[Funland] Hội gia đình từ 4 con vào chia sẻ

landaumuaxe

Xe điện
Tùy cơ địa đứa trẻ, con em nuôi vất vả đến mức vợ em không dám đẻ thêm mặc dù về kinh tế lo được, cả gia đình đều mong muốn có thêm trẻ

Vậy là vô trách nhiệm nếu kinh tế chỉ trung bình.
À, e thấy bảo với e là có 2 gara sửa oto cụ ạ. Còn vợ thì ở nhà ăn với đẻ😁

xitruman

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ. Em cũng thích nhà đông con, nhưng tự lượng sức mình nên đang dừng lại ở 2.

TuanBanhBao

Xe tăng
Nhiều con cũng có cái hay, nhưng mà em thì có 2 đứa thôi mà cũng thấy vất vả.
Ngoài kinh tế ra thì còn lo có thời gian dành cho chúng nó nữa.
Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ.

hai.tranhr

Xe container
Chúc mừng Cụ, đông vui chỉ mỗi tội hơi vất vả vì phải dành thời gian chăm sóc F1. Riêng iem 2 cháu đã thấy bở hơi tai rồi, phục Cụ sát đất.

dalink

Xe điện
Nếu thu nhập ổn định 200 củ/tháng thì 4-5 đứa cũng được.
Trên này các cụ có thu nhập khủng nhỉ. Em nghĩ nếu ở HN thì tầm 80 củ/tháng em có thể nuôi vợ và 4 con ở mức trung bình khá của xã hội rồi. Còn cứ vào những trường đắt nhất, xịn nhất thì bao nhiêu cũng là ko đủ. Ở tỉnh thì nuôi 1 đứa con đi học 1 tháng hết 1-2 củ thôi (theo mức sống trên em).

Em thì 4 thằng vì sợ tam nam ko có phú =)).

landaumuaxe

Xe điện
Trên này các cụ có thu nhập khủng nhỉ. Em nghĩ nếu ở HN thì tầm 80 củ/tháng em có thể nuôi vợ và 4 con ở mức trung bình khá của xã hội rồi. Còn cứ vào những trường đắt nhất, xịn nhất thì bao nhiêu cũng là ko đủ. Ở tỉnh thì nuôi 1 đứa con đi học 1 tháng hết 1-2 củ thôi (theo mức sống trên em).

Cụ 4 nam thì quá hoành rồi. Nói chung là e cũng toàn cho học trường làng cụ ạ. Vc e cũng cố gắng đầu tư cho bất kể F1 nào có khả năng học, hoặc có sở trường môn nào. Còn tiền nong thì cứ tích được thêm chút nào là mừng rồi. 3 F1 nhà e hiện tại 1 tháng tiền học đang tầm 12tr cụ ạ. Mỗi tháng cả nhà hơn 30tr. Sợ sau này bọn nó lớn thì học tăng nhiều hơn. Vì F1 nhà e là 8tr/ tháng rồi

Hư Không

Xe tăng
Em lười nên chốt 2, lúc hứng lên thì thích 3-4 nhưng tính lười. 2 đứa trộm vía nó ngoan, nhưng đã thấy ong thủ rồi.

Chúc mừng vợ chồng cụ

landaumuaxe

Xe điện
Gái lớn lớp 5 phụ được nhiều việc đấy. Vợ cụ quyết đẻ thì chắc cũng là người biết quán xuyến sẽ lo liệu được thôi. Chỉ cần bọn trẻ có sức đề kháng tốt ít bệnh vặt thì k căng thẳng gì đâu.
Vầng. Nhà e giai đầu cụ ạ. Nó thì lười hơn bố luôn. Vợ e thì quán xuyến tốt. Bí cái nếu k có gv thì sau đi làm cũng căng. Nhiều thứ, bối rối hơn đẻ lần đâu😁

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là mấy tháng nữa, e đón bb thứ 4. ( hiện 3 nhóc e đã có 1 trai 2 gái rồi).Thú thực là nhiều lúc đến giờ e vẫn k dám tin m có đứa 4. Cty thì cũng thấy vài người có 4 mà chưa bao giờ nghĩ m sẽ 4. Tết nhất thì gặp 2 gia đình 5 con thấy nhìn thì thích mà nheo nhóc hãi. Vc cũng quyết tâm đẻ rồi.
Mời các cụ có 4 bb trở lên vào chia sẻ với e. Nhà e thì đứa đầu lớp 5 rồi lớp 2, mẫu giáo. Toàn học làng thôi. Chứ học dân lập thì khó khăn thấy ngay. Tạm thời vẫn đủ sống. Mà những khó khăn khác nữa thì chưa nhìn hết được.
Em ko phục cụ mà em phục vợ cụ. Mợ ấy giỏi thật, chịu sinh cho cụ những 4 nhóc. Giai nhà em bảo sinh thêm dù có 1 boy, 1 girl rồi em cũng chịu.
Về cơ bản, sinh mấy con cũng đc, càng đông càng vui. Dưng cái khoản lo xèng cho chúng đi học và dạy dỗ là nhức hết đầu.
Chúc cụ làm ăn thuận lợi để kiếm nhiều xèng chăm lo cho gia đình. Và động viên vợ vượt qua giai đoạn con nhỏ!

Tony_Le

Xe container

Em nói ví dụ thôi chứ có biết ai thu nhập cao đâu. Con số 200 là em suy từ em, thu nhập gia đình em được 1/3 chỗ ấy, nuôi có 2 đứa con mà thấy đuối quá (trường lớp trung bình chứ chẳng có gì xịn đâu cụ nhé).

landaumuaxe

Xe điện
Em ko phục cụ mà em phục vợ cụ. Mợ ấy giỏi thật, chịu sinh cho cụ những 4 nhóc. Giai nhà em bảo sinh thêm dù có 1 boy, 1 girl rồi em cũng chịu.
Về cơ bản, sinh mấy con cũng đc, càng đông càng vui. Dưng cái khoản lo xèng cho chúng đi học và dạy dỗ là nhức hết đầu.
Chúc cụ làm ăn thuận lợi để kiếm nhiều xèng chăm lo cho gia đình. Và động viên vợ vượt qua giai đoạn con nhỏ!
Vâng e cũng thương gấu, cứ ăn đẻ, được sướng vài năm bọn F1 nó lớn, tự ăn chơi thì lại bầu bí, mà bỏ thì k nỡ,...vc e đang cố gắng tích lũy từng ngày đây cụ

landaumuaxe

Xe điện
Đúng là tuỳ cơ địa thật nhưng nếu chế độ dinh dưỡng sinh hoạt thích hợp đủ để có sức đề kháng thì qua một thời gian thôi thể chất cũng sẽ khỏe mạnh ổn định. Gái lớn em lớp 8 cao to như voi mà lại dễ bệnh cảm cúm suyễn các thứ, em kế nó thì Ốm yếu, nhưng năm rồi em chuyển cho uống nước ép rau xanh và giảm ăn thịt thì sức đề kháng tăng nên giờ mày là ai cả lũ 4 đứa đều ổn áp .
Do cả cách nuôi con cụ ạ. Thằng giai nhà e lần đầu đẻ, k có kn, nuôi theo HD các cụ, đóng cửa cả tháng, rồi kiêng đủ thứ, nó ốm đi viện mấy ngày lúc tròn tháng, sau cứ vài tháng đi bs lần, đứa 2 nuôi khác, đứa 3 gấu e nó nuôi lại khác, chắc có kn hơn, nên trộm vía bạn ý hơn 4 tuổi mà chưa phải dùng thuốc ks bao giờ. Nhàn tênh bạn ý

5banhxequay

Xe tải
Các cụ thật là giỏi. Em 2 đứa là khiếp rồi. Vợ cứ gạ đứa thứ 3 mà em chạy mất dép. Dù kinh tế thì dư sức để nuôi :)

ngoc_phuong

Xe lăn
E phắn đây

Tony_Le

Xe container
Đúng là tuỳ cơ địa thật nhưng nếu chế độ dinh dưỡng sinh hoạt thích hợp đủ để có sức đề kháng thì qua một thời gian thôi thể chất cũng sẽ khỏe mạnh ổn định. Gái lớn em lớp 8 cao to như voi mà lại dễ bệnh cảm cúm suyễn các thứ, em kế nó thì Ốm yếu, nhưng năm rồi em chuyển cho uống nước ép rau xanh và giảm ăn thịt thì sức đề kháng tăng nên giờ cả lũ 4 đứa đều ổn áp .
Em nói thêm một ý khác nữa, nuôi trẻ thì vất vả nhất/tốn thời gian nhất là mấy năm đầu đời. Đứa ăn ngoan ngủ kỹ không sao, đứa ăn vào là ói, đút vào mồm ngậm bã cả ra, người oặt ẹo như cái lá, lâu lâu lại ốm thì bách nhục. Nhà nào mà từng nuôi con như này thì giầu mấy, thuê 2-3 osin cũng chả dám đẻ thêm.

landaumuaxe

Xe điện
Em nói ví dụ thôi chứ có biết ai thu nhập cao đâu. Con số 200 là em suy từ em, thu nhập gia đình em được 1/3 chỗ ấy, nuôi có 2 đứa con mà thấy đuối quá (trường lớp trung bình chứ chẳng có gì xịn đâu cụ nhé).
Cụ nuôi thế thì cũng là xông xênh rồi, chứ bt con cái học bán công thì 2 cháu tầm 20tr/ tháng. Cụ từng đó là mức khá lắm rồi😁. Nhà e hiện 5 người thì tầm 3x/ tháng. Bằng nửa cụ hihi

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
Nhà có 4 đứa con là lộc rồi, nhưng phải đông tiền thì mới sướng đc

kia2008

Xe tải
Em đề nghị đóng thớt này có được không ah? Không khác gì thớt khoe của. Làm những người thèm con mà không đẻ thêm được như em tức xì khói.

L.C.D

Xe container
Bái phục các bác quá! Chúc các em bé hay ăn chóng nhớn khoẻ mạnh!