Hội Hyundai grand I10

hoanglong8686

Xe máy
Em cũng không nghĩ là do pin vì em đi ít. Cản sau em lắp luôn tại hãng. Công an cũng không phạt lỗi này mấy đâu, nếu bị chắc dúi 200k là đi thôi cụ.
theo e nghĩ chìa khóa ko hết pin được nhanh vậy đâu, xe e kinh doanh ngày phải đề cả trăm nhát mà chả làm sao, cụ ra hãng update lại phần mềm đi ạ.
p/s: cụ cho e hỏi e muốn mua cái cản sau nhưu của cụ thì mua ở đâu, và mua lắp vào thì mấy tay ca có hỏi ko, e nghe là nếu lắp vào thì phải đăng kiểm lại mới hợp lệ

hoanglong8686

Xe máy
Có thể cụ nhả côn nhanh quá nên chết máy cũng nên
Xe em 2500km
Từ hôm mua về đến giờ khởi động bình thường
Hôm qua đang lùi từ từ thì nó báo key out, khóa vô lăng @_@ (hệ thống điện lúc này đang bình thường)
Khởi động lại cũng lùi từ từ nó bị lại như trên, nhưng đến lần thứ 3 đến sáng nay bình thường lại :)

sportbike

Xe đạp
hnay đi thay CẢM BIẾN ABS HUYNDAI LONG BIÊN tiện thay dầu luôn ,dc hưởng khuyến mại thay dàu giảm 40% ,thanh toán dầu 329k ,tính ra thay dầu hãng cũng đắt nhỉ các bác
Em thay không khuyến mãi cũng hết 300K Cụ àh. Dầu TOTAL nhé.

ntnamhta

Đi bộ
chi co 1.0 mới có đèn hộc đồ, còn 1.2 không có đâu nhé

civic amato

Xe tải
hnay đi thay CẢM BIẾN ABS HUYNDAI LONG BIÊN tiện thay dầu luôn ,dc hưởng khuyến mại thay dàu giảm 40% ,thanh toán dầu 329k ,tính ra thay dầu hãng cũng đắt nhỉ các bác
Cụ thay dầu gì mà km 40% mà vẫn 329.000
Em vừa thay ở hyundai GP 3 lít hết 318.000

toi_la_toi95

Xe tải
Cụ thay dầu gì mà km 40% mà vẫn 329.000
Em vừa thay ở hyundai GP 3 lít hết 318.000
Thực sự xe mình tháy hỏng vặt nh ,2 lần đến hãng đẻ bh rồi,còn chưa 1 lần vào đó bảo dưỡng nên họ nhác nhở,tiện hôm đó thay luôn ,còn bn ntn mình ko quan tâm lám,còn máy anh taxi vào đó bảo hành,nge máy anh ấy nói SAI LẦM KHI MUA CON NÀY ,nge hóng thì mình nhìn tháy máy bác đi kinh wa,xước nhừ hết 2 bên *** ,2 sườn... Đáy là xe cá nhân mua đứt đẻ đóng vào hãng,MÌNH NHÌN THÌ 2 EM TẪXI CẨU GẦM LÊN DÀU CHẢY NHỎ GIỌT TỪ GẦM MÁY ,HỎI RA MỚI MUA XE DC 6 THÁNG,E CỨ NGHĨ XE ĐÓ CHẠY 2 NĂM CƠ ,NHÌN XÓT RUỘT.ANH taxi bảo trc chạy con GET tầm tã 5 năm trời chỉ có đỏ xăng chạy ko hè gì,mua con này trong hãng taxi thì 10 con bị rò dầu ,mình bảo xe em có sao đâu,anh chủ hãng Long biên pải ra ngó xem ntn vì máy anh taxi kêu quá,lại chụp hình và gủi hãng đẻ bh ,THIẾT NGHI xe này chỉ gd đi là hợp lý,còn máy anh tâxi đi kd như vạy chạy đóng nốt,chạy phi như ngựa thì xe này ko phù hợp,3 máy mà máy bác cứ đạp và thóc thì ...

crlover

Xe đạp
Thực sự xe mình tháy hỏng vặt nh ,2 lần đến hãng đẻ bh rồi,còn chưa 1 lần vào đó bảo dưỡng nên họ nhác nhở,tiện hôm đó thay luôn ,còn bn ntn mình ko quan tâm lám,còn máy anh taxi vào đó bảo hành,nge máy anh ấy nói SAI LẦM KHI MUA CON NÀY ,nge hóng thì mình nhìn tháy máy bác đi kinh wa,xước nhừ hết 2 bên *** ,2 sườn... Đáy là xe cá nhân mua đứt đẻ đóng vào hãng,MÌNH NHÌN THÌ 2 EM TẪXI CẨU GẦM LÊN DÀU CHẢY NHỎ GIỌT TỪ GẦM MÁY ,HỎI RA MỚI MUA XE DC 6 THÁNG,E CỨ NGHĨ XE ĐÓ CHẠY 2 NĂM CƠ ,NHÌN XÓT RUỘT.ANH taxi bảo trc chạy con GET tầm tã 5 năm trời chỉ có đỏ xăng chạy ko hè gì,mua con này trong hãng taxi thì 10 con bị rò dầu ,mình bảo xe em có sao đâu,anh chủ hãng Long biên pải ra ngó xem ntn vì máy anh taxi kêu quá,lại chụp hình và gủi hãng đẻ bh ,THIẾT NGHI xe này chỉ gd đi là hợp lý,còn máy anh tâxi đi kd như vạy chạy đóng nốt,chạy phi như ngựa thì xe này ko phù hợp,3 máy mà máy bác cứ đạp và thóc thì ...
Cụ viết có vẻ bực mình nên thiếu đâu đọc mãi mới hiểu nhỉ? Xe taxi tiêu chuẩn nó phải khác chứ cụ, xe getz hồi xưa là nhập nguyên chiếc từ Hàn nên tốt hơn. Còn i10 nhập khẩu ấn độ nên có thua kém đôi chút về chất lượng nhưng còn hơn gấp mấy lần a Hải và a Công lắp ráp, xe của 2 cụ này nội địa hóa tương đối nhiều nhưng toàn lấy đồ trung quốc giá rẻ lắp vào nên châts lượng kém hơn xe nhập nhiều. Cho nên cụ cứ yên tâm mà sử dụng. Xe em đi có thấy hiện tượng gì đâu

ntnamhta

Đi bộ
thấy quảng cáo xe i có cửa gió hàng ghế sau, sao xe em không thấy

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

vinhktdn2000

Xe đạp
Em đi được 2 vạn rồi, xe chả có vấn đề gì, cứ 5000km là em đưa vào hãng bảo dưỡng. Mức tiêu thu nhiên liệu bình quân là 4.7L (xe em MT nhé, em ở tỉnh, mỗi ngày đi khoảng 80km). Em đang tính lắp thêm màn hình, camera lùi, camera hành trình, thêm cái bản đồ dẫn đường. Cụ nào lắp rồi cho em tí kinh nghiệm.

HyundaiDongAnh

Xe tải
Em đi được 2 vạn rồi, xe chả có vấn đề gì, cứ 5000km là em đưa vào hãng bảo dưỡng. Mức tiêu thu nhiên liệu bình quân là 4.7L (xe em MT nhé, em ở tỉnh, mỗi ngày đi khoảng 80km). Em đang tính lắp thêm màn hình, camera lùi, camera hành trình, thêm cái bản đồ dẫn đường. Cụ nào lắp rồi cho em tí kinh nghiệm.
Em vừa thấy một cụ thanh lý camera lùi X3000 giá tốt lắm.Cụ qua bên đó kiếm xem sao :)

donvu

Xe máy
Các cụ cho em hỏi xe đi chưa đến 2000k mà lúc khởi động rất khó khăn. Phải bấm Start/Stop cả chục lần mới được. Toàn báo KeyOut, không hiểu do trời lạnh khó đề hay chìa khóa sắp hết pin ( thử cả cái sơ cua cũng vẫn vậy)
Cụ thử: Để khóa ở hộc, đạp phanh mạnh vào rồi bấm Start

bbcute

Xe đạp
em định mua 1 em đời 2012 - 2013 tầm giờ bao tiền ạ?

HyundaiDongAnh

Xe tải
em định mua 1 em đời 2012 - 2013 tầm giờ bao tiền ạ?
Xe đó em thấy mấy cụ trên anycar bán xe cũ sô sàn cũng tầm 342 củ đấy ạ.Cụ cố tý làm em I 10 mới 2015 giá cũng hợp lý đi cho ngon ợ.:)

toi_la_toi95

Xe tải
Cụ viết có vẻ bực mình nên thiếu đâu đọc mãi mới hiểu nhỉ? Xe taxi tiêu chuẩn nó phải khác chứ cụ, xe getz hồi xưa là nhập nguyên chiếc từ Hàn nên tốt hơn. Còn i10 nhập khẩu ấn độ nên có thua kém đôi chút về chất lượng nhưng còn hơn gấp mấy lần a Hải và a Công lắp ráp, xe của 2 cụ này nội địa hóa tương đối nhiều nhưng toàn lấy đồ trung quốc giá rẻ lắp vào nên châts lượng kém hơn xe nhập nhiều. Cho nên cụ cứ yên tâm mà sử dụng. Xe em đi có thấy hiện tượng gì đâu
xe người ta mua nhìn cũng như xe của mình ,cũng mua tại HUYNDAI LONG BIÊN ,CŨNG BẢO HÀNH Ở ĐÓ ,NHƯNG LÔ HÀNG SAU 6 THÁNG SO VỚI LÔ HÀNG XE CỦA MÌNH (lô hàng của mình là tháng 1/2014) ,theo mình nghĩ cùng nơi SX ,cùng GIAN HÀNG BÁN thì ko thể đồ là lộm cộm dc ,ý của mình nói ở đây là XE NÀY 3 MÁY ,NẾU CHẠY DÒNG GIÃ THÌ SỨC CHỊU ĐỰNG CÓ GIỚI HẠN KO BỀN BỈ SO VỚI ANH GET 1.1 4 máy VÀ MONING 1.2 4 máy,2 anh taxi đã sd 2 dòng này và phán thế chứ mình cũng ko kiểm nghiệm dc ,taxi ngày có thể ng ta chạy liên tục 500km/ngày và ga + phanh + côn đạp nhả liên tục ,nhanh chậm thì liên miên,mình nghĩ anh mua vào xon xe ít hỏng vặt thì dỡ bực,vào con hay hỏng vặt và đi bảo hành ,hay ĂN XĂNG chẳng hạn cũng bực bội lám.tất nhiên xe của mình và bạn và ng khác đi gd máy móc ko sao vì mình đi ít và ko như máy anh taxi dc ,xe mình năm nay chạy dài nhất liên tục là HẢI DƯƠNG - HÀ NỘI - HẢI DƯƠNG

Chỉnh sửa cuối:

vinhktdn2000

Xe đạp
Sáng nay em vừa bị trộm mất cại đăng ten các cụ ạ, điên tiết thế chứ . Loại này có bán ngoài ko các cụ, giá rổ thế nào a. Làm thế nào để chống loại trộm vặt này? Em đang nhờ bảo vệ xem lại camera, Bắc Giang bé tí, kiểu gì em cũng mò ra nọ

HyundaiDongAnh

Xe tải
Sáng nay em vừa bị trộm mất cại đăng ten các cụ ạ, điên tiết thế chứ . Loại này có bán ngoài ko các cụ, giá rổ thế nào a. Làm thế nào để chống loại trộm vặt này? Em đang nhờ bảo vệ xem lại camera, Bắc Giang bé tí, kiểu gì em cũng mò ra nọ
Loại này có bán cụ nhé.Cụ okie thì nhắn số đt vào hòm thư em.Sẽ có người gọi lại báo giá cho cụ.Hàng chính hãng của đại lý cụ không phải nghĩ ạ:)