Chi hội hội kia spectra, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

jeep_iraq

Xe buýt
các bác chắc mải đi buốn "chứng" rồi nên nhà cửa vắng vẻ quá, có bài mới mà chưa ai trả lời. Bác vào thẳng hãng kia trên đường Nguyễn Trãi mà thay.
có phải chỗ đối diện C500 không bác , theo bác nên vào đấy hay cứ vào gara ae OF hay vào vd: ÂU MỸ

novsf

Xe tải
các bác cho em hỏi, em muốn thay má phanh cho Spectra của em thì nên đến Gara nào? giá cả khoảng bao nhiêu cho cả phanh trước và sau, mình có nên đi mua về rồi ra gara thay ko?
Mình mua luôn cũng được, ra gara có khi người ta cũng phải chạy đi mua. Em thay đôi má phanh sau lâu lắm rồi, đâu gần 400 ngàn. Em chẳng biết thế là đắt hay rẻ, nhưng có lẽ là đắt. Trông nó như má phanh xe máy ý mà.

Theo em cụ cứ ra chỗ cụ Hùng Cò mua rồi mang đi đâu thay cũng được, em thấy thay cũng dễ lắm.

jeep_iraq

Xe buýt
Mình mua luôn cũng được, ra gara có khi người ta cũng phải chạy đi mua. Em thay đôi má phanh sau lâu lắm rồi, đâu gần 400 ngàn. Em chẳng biết thế là đắt hay rẻ, nhưng có lẽ là đắt. Trông nó như má phanh xe máy ý mà.

Theo em cụ cứ ra chỗ cụ Hùng Cò mua rồi mang đi đâu thay cũng được, em thấy thay cũng dễ lắm.
cảm ơn cụ, em sẽ mua rồi raga thay ,đã vote cụ rồi.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
bác nào thiếu tên đề nghị tự bổ sung, sao đó post lại cho anh em khác biết. Lên danh sách để off đề nghị các kụ khửn trương cho(b)(b)(b)(b)(b)(b)

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
lâu không có ai vốt ka mình, đành phải xì pham vậy cho nhà cửa up chứ tụt quá rồi. Mà hình như anh e hội spec này không có món j sở trường sao ý, mấy bác hỏi xong lại phải chạy sang giải đáp kỹ thuật. Hy vọng các pác cùng nhau xây dựng nhóm spec phát triển nhỉ

suti

Xe buýt
Vầng, bác rảnh thì gọi lại cho em. Em cũng giống bác tom09, nửa muốn bán nửa ko vì với 230 củ em cũng chả có lựa chọn nảo hay ho hơn :^)
Cụ còn ý định bán xe không ạ, có anh bạn cùng cơ quan cứ đòi mua xe em mà em thì chưa có tiền nâng đời nên ko bán được. Nếu được cụ cho em cái contact và ít thông tin nhá.

Tiện thể hỏi các cụ luôn xe em hôm nọ đi công tác để quên đèn trần trong xe cứ bật nên về hết acqui, bây h chế độ điều hòa bật lên cứ ngầm định lấy gió ngoài, ngày trước thay acqui cũng bị thế sau có bài nào hướng dẫn làm thế nào để tự động lấy gió trong khi bật điều hòa lên ấy nhỉ, em quên khuấy mất rồi

Thanks các cụ

suti

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
thông thường nước làm mát được bổ sung bằng bình phụ bên cạnh, bác cứ đổ đầy cái bình phụ đó bằng nước sạch là ok. Còn đầu theo kinh nghiệm thì cứ 3 năm (nếu không có hiện tượng gì lạ) bác lại đưa xe vào gara để họ thay toàn bộ nước làm mát một lần.

Bố cáo các cụ là e vừa bị lỏng nắp gioăng cái nắp két nước hay sao ý, mất luôn cả cái nắp két nước (chắc là do mấy bác thợ khi kiểm tra xong vặn không chặt) sáng nay đi một đoạn là nước sôi lên và xe không đề được, mất điều hòa. E phải gọi cứu hộ đên kéo về gara, theo thông tin vừa được cấp báo là không sao cả đổ nước vào chạy tiếp. Thế mới biết spec tốt thật ha ha ha

Đề nghị các cụ thỉnh thoảng kiểm tra các loại nắp nắp xăng, nắp dầu máy, nắp két nước xem còn không nhé

Chuyển chế độ mặc định lấy gió ngoài sang lấy gió trong (cứ tháo ắc quy ra là nó lại bị chuyển):
1. Bác mở chìa khóa điện (không nổ máy) vặn phím tốc độ gió sang số to nhất.
2. Nhấn 5 cái vào cái nút lấy gió trong cho đến khi thấy đèn nhấp nháy là được
3. Bật công tắc điện đề một cái kiểm tra xem đã chuẩn chưa.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
thông thường nước làm mát được bổ sung bằng bình phụ bên cạnh, bác cứ đổ đầy cái bình phụ đó bằng nước sạch là ok. Còn đầu theo kinh nghiệm thì cứ 3 năm (nếu không có hiện tượng gì lạ) bác lại đưa xe vào gara để họ thay toàn bộ nước làm mát một lần.
Với khí hậu VN nên thay nước làm mát máy 1 năm 1 lần, không đáng bao nhiêu tiền nhưng đảm bảo hệ thống làm mát máy không bao giờ bị đóng cặn và máy chạy sẽ ngon hơn cụ ạ ! 3 năm thay 1 lần nếu cụ đi cực ít, chứ nếu chạy thường xuyên thì cụ nên thay 1 năm 1 lần cụ sẽ thấy máy chạy lì hơn nhiều !

Bố cáo các cụ là e vừa bị lỏng nắp gioăng cái nắp két nước hay sao ý, mất luôn cả cái nắp két nước (chắc là do mấy bác thợ khi kiểm tra xong vặn không chặt) sáng nay đi một đoạn là nước sôi lên và xe không đề được, mất điều hòa. E phải gọi cứu hộ đên kéo về gara, theo thông tin vừa được cấp báo là không sao cả đổ nước vào chạy tiếp. Thế mới biết spec tốt thật ha ha ha
Nắp két nước có khớp, đo chạy lâu không để ý nó bị đề ra thôi. Thỉnh thoảng các cụ nên kiểm tra bình nước tuần hoàn của két nước và không mở két nước ra làm gì. Bình nước tuần hoàn còn nước tức là két nước vẫn đang đầy rồi.

Chuyển chế độ mặc định lấy gió ngoài sang lấy gió trong (cứ tháo ắc quy ra là nó lại bị chuyển):
1. Bác mở chìa khóa điện (không nổ máy) vặn phím tốc độ gió sang số to nhất.
2. Nhấn 5 cái vào cái nút lấy gió trong cho đến khi thấy đèn nhấp nháy là được
3. Bật công tắc điện đề một cái kiểm tra xem đã chuẩn chưa.
Em bổ xung một chút :
1. Chuyển công tắc chế độ gió sang phần sấy kính (Không phải là bật quạt hết cỡ đâu ạ)
2. Ấn liên tiếp 5 cái và nhớ cái thứ 5 giữ nguyên không thả để chờ đèn xanh nháy
3. Tắt đi khởi động nó sẽ mặc định lấy gió trong.

man_vn

Xe máy
Thấy hội các cụ rôm ra phết. Xem thấy thèm quá. Hôm vừa rồi , gặp anh bạn cũ, thấy đi Kia Spectra ngon quá. hay là em em lại nhập hội này vậy nhỉ.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
các bác mua đồ nên cẩn thận vì đồ trung quốc bây giờ nhiều, mà trung quốc hay không cũng chưa phải vấn đề chính, đồ TQ vẫn tốt nhưng tiền nào của đấy.

Do đó nên ghi lại mác mỏ hàng mình thay để lần sau biết
(b)(b)(b)(b)

Nicolai

Xe hơi
kính chào các bác Spec, lâu quá mới thấy có bài của Hội Spec, em cũng dùng em này 2 năm nay, thấy rất ổn (trong điều kiện của Em) đọc bài các bác mới thấy nhiều bác rất có kinh nghiệm về spec (bắt mạch rất chuẩn) điều trị cũng "chuẩn không cần chỉnh" mà lại rẻ xiền... cảm ơn các bác.

Nên thành lập Bang mới thỉnh thoảng sinh hoạt cho nó xôm, ghi danh ơ đâu các bác ơi.

À bác nào mua ốp larang giá 100k ở chợ Hòa Binh, cho giúp AE cái địa chỉ cái.
xe em bị mất 3 lần rồi, hai lần trước thi đi mua ngay, lần này quyết tâm không tiếp tay cho đạo chích...! nhưng rồi nhìn thấy vợ xấu lại mủi lòng rồi.

Nicolai

Xe hơi
Cảm ơn bác tom09, trông hàng tự chế của Bác giống xịn quá, sợ đạo chính nó cũng không tha:21::21::21: nhưng rất đáng để học tập. xin cổ vũ cho người tiên phong - mời bác một ly vodka.

suti

Xe buýt
Em bổ xung một chút :
1. Chuyển công tắc chế độ gió sang phần sấy kính (Không phải là bật quạt hết cỡ đâu ạ)
2. Ấn liên tiếp 5 cái và nhớ cái thứ 5 giữ nguyên không thả để chờ đèn xanh nháy
3. Tắt đi khởi động nó sẽ mặc định lấy gió trong.
Cám ơn cụ về chỉ dẫn này nhá, em làm được rồi.

suti

ndpc

Xe hơi
Em chào các bác hội SPECTRA, em cũng đang tìm mua em này để dùng ợ...

Em đã Pm cho bác tom09 nhưng ko thấy bác trả lời, hay bác lại thay đổi ý định...

Bác nào muốn đổi xe thì để lại SP cho em nhá, 091.218.3722

T&T

Xe máy
kính chào các bác Spec, lâu quá mới thấy có bài của

À bác nào mua ốp larang giá 100k ở chợ Hòa Binh, cho giúp AE cái địa chỉ cái.
xe em bị mất 3 lần rồi, hai lần trước thi đi mua ngay, lần này quyết tâm không tiếp tay cho đạo chích...! nhưng rồi nhìn thấy vợ xấu lại mủi lòng rồi.
:mad:e cũng mới bị cạy mất cả 4 cái, giá 100k là 1 cái hay 4 cái hả bác?

has

Xe hơi
Em chào các bác hội Spec cha cha, em cũng vừa mới tậu đc con này, bác nào đã bọc da cho em nó thì cho em d/c, tel với. Em chân thành cảm ơn các bác và mời (c).

Trạng thái
Thớt đang đóng