Hỏi kinh nghiệm chạy Đà Nẵng

quangdzung

Xe điện
30/4 này em định làm 1 chuyến 4 ngày hà nội- đà nẵng, kính các cụ tư vấn giùm em ạ, em định đi như này:
Tối hôm trước chuẩn bị đồ đạc ăn tối nghỉ ngơi 20h30 về ninh bình quê em, 22h về đến nb ngủ nghỉ.
Ngày 1: ăn sáng rồi xuất phát 8h đến nghệ an hoặc hà tĩnh ăn trưa tầm 12h
Chạy tiếp đên bến em gần quảng bình tầm 14h ngắm nghía dạo tý ảnh ọt rồi chạy vào nhật lệ lấy phòng nghỉ rồi đi thăm biển ăn uống xong thăm thị xã ...hết ngày 1

Ngày 2: xuất phát sớm tý, ăn sáng rồi chạy qua huế theo đường tránh vào thẳng rề sọt lăng cô tham quan chụp ảnh cfe rồi ăn hải sản quán bé đen xong chạy aleen đỉnh hải vân chơi, xuống đèo là đất đà nẵng ( lấy phòng đã book trước) nghỉ ngơi, chiều đi chơi ăn uống đâu thì thoải mái hết ngày 2

Ngày 3: đi tham quan bà nà nếu thích ( mất buổi sáng sẽ đông) hoặc đi ngũ hành sơn, hội an chieu về tắm biển ăn uống nghỉ ngơi..hết ngày 3

Ngày 4 trả phòng sớm tý về huế chơi đến trưa ăn ở huế xong thì đạp về hn
Kính các cụ hay đi xem đã hợp lý chưa về khoảng cách và thời gian ạ, em chỉ có 4 ngày thôi và e k muốn chạy đêm đường lạ.
Đa tạ các cụ
Quan điểm của em là ngày 1 cụ đóng căng đét vào thẳng Đà Nẵng,( ngày đầu khỏe nên đi chặng dài nhất). Nếu cụ xuất phát từ Ninh bình thì thừa sức chạy vào Hội An. Thăm phố cổ Hội An ban đêm mới hay
Ngày 2 quay về Bà Nà thì nhân tiện rẽ vào Ngũ Hành Sơn cho tiện đường. Xong Bà Nà thì rông thẳng về Huế chơi và ăn ngủ nghỉ
Ngày 3 lại túc tắc vừa đi vừa chơi cho đến khi về HN
Cụ chạy được như thế thì từ ngày thứ 2 trở đi sẽ rất nhàn.
P/S. nếu ăn ở Lăng Cô thì đừng vào quán Bé Đen, quán này chỉ dành cho dân đi đường, cụ vòng ra đằng sau là đầm Lập An, có 3 cái quán nổi ở giữa đầm, cụ vào quán Long Việt. Quán đó mới là quán dành cho dân Đà Nẵng chạy ra ăn hải sản. Quán đó đây

totorauxom

Xe điện
E chạy ỉn nên cũng k sợ mệt lại 2 tài cứng nữa, nhưng vướng bọn trẻ con nên e là khó, e bị chốt ngày nên khó quá, cũng định lúc về ngủ lại tại vinh nhưng k được..

totorauxom

Xe điện
Đoạn Quảng Bình-HUế đường 1 cực xấu nên theo tôi cụ đi như thế này:
Ngày 1: Hà Nội- Huế (Lăng Cô): Đi theo đường HCM tới Cam Lộ thị rẽ xuống đường 1A (Xa hơn khoảng 100 km nhưng đi thoáng hơn nhiều. Cố đi sớm, tối nghỉ lại Lăng Cô.
Ngày 2: Từ Lăng Cô chạy lên chơi Bà Nà (cùng chiều đi vào đầu TP Đà Nẵng luôn), trưa quay về Hội An, chiều và tối chơi ở Hội An.
Ngày 3: Sáng chơi ở Đà Nẵng (Chùa Linh Ứng), 9-10h chạy ra Huế, Chiều chơi ở Huế rồi chạy ra Quảng Trị hoặc Quảng Bình.
Ngày 4: Chạy về Hà Nội.
Chúc cụ và gia đình đi chơi vui vẻ, an toàn
Phương án của cụ hay quá, em theo cung này khá ổn, em bỏ bà nà và đi tắm biển vậy, ngày đầu hăng nên đạp vào thẳng lăng cô cho nó máu
P/s cụ Dũng khỏe thật, vút phát đà nẵng luôn, em phục cụ đấy

Bommeo

Xe tải
Ở Lăng Cô có khu nghỉ của Ban Tài chính Quản trị giá khá ổn, rộng rãi, có bể bơi. Đi tắt qua đường là sang tới khu đẩm để ăn tối đấy cụ nhé. Tôi có lần đã chạy Ỉn, theo đường Hồ Chí Minh ngày 1 Hà Nội-Đà Nẵng luôn nhưng hơi mệt.
Theo tôi chỉ đến Lăng Cô là vừa tầm vì nếu vào Đà nẵng, hôm sau đi bà Nà cụ lại phải quay ngược ra.
Vì cụ đi từ Ninh Bình, đoạn đường ngắn hơn nên trên đường vào, đoạn tránh Huế có thể thăm quan Lăng (Khải định hoặc Minh Mạng gì đó tôi không nhớ nữa) để lượt quay ra đi đường vào thành phố thăm quan sẽ tiết kiệm thời gian hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có thêm tài hỗ trợ đi cùng thì tốt hơn, vì nên đảm bảo an toàn, vì quá mệt rủi ro lắm cụ ah!

quangdzung

Xe điện
Phương án của cụ hay quá, em theo cung này khá ổn, em bỏ bà nà và đi tắm biển vậy, ngày đầu hăng nên đạp vào thẳng lăng cô cho nó máu
P/s cụ Dũng khỏe thật, vút phát đà nẵng luôn, em phục cụ đấy
Lăng cô với Đà nẵng thì khác gì nhau đâu cách có 30km. Tết vừa rồi em chạy 1 vòng Tây nguyên, Đà Lạt rồi vòng ra Ninh Thuận theo đường ven biển chạy về HN. Lái xe mất 7 ngày, 3500km. 1 mình em lái vẫn bình thường
Em vẫn khuyên cụ đi đường 1, đường 1 những chỗ sửa cụ vẫn đóng được 60-70km/h. Đi đường HCM mất thêm 100km là cũng mất gần 2h nữa đấy

3077

Xe container
Lăng cô với Đà nẵng thì khác gì nhau đâu cách có 30km. Tết vừa rồi em chạy 1 vòng Tây nguyên, Đà Lạt rồi vòng ra Ninh Thuận theo đường ven biển chạy về HN. Lái xe mất 7 ngày, 3500km. 1 mình em lái vẫn bình thường
Em vẫn khuyên cụ đi đường 1, đường 1 những chỗ sửa cụ vẫn đóng được 60-70km/h. Đi đường HCM mất thêm 100km là cũng mất gần 2h nữa đấy
Đường 1 đợt 30/4 đen đen gặp tắc đường thì k biết bao giờ mới xong, có lần bạn em đi về Vinh mà mất gần 12h.

3077

Xe container
Quan điểm của em là ngày 1 cụ đóng căng đét vào thẳng Đà Nẵng,( ngày đầu khỏe nên đi chặng dài nhất). Nếu cụ xuất phát từ Ninh bình thì thừa sức chạy vào Hội An. Thăm phố cổ Hội An ban đêm mới hay
Ngày 2 quay về Bà Nà thì nhân tiện rẽ vào Ngũ Hành Sơn cho tiện đường. Xong Bà Nà thì rông thẳng về Huế chơi và ăn ngủ nghỉ
Ngày 3 lại túc tắc vừa đi vừa chơi cho đến khi về HN
Cụ chạy được như thế thì từ ngày thứ 2 trở đi sẽ rất nhàn.
P/S. nếu ăn ở Lăng Cô thì đừng vào quán Bé Đen, quán này chỉ dành cho dân đi đường, cụ vòng ra đằng sau là đầm Lập An, có 3 cái quán nổi ở giữa đầm, cụ vào quán Long Việt. Quán đó mới là quán dành cho dân Đà Nẵng chạy ra ăn hải sản. Quán đó đây
Cụ ơi cho em hỏi đầm Lập An là chỗ nào thế, em coi tren gmap mà mãi k thấy, có phải quán là chỗ em đánh dấu X không cụ (đối diện Bé Đen 2)?

Chỉnh sửa cuối:

CuongDN2012

Xe điện
Cụ ơi cho em hỏi đầm Lập An là chỗ nào thế, em coi tren gmap mà mãi k thấy
Đầm Lập AN là ngay vịnh Lăng Cô đó cụ, cụ đi vào Lăng Cô bên này tay trái từ HN vào biển là Lăng Cô, bên tay phải là có một cái hồ lớn mênh mông nếu cụ đi từ Đèo Phước Tượng nhìn xuống cụ sẽ thấy, Nó chính là Đầm Lập An, hàu nhiều vô kể

Camrybeo

Xe tải
Căng đét cụ à. Nếu toàn thanh niên thì ok, có trẻ nhỏ thì hơi vất. Tóm cái váy là 4 ngày đó cụ mệt nhất, và ko khéo chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi ạ.

buti

Xe hơi
Em đá lên phụ cụ chủ nhờ các cao nhân đi qua tư vấn, em cũng vẫn đang lăn tăn vụ đi đường 1 hay đường HCM

love_football

Xe tải
Em lái xe cỏ vài lần vào Đà Nẵng rồi, em toàn đi đường HCM tới tận Quảng Trị, rồi rẽ ra quốc lộ 1 vào Huế. Đường HCM xa tí nhưng nhàn đầu, em không biết có chậm hơn quốc lộ 1 nhiều không, nhưng đi ban ngày từ Quảng Trị vào Huế có 1 đoạn mà chạy mệt lắm.
Cụ chú ý từ chỗ giao cắt đường HCM và đường đi Lao bảo, rẽ trái vài km là có đường tránh TP Đông Hà vào Huế.
Em nhiều thời gian nên 2 ngày em mới vào tới Đà Nẵng :D
Em đá lên phụ cụ chủ nhờ các cao nhân đi qua tư vấn, em cũng vẫn đang lăn tăn vụ đi đường 1 hay đường HCM

mr.ken_no1

Xe container
cụ đi thế nào em ko biết
nhưng thông tin cho cụ lễ hội pháo hoa ĐN diễn ra ngày 28,29/4
hầu như phòng ốc ngày này rất khó tìm và hầu như những ks có sao thì bắt buột phải ở 2-3 đêm liên tục
Ở NHà nghỉ cũng được mà cụ ơi

mr.ken_no1

Xe container
27 tết vừa rồi em mới chạy xong. Cứ đường 1 mà đi, đường tránh Kỳ Anh và đường tránh Huế là cực đẹp. Sáng 5h em xuất phát ở KeangNam, ăn sáng, ăn trưa dọc đường. 19h đã có mặt ở Đà nẵng
25 này e xuất phát liệu chạy đ1 có bị tắc ko cụ nhỉ

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Kế hoạch em định đi ntn, cụ chủ tham khảo xem. Em đi dài ngày hơn cụ nên thoải mái hơn chút. Các cụ cho em lời khuyên có chỗ nào bất hợp lý về thời gian đi lại ko ạ

Lịch trình du lịch 30-4 Đà Nẵng:
-Ngày 26-4: Hà Nội-Quảng Bình:490km
Sáng 5h30 xuất phát, 7h30 ăn sáng ở Ninh Bình, trưa 11h30 ăn trưa tại tp Vinh- Nghệ An. Chiều khoảng 4h30 vào đến tp Đồng Hới-Quảng Bình. Nhận phòng nghỉ ngơi ăn tối, đi chơi TP Đồng Hới( nếu ko mệt), về ngủ
- Ngày 27-4: Quảng Bình-Đà Nẵng: 280km
PA1: Sáng dậy ăn sáng,8h lên đường,11h ăn trưa ở Tp Huế,12h đi tiếp dự kiến 14h đến Tp Đà Nẵng.( Đã tính cả thời gian hái hoa bắt bướm trên đường:)))
Nghỉ ngơi 17h dậy đi chơi, ăn tối...
PA2: sáng dậy 7h lên đường , ăn sáng bánh biếc trên oto,10h đến tp Huế đi chơi lăng Khải Định và 1 số nơi, ăn trưa và đi tiếp, dự kiến 14h30 đến tp Đà Nẵng. Nghỉ ngơi 17h dậy đi chơi, ăn tối...
- Ngày 28-4:
Sáng 8h dậy ăn sáng, tắm biển, đi chơi bán đảo Sơn Trà chùa Linh Ứng . Ăn trưa nghỉ ngơi, chiều 3h dậy đi Ngũ Hành Sơn, tối về Hội An ăn tối, chơi phố Hội An.10h về ĐN
-Ngày 29-4:
8h dậy ăn sáng,tăms biển. Trưa đi chơi Bà Nà Hills,tối về ăn tối, đi chơi TP xem pháo hoa
- Ngày 30-4:
Sáng 8h dậy ăn sáng, đi cano chơi Cù Lao Chàm. chiều 2h về nghỉ ngơi 5h đi tắm biển, tối ăn tối đi chơi
1-5: sáng 8h dậy ăn sáng đi chơi mua bán. Trưa về ăn trưa check out 13h đi về Quảng Trị: 210km. 7h tối ăn tối ngủ ở Quảng Trị
2-5: sáng 8h dậy ăn sáng về HN. Trên đường nghỉ ngơi ăn uống dự kiến 9h tối về đến HN

vih0702

Xe tải
Em lần đầu khám phá, xin các cụ lịch trình tối ưu nhất cho 8 ngày Hà Nội - Đà Nẵng - Hà Nội

joyride

Xe điện
Em lần đầu khám phá, xin các cụ lịch trình tối ưu nhất cho 8 ngày Hà Nội - Đà Nẵng - Hà Nội
Cụ phải nói cụ muốn đi thăm thú những đâu nữa dọc đường thì em mới tư vấn chuẩn đc.

Lịch trình năm trc để cụ tham khảo:
Ngày 1: đi sớm từ HN. Đi đường HCM, ngủ Phong Nha.
Ngày 2: đi thăm động Thiên đường. Quay về ăn trưa ở Phong nha hoặc suối nước Mọc (trên đường từ động Thiên đường về Phong Nha). Tầm 2h chiều thẳng tiến Đà Nẵng. Tối ngủ Đà Nẵng.
Ngày 3: đi chơi ở Đà Nẵng, núi Ngũ Hành sơn, Sơn Trà (chuà Linh Ứng), đi Mỹ Sơn.
Ngày 4: Hội An, Cửa Đại. Tối về ngủ Đà Nẵng.
Ngày 5: Bà Nà. Chiều xuống núi đi thẳng Huế. Tối ngủ ở Huế.
Ngày 6: chơi ở Huế, cũng nhiều nơi.
Ngày 7: đi sớm từ Huế, đến Đông Hà,Quảng trị thăm thú. Chiều đi Hà Tĩnh. Ngủ đêm Hà Tĩnh.
Ngày 8: Hà Nội thẳng tiến.