Chi hội Hội Kia Visto -Atos

mabu_210

Xe điện
Thứ 7 tới có OF cùng team bên MSC cụ có rảnh và join được thì ới rồi đi cùng luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ducngoc_y

Xe tải
ok Sáng thư này thì em có việc rồi Nếu xong sớm em sẽ ới cụ nhé Thank cụ

mabu_210

Xe điện
Mới gặp 1 xe giống hệt của AE mềnh, nhưng màu xanh dương nhạt, đã để lại số ĐT và ít thông tin trên kính lái nhưng ko thấy chủ xe liên lạc lại, chắc ko có nhu cầu lập bang hội hoặc ko sinh hoạt trên OF hoặc thông tin ko đến đc tay chủ xe:

Còn 1 con nữa ở Hoàng Quốc Việt màu cam, 1 con đỏ đun ở Sơn Tây vẫn gặp suốt nhưng ko thấy có OF....chứng tỏ cũng nhiều người dùng phết nhể :D

mabu_210

Xe điện
Update: 29/09/2013
Mới trang bị thêm đôi đệm hạt gỗ vào ngồi cho mát mít và lưng, giá cũng hạt dẻ cụ ợ, 200k/1c:

Sắp tới e lắp thêm đôi loa cánh mới múc của cụ Spackvan và đôi đèn logo Kia ở cánh cửa của cụ Mc-Laren tặng nữa :D

Sàn Xe Việt VN

[Tịch thu bằng lái]
Xe cụ nhìn lạ quá nhỉ? Em mới thấy lần đầu? Xe nhập hả cụ!

mabu_210

Xe điện
Em mới múc thêm đôi led ở cánh sau dư lày nữa là đủ bộ 4 cánh: 2 cánh trước led có logo (cụ McLaren-01 tặng), 2 sau led trắng thường 100k/đôi, ổn ko các cụ:

công cuộc đục đẽo cho V2 cũng lắm công phu thật :D

ducngoc_y

Xe tải
bác lắp led hả Chú Tùng lắp cam HD cũng cũng nhắn em ra lắp led cửa mà em bận quá không có TG đi được . bác mua đệm ghế ở đâu đấy Ra Nguyễn công trứ hả .Hôm nọ cầm lọ ra xin được ít sơn bác ạ có va quệt ở đâu ngại sơn lại thì chấm tạm :)

ducngoc_y

Xe tải
Ah quên hai cái đèn dưới gầm của xe cụ có sáng không xe em ko sáng hôm nào phải sửa lại

mabu_210

Xe điện
bác lắp led hả Chú Tùng lắp cam HD cũng cũng nhắn em ra lắp led cửa mà em bận quá không có TG đi được . bác mua đệm ghế ở đâu đấy Ra Nguyễn công trứ hả .Hôm nọ cầm lọ ra xin được ít sơn bác ạ có va quệt ở đâu ngại sơn lại thì chấm tạm :)
Đệm mua ở mấy hàng đi rong nhé, chúng nó hét giá tận 380k/1c đấy, giả 200k/1c bán thì lấy, ko thì thoai.
Sơn linh tinh làm gì cho nó lem nhem mất giá trị, có va quệt nhẹ xước xát ở đâu thì kệ nó, cần thiết thì cuối năm gom vào làm 1 thể, chả đáng bao nhiêu, lại có xe đẹp chơi tết :D

Ah quên hai cái đèn dưới gầm của xe cụ có sáng không xe em ko sáng hôm nào phải sửa lại
Đèn gầm ko sáng thì kiểm tra lại jắc cắm ở sau nút bật ý, vì con xe đó hôm xem mình nhớ là nó lên đủ hết đèn mà, (khả năng) nếu có tháo đầu DVD làm gì thì lúc lắp vào thợ quên ko cắm jắc thôi, tự tháo ra kiểm tra được. Nếu cần làm mới chóa + chụp nhựa trong suốt vỏ ngoài đèn đóm thì ra đầu Lê Văn Lương số nhà 97 thì phải (nếu nhớ ko nhầm) qua cầu vượt LVL có khoảng mấy mét là thấy ngay, cửa hàng nằm bên tay phải luôn, thợ làm đc, giá rổ phù hợp, nếu cháy bóng thì lên Mast mua cho rẻ rồi về tự thay lấy.
Đang thừa 1 bộ thảm sàn xe đó bằng nỉ màu lông chuột, thảm zin theo xe nhé, nếu thảm xe cụ xấu + ko đồng bộ và cụ ko chê thì biếu cụ. Nếu cụ lấy thì bố trí time cuối tuần để nhận hàng nhé, còn cụ ko có nhu cầu thì thoai.

Chỉnh sửa cuối:

bien_arch

Xe hơi
Trong khu nhà e có 1 chị đi xe giống thế này nhưng mà là Hyunhdai ạ! xe nhìn cũng hay phết ạ

ducngoc_y

Xe tải
Đệm mua ở mấy hàng đi rong nhé, chúng nó hét giá tận 380k/1c đấy, giả 200k/1c bán thì lấy, ko thì thoai.
Sơn linh tinh làm gì cho nó lem nhem mất giá trị, có va quệt nhẹ xước xát ở đâu thì kệ nó, cần thiết thì cuối năm gom vào làm 1 thể, chả đáng bao nhiêu, lại có xe đẹp chơi tết :D

Đèn gầm ko sáng thì kiểm tra lại jắc cắm ở sau nút bật ý, vì con xe đó hôm xem mình nhớ là nó lên đủ hết đèn mà, (khả năng) nếu có tháo
đầu DVD làm gì thì lúc lắp vào thợ quên ko cắm jắc thôi, tự tháo ra kiểm tra được. Nếu cần làm mới chóa + chụp nhựa trong suốt vỏ ngoài đèn đóm thì ra đầu Lê Văn Lương số nhà 97 thì phải (nếu nhớ ko nhầm) qua cầu vượt LVL có khoảng mấy mét là thấy ngay, cửa hàng nằm bên tay phải luôn, thợ làm đc, giá rổ phù hợp, nếu cháy bóng thì lên Mast mua cho rẻ rồi về tự thay lấy.
Đang thừa 1 bộ thảm sàn xe đó bằng nỉ màu lông chuột, thảm zin theo xe nhé, nếu thảm xe cụ xấu + ko đồng bộ và cụ ko chê thì biếu cụ.
Nếu cụ lấy thì bố trí time cuối tuần để nhận hàng nhé, còn cụ ko có nhu cầu thì thoai.
Em đang dùng thảm sàn xe bằng cao su cũng được vì vệ sinh cũng tiện cụ ạ nhưng có điều chỗ nỉ ở sàn the sau nhô lên ko có thảm cũng hay bị bẩn em đang định trải sàn lại bằng da. Cảm ơn cụ nhé bộ nỉ này chắc cũng chỉ có 4 miếng thôi đúng ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
Em đang dùng thảm sàn xe bằng cao su cũng được vì vệ sinh cũng tiện cụ ạ nhưng có điều chỗ nỉ ở sàn the sau nhô lên ko có thảm cũng hay bị bẩn em đang định trải sàn lại bằng da. Cảm ơn cụ nhé bộ nỉ này chắc cũng chỉ có 4 miếng thôi đúng ko ạ
Thảm cũ zin 3 miếng: 2 miếng trước, 1 miếng liền đôi sau.
Trải sàn hết 4 lít = 1 tiếng xong.

son.dz

Xe tải
Lạ đấy cụ ạ... Giá cụ cưới e nó về là bn thế? Ra đường chắcvai cũng phải ngắm^^

mabu_210

Xe điện
Xe này là Hyhundai Atoz cụ ạ Anh em họ hàng với visto trông cũng gần giống máy thì y hệt nhau
Mấy dòng này cũng tìm hiểu kỹ rồi nên ko lạ j lắm, mỗi một thị trường một tên gọi khác nhau mà:
Hyundai Amica / Atoz (UK)
Hyundai Atoz (Indonesia)
Hyundai Santro Xing (India)
Dodge Atos (Mexico)
Inokom Atos (Malaysia)
Inokom Atos Prima (Malaysia)
Kia Visto (South Korea)

Chỉnh sửa cuối:

ducngoc_y

Xe tải
Thảm cũ zin 3 miếng: 2 miếng trước, 1 miếng liền đôi sau.
Trải sàn hết 4 lít = 1 tiếng xong.
2 miếng sau liền đôi hả cụ vậy cụ cho em nhé đội ơn cụ :) thứ 7 em sẽ alo mời cụ Cafe nhé cụ ở khu thành công nhỉ vậy anh em mình ra cafe rửa xe dọn nội thất luôn nhỉ:) kính cụm