Hội Hyundai grand I10

hunglqict

Xe hơi
Nó không có đèn cảnh báo đâu cụ ạ! Hàng tuần cụ nên mở nắp capo để kiểm tra mức chất lỏng (Nước làm mát, dầu phanh, dầu trợ lực, dầu máy, dầu số, nước rửa kính...) và xử lý nếu thấy thiếu cụ ạ.
mấy cái kiểm tra này chắc e phải xem rồi học dần dần, vì e mới toanh như gà nên phải tham gia chém gió nhiều để học hỏi kinh nghiệm từ các cụ :)

hunglqict

Xe hơi
Hyundai Xcent, dòng sedan của Grand i10
các cụ thích đuôi xe nào hơn ạ? e thấy dòng sedan cái đuôi nó cứ cụt cụt thế nào ấy

Guitar_xalo

Xe tải
Em nhìn chỉ muốn chặt cái đuôi đi cụ ạ, nhìn thừa quá. E nghĩ i10 ko hợp khi thành sedan lắm
Hyundai Xcent, dòng sedan của Grand i10
các cụ thích đuôi xe nào hơn ạ? e thấy dòng sedan cái đuôi nó cứ cụt cụt thế nào ấy

langtulanhlung

Xe điện
Em nhìn chỉ muốn chặt cái đuôi đi cụ ạ, nhìn thừa quá. E nghĩ i10 ko hợp khi thành sedan lắm
Theo em nếu em này RA trước em i1o thì có lẽ sẽ thất bại lớn chứ Korea như i10 đâu nhỉ

thudo

Xe buýt
1. Bấm nút reset và giữ khoảng 3 giây (hoặc lâu hơn, đến khi nó về 0)
2. Em cùng câu hỏi với bác thudo.
Dò đến kênh mình thích rồi bấm vào dãy số 123456 dưới bảng màn hình, giữ vài giây nó sẽ lưu kênh vào số thứ tự mình bấm.

Nay e vào hãng làm mấy thứ thì cái vụ vòi xịt nước gạt mưa thợ bảo không chỉnh đc. xe e vòi xịt quá thấp, chỉ đc 1/4 kính lái. Cụ nào biết chỉnh sửa k ạ?

sportbike

Xe đạp
Nước làm mát theo thời gian sẽ bị bay hơi nhưng tốc độ rất chậm, có thể đến hang năm mới hạ từ mức F đến mức L. Khi đổ them cụ chỉ cần đổ nước tinh khiết cũng được vì khi bay hơi nó cũng chỉ bay hơi nước tinh khiết mà thôi. Cần chú ý khi hiện tượng hao nước nhanh thì phải kiểm tra xem có bất thường ở hệ thống làm mát cụ nhé!
Cảm ơn Cụ nhiều. Cụ ơi xe của em khi mua về thì nước chỉ ở mức giữa H và L thôi. Nên chạy được 4 tháng thì thấy nó hao đi một ít và gần đến L rồi. Thấy một số cụ bảo là đổ nước tinh khiết thì nó bay hơi nhanh hơn. Nếu đổ nước tinh khiết thì nên dùng loại nào vậy Cụ?

youhavedie

Xe tải
Nước làm mát theo thời gian sẽ bị bay hơi nhưng tốc độ rất chậm, có thể đến hang năm mới hạ từ mức F đến mức L. Khi đổ them cụ chỉ cần đổ nước tinh khiết cũng được vì khi bay hơi nó cũng chỉ bay hơi nước tinh khiết mà thôi. Cần chú ý khi hiện tượng hao nước nhanh thì phải kiểm tra xem có bất thường ở hệ thống làm mát cụ nhé!
Cụ làm ở ngay cổng tăng thiết giáp đấy phải không ạ . Em mua xe ở Long biên có qua chỗ cụ thay dầu miễn phí 1000km đươc không cụ .

youhavedie

Xe tải

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ làm ở ngay cổng tăng thiết giáp đấy phải không ạ . Em mua xe ở Long biên có qua chỗ cụ thay dầu miễn phí 1000km đươc không cụ .
1000 km chưa cần phải thay dầu cụ ạ! nếu không có vấn đề gì bất thường thì cụ cứ chạy đến 5000km mới cần đưa xe đến kiểm tra, bảo dưỡng lần đầu. Việc thay dầu miến phí có thể bên bán hàng họ khuyến mại cho cụ chứ về phía garage bên em thì không có cụ ạ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cảm ơn Cụ nhiều. Cụ ơi xe của em khi mua về thì nước chỉ ở mức giữa H và L thôi. Nên chạy được 4 tháng thì thấy nó hao đi một ít và gần đến L rồi. Thấy một số cụ bảo là đổ nước tinh khiết thì nó bay hơi nhanh hơn. Nếu đổ nước tinh khiết thì nên dùng loại nào vậy Cụ?
Lavie là được cụ ạ!

meomyh

Xe đạp
Chào các bác hội Hyundai Grand i10!
Sau khi bỏ ra 1 tuần để nghiên cứu hết cái thớt này, em cũng quyết định làm 1 con Grand i10 AT1.2, nhưng trường hợp của em nó hơi lằng nhằng thế này, xin các bác tư vấn cho em phát:
Em quê ngoài Bắc, nhưng lang thang phiêu bạt vào Nam cũng hơn 10 năm rồi nên Hộ khẩu thường trú của em đã chuyển về TT Phú Mỹ, H. Tân Thành, T. Bà Rịa - Vũng Tàu, tuy nhiên do hiện tại đi theo dự án nên em lại đang sống ở tận Cà Mau, nơi tận cùng của Tổ quốc (thế nó mới lằng nhằng :-?). Vì vậy nhờ các cụ cho em lời khuyên về địa điểm mua xe theo 2 phương án thế này:
- Mua ở Cần Thơ (em tìm ở Cà Mau nhưng chưa thấy show room nào có): ưu điểm là tiện hơn cho công tác sửa chữa, bảo dưỡng, bảo hành xe khi gặp vấn đề; nhược điểm là phải mang xe về tận Bà Rịa để làm thủ tục đăng ký, lấy biển số... mà không biết khi xe chưa đăng ký thì có được đi xa thế không?
- Mua ở Sài Gòn (em thấy mấy bác ở Vũng Tàu cũng mua ở Sài Gòn): ưu điểm là mua xong có thể đem về Bà Rịa để đăng ký ngay, nhưng nhược điểm là mỗi khi cần bảo hành bảo dưỡng lại phải vác về SG thì vỡ mồm.
Sau khi cho em lời khuyên về lựa chọn 1 trong 2 phương án trên, các bác cho em xin luôn cái địa chỉ show room và giá cho bản 1.2AT để em xem-đặt-mua xe với ạ! Hoặc bác nào làm sale cho đại lý Hyundai ở khu vực phía Nam vui lòng pm cho em địa chỉ show room và giá cả, tình trạng hàng hóa (có sẵn/phải đặt hàng) cho bản 1.2AT này.
Cảm ơn các bác rất nhiều! [-O<

Chỉnh sửa cuối:

levuminhloi

Đi bộ
Chào các bác hội Hyundai Grand i10!
Sau khi bỏ ra 1 tuần để nghiên cứu hết cái thớt này, em cũng quyết định làm 1 con Grand i10 AT1.2, nhưng trường hợp của em nó hơi lằng nhằng thế này, xin các bác tư vấn cho em phát:
Em quê ngoài Bắc, nhưng lang thang phiêu bạt vào Nam cũng hơn 10 năm rồi nên Hộ khẩu thường trú của em đã chuyển về TT Phú Mỹ, H. Tân Thành, T. Bà Rịa - Vũng Tàu, tuy nhiên do hiện tại đi theo dự án nên em lại đang sống ở tận Cà Mau, nơi tận cùng của Tổ quốc (thế nó mới lằng nhằng :-?). Vì vậy nhờ các cụ cho em lời khuyên về địa điểm mua xe theo 2 phương án thế này:
- Mua ở Cần Thơ (em tìm ở Cà Mau nhưng chưa thấy show room nào có): ưu điểm là tiện hơn cho công tác sửa chữa, bảo dưỡng, bảo hành xe khi gặp vấn đề; nhược điểm là phải mang xe về tận Bà Rịa để làm thủ tục đăng ký, lấy biển số... mà không biết khi xe chưa đăng ký thì có được đi xa thế không?
- Mua ở Sài Gòn (em thấy mấy bác ở Vũng Tàu cũng mua ở Sài Gòn): ưu điểm là mua xong có thể đem về Bà Rịa để đăng ký ngay, nhưng nhược điểm là mỗi khi cần bảo hành bảo dưỡng lại phải vác về SG thì vỡ mồm.
Sau khi cho em lời khuyên về lựa chọn 1 trong 2 phương án trên, các bác cho em xin luôn cái địa chỉ show room và giá cho bản 1.2AT để em xem-đặt-mua xe với ạ! Hoặc bác nào làm sale cho đại lý Hyundai ở khu vực phía Nam vui lòng pm cho em địa chỉ show room và giá cả, tình trạng hàng hóa (có sẵn/phải đặt hàng) cho bản 1.2AT này.
Cảm ơn các bác rất nhiều! [-O<
Chào Bác,
Nếu Bác sống ở Cà Mau thì nên lên Cần Thơ (Huyndai Tây Đô) để xem và mua xe, em cũng ở Cà Mau và cũng mới đặt cọc con Grand i 1.2AT hôm 29/10 nhưng tới 15/11 mới nhận được xe hic hic. Còn cái vụ đăng ký thì em chưa có kinh nghiệm trong việc này, chắc phải nhờ "tiền bối" nào trong diễn đàng góp ý thôi ;))

meomyh

Xe đạp
Chào Bác,
Nếu Bác sống ở Cà Mau thì nên lên Cần Thơ (Huyndai Tây Đô) để xem và mua xe, em cũng ở Cà Mau và cũng mới đặt cọc con Grand i 1.2AT hôm 29/10 nhưng tới 15/11 mới nhận được xe hic hic. Còn cái vụ đăng ký thì em chưa có kinh nghiệm trong việc này, chắc phải nhờ "tiền bối" nào trong diễn đàng góp ý thôi ;))
Bác đặt i10 AT1.2 ở đại lý Cần Thơ giá rổ thế nào vậy bác? Có khuyến mại gì không?

hunglqict

Xe hơi
Lavie là được cụ ạ!
em thấy cái nước làm mát nó màu xanh lá cây mà cụ? nếu mực nước nó thấp xuống mua chai nước suối đổ vào là được ah cụ?
em tưởng phải lên hãng đổ nước màu xanh lá cây?

Ngoc Khanh

Xe tăng
em thấy cái nước làm mát nó màu xanh lá cây mà cụ? nếu mực nước nó thấp xuống mua chai nước suối đổ vào là được ah cụ?
em tưởng phải lên hãng đổ nước màu xanh lá cây?
Nếu có nước màu xanh thì càng tốt cụ ạ! Tuy nhiên khi bay hơi nó chỉ bay hơi nước tinh khiết thôi chứ các hóa chất khác không bay hơi nên đổ nước tinh khiết vào là được cụ ạ!

hunglqict

Xe hơi
Nếu có nước màu xanh thì càng tốt cụ ạ! Tuy nhiên khi bay hơi nó chỉ bay hơi nước tinh khiết thôi chứ các hóa chất khác không bay hơi nên đổ nước tinh khiết vào là được cụ ạ!
cảm ơn cụ nhiều nhé :)
Còn dầu động cơ hôm rồi 1000km em có thay, thấy trong sổ bảo 5000km lên thay lại. Vậy mình có cần phải chú ý nữa k cụ?
Tại tháng đầu lấy xe em đi nhiều 1000km
Đến tháng này e đi có 500km :D

dieukhacdongcha

Xe đạp
Chào Bác,
Bác nên để cho vợ bác đứng tên đăng ký ở Bà rịa . Do bác ko có thời gian để làm đăng kí nên tốt nhất mua tại Bà Rịa vũng tau . Đứng tên vợ Bác ( tránh nhờ nguoi khác đứng giúp tên sau này rất phức tạp ) và sử dụng dịch vụ đánh xe giao tận nhà chia khóa trao tay đã bso gồn đăng ký đăng kiểm . Sau đó bác xin nghỉ 2.3 ngày phép về nhà làm cú rô đa xuống Ca Mau . Còn bảo dưỡng bác đăng kid ở HD Tay Do can tho la ổn rồi . Không nhất thiết mua xe ở đau phải bảo dưỡng ở đó . Miễn sao là đại lý chính thức được ủy quyền bởi anh Công là được . Chúc bác sớm đón em nó về

Ngoc Khanh

Xe tăng
cảm ơn cụ nhiều nhé :)
Còn dầu động cơ hôm rồi 1000km em có thay, thấy trong sổ bảo 5000km lên thay lại. Vậy mình có cần phải chú ý nữa k cụ?
Tại tháng đầu lấy xe em đi nhiều 1000km
Đến tháng này e đi có 500km :D
Theo tinh thần của Nhà sản xuất thì sau 15.000 Km mới phải thay dầu và bảo dưỡng lần đầu. Tuy nhiên do điều kiện sử dung, chất lượng giao thong, chất lượng dầu máy.... mà ở Việt nam cái hãng thông thường quy định 5.000 km Bảo dưỡng và thay dầu một lần. Việc 1.000 km thay dầu là hoàn toàn không cần thiết và lãng phí. Một số khách hang do quá cẩn thận hoặc do nghe đội sale tư vấn vẫn thay dầu ở 1.000 km đầu tiên.