Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

dinhdung87

Xe buýt
Cái cuc cao su này nó là cái chụp rô tuyn.
Cái này nó hơi ngấm dầu thì là lẽ tự nhiên (vì trong chứa đầy mỡ).

Nếu nó rách thì hơi phiền hà, giá nó chỉ 100k/cái, công ép rô tuyn ra để thay cái này là 250k/cặp. Hôm trc có cụ đi vios vào hãng thay cái chụp cao su này mà háng chưởng cái báo giá 6,5tr (em đọc tý ngất) =)) .
Nếu chỉ ngấm thì cứ để thế mà đi, nếu có vết rách là phải thay (hay chằng buộc kín lại), không thôi cát nó rúc vào là tèo rô tuyn (rô tuyn này thay có 1,6tr/cặp).
Cái này bên ngoài tên "thân thương" của nó là "Láp" hả cụ!
Bánh phụ của em oánh lái kêu cọc cọc.
Ko bt để thế đi có sao ko hay phải thay cả đôi nhỉ :(

vanvuong

Tháo bánh
Cái này bên ngoài tên "thân thương" của nó là "Láp" hả cụ!
Bánh phụ của em oánh lái kêu cọc cọc.
Ko bt để thế đi có sao ko hay phải thay cả đôi nhỉ :(
Chuẩn cmnr .
Rô tuyn hay láp thì củng là 1 thứ.
Óanh lái kêu lọc cọc thì đi cũng dc (nhưng có ngày rơ quá nó rơi ra là nằm đường =)) ).
Còn nếu cảm thấy ong thủ thì thay luôn đi (mà em nhớ là cái này không bán 1 chiếc, tmd) :D.

karo

Xe hơi
Chuẩn cmnr .
Óanh lái kêu lọc cọc thì đi cũng dc (nhưng có ngày rơ quá nó rơi ra là nằm đường =)) ).
Còn nếu cảm thấy ong thủ thì thay luôn đi (mà em nhớ là cái này không bán 1 chiếc, tmd) :D.

Chính xác thợ ngoài bắc hay gọi nó là Cao Su Láp ngoài. Giá cho 1 cái là 120K. Mua cao su láp thì nên mua cả đai thép để bọc, ko thì thợ họ dùng dây thép thít lại cũng được. Cái cao su này thì rẻ nhưng công thay thì mắc vì phải tháo cả bánh, láp, tra lại mỡ, thít lại ... nói chung tốn công. Nó rách thì nên thay luôn kiểm tra những cái còn lại. Để nó rách to, cát nó vào là toi. Nhìn cái láp ngoài của bác thấy bọc băng dính xanh xanh :)

mvtttt

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cái ống cao su ở dưới gần bánh lái bên phụ của em nó gọi là cái gì? em thấy bị hở ra và thấy chảy dầu. Như vậy có ảnh hưởng gì không? giá mua để thay nó khoảng bao nhiêu? cảm ơn các bác
cái ống cao su bằng ngón tay hay cái chụp cao su đầu láp kia, cái trên mà chảy dầu phải đến bệnh viện ngay

nhatlinh2012

Xe đạp
Xe e bị trôm mất 2 nắp ốp lazang và chứ RA. Nắp thì mất 2 bánh sau cân rồi nhưng chữ thì mua ở đâu được nhỉ>

vanvuong

Tháo bánh
Xe e bị trôm mất 2 nắp ốp lazang và chứ RA. Nắp thì mất 2 bánh sau cân rồi nhưng chữ thì mua ở đâu được nhỉ>
Cụ lần sau ra hàng bảo nó cắt de can cho dòng chữ như sau :
"Mấy thằng ng u mở mắt đọc cho kỹ, con xe cỏ của cụ mày thì có tháo cả bánh cũng đ éo bán được đâu, các cái còn lại nếu mất nhất khóat bố không mua lại, mày có bán cho ch ó " =))

Mang về dán vào 2 bên sườn (chỗ dễ đọc nhất ạ) :))

dinhdung87

Xe buýt
Chuẩn cmnr .
hết lái mơi cọc cọc, còn bình thường thì ko sao!

Chính xác thợ ngoài bắc hay gọi nó là Cao Su Láp ngoài. Giá cho 1 cái là 120K. Mua cao su láp thì nên mua cả đai thép để bọc, ko thì thợ họ dùng dây thép thít lại cũng được. Cái cao su này thì rẻ nhưng công thay thì mắc vì phải tháo cả bánh, láp, tra lại mỡ, thít lại ... nói chung tốn công. Nó rách thì nên thay luôn kiểm tra những cái còn lại. Để nó rách to, cát nó vào là toi. Nhìn cái láp ngoài của bác thấy bọc băng dính xanh xanh :)
cái đấy em mua 2 cái 250k với công thay + vệ sinh sạch bóng thêm 250k nữa thì phải =))))

toanks14b

Xe tải
cái ống cao su bằng ngón tay hay cái chụp cao su đầu láp kia, cái trên mà chảy dầu phải đến bệnh viện ngay
Cái chụp đầu láp bác ạ, hnay em đi mua curoa cam và bi tăng bi tỳ, lại quên mua cái chụp đầu láp đó rồi

vanvuong

Tháo bánh
Sai cam là không nổ !
Có thể banh máy :(( .

khanhduong345

Xe hơi
Mình định thay bố thắng đĩa trước cho em nó mà không biết loại nào dùng đảm bảo, hỏi nhà cụ Mast thì cụ bảo còn hàng của Hàn Quốc thôi (280K/bộ), các bác tư vấn giúp mình với nhé loại này dùng được không, hoặc có loại nào khác tốt hơn và ở đâu cung cấp chỉ giúp mình với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

toanks14b

Xe tải
Các bác cho em hỏi 2 nội dung:
1. Số máy xe của hội mình nó ở chỗ nào? em soi mãi mà không thấy, số khung thì dễ nhìn rồi
2. Khi sử dụng kích để nâng gầm thay lốp hoặc làm gì đó thì vị trí đặt đầu trên của kích vào chỗ nào? vì sợ đặt sai nó bục gầm
Cảm ơn các bác

mvtttt

Xe hơi
Các bác cho em hỏi 2 nội dung:
1. Số máy xe của hội mình nó ở chỗ nào? em soi mãi mà không thấy, số khung thì dễ nhìn rồi
2. Khi sử dụng kích để nâng gầm thay lốp hoặc làm gì đó thì vị trí đặt đầu trên của kích vào chỗ nào? vì sợ đặt sai nó bục gầm
Cảm ơn các bác
Số máy bên lái phía sau nhìn chéo vào , có miếng phay băng hai ngón tay lau sach sẽ thấy, kích thì đặt vào sườn hai bên, cho lọt vào rãnh của mặ kích là được tất cả xe sandan đều vậy

toanks14b

Xe tải
Số máy bên lái phía sau nhìn chéo vào , có miếng phay băng hai ngón tay lau sach sẽ thấy, kích thì đặt vào sườn hai bên, cho lọt vào rãnh của mặ kích là được tất cả xe sandan đều vậy
Em cảm ơn bác mvtttt

ramada

Xe điện
Chuẩn cmnr .
Cái trên kia là cái láp mà cụ, nó nối với hộp số để truyền động bánh xe quay, còn rotuyn lái nó là cái ăn với thước lái để đánh lái bánh xe trái/phải

Khi đánh lái bị kêu lọc cọc là dấu hiệu láp ngoài đã hỏng (tùy mức độ nặng nhẹ thì sẽ kêu nhiều hay ít); nguyên nhân phần lớn là do chính cái cao su chụp bụi kia bị hở, rách nên nước cát lọt vào làm hỏng.

Không cháy nhà chết người ngay nhưng đi rất khó chịu, và khi thay thì nên thay luôn chụp bụi

khanhduong345

Xe hơi
Mình định thay bố thắng đĩa trước cho em nó mà không biết loại nào dùng đảm bảo, hỏi nhà cụ Mast thì cụ bảo còn hàng của Hàn Quốc thôi (280K/bộ), các bác tư vấn giúp mình với nhé loại này dùng được không, hoặc có loại nào khác tốt hơn và ở đâu cung cấp chỉ giúp mình với nhé.
Các bác giúp với !