Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

vanvuong

Tháo bánh
Sạc dt thì ra bất cứ cái t.t dtdđ nào cũng có.
Loại ngon tầm 200k, mua các cụ trao tay 100k. Mời gúc.
Còn nghe tẩu thì cũng mời gúc, trc có cụ có nhã ý để cho em 50k mà em kg mua, mới chừng hơn tăm.
Lưu ý, nghe loại tẩu này cần đóng kín cửa sổ, tay chân không dc cầm vật nặng ( vd như ip 6 plus ).
Vì rất có thể cáu giận khi đang nghe mà ném luôn ra ngoài cửa sổ hoặc đập nát ( nghe như mứ t luôn ạ ) =)).

mabu2106

Xe đạp
Còn nghe tẩu thì cũng mời gúc, trc có cụ có nhã ý để cho em 50k mà em kg mua, mới chừng hơn tăm.
Lưu ý, nghe loại tẩu này cần đóng kín cửa sổ, tay chân không dc cầm vật nặng ( vd như ip 6 plus ).
Vì rất có thể cáu giận khi đang nghe mà ném luôn ra ngoài cửa sổ hoặc đập nát ( nghe như mứ t luôn ạ ) =)).
Chất lượng nghe tẩu chán vậy ạ...ha ha. Có bác nào bán ko nhỉ...he he. A mới mua xe nên chả bít giề :)

toanks14b

Xe tải
vậy chắc hỏng cái đèn taplo thật rồi. của e thợ cũng bảo khả năng phải hạ taplo mất khá nhiều time. Mà e cũng hốt như bác nên chưa cho hạ (chủ yếu là chưa có time) có gì bác cho hạ trước thì cho e kinh nghiệm với chụp cho e ít ảnh khi thợ họ làm nhé.
vâng có thời gian em làm em sẽ up ít ảnh lên ạ

toanks14b

Xe tải
Số xe này nó có bánh đồng tốc.
Nôm na là tốc độ nào thì về số ấy, nếu đang phi 40kmh thì cũng khó về số 2 ( vì không đồng tốc).
Việc này khiến cho xe chạy êm ái và không bị mẻ bánh răng số do vào số sai.
Nếu cổ tình đấm số sai, nhẹ là mẻ bánh răng, nặng đi đời hộp số :).
Em chào bác vanvuong, lúc chuyển từ các số khác về số 1 là xe em đã gần như dừng lại rồi bác ạ, nhưng vẫn không vào được số 1 nên em mới nghĩ có vấn đề côn hoặc hộp số, mong bác chỉ giáo thêm

karo

Xe hơi
Bác cho e hỏi mua sạc và tẩu mp3 mua ở đâu ko ạ...e ngu lắm he he
Muốn nghe nhạc từ điện thoại trên spectra thì bác có thể mua em này, với tiêu chí vẫn giữ đc đầu nguyên bản của spec, không phải chế cháo gì

Car Tape Cassette AUX Audio Adapter 3.5mm Converter

http://www.ebay.com.au/bhp/cassette-aux

Giá thì rẻ thôi tầm < 150K nhưng ở VN thì em chưa biết nó bán ở đâu.
Trước em đi công tác US tiện thể mua trên amazon nên cầm về được. Nghe được tầm 1.5 năm vẫn ngon

Bác có thể đặt hàng trên http://www.aliexpress.com/popular/car-audio-tape-cassette-adapter.html
Hình như nó ship được về VN.

Còn trường hợp lằng nhằng quá thì bác thay cả cum CD2 Din hàng lướt nghe cũng ổn, có đủ cổng AUX và USB

kia92

Xe đạp

Bác nào cho em xin cái hình như thế này dưới tay lái với ạ, e mới chế lại cây tăm xe nhưng chạy ko như ý. Xin cám ơn

nicktinhban89

Xe máy
Hjc. Bác nói thế làm e thấy thật may mấy lần hơi khó chịu là lại tắt đi chứ chưa để đến mức như bác bao giờ. hehe. Nói vậy thôi chứ với việc đầu tư lại cái màn với bộ đầu mới cho những bạn chưa có xèng mới lấy xe thì vẫn là điểm lưu tâm vì với số tiền sắm sửa cái đầu mới thì để đầu tư vào máy móc đi cho yên tâm bác nhỉ. Tiện thể cho e hỏi ngoài lề tí, ông anh có con Hyundai Verna mất điện vào tẩu thuốc mà e tìm không thấy hộp cầu chì trong xe ở chỗ nào. Bác biết hay gúc gồ hộ e được thì cho e biết với chứ e tìm từ sáng mà anh gúc ko chịu giúp

kia92

Xe đạp

La bộ chuyển gió trong của quạt, có 5 chế độ đó bác

Chỉnh sửa cuối:

Thoitrangls

Xe đạp
Em đang tìm link trên Taobao.com
đồ của xe kia Spectra gồm:lazang ,bộ đệm ghế da,ốp sàn dưới chân...nói chung là tìm đồ chơi cho xe.
Các bác giúp em!
Em tìm mãi chưa thấy(xe em đời 2003 màu vàng cát)

mvtttt

Xe hơi
Có xe cụ nào bị hao ga lạnh không? Xe em cứ 3 tháng là kém lạnh, ra thợ nó bảo khó tìm chỗ rò lắm, bác nào bị rồi chỉ giáo

toanks14b

Xe tải
Có xe cụ nào bị hao ga lạnh không? Xe em cứ 3 tháng là kém lạnh, ra thợ nó bảo khó tìm chỗ rò lắm, bác nào bị rồi chỉ giáo
Xe của em mấy hôm nay đi trời nóng mà cũng thấy kém lạnh, có lẽ phải đi bảo dưỡng điều hòa thôi, sắp nóng rồi

nicktinhban89

Xe máy

Bác nào cho em xin cái hình như thế này dưới tay lái với ạ, e mới chế lại cây tăm xe nhưng chạy ko như ý. Xin cám ơn

Của e đây bác nhé. Tiện bác chụp cho e cái hình bộ điều chỉnh nóng lạnh bên dưới cốp phụ giúp e với ạ. Hình của nhà e đang bị hỏng đây ạ

vanvuong

Tháo bánh
1 lời khuyên hết sức chân thành và có giá trị cho các bác.
Là ném cmn cái đầu cd đi cho rồi, vì mua đĩa cd khá hiếm và đĩa chất cũng khá đắt.
Và phải mua nhiều thứ lằng nhằng nữa cũng tốn kém vậy. Trải qua năm tháng, mắt cd cũng hay nhảy và kén đĩa.
Thà đầu tư thêm cái đầu dvd chừng 3.5 tr + sub gầm ghế, nghe chất mà kg kén đĩa, tiện vác vào nhà xem cũng dc, chép mp3 cho vào thẻ + usb xem nghe tĩ tã cho sướng cái thằng người.
Thêm cụ nào non còn có chỗ gắn cam lùi cho an toàn.
Chắp vá làm gì cho nó mệt xác =)).

vanvuong

Tháo bánh
Và thú thật là em kg thể tiêu hóa dc cái loại âm nhạc phát ra từ tẩu mp3. :)

toanks14b

Xe tải
1 lời khuyên hết sức chân thành và có giá trị cho các bác.
Là ném cmn cái đầu cd đi cho rồi, vì mua đĩa cd khá hiếm và đĩa chất cũng khá đắt.
Và phải mua nhiều thứ lằng nhằng nữa cũng tốn kém vậy. Trải qua năm tháng, mắt cd cũng hay nhảy và kén đĩa.
Thà đầu tư thêm cái đầu dvd chừng 3.5 tr + sub gầm ghế, nghe chất mà kg kén đĩa, tiện vác vào nhà xem cũng dc, chép mp3 cho vào thẻ + usb xem nghe tĩ tã cho sướng cái thằng người.
Thêm cụ nào non còn có chỗ gắn cam lùi cho an toàn.
Chắp vá làm gì cho nó mệt xác =)).
Bác nói đúng đấy, em cũng mới làm một con đầu DVD tung của + một loa siêu trầm, tổng 4 củ nghe hay hơn và quan trọng là chép nhạc vào cái USB 8gh thì nghe mệt nghỉ. đăng ký VIP trên zing rồi tải toàn nhạc chất lượng cao 320 kbps nghe rất hay

vanvuong

Tháo bánh
Đầu em còn có chỗ gắn cả thẻ nhớ mini nữa.
Chép dvd,, cd, lose lles nghe tthoải mái , ( chữ nhảy lung tung). Chép mỗi thể loại vào 1 thẻ, hoặc ghi ra từng floder riêng, nhàn hẳn cái thằng người. :))
Mà nghe thì có vài k bài, thể loại phong phú, nghe xem vài ngày liên tọi chưa hết.

tunglamgs

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi tý ạ. Con vẫn bám tốt, nhưng có hiện tượng kêu véo véo khi đạt 80km trở lên, nguyeên nhân tại sao và xử lý thế nào ạ?

mvtttt

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi tý ạ. Con vẫn bám tốt, nhưng có hiện tượng kêu véo véo khi đạt 80km trở lên, nguyeên nhân tại sao và xử lý thế nào ạ?
Kêu ở số chứ không phải côn, vì côn nó luôn luôn ở lại trạng thái đóng