[Funland] Hỏi học phí tiểu học Đoàn Thị Điểm, Vin, Nguyễn Siêu?

tung1311 .

Xe container
NS e thấy càng ngày càng hách dịch ấy.
Lúc mới covid vẫn bảo thu học phí, rồi mấy chục %. Sau PH kêu thì lại thay đổi.
Mới có cái tbao học phí bắt nộp cả năm/kỳ ko chiết khấu. Khác nào tăng học phí.
Nộp chậm thì tính lãi: 5%/ngày. Mức thu là 8.5tr/ tháng ...
Mình vẫn nộp theo năm trc đây nhưng cái kiểu tù mù...
Update: trường đã gỡ tbao trên web
cụ chuẩn đấy. Bé e đang học lớp 3, nhìn chung cũng ổn, học phí so mặt bằng là rẻ nhưng hách dịch thât, đang dở dang nên e ko muốn đổi trường.

Toi88888

Xe điện
Phí đăng ký tạm trú là có cần nhờ người quen có HKTT Cầu Giấy để làm chính tắc hay cụ chỉ làm việc với CA khu vực ạ?
Nhờ ng quen nhưng phải bánh mì anh xxx bác a
Còn kia ae bạn bè/ng thân ai lại lấy tiền nhau

khanhtx8

Xe tăng
Có cụ nào có con học ở trường liên cấp H.A.S (Hanoi Adelaide School - từ cấp 1 đến cấp 3) không ạ ? Chia sẻ cho em chút review với ạ.
Trường này thì tương đối gần nhà em, chắc cũng dễ vào, cơ sở vật chất thì có vẻ OK nên em tính cho con em về nước thì vào đây học ạ.
Chả vui đâu cụ, trường đấy tính khoảng cách thì bằng đúng nhà em đến trường Kim liên, gần hơn 1 tí đến Trung Tự. Nhưng em gạt ngay từ đầu vì lịch sử của trường cũng như chứng kiến việc thay đổi chủ trường và hiệu trưởng ảnh hưởng đến con như thế nào. Tiêu chí chọn trường tư cho con em đặt lịch sử của trường lên đầu tiên, sau mới đến những cái khác vì giáo dục cần sự liền mạch.

Năm ngoái con em thi trượt GDCN vì nói ngọng, do ko có phương án B ( vì tự tin con đỗ quá ) nên long xóc gáy đi tìm trường, may mà chọn đc BillGate ưng ý cho đến tận giờ. Đến giờ ngoài con em còn 2 đứa nữa nhà ông bạn cũng gửi vào từ năm ngoái đều thấy rất ok và phù hợp với nguyện vọng gia đình là không áp lực với con cái học hành, môi trường lành mạnh, gần nhà ( em chuyển về gần trường luôn ). Lúc đầu em cũng định gửi vào marie curie nhưng nhìn con đi học xe bus thương quá nên chọn luôn cái trường gần nhà có lịch sử lâu đời nhất.

nolovetoday

Xe tải
Thi lên lớp 6 Nguyễn Siêu năm nay thấy bảo trượt kha khá, mà hiện giờ vẫn chưa biết kết quả :( Bé lớp 1 nhà em cũng trượt. Việt Úc đỗ nhưng thấy kêu vụ ăn uống. Olympia thì cao quá ko chịu được :(

langthangnoidau

Xe buýt
Có cụ nào có con học ở trường liên cấp H.A.S (Hanoi Adelaide School - từ cấp 1 đến cấp 3) không ạ ? Chia sẻ cho em chút review với ạ.
Trường này thì tương đối gần nhà em, chắc cũng dễ vào, cơ sở vật chất thì có vẻ OK nên em tính cho con em về nước thì vào đây học ạ.
Cháu em đang học, và định năm tới chuyển trường, mẹ nó kêu:
- Chương trình học thì nghe có vẻ hay nhưng trường thực hiện không đến
- Rèn các cháu tính kỷ luật rất kém (hay trường tư nó thế), hết lớp 1 biết đọc biết viết những chữ viết không ai đọc được, mà các cô cũng chả nhắc nhở

nolovetoday

Xe tải
Năm nay kết quả thi NS thực sự quá sốc với các con hệ Cam. Trượt quá nhiều.

MilkTea

Xe đạp
Chả vui đâu cụ, trường đấy tính khoảng cách thì bằng đúng nhà em đến trường Kim liên, gần hơn 1 tí đến Trung Tự. Nhưng em gạt ngay từ đầu vì lịch sử của trường cũng như chứng kiến việc thay đổi chủ trường và hiệu trưởng ảnh hưởng đến con như thế nào. Tiêu chí chọn trường tư cho con em đặt lịch sử của trường lên đầu tiên, sau mới đến những cái khác vì giáo dục cần sự liền mạch.

Năm ngoái con em thi trượt GDCN vì nói ngọng, do ko có phương án B ( vì tự tin con đỗ quá ) nên long xóc gáy đi tìm trường, may mà chọn đc BillGate ưng ý cho đến tận giờ. Đến giờ ngoài con em còn 2 đứa nữa nhà ông bạn cũng gửi vào từ năm ngoái đều thấy rất ok và phù hợp với nguyện vọng gia đình là không áp lực với con cái học hành, môi trường lành mạnh, gần nhà ( em chuyển về gần trường luôn ). Lúc đầu em cũng định gửi vào marie curie nhưng nhìn con đi học xe bus thương quá nên chọn luôn cái trường gần nhà có lịch sử lâu đời nhất.
Cháu em đang học, và định năm tới chuyển trường, mẹ nó kêu:
- Chương trình học thì nghe có vẻ hay nhưng trường thực hiện không đến
- Rèn các cháu tính kỷ luật rất kém (hay trường tư nó thế), hết lớp 1 biết đọc biết viết những chữ viết không ai đọc được, mà các cô cũng chả nhắc nhở
Đúng là trường này càng tìm hiểu thì thấy chê nhiều hơn khen.
Mợ toét 2710 còn định gửi con ở đây ko thế ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đúng là trường này càng tìm hiểu thì thấy chê nhiều hơn khen.
Mợ toét 2710 còn định gửi con ở đây ko thế ?
Úi trời, suýt e chốt đấy, vì gần nhà, e test ok từ năm ngoái, năm nay vẫn dc bảo lưu nên họ gọi cho đi học, hihi. Mà phút mốt e cho học CES rồi cụ. Lớp mới nhưng cô giáo tâm huyết, thôi cứ chuột bạch vì mấy năm đầu k quan trọng lắm, k ổn e lại chuyển, bé nhà e dễ thích nghi nên chuyển cho nó quen nhiều môi trường :D

30xx1631

Xe điện
Năm nay kết quả thi NS thực sự quá sốc với các con hệ Cam. Trượt quá nhiều.
lớp f1 nhà e hệ cam trượt 1/3, có lớp CLC trượt gần 1/2, trường thuê trung tâm kiểm định độc lập nước ngoài ra đề và chấm điểm... cấp 1 thì được nhưng thi vào lớp 6 bị trượt âu cũng là cái may mắn...vì học cấp 2 ở đây thì cấp 3 ko biết học trường nào cho phù hợp vì lớp 8 họ đã học hết chương trình rồi.

MilkTea

Xe đạp
Úi trời, suýt e chốt đấy, vì gần nhà, e test ok từ năm ngoái, năm nay vẫn dc bảo lưu nên họ gọi cho đi học, hihi. Mà phút mốt e cho học CES rồi cụ. Lớp mới nhưng cô giáo tâm huyết, thôi cứ chuột bạch vì mấy năm đầu k quan trọng lắm, k ổn e lại chuyển, bé nhà e dễ thích nghi nên chuyển cho nó quen nhiều môi trường :D
Trường CES là trường nào thế mợ, cho em thông tin chi tiết để em tìm hiểu với.
Quan trọng nhất là họ có nhận vào học giữa chừng không nữa.

Toi88888

Xe điện
lớp f1 nhà e hệ cam trượt 1/3, có lớp CLC trượt gần 1/2, trường thuê trung tâm kiểm định độc lập nước ngoài ra đề và chấm điểm... cấp 1 thì được nhưng thi vào lớp 6 bị trượt âu cũng là cái may mắn...vì học cấp 2 ở đây thì cấp 3 ko biết học trường nào cho phù hợp vì lớp 8 họ đã học hết chương trình rồi.
Ah cụ đang nói cấp II

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Trường CES là trường nào thế mợ, cho em thông tin chi tiết để em tìm hiểu với.
Quan trọng nhất là họ có nhận vào học giữa chừng không nữa.
Năm đâu va chi co lop 1 thôi, hoc song ngữ cụ ạ, kiểu nhóm trẻ ấy, học phí tốt, cô giáo thấy cung dc khen nên e chuôt bach ạ

Grand 2016

Xe tăng
Năm nay cu nhà em vào lớp 1. E cứ nghĩ trường tư thì cho đi thi, đi trải nghiệm không phải chạy.
Cuối cùng trượt thẳng cẳng, vì các con dc bố mẹ xếp lốt bằng tiền từ cách ngày tuyển 6 tháng. Vãi cả trường học.

ca_kiem

Xe container
Mợ cho em hỏi F1 nhà mợ học Ci mấy ạ em nghe thấy các lợp trượt nhiều lắm thì phải :(

ca_kiem

Xe container