[Hỏi] Khi viết "Tôi không công nhận lỗi vi phạm" rồi thì tiếp theo sẽ thế nào?

congdung04

Xe tải
Cái này em còn đang thắc mắc, kính mong các cụ có kinh nghiệm giải thích giùm để cho em được "ưng cái bụng":

Tình huống: xxx lập biên bản cháu vi phạm một lỗi nào đó và đang giữ giấy tờ xe của cháu. Tuy nhiên cháu thấy không vi phạm lỗi này (ví dụ như lỗi đỗ xe nơi không có biển cấm đỗ chẳng hạn) thì khi đó cháu sẽ ghi ý kiến vào biên bản là :"tôi không công nhận lỗi vi phạm". Vậy vấn đề đặt ra là biên bản đó có hiệu lực không? nếu không thì sao và nếu có thì sao? Nếu ghi thế rồi mà xxx vẫn cứ không trả lại giấy tờ của cháu sẽ lấy lại giấy tờ theo phuơng thức nào?

Nhùng nhằng khó hiểu quá, mong các cụ giải thích giúp để còn có cơ sở tự tin chống lại xxx ăn bẩn. Cháu có rất nhiều Vodka kính các cụ nhé.

Còm

Xe tải
Cụ có thể ghi ý kiến không công nhận lỗi vi phạm của cụ vào phần: "Ý kiến của người hoặc đại diện tổ chức vi phạm" ở biên bản, tuy nhiên xxx vẫn giữ giấy tờ của cụ và trả cụ biên bản liên 2, biên bản đã lập vẫn có hiệu lực. Nếu cụ có bằng chứng để chứng minh được cụ không vi phạm thì cụ có thể làm đơn khiếu nại về việc lập biên bản đó, nếu xxx lập sai hoặc không có bằng chứng thuyết phục thì cụ không phải chịu xử phạt vi phạm hành chính. Và cụ chú ý một số lỗi có bằng chứng bằng hình ảnh hoặc clip thì dưới phần ghi lỗi sẽ có dòng: "Chứng cứ vi phạm (trường hợp cần phải có)": Hình ảnh (hoặc clip) với các lỗi như: Tốc độ, vạch kẻ đường, phần đường, dừng đỗ. Tuy nhiên một số trường hợp cần có ý kiến của người làm chứng về hành vi của người vi phạm... Túm lại là còn tùy trường hợp cụ thể, nhưng vẫn na ná nhau cụ ạ.

Chutich

Xe tải
xxx hay chơi chữ lắm cụ nhá,cháu cũng bị 1 lần xxx lập b/bản "Đỗ xe dưới lòng đường trái quy định của pháp luật".Cháu biết xxx làm bậy nên buộc xxx ghi cụ thể vị trí số nhà,tên phố vào b/b,nhưng xxx kô ghi nên buộc cháu phải ghi vào phần "ý kiến người vi phạm" nội dung trên rồi ký b/b và đi công việc,sau đó quay về đồn theo hẹn của xxx .Khi cháu vừa đỗ xe trước cổng đồn thì chú xxx lập b/b chạy ra đón và mời vào trả giấy tờ ngay lập tức,nhưng kô có 1 lời xin lỗi.

congdung04

Xe tải
Vâng, kính các cụ, như vậy là ghi dòng đó để nếu có cơ sở thì sẽ khiếu nại cái QD xử phạt thôi đúng không ạ. Chứ ngoài ra thì cái biên bản vẫn có hiệu lực như thường. Và nếu mình không để ý câu chữ như cụ Chutich thì coi như vẫn phải nộp phạt như thường phải không ạ. Cái câu chữ thì đã từng có cụ bị xxx Thanh Hóa bắn tốc độ trong thời gian không hạn chế tốc độ lúc 3h sáng rồi mà xxx không ghi thời gian vi bắn tốc độ. ặc ặc, ác như tê giác.

Còm

Xe tải
Vâng, kính các cụ, như vậy là ghi dòng đó để nếu có cơ sở thì sẽ khiếu nại cái QD xử phạt thôi đúng không ạ. Chứ ngoài ra thì cái biên bản vẫn có hiệu lực như thường. Và nếu mình không để ý câu chữ như cụ Chutich thì coi như vẫn phải nộp phạt như thường phải không ạ. Cái câu chữ thì đã từng có cụ bị xxx Thanh Hóa bắn tốc độ trong thời gian không hạn chế tốc độ lúc 3h sáng rồi mà xxx không ghi thời gian vi bắn tốc độ. ặc ặc, ác như tê giác.
Chính xác cụ ạ.L-)

Grandis 2005

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nhỏ tí vì em lười giở luật!? Cái thời gian không hạn chế tốc độ mà các cụ gọi như trên được áp dụng vào thời gian nào trong ngày và phạm vi áp dụng? Mong các cụ biết chỉ giáo em với!?

Đình Ngàn

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi nhỏ tí vì em lười giở luật!? Cái thời gian không hạn chế tốc độ mà các cụ gọi như trên được áp dụng vào thời gian nào trong ngày và phạm vi áp dụng? Mong các cụ biết chỉ giáo em với!?
Cái này lần đầu em nghe thấy. Vậy chắc trong khoảng không hạn chế các cụ cứ chạy hết ga ạ

cuongnv

Xe tải
Có lần em đi qua Đồng Văn Phủ Lý lúc 2h30 sáng mà vẫn bị bắn tốc độ, XXX còn dọa giam xe cơ. Em cũng ko biết cái thời gian không hạn chế tốc độ như thế nào nhưng dọa giam xe thì ác quá.

Xe bọ xít

Xe container
Có lần em đi qua Đồng Văn Phủ Lý lúc 2h30 sáng mà vẫn bị bắn tốc độ, XXX còn dọa giam xe cơ. Em cũng ko biết cái thời gian không hạn chế tốc độ như thế nào nhưng dọa giam xe thì ác quá.
Em cũng ko biết có máy bắn tốc độ ban đêm ko, nhưng hôm chủ nhật vào lúc 22h45 mùng 3/7 em đi qua đoạn này cũng bị xxx vẫy vào, xuống hỏi lỗi j thì xxx bảo em đi quá tốc độ, vì vội em cũng gọi điện nhờ sự trợ giúp của người thân nên được đi luôn ạ, vì vậy thực hư thế nào về bắn tốc độ đêm em ko rõ lắm, ko biết xxx có bắn thật ko hay xxx bắn bằng mồm ạ, các cụ cho em ý kiến với ạ

Xe2009

Xe tải
- Về nguyên tắc bao giờ XXX cũng ghi lỗi rất chung chung, do đó để khiếu nại mình phải ghi vào biên bản những gì cụ thể (thời gian, địa điểm, thực tế xẩy ra như thế nào...).
- Về thời gian hạn chế đối với ô tô: nhà cháu chưa thấy ở chỗ nào quy định hạn chế tốc độ từ mấy giờ đến mấy giờ nhưng có một số đoạn đường có ghi cấm loại xe YYY trong khoảng thời gian nào đó.

tienpham1102

Xe tăng
Cái này hay đấy........lần đầu em nghe nói......cụ nào giải thick cho anh em với ợ.....

XLS2448

Xe hơi
Theo em hiểu thì không có cái quy định nào như thế đâu ạ

255255

Xe máy
em cũng hiểu là không có món này.

Còm

Xe tải
- Về nguyên tắc bao giờ XXX cũng ghi lỗi rất chung chung, do đó để khiếu nại mình phải ghi vào biên bản những gì cụ thể (thời gian, địa điểm, thực tế xẩy ra như thế nào...).
- Về thời gian hạn chế đối với ô tô: nhà cháu chưa thấy ở chỗ nào quy định hạn chế tốc độ từ mấy giờ đến mấy giờ nhưng có một số đoạn đường có ghi cấm loại xe YYY trong khoảng thời gian nào đó.
Ý nhà em cũng như cụ, chưa thấy bao giờ hay đó là quy định tại một số "vương quốc" địa phương riêng :">

inovavgj

Xe container
Em cũng ko biết có máy bắn tốc độ ban đêm ko, nhưng hôm chủ nhật vào lúc 22h45 mùng 3/7 em đi qua đoạn này cũng bị xxx vẫy vào, xuống hỏi lỗi j thì xxx bảo em đi quá tốc độ, vì vội em cũng gọi điện nhờ sự trợ giúp của người thân nên được đi luôn ạ, vì vậy thực hư thế nào về bắn tốc độ đêm em ko rõ lắm, ko biết xxx có bắn thật ko hay xxx bắn bằng mồm ạ, các cụ cho em ý kiến với ạ
Cụ đòi xxx cho xem bằng chứng. bằng chứng đâu ?

ở xứ thanh có 2 điểm qua khu vực thị tứ, hạn chế tốc độ 40km/h từ 5h - 18h

xecu

Xe đạp
Các cụ cho hỏi: Sau khi viết vào biên bản như cụ chủ thớt và có bằng chứng rõ ràng (chụp ảnh có cả mấy anh xxx trong ảnh). Sau đó, tiếp tục đến đội công an để giải quyết tiếp. Nếu các anh xxx vẫn cứ không công nhận mặc dù chứng cớ rõ ràng thì phải làm gì nữa ạ

Metal

Xe tải
Bỏ đi các cụ ạ. Không thắng nổi đâu. Nhìn cụ Đ kia kìa, ngã 3 mà lại không phải ngã 3

Camrybeo

Xe tải
Vấn đề nó nằm ở chỗ: xxx vừa dùng được phương án 50/50 và vẫn đủ chỉ tiêu là đã lập biên bản, đồng thời, khi đã bị vịn ở chỗ có nhiều tai mắt thì chả nhẽ 1, 2 phút rồi lên đường => cứ lập biên bản cho nó giống thật.

dapvocaydan

Xe điện
Các cụ cho hỏi: Sau khi viết vào biên bản như cụ chủ thớt và có bằng chứng rõ ràng (chụp ảnh có cả mấy anh xxx trong ảnh). Sau đó, tiếp tục đến đội công an để giải quyết tiếp. Nếu các anh xxx vẫn cứ không công nhận mặc dù chứng cớ rõ ràng thì phải làm gì nữa ạ
thì kiện thôi :D