Thảo luận Hội Honda Accord & Legend OF - Cùng chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức!

sắpthibằng

Xe máy
- Dầu máy A mới thay từ Tết âm lịch nhé! Từ đó đến nay A đi khoảng 2000km; Thay cũng được rồi! Nhớ Can dầu mới keng A tặng để sau cốp nhé!
- Rotuyn lái A đã thay 1 đôi cách đây 2 năm, đi nhanh buông tay lái ra xe vẫn đi thẳng được, tuy nhiên A thấy nó cũng ko còn được như lúc mới thay, máu thì thay thôi, còn không thì vẫn đi được. Các Rotuyn khác thì thợ kiểm tra bảo không sao.
- 1 Loạt bóng đèn hậu A mới thay mới 100%; hiện tất cả đang sáng tất cả cơ mà????/ Check lại nhé!!!!
- Điều hòa mới làm lại toàn bộ (Thay lốc, vệ sinh, bơm ga, dàn nóng, thay rơ le lạnh.....) do thwoj chuyên điều hòa từ Sài Gòn bay ra làm.....kiểm tra lại nhé!
Vâng anh, em nhắc thợ rồi. Đèn hậu thì bị báo đỏ trên bảng đồng hồ, khả năng tuột dây hoặc cháy bóng, nhưng cứ để thợ họ check thôi anh. Điều hoà bị không mát như em tưởng, em cũng bảo kiểm tra lại xem có làm thế nào sun ch*m được ko, tại cháu nhỏ nhà em em ko cho ngồi ghế phụ, ngồi sau đúng là hơi hơi nóng thật :D

chungtranthanh

Xe tải
Vâng anh, em nhắc thợ rồi. Đèn hậu thì bị báo đỏ trên bảng đồng hồ, khả năng tuột dây hoặc cháy bóng, nhưng cứ để thợ họ check thôi anh. Điều hoà bị không mát như em tưởng, em cũng bảo kiểm tra lại xem có làm thế nào sun ch*m được ko, tại cháu nhỏ nhà em em ko cho ngồi ghế phụ, ngồi sau đúng là hơi hơi nóng thật :D
Đấy là đèn breaklamb; khi bật chìa khóa điện, E đạp phanh 1 phát là hết! chả liên quan gì đến đèn hậu cả nhá!!!!
Điều hòa thì đi trời cực nóng thì mới mát kém chứ thời tiết này thì sun chim; Hôm làm điều hòa xong test được 4 độ C tại cửa gió mà. Không phải do gas đâu, bảo thợ kiểm tra quạt làm mát cục nóng nhé!

sắpthibằng

Xe máy
Đấy là đèn breaklamb; khi bật chìa khóa điện, E đạp phanh 1 phát là hết! chả liên quan gì đến đèn hậu cả nhá!!!!
Điều hòa thì đi trời cực nóng thì mới mát kém chứ thời tiết này thì sun chim; Hôm làm điều hòa xong test được 4 độ C tại cửa gió mà. Không phải do gas đâu, bảo thợ kiểm tra quạt làm mát cục nóng nhé!
em đạp hết phanh với kéo hết phanh tay lên kéo xuống vẫn ko hết. muốn hết phải lao vào ổ gà cho nảy 1 phát mới hết cơ anh ạ =))

gaubaccuc

Xe tải
em đạp hết phanh với kéo hết phanh tay lên kéo xuống vẫn ko hết. muốn hết phải lao vào ổ gà cho nảy 1 phát mới hết cơ anh ạ =))
Chắc bị bẩn tiếp xúc cái hộp trở trong đèn hậu rồi, lấy RP7 xịt vào vệ sinh có thể hết

sắpthibằng

Xe máy

Em có bà xã mới cưới dc 8 tháng ,muốn tham gia hội để học hỏi, trau dồi kiến thức, không biết thủ tục thế nào , mong các anh chỉ giúp , em tên Toản , sống và làm việc tại Long biên HN , em đang làm về lĩnh vực cứu hộ giao thông Sđt của em là 0996116116 cảm ơn các anh

HI, Vk cả bảo V2 có cái mâm như cave , em lại bôi đen em nó rồi.
em phải lưu contact của cụ lại đề phòng hôm nào nằm đường còn có người đến ứng cứu :D

chungtranthanh

Xe tải
em phải lưu contact của cụ lại đề phòng hôm nào nằm đường còn có người đến ứng cứu :D
He he.... A chưa nằm giường phát nào đâu nhá!!!
Đã thay máy phát, củ đề, thay toàn bộ Heo côn mới 100% (cả mẹ cả con); thay nguyên bộ côn mới tinh (cả bi T, bàn ép, lá côn).
Đã làm lại các đường ống của hệ thống làm mát.
Đã thay kim phun, bugi, IACV, cổ hút toàn hàng Mẽo
V.v..... Để nhớ đã.... He he....

acc_75

Xe điện

Em có bà xã mới cưới dc 8 tháng ,muốn tham gia hội để học hỏi, trau dồi kiến thức, không biết thủ tục thế nào , mong các anh chỉ giúp , em tên Toản , sống và làm việc tại Long biên HN , em đang làm về lĩnh vực cứu hộ giao thông Sđt của em là 0996116116 cảm ơn các anh

HI, Vk cả bảo V2 có cái mâm như cave , em lại bôi đen em nó rồi.
Cụ cho tý thất nội y lên cho ae chiêm ngưỡng tý nào :)

acc_75

Xe điện
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

sắpthibằng

Xe máy
He he.... A chưa nằm giường phát nào đâu nhá!!!
Đã thay máy phát, củ đề, thay toàn bộ Heo côn mới 100% (cả mẹ cả con); thay nguyên bộ côn mới tinh (cả bi T, bàn ép, lá côn).
Đã làm lại các đường ống của hệ thống làm mát.
Đã thay kim phun, bugi, IACV, cổ hút toàn hàng Mẽo
V.v..... Để nhớ đã.... He he....
Hehe máy móc các thứ ngon hết mà anh. Em mới mang xe về rồi, thay rotuyn lái, thay gương phải, thay 1 đôi má phanh sau, sửa công tơ mét, sửa phanh tay cho đỡ trôi, thay 1 đôi motor kính điện, linh tinh gì đó nữa ông thợ lấy em 7 củ, chả biết đắt hay rẻ, nhưng cảm giác là ngon hơn rồi :D

chungtranthanh

Xe tải
Hehe máy móc các thứ ngon hết mà anh. Em mới mang xe về rồi, thay rotuyn lái, thay gương phải, thay 1 đôi má phanh sau, sửa công tơ mét, sửa phanh tay cho đỡ trôi, thay 1 đôi motor kính điện, linh tinh gì đó nữa ông thợ lấy em 7 củ, chả biết đắt hay rẻ, nhưng cảm giác là ngon hơn rồi :D
Độ gập gương thì cũng khoảng 3,5 củ rồi; đôi rotuyn lái khoảng 1,5củ nữa. Sửa công tơ mét chắc khoảng 500k nếu thay cảm biến tốc độ; má phanh và phanh tay và công cán thì cũng tầm 7 củ thật đấy!!!!

gaubaccuc

Xe tải
Mô tơ lên kính 750k/ cái hàng zin ở chợ trời

ky1280

Xe đạp
Ôi! Cụ chịu chơi thật đấy! Bao giờ cụ chán bán xe ới e nhá!

gaubaccuc

Xe tải
:)):)):)) hôm qua sao chuồn sớm ?

sắpthibằng

Xe máy
Nhạc phụ nhạc mẫu đại nhân trước khi đi có lời dặn dò nhớ về sớm anh ạ, chưa ký nhận là vẫn chưa phải của mình, vẫn phải nghe lời nhà sản xuất :)))

Ngocsandao

Xe tải
Các cụ có biết chỗ nào săn đồ acoc để thay ko em muốn đại tu laik v2 nhà em cái . Muốn đời cao phom đẹp đag thíc mấy em lanos nubira matit giá rẻ mà phom đẹp nhưng cảm giác lái thì tệ quá chê mỗi acoc cái phom giờ hơi cổ nhưng cảm giác lái thì phải so với camry 2001 .