Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tranluan0412

Xe đạp
Cho em hỏi có xe cụ nào bị thổi Gioang Quy lát chưa ạ. Bị như thế thì tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy các cụ?

Matizcoi

Xe cút kít
Kể các cụ nghe chơi.
Trước mua lại chủ cũ, bộ lốp Maxxis cũng đi lâu lâu. Về đi 1 năm sau cha mẹ ôi là nó xóc.
Lại có cảm giác ngồi nó chòng chành như võng, chạy nhanh (trên 110kmh thì nó rung rung) :( .
Ra hàng lốp kiểm tra, mấy chú thợ ấy xúi mua lốp xài rồi thay cho rẻ (300k/cái), về đi cũng bớt rung nhưng vẫn xóc :((.
Nghĩ chắc mình đi xe xịn nhiều, xe mình đểu nên cảm nhận vậy, thời gian sau hay thủng châm kim. Em cáu thay luôn cặp sau Mit mới 3,5 củ.
Ối cha mẹ ơi, thấy êm hẳn, nhưng tay lái bị xỉa.
Đi kiểm tra, sau khi vặn vẹo 2 ngày, chửi nhau với thợ khản cổ thì thợ phát hiện là xỉa do ..... lốp trước cũ :).
Ức thay luôn cặp trước Mit mới cong, tiện thể câm mâm bấm chì.
Úi cha mẹ ơi, ra cao tốc phi 120 kmh xe êm ro ro, chả kêu ca gì hết.
==> lốp đểu, ảnh hưởng 50% giá trị xe =)) .
Em thay có gần 6 củ thoy cụ, đi cao tốc HN -NB bị bắn tốc độ vì cứ tưởng xe công tơ mét bị hỏng :P

kia92

Xe đạp
các bác cho em hỏi xe e bị kêu côn đội xupap (16 cục) e định thay, nhưng e hỏi bên phạm gia thì họ nói con đội xupap có hai loại d50 và d60 . Em không biết xe mình thuộc loại nào mong các bác chỉ giúp e. xin kính rựu

mvtttt

Xe hơi
các bác cho em hỏi xe e bị kêu côn đội xupap (16 cục) e định thay, nhưng e hỏi bên phạm gia thì họ nói con đội xupap có hai loại d50 và d60 . Em không biết xe mình thuộc loại nào mong các bác chỉ giúp e. xin kính rựu
THÁO RA ĐO

nicktinhban89

Xe máy
Tình hình là vừa rồi có khách hàng cần thanh lý cái Mazda 323 đời 2004. Máu quá nhà cháu đã chót dại hứa mua. Bjo không biết nên chạy e Spectra hay Mazda đây ạ. Chẳng nhẽ lại ngày chẵn đi Mazda ngày lẻ đi Kia. Các cụ tư véo vụ này với ạ!

quangbk.dl

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tý ạ. Xe em nhớt trợ lực bị tràn xuống dưới mức min, châm thêm nhưng vẫn nặng, chắc do bơm trợ lực rồi ạ. Bơm có phục hồi dduocj không hay phải thay các cụ nhỉ. Có cụ nào bị chưa tư vấn giúp em với ạ

mvtttt

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tý ạ. Xe em nhớt trợ lực bị tràn xuống dưới mức min, châm thêm nhưng vẫn nặng, chắc do bơm trợ lực rồi ạ. Bơm có phục hồi dduocj không hay phải thay các cụ nhỉ. Có cụ nào bị chưa tư vấn giúp em với ạ
Hôm trước có ông bảo thay mới bơm có 1,5 tr, nhưng cụ phải xem kỹ nó hao dầu do đâu đã chứ, lốp còn tốt không

tunglamgs

Xe đạp
Các bác cho hỏi tẹo: 2 kính trước xe e trời mưa lên, xuống rất khó, mút khìn khịt, thậm chí lên lệch k vào khay. Các bác cho hỏi xử lý thế nào ạ?

tranluan0412

Xe đạp
Zoăng mặt máy thì em bị rồi, em thay luôn cái mặt máy khác hết 4.5 củ.
Bác thay mặt máy là phần nào vậy bác? Có phải cái nắp nhựa ở trên cùng không.
Xe em bữa trước bị sôi nước làm mát do quạt két nước không quay khi nước nóng. Em kiểm tra thì cảm biến nhiệt độ vẫn hoạt động bình thường (cái này em mới thay), quạt cũng vậy.
Cho em hỏi là xe mình chỉ có một cảm biến nhiệt độ để báo lên đồng hồ và vào thẳng trong ECU để điều khiển quạt phải không. Vì em không thấy có cảm biến nào khác trên két nước. Trong hộp cầu chì thì thấy có 2 rờ le số 63:cooling và 64:con/fan. Vậy có phải là do rơ le điều khiển quạt không các bác. Em phải kiểm tra rờ le nào đây ạ, mong các bác chỉ giáo.

Matizcoi

Xe cút kít
Bác thay mặt máy là phần nào vậy bác? Có phải cái nắp nhựa ở trên cùng không.
Xe em bữa trước bị sôi nước làm mát do quạt két nước không quay khi nước nóng. Em kiểm tra thì cảm biến nhiệt độ vẫn hoạt động bình thường (cái này em mới thay), quạt cũng vậy.
Cho em hỏi là xe mình chỉ có một cảm biến nhiệt độ để báo lên đồng hồ và vào thẳng trong ECU để điều khiển quạt phải không. Vì em không thấy có cảm biến nào khác trên két nước. Trong hộp cầu chì thì thấy có 2 rờ le số 63:cooling và 64:con/fan. Vậy có phải là do rơ le điều khiển quạt không các bác. Em phải kiểm tra rờ le nào đây ạ, mong các bác chỉ giáo.
Cái nắp nhựa đấy chỉ để che cái mặt máy cho nó thẩm mĩ thoy bác.
Các vấn đề khác em chịu :D

Matizcoi

Xe cút kít
Tình hình là vừa rồi có khách hàng cần thanh lý cái Mazda 323 đời 2004. Máu quá nhà cháu đã chót dại hứa mua. Bjo không biết nên chạy e Spectra hay Mazda đây ạ. Chẳng nhẽ lại ngày chẵn đi Mazda ngày lẻ đi Kia. Các cụ tư véo vụ này với ạ!
Mazda hơn, vì ít nhất nó cũng hơn cả tiền phải trả :D

tranluan0412

Xe đạp
Cái nắp nhựa đấy chỉ để che cái mặt máy cho nó thẩm mĩ thoy bác.
Các vấn đề khác em chịu :D
Xin lỗi cụ, ý em không phải là cái nắp che mà là cái nắp trên cùng của máy, trên nó có 4 cái lỗ để gắn dây cao áp vào bugi và cái miệng để đổ nhớt vào đó cụ. Vừa rồi em cũng mới làm lại cái nắp này vì bị chảy nhớt. Em định hỏi cụ thay cái này hết 4,5tr hay thay cái nắp dưới bằng kim loại ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Xin lỗi cụ, ý em không phải là cái nắp che mà là cái nắp trên cùng của máy, trên nó có 4 cái lỗ để gắn dây cao áp vào bugi và cái miệng để đổ nhớt vào đó cụ. Vừa rồi em cũng mới làm lại cái nắp này vì bị chảy nhớt. Em định hỏi cụ thay cái này hết 4,5tr hay thay cái nắp dưới bằng kim loại ạ.
Bằng gang cụ ạ, cái đấy kèm theo bơm dầu và bơm nước nữa giá 4.5 củ hàng bãi còn ngon.