Thảo luận Hội Honda Accord & Legend OF - Cùng chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức!

rgvmen

Xe container
E đã vệ sinh, thay gioăng phớt chỗ nào chảy dầu.hiện tượng chảy dầu đã ko còn, nhưng vẫn bị.
Cụ phải tháo cả cái nắp bộ chia, dùng rp7 xịt sạch và lau khô các tiếp điểm cho em.

rgvmen

Xe container
Chỗ này này, đầu bạch tuộc ý ;)

phanwin

Xe đạp
Điều hòa cụ thấy thế nào, có mát không?
Điều hòa thì mát, nhưng so với e inova đời 2010 của cơ quan e hay đi thì không sâu bằng cụ ạ. E cũng chưa hiểu về dòng accord này lắm nên ko biết dòng 94 này điều hòa có mát dc như các e đời mới không nữa. Cũng đang xin ý kiến các cụ để hiểu biết hơn về e nó. Chứ đi mùa hè mà đièu hòa ko mát cũng mệt.

rgvmen

Xe container
Điều hòa phải mát cụ ạ, nếu không mát thì có thể nhiều nguyên nhân nhưng nếu cà giật số thấp cộng với điều hòa không mát sâu thì cụ dự phòng tình huống máy phát yếu, khả năng sắp toi máy phát nhé ;)

xedapom

Xe tải
Về cơ bản em ko thấy khác biệt nhiều với bản 2.4 EX các cụ nhỉ.
Nhiều hơn: xi nhan trên gương, tay nắm mạ crom, la răng 5 chấu kép.
Ít hơn: thiếu cruise control, vsa, sunroof.
Không biết chạy có ngon như con xe xuất mỹ ko cụ nhỉ. Theo em chắc chất lượng cũng gần bằng nếu có kém hơn chắc đôi chút ở hệ thống an toàn và số lượng túi khí.
VSA có mà cụ,thiếu sunroof va cruise control!lúc mua e có hỏi ý các cụ nên mua 2.4 hay 3.5!thấy các cụ góp ý 3.5 k hơn bao nhiêu nên e làm 2.4 cho tiết kiệm 1 tí!Tổng thiệt hại tất cả mọi thư linh tinh là khoảng 1,48 củ to....
nói chung là e cảm thấy hài lòng e này!mua lúc đang khuyến mãi lớn thế này tiết kiệm được 1 số tiền k nhỏ hjhjhj...Có điều đến giờ e vẫn chưa nhận đc bộ mudulo,đợi mãi thì Đại Lí lại báo nó giao nhầm bộ 3.5 nên lại tiếp tuc đợi hix

Chỉnh sửa cuối:

phanwin

Xe đạp
Điều hòa phải mát cụ ạ, nếu không mát thì có thể nhiều nguyên nhân nhưng nếu cà giật số thấp cộng với điều hòa không mát sâu thì cụ dự phòng tình huống máy phát yếu, khả năng sắp toi máy phát nhé ;)
Máy phát điển hả cụ, cái này có vẻ nghiêm trọng vậy sao?máy pháy có sửa chữa hay thay mới dc ko? Kinh phí bao nhiêu hả cụ?

Mr BUOU

Đi bộ
Có bác nào biết giá con accord 2003 còn ngon ngon khong

fiatBA

Xe hơi
Máy phát điển hả cụ, cái này có vẻ nghiêm trọng vậy sao?máy pháy có sửa chữa hay thay mới dc ko? Kinh phí bao nhiêu hả cụ?
Em chưa hiểu ý các cụ lắm:
Máy nén được lấy công suất cơ từ động cơ. Chỉ cuộn hút là dùng điện.
Việc điều hòa ko mát có liên quan gì đến máy phát cụ nhỉ?
Nếu máy đã yếu mà tải thêm điều hòa khi vòng tua máy thấp thì rõ ràng sự cà giật như cụ nói sẽ tăng lên nhiều lần, nhiều khi còn chết cả máy.
Mong các cụ chỉ dạy??

fiatBA

Xe hơi
VSA có mà cụ,thiếu sunroof va cruise control!lúc mua e có hỏi ý các cụ nên mua 2.4 hay 3.5!thấy các cụ góp ý 3.5 k hơn bao nhiêu nên e làm 2.4 cho tiết kiệm 1 tí!Tổng thiệt hại tất cả mọi thư linh tinh là khoảng 1,48 củ to....
nói chung là e cảm thấy hài lòng e này!mua lúc đang khuyến mãi lớn thế này tiết kiệm được 1 số tiền k nhỏ hjhjhj...Có điều đến giờ e vẫn chưa nhận đc bộ mudulo,đợi mãi thì Đại Lí lại báo nó giao nhầm bộ 3.5 nên lại tiếp tuc đợi hix
Em kết em cọt này từ lâu lắm nhung ko có điều kiện mua xe mới nên em mua xe dùng rồi. Ngưỡng mộ cụ quá.

Trước khi quyết định mua em cũng đã thử chạy để cảm nhận: camry nhập, teana nhập, và accord nhập. Cuối cùng em quyết định lấy em cọt. Đấy chỉ là ý em, không biết các cụ thế nào?

Một điều em ko thích nhất của em cọt so với 2 em còn lại là vỏ quá mỏng và má phanh sau hay mòn thật, chỉ tầm 1,4 vạn miles là mòn vào tận phần sắt. Mỗi lần thay thì phải đạt trước vài ngày, vào hãng giá cao quá nên rm phải hạn chế.

Có cách nào xử lý cái món nhậu má phanh này ko các cụ nhỉ?

fiatBA

Xe hơi
Không biết bọn hãng nó nói thế nào? Gói phụ kiện mudulo này dùng vừa vặn cho cả 2 loại mà cụ, vì ngoại hình bên ngoài hai em này giống hệt nhau.

Cụ xem lại giúp, hai em này khac nhau về phần động cơ và các option về nội tạng thôi, body là y hệt.

fiatBA

Xe hơi
Vợ hai của cụ chủ có cả DVd và CD nguyên bản sao cụ? Khi cụ chơi dvd có phải chuyển cd theo xe qua AUX không?

Cái màn hình hiển thị thông tin xe cụ đưa xuống cạnh cần số theo em là quá thấp cụ ạ, khi cụ ngồi ghế lái chắc rất khó để quan sát.

Em toàn lắp màn hình cho hàng ghế sau nếu cần. Em rất thích cái cd 6 đĩa theo xe vì chất lượng âm thanh rất tốt, chống sốc tốt và đọc đĩa rất ổn định.

Vài ý của em các cụ tham khảo?

rgvmen

Xe container
Em chưa hiểu ý các cụ lắm:
Máy nén được lấy công suất cơ từ động cơ. Chỉ cuộn hút là dùng điện.
Việc điều hòa ko mát có liên quan gì đến máy phát cụ nhỉ?
Nếu máy đã yếu mà tải thêm điều hòa khi vòng tua máy thấp thì rõ ràng sự cà giật như cụ nói sẽ tăng lên nhiều lần, nhiều khi còn chết cả máy.
Mong các cụ chỉ dạy??
cụ chỉ dạy giùm em thêm máy nén lấy điện từ động cơ cụ thể là từ đâu ạ? Em thì có kinh nghiệm một trong những dấu hiệu máy phát sắp teo là điều hòa giảm mát, còi thỉnh thoảng tịt, ga thấp đôi khi giật vì phần điện cấp điều khiển châp chờn do không đủ công suất ạ, ít nhất em đã tèo mất 3 con máy phát rồi :)) hàng acc 9x máy phát tầm 1tr2-1tr8 tùy loại đều là hàng bãi, ăn chơi thì đặt cái mới cứng ở bển về, tuy có tốn nhưng đỡ lo ;)

Chỉnh sửa cuối:

fiatBA

Xe hơi
Cái máy nén nó không chạy điện mà được kéo qua cu roa cùng với cái đóng máy phát, bơm nước... Có thể chung dây đai hoặc khác dây đai.
Cái buly của máy nén luôn luôn quay và ly hợp với mát nén bằng một cuộn hút, em ko biết chuyên ngành gọi là gì, cái cuộn hút này mới dùng điện cụ ạ.

fiatBA

Xe hơi
Nhữung triệu chứng cụ nói đến có thể là do điện cấp ko ổn định, em đồng ý.
Tuy nhiên việc điều hòa không mát theo em là do nguyên nhân khác .

fiatBA

Xe hơi
cụ chỉ dạy giùm em thêm máy nén lấy điện từ động cơ cụ thể là từ đâu ạ? Em thì có kinh nghiệm một trong những dấu hiệu máy phát sắp teo là điều hòa giảm mát, còi thỉnh thoảng tịt, ga thấp đôi khi giật vì phần điện cấp điều khiển châp chờn do không đủ công suất ạ, ít nhất em đã tèo mất 3 con máy phát rồi :)) hàng acc 9x máy phát tầm 1tr2-1tr8 tùy loại đều là hàng bãi, ăn chơi thì đặt cái mới cứng ở bển về, tuy có tốn nhưng đỡ lo ;)
Điện để chạy thiết bị điện tử trên xe thường rất ít và đòi hỏi chất lượng tốt nên thường được cấp trực tiếp từ ắc quy.
Điện cấp cho bơm xăng, mobin lửa ban đầu lấy từ ắc quy nhưng khi động cơ khởi động thành công và tiết chế ổn định được điện áp là những thứ này chuyển sang dùng từ máy phát.
Cái vụ cà giựt và các hiện tượng khác mà cụ mô tả theo em có liên quan đến máy phát ở ý thứ hai.

rgvmen

Xe container
Điện để chạy thiết bị điện tử trên xe thường rất ít và đòi hỏi chất lượng tốt nên thường được cấp trực tiếp từ ắc quy.
Điện cấp cho bơm xăng, mobin lửa ban đầu lấy từ ắc quy nhưng khi động cơ khởi động thành công và tiết chế ổn định được điện áp là những thứ này chuyển sang dùng từ máy phát.
Cái vụ cà giựt và các hiện tượng khác mà cụ mô tả theo em có liên quan đến máy phát ở ý thứ hai.
Em không rõ cụ mô tả ở xe đời nào nhưng cụ thể xe acc 96 của em điện lấy từ accu để phục vụ cho bơm trợ lực, bơm xăng, ecu, đèn, còi, điều hòa, quạt gió, quạt két nước. Thực tế vụ máy phát yếu dẫ đến điều hòa kém em đã gặp, khi thay máy mới thì lại lạnh ngắt như thuở ban đầu ạ ;)

phanwin

Xe đạp
Em không rõ cụ mô tả ở xe đời nào nhưng cụ thể xe acc 96 của em điện lấy từ accu để phục vụ cho bơm trợ lực, bơm xăng, ecu, đèn, còi, điều hòa, quạt gió, quạt két nước. Thực tế vụ máy phát yếu dẫ đến điều hòa kém em đã gặp, khi thay máy mới thì lại lạnh ngắt như thuở ban đầu ạ ;)
Thực ra máy lạnh của e chỉ ko mát sâu như mấy xe đời mới thôi, e thấy vẫn khá lạnh.e vừa bảo dưỡng hệ thống lạnh, mở nắp capo sờ vào ống làm lạnh thì lạnh ngắt các cụ ạ. E cũng chưa biết các e accord đời 94 máy lạnh thực sự mát đến đâu, thế nên phải lên đây nhờ các cụ chỉ báo giúp, nếu như cụ nói thay máy phát mà mát sâu như các e đời mới thì e cũng cố thay 1 cái.

fiatBA

Xe hơi
Điện cấp cho tất cả những thứ cụ nói đều đúng, riêng cái điều hòa chỉ cấp cho cái cuộn hút ly hợp đầu puly. Từ cái điều hòa điều tiên đã chạy theo nguyên lý này.

Theo em được biết thế qua các tài liệu.

fiatBA

Xe hơi
À bơm trợ lực cũng có hai loại thì phải cụ ạ: cái cụ nói là trợ lực điện. Nhưng mãi các thế hệ sau này mới dùng trợ lực điện. Khi đó độ nặng của vô lăng sẽ thay đổi theo tốc độ ấy cụ ạ. Tốc độ càng cao vô lăng càng nặng.

Theo em cái vụ điều hòa nên tìm hiểu hệ thống điều hòa trước đã ko vội xử lý máy phát.

Có thể nạp bổ xung ga, vệ sinh két giải nhiệt và các hệ thống trao đổi nhiệt, điều chỉnh cảm biến đông đá...

Máy phát có thể kiểm tra đuện áp đầu ra theo tải có thể biết được tình trạng.

Chúc vợ hai cụ nhanh khỏi bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

fiatBA

Xe hơi
Các cụ chuyên gia giúp em với:

Cô vợ hai em đang có tiếng kênh phát ra từ hộp số, AT, tiếng o o như tình trạng trượt côn ở MT.

Tiếng kêu này chỉ có khi tăng toíc và xe đang ở tốc độ thấp, khi tốc độ cao hoặc giảm ga thì không có.

Đa tạ các cụ trước, volka các cụ.

À vợ hai em tên accord 2.4 đời 2008, nhật xuất mỹ các cụ ợ.