Hỏi giá và địa điểm mua xe Ford Focus 2012 new

Mr Dragon

Đi bộ
Chào các bác ạ, em là phận gái lần đầu mua ô tô nhưng chưa hiểu nhiều lắm về ô tô:( Em muốn các bác tư vấn giúp em những vấn đề như sau ạ:

1. Hiện nay giá xe Ford Focus 2012 1.8 AT 5 cửa giá ở Hà Nội là bn ạ?

2. Nên mua xe ở đâu để được giá + chất lượng + dịch vụ tốt nhất ở HN ạ?

3. Khi lấy xe cần kiểm tra những cái gì ạ?

4. Câu cuối là: Làm sao để biết đó là xe 2012 ạ? Có dấu hiệu j khác vs năm khác k ạ?

Rất mong được sự giúp đỡ của các bác!! Thank các bác nhìu^^

TSTA

Xe container
Chào các bác ạ, em là phận gái lần đầu mua ô tô nhưng chưa hiểu nhiều lắm về ô tô:( Em muốn các bác tư vấn giúp em những vấn đề như sau ạ:

4. Câu cuối là: Làm sao để biết đó là xe 2012 ạ? Có dấu hiệu j khác vs năm khác k ạ?

Rất mong được sự giúp đỡ của các bác!! Thank các bác nhìu^^
em xin phép thay mặt Hà Nội Ford trả lời các băn khoăn của Quý khách hàng:
1. Giá xe Ford focus 1.8 AT Hatchback 5 doors 624 tr. Đây cũng là mức gia tính thuế Trước bạ (20% x 624tr)

2. Quý khách mua được hàng trên toàn quốc, tại các đại lý Ford chính thức, có trong danh sách tại Ford VN.
Giá mua chính xác như nào thì phụ thuộc vào hảo tâm của khách hàng, để đại lý lãi nhiều hay ít là do khách hàng quyết định. Điều này là hoan toàn chính xác.
CHất lượng service thì với 15 năm kinh nghiệm, Hà Nội Ford chắc sẽ hỗ trợ tốt cho quý khách.
Đặc biệt HNF đang tỏng quá trình refresh để nâng cao Quality.

3. Khi lấy xe, Quý khách kiểm tra xe có đúng với Catalogue, chất lượng nội ngoại thất, kiểm tra qua máy móc, tiếng máy...
Nhưng thực ra biên bản bàn giao có đầy đủ, thực hiện theo đúng quy chuẩn của Ford, Quý khách sẽ nhận được chính xác những gì Ford VN cung cấp.

4. Việc xác định xe có đúng là 2012 ko, Quý khahcs có thể kiểm tra số VIN cùng giấy Hồng (giấy Kiểm tra chất lượng xuất xưởng) để biết chính xác xe xuất xưởng ngày nào. Cách kiểm tra số VIN, khi nhận xe, TVBH sẽ chỉ rõ dâu shieeuj nhận biết theo đúng quy định của Chính phủ VN.

Chân thành cảm ơn và rất mong được phục vụ Quý Khách.
Tuấn Anh - TVBH Hà Nội Ford.

expedition

Xe tải
1. Giá xe Ford focus 1.8 AT Hatchback 5 doors 624 tr. Đây cũng là mức gia tính thuế Trước bạ (20% x 624tr)

2. Quý khách mua được hàng trên toàn quốc, tại các đại lý Ford chính thức, có trong danh sách tại Ford VN.
Giá mua chính xác như nào thì phụ thuộc vào hảo tâm của khách hàng, để đại lý lãi nhiều hay ít là do khách hàng quyết định. Điều này là hoan toàn chính xác.
CHất lượng service thì với 15 năm kinh nghiệm, Hà Nội Ford chắc sẽ hỗ trợ tốt cho quý khách.

3. Khi lấy xe, Quý khách kiểm tra xe có đúng với Catalogue, chất lượng nội ngoại thất, kiểm tra qua máy móc, tiếng máy...
Nhưng thực ra biên bản bàn giao có đầy đủ, thực hiện theo đúng quy chuẩn của Ford, Quý khách sẽ nhận được chính xác những gì Ford VN cung cấp.

4. Việc xác định xe có đúng là 2012 ko, Quý khahcs có thể kiểm tra số VIN cùng giấy Hồng (giấy Kiểm tra chất lượng xuất xưởng) để biết chính xác xe xuất xưởng ngày nào. Cách kiểm tra số VIN, khi nhận xe, TVBH sẽ chỉ rõ dâu shieeuj nhận biết theo đúng quy định của Chính phủ VN.

Bác cho em hỏi là khi mua xe mới thì có tài liệu nào của hãng để khách hàng nhận biết được ngày sản xuất của động cơ, phụ tùng đối với chiếc xe mình mua không? Em cảm ơn.

Poirot

Xe buýt
Giá mua chính xác như nào thì phụ thuộc vào hảo tâm của khách hàng, để đại lý lãi nhiều hay ít là do khách hàng quyết định
Em thấy đoạn này buồn cười quá, là người đi mua ai chả muốn mua được xe với giá rẻ nhất có thể, còn đại lý thì cũng đã xác định được mức giá để có lãi vừa đủ. 2 giá này gặp nhau là ok khớp lệnh. Như thế là đẹp nhất, đại lý chốt luôn 1 giá, ông nào vào mua cũng là 1 giá ấy cho đỡ phải hỏi nhiều, đỡ phải hỏi ông khác đã mua trước đó là mình có phải là gà không. Chứ còn làm kiểu này em thấy như là mềm nắn rắn buông, nhìn mặt bắt hình dong để phát giá, nắn được khách bao nhiêu thì nắn rất là khó chịu.

Nói theo kiểu như cụ thì là dồn cái khó nghĩ cho người mua, khách sẽ phải nghĩ thôi thì chỗ anh em, mình mua giá cao cao tí cho đại lý nó lãi nhiều một chút, cứ ép giá quá anh em nó lại nghĩ mình không hảo tâm, kẹt sỉ. Vô hình trung cái cả nể, tình cảm đã bị lượng hoá thành tiền rồi.

Ps: mợ Mr Dragon nhận là gái mà nick lại là Mr à, mợ Rồng bị lộn rồi nhá, Mrs hay Ms chứ =))

Chỉnh sửa cuối:

springseavn

Xe máy
Nói chung giá cả do cung cầu quyết định thôi. Ngày xưa mua cái ô tô phải đợi hàng (vài) tháng trời khi đó các bác sale có hiểu cho nỗi buồn của người mua mà giảm giá cho đâu.
;))

Giá này là giá niêm yết thôi mợ Dragon ạ! mợ cứ đàm phán thẳng tay vào, trước thấy có người rao 589 tr mà không khéo giờ lại còn được giảm hơn ấy chứ. Mà mợ làm con xe FF 2013 cho nó hợp, nhìn dáng xe chị em thích ngay.

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã

Rất mong được sự giúp đỡ của các bác!! Thank các bác nhìu^^[/QU
Trước hết cụ vào Google sợt, sau đó nó ra 1 lô 1 lốc các tin rao vặt (trên đó có giá bán luôn), cụ gọi 4, 5 cú điện thoại là biết liền chỗ nào bớt được nhiều nhất ở cái HN này, sau đó chỗ nào KM nhiều thì phang chỗ đó; còn về năm sx thì ở cái giấy chứng nhận xuất xưởng nó có ghi cụ tỉ rồi ah!

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Giá mua chính xác như nào thì phụ thuộc vào hảo tâm của khách hàng, để đại lý lãi nhiều hay ít là do khách hàng quyết định
ơ buồn cười nhể, bên ford mà em lại cứ tưởng chùa chiền hay tổ chức từ thiện nào cơ đấy?

TSTA

Xe container
em nói có thể các cụ thấy lạ, nhưng những ai mua Ford trong vài năm gần đây thấy ko lạ đâu.
Có người đã nói với em: giá ko cần bớt vào thịt các chú, ai cũng có miếng ăn, nhưng để giá hợp lý và quan trọng sau này hỗ trợ anh tốt là quan trọng nhát.
Có khách lại bảo: anh ko cần gì hết, giá sâu nhất có thể, làm ăn lỗ lãi là việc của các chú. đâu rẻ anh mua.
Cũng có người lại bảo: anh quen ng nọ ng kia, anh biết giá Ford bán cho các chú, giá nào thì giá, anh ko mua đc giá đó nhưng nếu bán cao hơn 10 tr thif đừng gọi cho anh.
Thậm chí có khi đại lý bán hòa, khách ko xin đc thêm từ đại lý thì yêu cầu sale tặng thêm gì đó.

Em ko định tâm sự nhưng các cụ cười em quá nên em xin kể.

Nhìn chung ko ai là ko biết cả, nhưng quan trọng người mua muốn mua giá nào ko thôi. Ng thì chạm ngưỡng thì thôi, ng thì phải mua hơn tất cả những ng khác mới thỏa mãn.

TSTA

Xe container
em rất cảm kích cụ cuongba trên nha mình, đó là chiếc xe đầu tiên em bán. thang 4/2011.
Nơi khác chào -1000$, sức em khi mới vào có hạn, chỉ xin đc -700$.
Cụ ấy biết, và vẫn chấp nhận mua ủng hộ vì đó là tất cả những gì em có thể làm, mọi thứ rất rõ ràng ngay từ đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em nghe cụ TSTA hô khẩu hiệu như quán cơm Thanh Còi. Khách hàng thương các sale liệu đến lúc vào hãng kỹ thuật có thương khách hàng không? Cái em chán nhất là dịch vụ sau bán hàng: không phải là gọi điện cho khách chúc mừng sinh nhật, nhắc khách đi bảo dưỡng bảo trì. Chính là cách làm việc của đội ngũ kỹ thuật, em thì ít bị cò quay ở hãng nhưng bạn bè em chạy Ford bị đội ngũ kỹ thuật này quay kinh lắm. Khách hàng đến Ford mà cứ nằng nặc đòi mang xe về nhất quyết không cho để xe qua đêm thì các cụ biết rồi đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

i_am_gulo

Xe hơi
Giá rổ em không bàn nhưng em thấy dịch vụ ở HNFord ổn, đội ngũ sêu và nhân viên kỹ thuật tốt, đôi khi có lỗi này lỗi kia tí nhưng nhìn tổng thể là ok.

Poirot

Xe buýt
Em cũng mua Ford chứ đâu, còn lạ gì :D
. Cũng chả định ném đá vì đấy là cách kinh doanh của ford, sale cũng chẳng thay đổi được gì. Có điều cách nói của cụ ở mấy post trên làm cho người tiêu dùng cảm thấy mình cứ ép sale quá thì sau này sẽ không được phục vụ tốt. Cách nói như thế em nghĩ chưa phải là văn hoá kinh doanh.

Mr Dragon

Đi bộ
Em thấy đoạn này buồn cười quá, là người đi mua ai chả muốn mua được xe với giá rẻ nhất có thể, còn đại lý thì cũng đã xác định được mức giá để có lãi vừa đủ. 2 giá này gặp nhau là ok khớp lệnh. Như thế là đẹp nhất, đại lý chốt luôn 1 giá, ông nào vào mua cũng là 1 giá ấy cho đỡ phải hỏi nhiều, đỡ phải hỏi ông khác đã mua trước đó là mình có phải là gà không. Chứ còn làm kiểu này em thấy như là mềm nắn rắn buông, nhìn mặt bắt hình dong để phát giá, nắn được khách bao nhiêu thì nắn rất là khó chịu.

Nói theo kiểu như cụ thì là dồn cái khó nghĩ cho người mua, khách sẽ phải nghĩ thôi thì chỗ anh em, mình mua giá cao cao tí cho đại lý nó lãi nhiều một chút, cứ ép giá quá anh em nó lại nghĩ mình không hảo tâm, kẹt sỉ. Vô hình trung cái cả nể, tình cảm đã bị lượng hoá thành tiền rồi.

Ps: mợ Mr Dragon nhận là gái mà nick lại là Mr à, mợ Rồng bị lộn rồi nhá, Mrs hay Ms chứ =))
Hè hè.. Em cứ thik thế đấy, rồng nam mới oách chứ rồng nữ thì...chả khác j con rắn nước=))
Em cũng đồng ý kiến vs bác...Em cũng chả hiểu cái đoạn bác kia nói là bác ý muốn j nữa;))

Mr Dragon

Đi bộ

Bác Tuấn Anh cho em hỏi sao trên web ford VN giá bán FF 1.8 AT 5 drs chỉ có 599tr thui bác ạ!!! Đợt này đang giảm giá, khuyến mãi phải mà bác??

TSTA

Xe container
Bác Tuấn Anh cho em hỏi sao trên web ford VN giá bán FF 1.8 AT 5 drs chỉ có 599tr thui bác ạ!!! Đợt này đang giảm giá, khuyến mãi phải mà bác??
Chuơng trình khuyến mại đã 3 tháng rồi, theo công văn của Ford gửi xuống thì giá bắt buộc phải điều chỉnh lại. (trên đó có ghi do quy định ct kmai ko được kéo dài quá 3 tháng, em chưa google lại),
Giá 599 là Ford đang bị sơ suất đấy, vì có công văn điều chỉnh lại giá rồi.

minh0075

Xe điện
Em mới lại lượn pho nguyễn xiển ( vì nó gần nhà)
Hỏi cụ sale con focus( đời cũ ) này trọng lượng khô bao nhiêu ki lô gờ ram?
Sau 1 hồi tra catalogue trả lời: 1,8 tấn Anh ạ.

TSTA

Xe container
Em mới lại lượn pho nguyễn xiển ( vì nó gần nhà)
Hỏi cụ sale con focus( đời cũ ) này trọng lượng khô bao nhiêu ki lô gờ ram?
Sau 1 hồi tra catalogue trả lời: 1,8 tấn Anh ạ.
[-O< ai hỏi em thông số của ford focus thì trả lời sau 1 nót nhạc ngay, kể cả d r c, cơ sở....

GNA

Xe máy
Theo em dịch vụ ở HNFord cũng ok không đến nỗi,cứ vào tý là hôm sau có em gọi hỏi thăm,oánh giá chất lượng ngay.hehe

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Thời buổi khó khăn, làm ăn ngưng trệ, cả làng đang còng lưng nên chờ RÉT CUỐI THU mà có SIỀN như Bác chủ thớt mua XẾ FORD lúc này là nhất rồi, Tuy nhiên BÁC ngoi lên trên này hỏi ý kiến của cả nhà về giá rổ của xe ắt sẽ bị hàng loạt SALE sẽ A LÔ BI BÔ đới, vì các SALE sẽ quấy DT cả ngày mất thôi.
Nếu đã kết xe FF 1.8AT hãy chọn xe NEW FFOCUS 2013, vì xe hiện đang bán đã hết vòng đời - chu kỳ MODEL, vậy FVN đã thanh lý xe cũ sản sinh ra xe mới thì tiêc gì con VOI CÒI mà k mua xe model 2013, ngoài kiểu dáng xe, thì những gì mà còn thiếu xót của MODEL 2010 sẽ đc làm mới hoàn toàn, năm mới mua xe mới đi xe mới sướng nhất BÁC đới.
Chớ có nghe TVBH tán tụng mà bùi tai mua Model 2010, VÌ
Theo EM , những cái gì còn xót lại tới tận cùng mà chúng ta đem dùng là khổ vô cùng...heheheheh
Hãy mạnh tay mạnh chân nên BÁC Chủ Thớt nhé

Chỉnh sửa cuối:

orobluvn

Xe máy
Chơi 2013 đi cụ.xe mơi bao h chả hơn