Hỏi không cho xe sau vượt như thế này có đúng không ạ. Hay vi phạm luật các bác

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em lại có suy nghĩ khác, thường người ta xin vượt cũng đủ khoảng cách, nhưng nhiều cụ lái xe ít nhìn gương nên không biết, đến khi người ta sát đằng sau rồi vẫn không biết và không nhường nên mới bị còi, đèn liên tục thì mới biết.
Còn trường hợp gặp cả một đoàn xe nối đuôi nhau, nhưng không ai xin vượt ai, cứ bám sát nhau, trong khi làn trong thì rất thoáng. Vậy chẳng nhẽ cứ bám theo sau mãi (thường do 1 cụ đi đầu bò ra đường, cụ sau không vượt, vài người như vậy là thành 1 dây dài), cũng nguy hiểm. Vì vậy cụ không xin vượt xe trước được thì để người đi sau tiến lên xin vượt thay cho cụ.
Nhà cháu cũng nghĩ giống Cụ.

andang112

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, em đc cái ai muốn vượt em cũng cho vượt. Tuy nhiên nhiều khi em ngó phải không nguy hiểm em đánh lái sang luôn không xinh nhan. Như vậy nếu có sao ko? Có bắt buộc phải xinh nhan ko, xxx mà nhìn thấy e cho vuot vay co vịn em ko

thangvitara81

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, em đc cái ai muốn vượt em cũng cho vượt. Tuy nhiên nhiều khi em ngó phải không nguy hiểm em đánh lái sang luôn không xinh nhan. Như vậy nếu có sao ko? Có bắt buộc phải xinh nhan ko, xxx mà nhìn thấy e cho vuot vay co vịn em ko
Khi chuyển hướng hay chuyển sang làn đường khác đều phải có tín hiệu báo trước cụ nhé!

thangvitara81

Xe đạp
Riêng cụ chủ dính vào lỗi gây khó khăn cho người xin vượt ạ!

boolayn

Xe hơi
em chịu thua cụ đấy.

truongtv

Xe đạp
Vì an toàn cho mình, cho người xin vượt và nhiều người khác. khi đã đi với tốc độ tới hạn rồi thì không cho vượt bao xi nhan trái cho xe sau vào làn trong nếu muốn.

redflame

Xe tăng
Em thì cứ cho vượt, đằng sau đèn với còi mãi sốt hết cả ruột, mắt lại cứ phải liếc vào gương. Mà nhỡ người ta có việc gấp cũng nên

phucdiep

Xe tăng
Bao nhiêu bài nói về việc này rồi, cụ là 1 người ích kỷ, hẹp hòi và tính toán quá mức. Nhà nước đã phân quyền cho người có chức năng để xử lý lỗi vượt quá tốc độ cho phép. Nhiệm vụ của cụ là khi có điều kiện thì bắt buộc: Giảm tốc độ, quan sát gương phải từ từ chuyển sang làn bên phải nhường xe có nhu cầu vượt qua. Cụ thay đổi quan niệm và tư duy đi nhé, sẽ tránh được nhiều rắc rối và có khi là cả tai nạn không cần thiết. Nói như vậy vì đã có lần em chứng kiến xe sau xin vượt mặc dù có thể vượt bên phải được nhưng xe sau nhất quyết bám ...ít, ra các loại tín hiệu gần như bắt xe trước phải nhừơng đường và trong 1 tình huống bất ngờ xe trước phải phanh đột ngột và hậu quả đã xảy ra.

Cụ nói thế không hết ý,nếu đủ điều kiện cho vượt thì cho vượt trừ xe ưu tiên,lái xe trên đường có nhiều dạng lái mới,lái ẩu,lái quen đường.nếu xe trước đi đúng tốc độ và làn bên không cho phép để nhường đường thì không việc gì phải nhường,còn cụ đủ bản lĩnh giống e nháy 2 lần không cho vượt là e vượt luôn bất kể phải hay trái đúng hay sai .mình không nên đẩy cái vi phạm của mình cho người khác phải lĩnh hậu quả.văn hóa lái xe là như vậy.

Zune.Ngô

Xe buýt
Chuyện này nó vô cùng lắm. Nếu làn trong không cấm xe của mình đang điều khiển và không giới hạn tốc độ tương đương của mình đang chạy thì vào làn trong mà chạy, hay ho gì cứ bám làn ngoài nhỡ xì hơi cái lại ôm lan can không kịp phanh! Em cứ là nếu làn trong không cấm thì em cứ chạy làn trong, cho ông nào thích hổ báo thì phi ra ngoài, ghét nhất mấy ông bà đầu to mắt cận chạy như rùa nhưng cứ ôm cái lan can nhất định không vào, chỉ muốn hít cho phát!

ThanRua_nb

Xe máy
Có thể coi hai bác phạm luật một cách hồn nhiên. Luật đã quy định xe chạy chậm hơn phải đi về bên phải. Vậy mà hai bác chạy chậm hơn vẫn đi ở bên trái là phạm luật còn gì?
Em lái nên muốn hỏi các bác: làn ngoài cùng giới hạn 100km/h rồi; làn thứ 2 giới hạn 80km/h. Em chạy cũng 100 km/h rồi, xe sau xin vượt mà em thấy đủ điều kiện nhường thì em phải làm thế nào cho chuẩn:
1- Giảm tốc độ về đủ 80 rồi nhan phải nhường xe sau lên => có vẻ không ổn vì làm xe sau tưởng mình trêu chọc => nguy hiểm:-L.
2- Nhan phải rồi nhả ga láng xe sang nhường đường sau đó lại nhập làn cũ => tốc độ vẫn trên 80 vẫn vi phạm Luật => xxx vợt vào trình bày mất thời gian dù "tình ngay lý gian" @-)
Em thì thấy nếu xxx lợi dụng kẽ hở này làm 1 xe chim mồi chuyên xin vượt phải kiểu này rồi bắn tốc độ thì các bác tài nhà ta rụng lả tả ;)

khanhtranhn

Xe đạp
nguoi ta xin ma cu co the cho duoc thi sao lai ko cho ng ta sai se co ng su ly cu lo gi,

Hercules TM

Xe tải
Cứ đủ điều kiện cho vượt là em nhường ngay
không đủ điều kiện em cũng cho vượt nếu muốn vượt ! và đã có vụ ở hải duơng con xe 29 chỗ cứ nhằng nhẵng đòi vượt, đến đoạn ngã tư đường 5 lilama con container cho vượt lên và hốt trọn 1 chàng đi 2b ! thôi xong ! nói tóm lại tùy từng điều kiện các cụ nhé

Hercules TM

Xe tải
Bái phục tay lái này. Thế này thì cụ ấy khi mua xe bảo cắt hệ thống điều hòa đi giảm được ối tiền đới:))
Bác ơi xe của cụ chủ thớt là xe BUGATTI VEYRON SUPER SPORT đấy ợ ! 1 dàn lốp những 40.000usd cơ ! sót lắm

hdtravel

Xe tải
chắc mấy cụ nóng quá mới vội như thế :>

matdenru

Xe đạp
Các cụ mỗi người một ý, theo em thì tùy từng trường hợp cụ thể mà nhường hay không nhường, nếu em thấy xe nào ngổ ngáo quá xinh nhan không bật nhưng nháy pha như thằng điên thì xin lỗi các cụ còn lâu em mới cho vượt. Ai chẳng biết là xin vượt mà không được xe đằng trước cho vượt là bị ức chế nhưng các cụ vượt làm sao cho nó có văn hóa giao thông một tí.

Còn theo thiển ý của em thì nếu các cụ đã có văn hóa giao thông rồi thì chẳng cụ nào xin vượt khi xe đi đằng trước đã max 100 mà xe cụ đi sau cũng max 100 mà còn cách xe trước 10-20m. Trường hợp này các cụ xin vượt thường là "con gà tức nhau tiếng gáy thôi" xe tao đệp tao ứ chịu đi sau mày và các cụ này thường không xinh nhan mà khoe pha với cốt thôi, xin lỗi các cụ những cụ như vậy thì theo em " đầu thì to mà óc như quả nho". Nếu gặp lái mới người ta chưa lái quen khéo còn nguy hiểm hơn cả là vượt phải vì nhiều khi người ta đánh lái sang phải để nhường mà cụ đi sau vội cũng vượt phải thì có mà ăn cám.

Có một số ý kiến các cụ bảo vượt phải rồi tạt đầu, em đồng ý với các cụ nếu xe đi trước các cụ đang đi với một tốc độ rùa bò trên đường mà vẫn bám lề trái thì nên cho một bài học vì em đã từng làm vậy rồi, tạt đầu nháy đỏ cho vài cái.

Còn quan điểm của em nếu đủ điều kiện an toàn nhường được và người xin vượt có văn hóa thì em nhường, còn xin vượt cái kiểu khoe đèn thì em xin lỗi em ứ nhường. Các cụ tạt đầu em cũng được nhưng xe em có cam đấy các cụ lưu ý nhé, hê hê. Em fun tí.

Nói chung văn hóa giao thông ở VN như đệch.

Em có đôi lời tham gia có thể đúng có thể sai, nhưng đấy là ý kiến cá nhân của em, có gì không phải các cụ ném đá cho.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xới cái thớt này lên cho các cụ rút kinh nghiệm.

leanhduc1707

Xe tăng
Giờ lắm thằng óc chí lái xe lắm, cứ thich là còi đòi vượt bằng được. Tối e về tìm cái video thằng ch ó xe khách biển 19 hôm rồi xin vượt e cho cc xem. E đi từ hn về phía nội bài, e đã đi dẹp sát bên phải phía lan can cầu, khi đi đến đoạn xuống dốc xuống phía bên hải bối mà thằng xe khách 24 chỗ cứ rúc vào đít e còi xin vượt, E cố nhấn ga để đi đến tốc độ tối đa cho phép gần 55km/h. Trong khi đó bên trái e là xe chở rác cũng chỉ đi tốc độ 50-55 (vì cách xe e một thân xe) e chẳng biết nhường vào đâu. Thế là đến đoạn chân cầu nó lách qua xe rác tạt đầu xe e mấy lần. E ko hiểu bố nó sắp chết gọi nó về chia đất hay sao mà nó đi liều thế

anhtho

Xe ngựa
Giờ lắm thằng óc chí lái xe lắm, cứ thich là còi đòi vượt bằng được. Tối e về tìm cái video thằng ch ó xe khách biển 19 hôm rồi xin vượt e cho cc xem. E đi từ hn về phía nội bài, e đã đi dẹp sát bên phải phía lan can cầu, khi đi đến đoạn xuống dốc xuống phía bên hải bối mà thằng xe khách 24 chỗ cứ rúc vào đít e còi xin vượt, E cố nhấn ga để đi đến tốc độ tối đa cho phép gần 55km/h. Trong khi đó bên trái e là xe chở rác cũng chỉ đi tốc độ 50-55 (vì cách xe e một thân xe) e chẳng biết nhường vào đâu. Thế là đến đoạn chân cầu nó lách qua xe rác tạt đầu xe e mấy lần. E ko hiểu bố nó sắp chết gọi nó về chia đất hay sao mà nó đi liều thế
Trường hợp của cụ, nếu thực lòng muốn cho vượt thì đi chậm hẳn lại, để con xe rác vọt lên trên và tạo ra khoảng hở đủ lớn. Nếu cứ đi //với xe rác thì xe khách làm sao mà vượt ?

Chevroletspack4D

Xe tải
Chỉ cần giảm tốc nhường đường chứ đâu cần về tận 80.
Ko về 80 lại phải giải thích với xxx là đang nhường cho thằng khác vượt à? (ký BB nộp xèng nhé, tui dính rùi)