Hỏi giá xe Ford Focus used

danghung83hn

Tháo bánh
Bên nhà a cừ có 1 thằng 2011 chạy 9k km (cháu dự là bị tua mất 1v) bọc da, dvd rồi, mỗi tội biển tỉnh, giá 535, cụ xem có quất được không :))

cám ơn cụ, nhưng Focus đợt này có vẻ hiếm. Cháu tìm trên 4banh.com chả có mấy con mà toàn đời sâu thôi.

royaleforza

Xe hơi
Bên nhà a cừ có 1 thằng 2011 chạy 9k km (cháu dự là bị tua mất 1v) bọc da, dvd rồi, mỗi tội biển tỉnh, giá 535, cụ xem có quất được không :))
Vâng, nhà cháu cũng định lên anh Cừ tìm 1 vòng xem sao. Tuần trước mới lấy 1 con Altis 2009 ở đây cũng còn mới phết.

Crawler

Xe tăng
mua ở show thì xác định mất 2-30 củ, nhưng nếu đc em ưng ý thì cũng bõ các cụ nhỉ

Bankhoai

Xe đạp
Xe e lắp cái này rồi. Đi có tác dụng là khi vào ga nó có cảm giác và dễ điều khiển chân ga hơn ko bị giật cục. Thực ra là do nó có độ trượt chứ ko phải chống trượt nhé ;)
Hơn nữa, do chân ga của focus sâu hơn khá nhiều so với chân phanh nên lắp thêm vào sẽ đỡ mỏi chân hơn khi chuyển ga-phanh. Nên lắp cụ ạ.
Cụ mua ở phutungford hay car-part đều có, 250k thì phải, vừa khít vì là hàng thiết kế cho focus.
Em cũng đang thắc mắc là tại sao chân ga nguyên bản của Focus lại sâu hơn chân phanh và các hãng khác có thế không, đúng là đạp hơi với. Nhưng em dự là nó phòng cho khi mình đạp chân phanh chẳng may bị trượt sang chân ga thì không đạp ngay vào chân ga để bị rồ ga. Nếu lắp thêm pedal cho chân ga thì đạp dễ hơn chủ yếu do bàn đạp to hơn thôi chứ có mấy khi đạp trượt chân ga đâu nhỉ. Mà có khi to quá + gần chân phanh quá lại hay đạp nhầm với phanh .

Tí Sửu

Xe tải
Em cũng đang thắc mắc là tại sao chân ga nguyên bản của Focus lại sâu hơn chân phanh và các hãng khác có thế không, đúng là đạp hơi với. Nhưng em dự là nó phòng cho khi mình đạp chân phanh chẳng may bị trượt sang chân ga thì không đạp ngay vào chân ga để bị rồ ga. Nếu lắp thêm pedal cho chân ga thì đạp dễ hơn chủ yếu do bàn đạp to hơn thôi chứ có mấy khi đạp trượt chân ga đâu nhỉ. Mà có khi to quá + gần chân phanh quá lại hay đạp nhầm với phanh .
Đúng là chân ga sâu hơn một chút thật, nhưng em lại thấy đó là cái hay.
Ngoài ra nếu là MT, chân côn hơi cứng nhưng đi quen rồi cũng có cảm giác tương tự. Nói chung là phải hỏi những người thực sự đi xe thường xuyên chứ cái anh tên "NGHE NÓI" ấy là hay chém gió lắm.

camvolang

Xe buýt
có bác nào chia se báo em câu
em xin học hỏi

Crawler

Xe tăng
Đúng là chân ga sâu hơn một chút thật, nhưng em lại thấy đó là cái hay.
Ngoài ra nếu là MT, chân côn hơi cứng nhưng đi quen rồi cũng có cảm giác tương tự. Nói chung là phải hỏi những người thực sự đi xe thường xuyên chứ cái anh tên "NGHE NÓI" ấy là hay chém gió lắm.
e lại thấy hơi bất tiện khi chỉnh ghế, chỉnh xa chút cho chân thoải mái thì lại với chân ga, gần chút thì lại gần chân phanh quá, hơi khó chịu

Khoai Cún

Xe tăng
Chân em bị ngắn :"> cho nên thấy cái chân ga của FF sâu quá ~.~

danghung83hn

Tháo bánh
Cạnh cái tòa nhà mekong gì đó ấy, khách sạn mekong thì phải cháu không nhớ nhưng cụ đi từ đầu cầu chui lên thì nó nằm bên phải đối diện tổng cục hải quan thì phải (đối diện bến xe bus đầu tiên từ cầu chưong dưong xuống) chúc cụ lấy đựoc xe ngon

Cu cho em xin cai dia chi cua salon nay voi a?

hoailq

Xe tải
Cạnh cái tòa nhà mekong gì đó ấy, khách sạn mekong thì phải cháu không nhớ nhưng cụ đi từ đầu cầu chui lên thì nó nằm bên phải đối diện tổng cục hải quan thì phải (đối diện bến xe bus đầu tiên từ cầu chưong dưong xuống) chúc cụ lấy đựoc xe ngon
Cụ danghung83hn nhà ở Lâm Gia Trang hay sao mà thuộc cái bến xe bus đấy thế? :D

vucanhtung

Xe tăng
Đúng rồi kụ, khi thiết kế thì nhà sx tính là vậy, và đương nhiên ford nói chung cũng ít khi nhầm chân phanh- chân ga hơn xe nhật, focus còn có độ trễ nhất định khi ga nữa dùng quen lại thấy thích và an toàn.
Về ốp pedal như trên, nó thiết kế vừa khít với chân phanh và ga của focus, có miếng cao su đệm đi kèm với miếng inox ạ. chân phanh em tháo lớp cao su tạo ma sát nguyên bản ra lắp cao su mới + ốp inox vào :D thấy ma sát tốt hơn cao su cũ. Riêng chân ga, em ko tháo lớp cao su cũ mà chồng thêm lớp nữa (độ 0,5cm) + ốp inox nên tổng thể chân ga cao thêm độ 0,6cm so với cũ và cảm thấy đỡ mỏi chân hơn :D. Còn về độ cao thấp của chân ga-phanh sau khi lắp thì vẫn còn 1 khoảng kha khá cụ ạ, em chưa vướng chân lần nào từ khi ốp pedal, nên nếu cụ thích thì cứ yên tâm mà lắp.

Chỉnh sửa cuối:

VietFord

Xe hơi
em có Focus 1,8 AT màu xám 2011 nhé, bán chính hãng bảo hành 6 tháng

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
600 thì mua thoải mái rồi, bác mua đời 2013 ổn đấy (thêm tí cho chắc), sợ ít người bán đời đấy thôi, chứ 2012 thì vô tư. em đi thì chỉ quan tâm đến nó có chạy được không thôi, mấy cái option thì không để ý lắm. nhược điểm thì nếu là xe 4 số AT thì khi tăng tốc nhất là lúc dừng đèn đỏ sẽ thấy hơi giật tí, chắc độ trễ chuyển số hơi lớn, khung chữ A góc quan sát hơi bị khuất so với bọn Toy. còn lại thì ok, xăng cũng là một vấn đề, nhưng mà ổn đấy
Kụ phân tích chuẫn đấy, hehe

zzBMWzz

Xe đạp
Em nhờ cụ chủ thớt tí a. Nhà cháu đang tìm Focus sedan AT khoảng đời 2008-2009. Cao hơn nhà em ko đủ lúa . Cụ nào có xe cần nâng cấp thì hú em với ơ. Đa tạ các kụ trước