Thảo luận Hội Honda Accord & Legend OF - Cùng chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức!

acc_75

Xe điện
Vậy có lẽ đó là lý do không có Cruise Control chăng cụ nhỉ?
Em định hoỉ kinh nghiệm các cụ vợ hai em bây giờ mà gả thì khoảng bao nhiêu nhỉ, em đang bị vợ cả truy nã thêm cái xe vì giờ đi làm xa nhưng mà để 2 xe thì hoang quá nhưng gả vợ hai Acc này thì không đành lòng :(
Cái đời Accord cổ này nó nhiều dòng lắm cụ ạ. mà option cũng chẳng giống nhau tẹo nào. Có em thì có cửa nóc ABS thì lại không cruise. Có em có Cruise lại không cửa nóc không ABS. mà đều máy 2.2 cụ nhé. Nói chung theo em hiểu thì đời này cứ như xe đặt hàng ý, Khách chọn option cho hãng lắp nên không giống nhau.

acc_75

Xe điện
Em định hoỉ kinh nghiệm các cụ vợ hai em bây giờ mà gả thì khoảng bao nhiêu nhỉ, em đang bị vợ cả truy nã thêm cái xe vì giờ đi làm xa nhưng mà để 2 xe thì hoang quá nhưng gả vợ hai Acc này thì không đành lòng :(
Cụ show cái máy lên cho em xem tý rồi có ông bạn nào khoái em giới thiệu cho.

rgvmen

Xe container
Cụ show cái máy lên cho em xem tý rồi có ông bạn nào khoái em giới thiệu cho.
Cảm ơn cụ, hôm nào rảnh em sẽ làm một bộ ảnh kỷ niệm luôn thể show các cụ xem, máy em nó thì sạch sẽ xinh tươi ạ, em cũng ít đi nên giữ còn khá tốt, chỉ mới sơn lại cho bóng bay thôi ạ còn option xe em là full rồi.
Cụ thử chế quả Cruise control xem có được không nhưng mà em thấy chả cần vì đường trường hết có 9 lit trời mùa hè là quá ít rồi, con xe 16 tuổi nặng tấn rưỡi chở tẹt ga, điều hòa chạy rầm rập , máy thì to mà ăn thế thì còn ít thế nào đc nữa cụ nhỉ ;)

acc_75

Xe điện
Cảm ơn cụ, hôm nào rảnh em sẽ làm một bộ ảnh kỷ niệm luôn thể show các cụ xem, máy em nó thì sạch sẽ xinh tươi ạ, em cũng ít đi nên giữ còn khá tốt, chỉ mới sơn lại cho bóng bay thôi ạ còn option xe em là full rồi.
Cụ thử chế quả Cruise control xem có được không nhưng mà em thấy chả cần vì đường trường hết có 9 lit trời mùa hè là quá ít rồi, con xe 16 tuổi nặng tấn rưỡi chở tẹt ga, điều hòa chạy rầm rập , máy thì to mà ăn thế thì còn ít thế nào đc nữa cụ nhỉ ;)
Để em nghiên kíu cái vụ độ thêm cruise xem sao. Có cái này đi cũng hay phết đấy chứ,đỡ mỏi chân,kiểm soát tốc độ trên các đoạn đường có xxx phục. Các đầu giắc điện chờ vẫn có nhưng chắc phải thay cả cụm bướm ga cùng một cơ số điều khiển cụ ạ. Mà linh kiện cụ hay đặt ở đâu ạ.? Lần trước em thay cái tổng ABS oder bên ebay.com về làm thủ tục hải quan đến khổ vì nó là hàng cũ cấm nhập may mà lấy ra được.

rgvmen

Xe container
Cái cục Cruise hàng cũ em thấy chỉ vài chục đo trên ebay ý ạ, xe em thì có nhưng không thấy nó hoạt động, mà cũng lười đi nên cũng chẳng để ý, he he

acc_75

Xe điện
Cái cục Cruise hàng cũ em thấy chỉ vài chục đo trên ebay ý ạ, xe em thì có nhưng không thấy nó hoạt động, mà cũng lười đi nên cũng chẳng để ý, he he
Cái độ cruise này không đơn giản cụ ạ.Cần phải có
1- Cruise control unit Cái này giống hộp đen điều khiển ABS bên dưới taplo
2- Cruise control modulator cái này có dây kéo ra bướm ga
3- Thay lại throttle body, cái này là toàn bộ cụm bướm ga đầu họng hút. Loại bình thường chỉ có 1 cụm kéo ga thôi còn loại có cruise phải có 2 cụm kéo ga gắn liền với nhau.
Ngoài ra còn cụm điều khiển trên vô lăng , cụm nút bấm chuyển chế độ nữa túm lại là cũng loằng ngoằng phết đấy ạ. Thôi kệ đi thế cũng tạm ổn rồi. Nếu bên mẽo đồ sẵn em độ ngay & luôn rồi hihi.

rgvmen

Xe container
Nếu em ở Mẽo chắc em phải độ lên được gần 300hp ấy nhỉ :D

hocdan

Xe hơi
Xe bác thế nào, tầm bao nhiêu?

rgvmen

Xe container
Xe em ổn ạ, em định bán 365 củ khoai lang ;)

quocviet

Xe container

rgvmen

Xe container
Cụ bán được xe chưa?nhưng có vẻ cái giá hơi cao.:D
Dạ ra tết em mới bán tiếp ạ, đồ chơi nên em cũng không vội vã lắm, cơ bản muốn gặp người yêu thích mới vui bác ạ, đã thích thì qua ngó nghiêng chứ giá là chuyện vặt, em là em hay tùy hứng lắm ;)

rgvmen

Xe container
Chúc mừng năm mới 2014 tới toàn thể các cụ :D
Thớt đã lập hơn một năm mà không có ngày tái nạm, ha ha ha :D