saphia.
Đây là 3 viên Garnet màu đó, thuộc dạng đẹp. Màu này ta hay gọi là Ngọc Hồng Lựu, nhìn nó mạnh mẽ năng lượng và huyền bí.

Chỉnh sửa cuối:

saphia2008

Xe tải
Em đọc nhanh lại tưởng cụ hỏi "Kinh nghiệm dưới suối vàng" keke

cuhaifus

Xe container
Cụ nào từng đi đào vàng cho e ít kinh nghiệm, e đang làm ở địa phương thuộc một tỉnh Tây Bắc, cụ thể là huyện Bảo Lạc - CB. Mọi người nói dưới suối có nhiều vàng và dân ở đây giàu cũng từ vàng, hiện tại chính quyền đã cấm nhưng không thể triệt để nên vẫn có người mang máy miệt mài xuống suối đào. Vì nhạy cảm nên e ko nói rõ người hàng ngày vẫn đánh giàn máy đi khai thác. Cụ nào có kinh nghiệm có thể chỉ e cách nhận biết điểm nào là tiềm năng và khả thi để e trốn việc đi tìm. Thánh nhân đãi kẻ khù khờ, biết đâu lại kiếm được
Em từng đi nhưng làm hang, ko làm sa khoáng. Nói chung môn này thì vàng tìm người chứ người ko tìm được vàng đâu. Bạn em có ông làm từ thời trẻ và đến giờ vẫn làm, lúc đc lúc thua, làm từ sa khoáng cho đến vàng gốc, rồi chung với các chuyên gia tàu làm hóa, được thì lại đầu tư tiếp và có lúc được mớ to có lúc lại sạch bách.