Chi hội .:: Hội Ford Ranger::.

cecom

Xe hơi
Cụ Bẩu thợ nó mài mài qua chỗ miếng sắt bắt buloong cho nó bớt vênh váo thế kia, mới lị an toàn một chút, ko hở hoác ra thế kia móc cái gì vào lại phiền.
Em đang nghiên cứu làm cái nắp thùng mềm dạng như bạt hay một cái gì đó để đi xa thì che còn về thì cất đi, khả thi cho cái thùng trống như cụ chủ xe. Có cụ nào có ý tưởng gì không? Tư vấn em phát
Bác thử nghiên cứu bộ khung bạt trượt trên ray , khi cần thì kéo khung trượt ra phủ bạt kín mít khi không thì thu lại quấn gọn bạt theo khung. Về cơ bản vẫn giữ được dáng pickup khi thu lại.

duongda

Xe hơi
Bác thử nghiên cứu bộ khung bạt trượt trên ray , khi cần thì kéo khung trượt ra phủ bạt kín mít khi không thì thu lại quấn gọn bạt theo khung. Về cơ bản vẫn giữ được dáng pickup khi thu lại.
CỤ thử nghiên cứu nắp thùng như của wiltrack ấy, như kiểu cửa cuốn, chứ dùng bạt em thấy cũng khó.

trananhtu

Xe hơi
E đang chuẩn bị lấy Ranger XLS, các cụ cho em hỏi là khi đăng ký xe bán tải tại HN thì có phải mất 20tr tiền biển ko ạ? Hiện tại thì giá xe ở đại lý nào là tốt nhất và giao xe sớm nhất, cụ nào có thông tin thì chia sẻ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
E đang chuẩn bị lấy Ranger XLS, các cụ cho em hỏi là khi đăng ký xe bán tải tại HN thì có phải mất 20tr tiền biển ko ạ? Hiện tại thì giá xe ở đại lý nào là tốt nhất và giao xe sớm nhất, cụ nào có thông tin thì chia sẻ nhé.
Thuế trước bạ 2%, tiền biển 500k.
Em cũng đang chờ em này đến tháng 5 mới lấy xe.
Đại lý Ford thì đâu cũng thế, cụ muốn tham khảo thì PM cho em.

2Lemons

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi.xe e có nắp thùng khi đi đăng kiểm có phải tháo nắp ra ko ah,hay để cả nắp vẫn đăng kiểm dc.thank các cụ

Jim74

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi.xe e có nắp thùng khi đi đăng kiểm có phải tháo nắp ra ko ah,hay để cả nắp vẫn đăng kiểm dc.thank các cụ
Để cả nắp thùng không vấn đề gì đâu cụ. Nhớ để 1 lít ở cần số :))

matphanh

Xe tải
Để cả nắp thùng không vấn đề gì đâu cụ. Nhớ để 1 lít ở cần số :))
Mới cứng còn phải để 50K cho bác khí thải ấn nhẹ chân vậy mà tiền mất mà vẫn bị ga 3 phát ở vòng tua 5k thật là xxx

Jim74

Xe tăng
Mới cứng còn phải để 50K cho bác khí thải ấn nhẹ chân vậy mà tiền mất mà vẫn bị ga 3 phát ở vòng tua 5k thật là xxx
Thảo nào nó ấn mấy phát làm xe em xì ra đống khói đen :))

Dungcaanj

Xe tải
Bác cho vẫn phải nhấn, vì hệ thống phải lưu lại thông số vòng tua máy và lượng khi thải tại vòng tua đó. Bác cho thì trong trường hợp xe bác sắp lên Thái Nguyên, ga to nhỏ gì cũng như quạt chả, thì cái ống đo khí thải sẽ được để ở chỗ khác, không phải ống xả xe bác! :))

matphanh

Xe tải
Bác cho vẫn phải nhấn, vì hệ thống phải lưu lại thông số vòng tua máy và lượng khi thải tại vòng tua đó. Bác cho thì trong trường hợp xe bác sắp lên Thái Nguyên, ga to nhỏ gì cũng như quạt chả, thì cái ống đo khí thải sẽ được để ở chỗ khác, không phải ống xả xe bác! :))
E ở Thái Nguyên đây cụ ợ ;)) mà sao cũng ga như thế mà thằng Hilux nó không có khói là sao các cụ nhỉ, nó cũng máy dầu.

Dungcaanj

Xe tải
E ở Thái Nguyên đây cụ ợ ;)) mà sao cũng ga như thế mà thằng Hilux nó không có khói là sao các cụ nhỉ, nó cũng máy dầu.
:)), em sửa, "sắp vào lò gang" cho cẩn thận!
Cái này em chịu. Nhưng đúng, em thấy mấy con Toy dầu ít phụt khói đen lắm nhá, hay nó đốt tốt quá??? Dưng mà chạy dầu, kiểu gì chả có khói đen nếu thốc ga nhể?

Chỉnh sửa cuối:

caolanhbr

Đi bộ
Mình cũng vừa lấy đc con Ford cũ đời 2009 xin chào mọi người

Jim74

Xe tăng
Có vấn đề về cài đặt hệ thống trên Ford Ranger 2014. Hôm qua em vào hãng mà các cu cậu loay hoay, đọc manual nhưng cũng bó tay!? :))
1. Khóa tự động 4 cửa khi chạy trên 7km/h
2. Kích hoạt hệ thông chống trộm
Em mò trên [video]https://www.youtube.com/watch?v=PbCirFMiqRM[/video] thì được thế này
Các cao thủ giúp đỡ

matphanh

Xe tải
Có vấn đề về cài đặt hệ thống trên Ford Ranger 2014. Hôm qua em vào hãng mà các cu cậu loay hoay, đọc manual nhưng cũng bó tay!? :))
Em mò trên [video]https://www.youtube.com/watch?v=PbCirFMiqRM[/video] thì được thế này
Các cao thủ giúp đỡ
E cũng đọc sách rồi làm theo nhưng không được chức năng nào thành công, tự an ủi là chắc bản thấp nên không hỗ trợ :)

Dungcaanj

Xe tải
Các cao thủ giúp đỡ
Không lỗi đâu cụ. Lần trước có topic của cụ altis cũng có trao đổi về vụ nà
y
Wt có, xlt có, chỉ không biết xls có không thôi
Trước khi cài đặt để khoá tự động, cụ phải kích hoạt trước chế độ người lái, rồi mới cài đặt
Cụ ở đâu, quanh Hoàn kiếm thì ới em, em cài thử cho. Em cài cho xe em được rồi
Số em 090 405 0020
À, chế độ khoá tự động thì có, hệ thống chống trộm thì hoạt động bằng cơm cụ ạ. Ý em là Ford nó cắT ngoéo rồi

Chỉnh sửa cuối:

Jim74

Xe tăng
Không lỗi đâu cụ. Lần trước có topic của cụ altis cũng có trao đổi về vụ nà
y
Wt có, xlt có, chỉ không biết xls có không thôi
Trước khi cài đặt để khoá tự động, cụ phải kích hoạt trước chế độ người lái, rồi mới cài đặt
Cụ ở đâu, quanh Hoàn kiếm thì ới em, em cài thử cho. Em cài cho xe em được rồi
Số em 090 405 0020
À, chế độ khoá tự động thì có, hệ thống chống trộm thì hoạt động bằng cơm cụ ạ. Ý em là Ford nó cắT ngoéo rồi
Hay quá, mai sắp xếp được em ới cụ giúp em nhé?

Dungcaanj

Xe tải
Okie cụ. Xe em để ở bãi ngoài Bạch Đằng Chương Dương Độ từ 9h sáng đến chiều, cụ qua thì gọi em. Em cài thử cho. Em cài cho xe em mấy lần rồi.
Mà em dặn trước, cái vụ khóa tự động là nó kịch một cái khi qua ngưỡng 7km, nó khóa ngoài không mở đựoc thôi, chứ bên trong vẫn mở được bt. Ford nó ko có chức năng khóa bên trong, trừ phi cụ childlock luôn 2 cửa sau

Chỉnh sửa cuối:

Camry29A76111

Xe hơi
Chán quá các cụ ạ. em ký hợp đồng với Ford An Đô từ 11/3 trong hợp đồng ghi rõ giao xe tháng 4. Ngồi đợi, đầu tiên bảo 20/4 lấy xe, rồi 24/4 rồi vừa thông báo chính thức không giao xe tháng 4 được vì không vận tải xe về dc do lệnh kiểm tra xe siêu trưởng siêu trọng của anh # bộ trưởng. Chán cực kỳ. Đếch thèm xe nữa.