[Funland] Hỏi: Khai sinh cho con mà bố mẹ khác hộ khẩu

jazzzzz

Xe lăn
Trường hợp này thường con theo HK mẹ

thinhtd

Xe container
Con em cũng theo hộ khẩu mẹ. Em không nhớ vợ em làm như thế nào. :))

Vietex

Xe điện
Quê quán ở cccd nó cũng là hk ra đó ah. Hay các anh ấy muốn lấy từ bản gốc: hộ khẩu để tránh tam sao thất bản. :))
Chắc thế cụ, shk là giấy tờ gốc, cccd sai thì mang shk đi làm lại cccd mà. Giấy đăng ký hôn không phải phục vụ mục đích xác định nhân thân như shk nên chỉ giấy đăng kí hết hôn là chưa đủ. Cháu đoán thế. Mà giờ có dữ liệu quốc gia rồi. Cháu tưởng thủ tục dễ dàng hơn chứ.

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ đi làm về report cho các cụ khác có kinh nghiệm còn đi làm khai sinh cho ... cháu nhé.
Không biết cccd chip rồi giờ có phải trình hộ khẩu không nữa.
Em nhớ đâu đó có nói nếu hộ khẩu có thay đổi sau 1/7 là sẽ thu lại thì phải.

vothuongss

Xe đạp
Giờ mang sổ hk đi làm là bị thu luôn ạ, họ cần sổ hk của bố để xác nhận là con bác chưa nhập vào khẩu ở quê, em cũng y chang

Sent from SM-G9750 via OTOFUN

Trần Gia

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi xíu ah.

Nhà em 2 vợ chồng đnag ko cùng hộ khẩu, và cu con mới sinh nhà em sẽ nhập theo hk mẹ. Nay em đi làm khai sinh thì dc trả lời là thiếu sổ hk của bố. TH bố mẹ cùng hk thì ko nói rồi, nhà em khác mà sổ hk em lại ko giữ nên sẽ mất thời gian gửi lên nữa. Thôi đành chờ tốc độc 0.4 vậy.

Sáng nay thì em hí hứng khai và đky online (dịch vụ công) xong đến nhận được câu: ko làm online đâu em. @.@. Cổng đky thì vẫn mở, chắc để cho đep và được tiếng 0.4 ah.

Em ngồi nghĩ mãi mà chưa ra là thêm hộ khẩu của bố thì xác minh được thêm thông tin gì và nếu ko có nó thì có rủi ro gì ah? Vì đã có giấy dky kết hôn chứng minh bố mẹ hợp pháp, thông tin bố mẹ (căn cước) và giấy chứng sinh của em bé.
Dichvucong.hanoi.gov.vn vẫn làm việc mà cụ. Trưa nay e vừa khai lần 2 xong. Lần 1 e cũng nộp online vào tháng 9 mà mãi ko thấy phản hồi , gọi lên số hotline ko đc. Sáng nay vào thì thấy giao diện thay đổi, gọi hotline bảo bên e vừa thay đổi hệ thống mới nên phiền anh làm lại tờ đăng kí. Mất tầm 15p là oke, vừa ấn hoàn thành xong có tin nhắn mã hồ sơ báo về luôn 😎

Demchinhhang.net

Xe container
Các cụ đừng lạc 1 quan tếu tin vào cái không hộ khẩu, 4.0 và phi giấy tờ. Em chẳng hiểu nhiều gia đình vì lý do gì mà vợ chồng không nhập chung khẩu với nhau để bao nhiêu rắc rối với kéo theo.

porsche gt

Xe điện
Con em có giấy khai sinh rồi. Nhưng chưa nhập khẩu. Giờ k nhập hk giấy nữa. Ít nữa đi trẻ công lập mà cần sổ hk thì làm thế nào các cụ nhỉ? Mong các cụ khai sáng giúp em

emphailamsao

Xe tăng
Dichvucong.hanoi.gov.vn vẫn làm việc mà cụ. Trưa nay e vừa khai lần 2 xong. Lần 1 e cũng nộp online vào tháng 9 mà mãi ko thấy phản hồi , gọi lên số hotline ko đc. Sáng nay vào thì thấy giao diện thay đổi, gọi hotline bảo bên e vừa thay đổi hệ thống mới nên phiền anh làm lại tờ đăng kí. Mất tầm 15p là oke, vừa ấn hoàn thành xong có tin nhắn mã hồ sơ báo về luôn 😎
Em có mã hs báo về bthuong. Nhưng tại chỗ làm bảo ko nhận online thì lsao dc cụ. Vì dv này phải nộp hs gốc nên ko thể 100% online được, vẫn phải đến.

barca6996

Xe container
Ly hôn chính quyền co thu hồi giấy ĐK kết hôn không các cụ nhỉ?
Họ để cho cụ giữ lại làm kỉ niệm về một thời dại dột 😂và cấp cho cụ giấy chứng nhận ly hôn để xác định cụ đã là người thông thái :))

nvh_hn

Xe container
Nhà em 2 đứa khai sinh theo gấu bình thường, còn toàn ông ngoại đi làm cho.

bridge

Xe điện
Nhà em 2 đứa khai sinh theo gấu bình thường, còn toàn ông ngoại đi làm cho.
Nhà em 2 đứa cũng giống vậy, khi làm đăng ký khai sinh thì bên tư pháp phường có hỏi, nhưng họ cũng châm trước cho nếu ko có gì đặc biệt ...

Tony_Le

Xe container

Nhà em 2 vợ chồng đnag ko cùng hộ khẩu, và cu con mới sinh nhà em sẽ nhập theo hk mẹ. Nay em đi làm khai sinh thì dc trả lời là thiếu sổ hk của bố. TH bố mẹ cùng hk thì ko nói rồi, nhà em khác mà sổ hk em lại ko giữ nên sẽ mất thời gian gửi lên nữa. Thôi đành chờ tốc độc 0.4 vậy.

Sáng nay thì em hí hứng khai và đky online (dịch vụ công) xong đến nhận được câu: ko làm online đâu em. @.@. Cổng đky thì vẫn mở, chắc để cho đep và được tiếng 0.4 ah.

Em ngồi nghĩ mãi mà chưa ra là thêm hộ khẩu của bố thì xác minh được thêm thông tin gì và nếu ko có nó thì có rủi ro gì ah? Vì đã có giấy dky kết hôn chứng minh bố mẹ hợp pháp, thông tin bố mẹ (căn cước) và giấy chứng sinh của em bé.
Nếu vẫn giữ hộ khẩu giấy như trước kia là họ làm đúng rồi đó, nguyên nhân thì có thể nhiều nhưng có thể là dưới đây.
Giờ mang sổ hk đi làm là bị thu luôn ạ, họ cần sổ hk của bố để xác nhận là con bác chưa nhập vào khẩu ở quê, em cũng y chang

Sent from SM-G9750 via OTOFUN
Còn điện tử rồi vẫn cần thì em lại không rõ.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, thì thủ tục như thế phải theo chứ. Em chỉ hỏi là nó có thực sự cần ko đó. Em cũng nghi bọn ngu nó làm máy móc nhưng có thể ko biết rủi ro phía sau của nó nên lên đây hỏi có thể có ng biết
Nhà tôi khai sinh cho cu nhỏ, cách nay 8 năm rồi, thời đó thì không phải có Hộ khẩu của tôi.
Chỉ cần của Hộ khẩu của mẹ nó.
Còn bây giờ, 14.0, tiến gần sát CNXH rồi, làm gì có chiện như ở #1.

Bác lên chỗ 79 Đinh Tiên Hoàng, hỏi đồng chí Bung Ngọc Toang, bẩu hắn làm cho nhanh.

PCX2018

Xe buýt
Cách đây 2 tháng em mất 5 lít để tách cái hộ khẩu kéo thêm đường điện mới.

Trần Gia

Xe tăng
Em có mã hs báo về bthuong. Nhưng tại chỗ làm bảo ko nhận online thì lsao dc cụ. Vì dv này phải nộp hs gốc nên ko thể 100% online được, vẫn phải đến.
Vẫn phải đến hoàn thiện hồ sơ gốc cụ ạ. Mà đến nộp thêm hồ sơ gốc rồi lại cầm giấy hẹn về, hôm sau lại phải đến lẫn nữa nhận giấy ks. Chung quy Cải cách kiểu này e chỉ giảm tải cho lượng người tập trung tại trụ sở ở 1 thời điểm thoo, chứ thời gian đi lại ko thay đổi cụ ạ

TieuFu

Xe container

Có giấy chúng sinh rồi thì làm khai sinh chỗ nào cũng được !

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà em mấy nhóc toàn mẹ nó làm khai sinh. Chết dở, tối về em lục tìm coi thử xem trong giấy khai sinh của con có tên mình không vậy :))

8828

Xe buýt

Cụ ở phường nào? Quận nào mà khó thế nhỉ. E y hệt cụ mà e làm online ok từ năm 2018. E đky online , đến ngày hẹn cầm đủ hồ sơ, ĐK kết hôn và sổ HK của nhà vợ đến UB phường là xong. Các chị ấy còn bonus thêm cho để lại sổ HK để tự chuyển sang CA đi tự nhập HK cho con e luôn. Hsau ra lấy Giấy KS và sổ HK luôn.